Amser ở Pháp ơi !!!

Trường đấy ở thành phố nào hả Nam?
Polytechnique không giống BK ở nhà lắm đâu anh ơi khác xa đó chứ
mà hình như trường này ở ngoại ô Paris thì phải

Ở Lozère,em là học sinh lyceé thì cứ đến đi,đằng nào cũng sẽ lên ĐH mà

em lên prepa rùi anh

hic hic nghe mọi người kể chuyện bên pháp mà thèm quá .tôi cũng đang chuẩn bị hồ sơ để phỏng vấn xin cấp visa đây nhưng mà nghe nói bây giờ khó quá bà con ơi.ai có bí quyết gì kô giúp tôi với.

bí kíp thì hình như có anh gì đó post rùi đó nhưng mình không nhớ là ở đâu thông cảm nha

hehe,giỏi thế,prepa ở đâu thế em?Louis le grand ah?thứ bảy nhất định đến nhé,có gì gọi cho anh,anh em gặp nhau phát,tối thứ 7 có soiree của sinh viên VN nữa,đến luôn nhé

có đấy, EHAO đấy, anh Kiên, chị Thảo ;)

Kiên thì ở Rouen chứ không ở Paris. Chị Thảo thì đã có tuổi rồi, trăm công nghìn việc, chớ nên làm phiền. Có anh đây tài hèn sức mọn, độc thân vui tính, xin được hết mình phục vụ quí em....

hehe,giỏi thế,prepa ở đâu thế em?Louis le grand ah?thứ bảy nhất định đến nhé,có gì gọi cho anh,anh em gặp nhau phát,tối thứ 7 có soiree của sinh viên VN nữa,đến luôn nhé
không giỏi đâu anh sang học prepa kinh khủng lắm
vãi đái ra luôn ý chứ mà em không chắc là có thể đến được đâu đó nhé

prepa là kí gì nhỉ ?Em không hỉu?có phải là Lớp 11 không vậy 1èr ;;)
Tiện thể quảng cáo bài tìm hiểu mới nhất về sang Pháp du học !Mời ghé vào đây
http://www.hn-ams.org/forum/showthread.php?t=17289&page=4

đừng có ai nói em bon chen nhá :D tội nghiệp

Chỉnh sửa lần cuối:
Uh. Hay quá. Tui muốn hỏi các bạn một câu thôi. Các bạn xem ở Pháp có trường nào nhận học sinh phổ thông không? Có thì nhận từ lớp mấy? Thủ tục thế nào? Tui muốn cho con gái tui sang học bên đó. Nó không thích sang Nga. Chỉ thích sang Pháp hoặc Nhật thôi.

nếu ở Vn mà muốn sang học phổ thông thì phải đc trường bên này tiếp nhận hồ sơ, và bắt buộc có ng bảo lãnh ( quốc tịch Pháp, bảng lương, bảo đảm nhà cửa ..)
Cụ thể tìm trường thì có lẽ phải lên phòng du học ( thuộc sứ quán ) hỏi thôi, trước thì đặt ở trung tâm Alliance do anh Việt Anh phụ trách bi h thì ... ko bít nữa:(

Chào mọi người ạ.Em là một nhân mới bên Pháp.Rất vui được làm quen với mọi người.
To Duong ,được học bổng như thế rồi còn kêu gì nữa .Chẳng phải lo nghĩ gì chỉ phải họ thôi mà còn kêu ca nữa.
To chị Thủy ,chị ơi chị có học tiếng pháp trước ko ?
Ở bên này chỉ nhìn nhiệt độ thôi mà em đă thấy gai người rồi .Chắc sau nó còn lạnh hơn nữa anh chị nhỉ

hị hị :D chị Mai đang đâu vậy !Xa lui ! Kaka nhiệt độ cái tầm tết ta hình như là lạnh nhất đấy chị ạ !
Keke làm quen làm quen !Chị học gì ở bên này vậy ??

Chị học ngành kỹ thuật(thấy mọi người bảo ngành đấy là của con trai nhưng chị vẫn học) .Nghe oai lắm nghành Khoa học và công nghệ .Chị ở Rouen.
May là chị sang vùng này thời tiết cũng hơi giống HN mình một chút .Nhưng mà chị vẫn thấy lạnh à.Tại ở đây có một mình à.

Hị hị em vừa tra bản đồ :D em biết chỗ đó rùi !Chỗ đấy đẹp nhỉ chị Mai nhẩy !Noel chị định đi đâu ko :D nếu lên Paris chơi cứ ới em 1 câu :x

Phùng Thu Thủy đã viết:
nếu ở Vn mà muốn sang học phổ thông thì phải đc trường bên này tiếp nhận hồ sơ, và bắt buộc có ng bảo lãnh ( quốc tịch Pháp, bảng lương, bảo đảm nhà cửa ..)
Cụ thể tìm trường thì có lẽ phải lên phòng du học ( thuộc sứ quán ) hỏi thôi, trước thì đặt ở trung tâm Alliance do anh Việt Anh phụ trách bi h thì ... ko bít nữa:(
Anh Hà Việt Anh vẫn làm ở văn phòng du học của L'espace mà (AF giờ nó đổi tên thành L'espace).
Nếu anh chị nào cần mail ông ý thì em cho.

Ớ !Thế Trang cũng ở Pháp à?Noel chị cũng chưa biết được .Con bạn chị nó đi chơi rồi.Chị cũng thích lên Pái chơi.Chị thấy mọi người khen ở trên đấy bây giờ đẹp lắm hả.Thích thật.Vùng của chị thì yên bình lắm.Và theo lời bình luận của nhiều người :nơi này rất cổ kính.Rất phù hợp cho những ai muốn nghỉ ngơi.
Thế Trang đang học gì vậy?

Nguyễn Thanh Mai đã viết:
Ớ !Thế Trang cũng ở Pháp à?Noel chị cũng chưa biết được .Con bạn chị nó đi chơi rồi.Chị cũng thích lên Pái chơi.Chị thấy mọi người khen ở trên đấy bây giờ đẹp lắm hả.Thích thật.Vùng của chị thì yên bình lắm.Và theo lời bình luận của nhiều người :nơi này rất cổ kính.Rất phù hợp cho những ai muốn nghỉ ngơi.
Thế Trang đang học gì vậy?
Anh thấy Rouen phù hợp cho ai muốn nghỉ hưu hoặc làm these :p

Back
Bên trên