Anglo-Chinese School

thế mày nghĩ thằng Tôn với anh học ams ah =)) haha cứ lập đi =)) Ko tin tức gì từ SC e gái ah :> ôn O đến đâu rồi =)) bao h sang ib đây :x

@ chị Mai: chắc là facebook em :D
Mà jnr đã sang đâu chị, mà mới có kq thôi

Chỉnh sửa lần cuối:
Chị mai sang năm lên IB học với em :x:x
Các em khóa 13 đi ngủ rồi ah? Tình hình này là 24 anh sẽ về để gặp các chú ở Hà Nội ;)

đã viết:
hic hic, 5,6k mang thật à

các em khóa 13 chỉ phải mang sang có 5,6k là may rồi :-j
năm sau đến khóa 14, trg` sẽ bắt mang sang 10k >:) ngoài việc mua laptop, trg` sẽ bắt mua tất cả mọi thứ khác của trg`, từ sách vở, quần áo giầy dép, bát đĩa... toilet roll, underwear cũng phải mua của trg`...:))
ong teck chim vừa mới design ra mẫu underwear cho năm sau rồi...đằng trc là cái mặt bố ý, đằng sau là cái logo trg`..thích nhớ..school spirit cao vãi đ

mọi người có nhất trí với con số 6k không ? nếu đồng ý thì bàn tiếp đến cách thức vận chuyển, mang hết 6k trong người hay sao ? :-s

Chuyện tiền nong là chuyện riêng của mỗi người, "nhất trí" làm sao được.

Đồng ý vs anh Phi Anh. Thức ra thì hôm đầu nên có ít nhất 1 người lớn đi cùng đoàn nhỉ ...

Ủa thế em có laptop ở vn rồi thì qua đó có phải mang tận 4k không ?
Nếu thế thì mang bao nhiêu ?
Bọn anh hồi trc qua đó ng ta dẫn đi mua thì khoảng 3k cơ à : | thực ra em cũng ko cần esport nên chỉ cần máy 2.0 ram 1 gb thôi cái đó mua ở vn thì có 15tr thôi không biết nên như nào

Thành viên mới :)), vụ ATM ko phải lo đâu, cái credit card thì dùng để tiêu chứ đừng dùng để rút tiền, ko là nó charge transaction fee thì phí lắm :)). Các em mang khoảng 5k Sing là đủ với những em tiêu vừa phải, còn nếu muốn sống sung túc thì cứ tầm 5-6k Mĩ là ổn :))
Năm ngoái vừa vào đầu năm là họ nã cho 1 đống phí, 4k ko đủ đâu :|
Máy trường bắt mua, mang máy từ nhà sang thì mang, vấn phải mua máy của trường >:)
Máy trường thì ở Vn hình như ko có, 2 gb ram, card 384 ;)), DVD-RAM, + phát thêm 1 đĩa Adobe Collection giá 1.3k (anh ko dùng, lên mạng tải 1 cái khác về :|), 1 đĩa microsoft office 2007, và 1 bộ phần mềm có sẵn trong máy. Nhìn chung là theo anh, phần mềm trường cài cho máy xong thì máy như rùa, các em mua sẵn vài cái đĩa win xp/vista từ Vn mang sang mà cài lại :D. Khóa anh thì bị bắt mua, chứ còn senior là đc tự mua máy. Năm nay các em chắc cũng phải mua máy theo trường thôi :|
P/S: à, mà nói thêm, máy của trường quay được màn hình + họ cho 1 cái bút có thể viết lên màn 8->, cái này có mỗi mấy đứa hay vẽ với cả viết là thích, cái bút của anh để gần năm rồi lấy ra đc có 4,5 lần :))

Chỉnh sửa lần cuối:
Thành viên mới :)), vụ ATM ko phải lo đâu, cái credit card thì dùng để tiêu chứ đừng dùng để rút tiền, ko là nó charge transaction fee thì phí lắm :)). Các em mang khoảng 5k Sing là đủ với những em tiêu vừa phải, còn nếu muốn sống sung túc thì cứ tầm 5-6k Mĩ là ổn :))
Năm ngoái vừa vào đầu năm là họ nã cho 1 đống phí, 4k ko đủ đâu :|
Máy trường bắt mua, mang máy từ nhà sang thì mang, vấn phải mua máy của trường >:)

hic họ bảo mang 4k đô sing mà nếu họ nã thêm của mình thì hóa họ lừa mình hả anh
ác bọn này tài phiệt thật đã có máy còn bắt mua thêm nữa hicc
Thế bọn anh ai cũng có laptop riêng của mình anh thấy có sử dụng cho việc học hành nhiều không ạ?
Trời ơi bọn em cũng bị bắt buộc mua máy đây sao họ tài phiệt thế hả trời T_T vừa tốn tiền hơn mà có khi chất lượng lại không bằng
- Quay dc màn hình là sao anh? Cái bút đó là kiểu bút cảm ứng ạ?
- Tổng chi phí cho cái laptop của anh là bao nhiêu hả anh Trung?

Chỉnh sửa lần cuối:
thực ra 4k là em đủ rồi đấy, anh mang có 4.7k sang vì hồi đầu năm họ bắt nộp hơi nhiều, nhưng đến độ tháng 3 là tài chính của em ổn định :|. Hiện tại anh đang dư ra đúng số 0.7k mang thừa :)). Laptop thì tùy lúc, lúc nào họ yêu cầu các em mang máy đi dùng thì dùng thôi, nhưng thường thì các em ko phải học MT (mother tongue) nên được xuống thư viện, nếu thích thì các em có thể dùng máy ở đấy.
Tổng phí cho cái máy của anh là 2.8k
Tiền đi oep là 1.3k, mua sách vở là 0.3k, thế là hết sạch 4k mình mang sang với 0.4k họ cho :|
Màn hình có thể quay được, bút cảm ứng. thích thì em xem ảnh tại đây http://explore.toshiba.com/laptops/portege/M700
Là loại máy này đấy :)

Chỉnh sửa lần cuối:
;)) Bạn Trung có tải khoản, phởn nhé ;))
Các em lên mạng tra máy tính "Toshiba Portege M700" rồi xem ảnh của nó. Nói chung là màn hình cảm ứng, dùng bút để viết vào. Cái lap bọn anh mua là 2800S$, nếu nâng cấp thêm thì nó đắt thêm thôi :-j

Hầu như mọi người đều mang thêm khoảng 1k S$, cho dư dả. Ai ko mang thêm thế nào bố mẹ cũng gửi sang. Tình hình là hồi đầu năm tận tháng 2 bọn anh mới được cho tiền :| Nên là cần có tiền đóng school fees, etc... (bây giờ tiền term 4 vẫn chưa có đây :|)

Mà năm nay trường vẫn bắt scholars mua máy à :-w Thật là bựa :-w

Bạn Đình đang làm gì trên lớp đấy ;))
Các em cứ xem đây là 1 điển hình của việc dùng máy trong giờ học :))
btw, Lang Arts à :-/

;)) Bạn Trung có tải khoản, phởn nhé ;))
Các em lên mạng tra máy tính "Toshiba Portege M700" rồi xem ảnh của nó. Nói chung là màn hình cảm ứng, dùng bút để viết vào. Cái lap bọn anh mua là 2800S$, nếu nâng cấp thêm thì nó đắt thêm thôi :-j

Hầu như mọi người đều mang thêm khoảng 1k S$, cho dư dả. Ai ko mang thêm thế nào bố mẹ cũng gửi sang. Tình hình là hồi đầu năm tận tháng 2 bọn anh mới được cho tiền :| Nên là cần có tiền đóng school fees, etc... (bây giờ tiền term 4 vẫn chưa có đây :|)

Mà năm nay trường vẫn bắt scholars mua máy à :-w Thật là bựa :-w
Quá bựa T_T

trong giờ học mà vẫn dc online là sao :-??

Ưh ;))
Đấy là chuyện bình thường em ạ :-j Nhất là trong một số tiết ấn tượng với những giáo viên hoành tráng ;))

Onl vừa thôi [-x.
Bạn Đình ngày nào cũng onl, giờ nào cũng onl
Bạn Lơi ngày nào cũng ngủ, giờ nào cũng ngủ
Họ xếp 2 bạn vào 1 phòng là phải ;))

Này này :-w
Có người post 1 bài trả lời 1 bài :-"
Có người download Hannah Montana với Zack and Cody :)x)
Có người upload, post bài lên VnSharing như đúng rồi ý :-"
Có người có lịch làm việc ấn tượng như thế kia ;))

Ko đủ tư cách để chê bai người khác nhá :-w [-x >:)
(Các em đã biết sự ấn tượng của cuộc sống ACS(I) ;)))

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên