ADSL - FPT miễn phí hoàn toàn rồi, tội gì ko đăng kí nhảy !!!

190 cơ ạ,khiếp thế!Em chỉ được một nửa tốc độ đấy thôi.Hay là anh dùng lúc 3,4h sáng gì đó chứ em download lúc 2h cũng chỉ được 120k là cùng

Các anh(em) dùng chương trình Internet Download Manager ý, download toàn 300-350K/s thôi :D

Anh Vũ ạ,tốc độ >300k thì chỉ được khi download từ ione.net thôi,còn lại thì chỉ cỡ 200k

Ơ, đa số các lần anh download dùng IDM đều được như thế mà, không thì ít cũng phải được 100K/s

Hix hix 300K/s cơ à =P~
Dùng VNN nó cứ tằng tằng 230K/s thôi :)>-

Hehe dùng IDM lên được 350K là thường :D nhưng đấy là... quá khứ tươi đẹp :(

hị hị
9h sáng mò lên đóng tiền, hứa hẹn mở ngay mở ngay
3h chiều lại phải mất 15' điện thoại nữa mới active được
chán chả buồn chửi

anh khải bi quan quá :D, cố lên anh ^^
oài ở vn sướng nhỉ, bao cấp ===> rẻ không chịu được :( :)|
em ở đây cái gì cũng đắt, adsl cũng phải >1tr 1 tháng tốc độ 256kbps/8 per s :(.
cable thì tốc độ có thấy 160 gì đâu, cũng như adsl. Cả satelline cũng thế.
Chắc bọn Aus này cái gì cũng chậm hơn thế giới

À cho em hỏi vụ IDM lên 300 thế nào thế? Sao hồi trước Đặng Trần Hiếu cứ bảo với em 1 line thì chỉ được 1 line, tốc độ như thế, không tăng lên được :-?

ồ, ko phải ,dùng IDM lên >250k là bt mà , vì theo nguyên lý, IDM chia nhỏ dữ liệu ra để down cùng lúc -> tiết kiệm + tối ưu => nhanh hơn.
Anh có dùng IDM đâu, + toàn dùng từ khoảng 20h vì đi làm về đến 11h thôi, đa phần ~100k là thấp, down 10mb gọi là cái roẹt.
@ Khải :đã bảo bị thế alo tớ, 5' mở luôn, kể cả cho dùng free thêm 2 tuần ko đóng tiền còn đc nưa mà :D
Mà nói chung tớ chạy ko thấy vấn đề gì nên đang tự thỏa mãn, đến lc có sự cố sẽ cho hội kthuat bít tay hehe

Các chương trình khác hình như theo nguyên lý cũng là chia nhỏ file nhưng em thấy chỉ có IDM là nhanh nhất

có 1 line thì nó lấy thế nào nhỉ :-?
em thấy hình như bọn telecommunications có trò lừa đảo.
sp2 của microsoft >100mb, em hôm đấy dial up. Bật windows update mà mấy h sau quay lại đã thấy nó yêu cầu cái Sp2 (đã download sau) :-ss 8-}
mà windows update down vài mb là thường mà cứ bật <1h là thế nào nó cũng down xong và bào mình install :-ss 8-}

Anh Huy xem cho em chưa :( chiều nay vẫn bị anh ạ :(
Bình thường 1 line 1 connection thì nó phụ thuộc packet size, packet size nhỏ --> ko tận dụng hết tốc độ line --> tạo nhiều connection đến server để lấy.

em ui, anh gửi roai`, + em gọi lên, bảo nó mạng nhà em chập chờn. K/h yêu cầu thg bọn no nghe, bọn anh FW xuống, cũng có kết quả, nhưng chỉ có kết quả nhanh hơn khi k/h yc trực tiếp.. baỏn kthuatj mạng die,mạng chậm, qua test,ok?
bỏ cái topic này,lập cái mới cho tháng 5 để mọi ng vào câu bài nhé hehe

mọi người vui quá em vaog góp vui. Xin chỉnh lại về ADSL Home C của Viettel . Tốc độ khi Download Mã của em là 580Kb và trung bình từ 450-520 ( thời điểm 0h-9h sáng ) còn trong ngày tốc độ Down là 200-350Kb. :) " dùng IDM 4.02 để Download" . Nói chung là Viettel về chất lượng thì đc chỉ cái Dịch vụ đi kèm hơi bị kém.
Cho em hỏi anh Phạm Tuấn Huy : Sao bạn em dùng ADSL của FPT thi thoảng Connec vào đèn Link sáng bình thường đứng yên ko nhấp nháy nhưng ko hề đc cấp WAN nên ko thể vào đc mạng phải gọi điện đến trung tâm xem lại mới vào đc. " Modem Zoom x5"

Em có biết bạn em gọi lên tt thì ng ta báo lỗi gì ko? thường chỉ có là chưa thanh toán nên bị khóa thôi, chứ LINK,WAN sáng là vào đc. Vì LINK + WAN báo kết nối FPT - WS mà.

Anh Huy ạ,tình hình là em sắp bị cắt mạng đấy,người ta cho em 15 ngày phải để đem tiền đến FPT nộp,nếu muộn sẽ bị cắt trong khi 3 tháng nay em đều đóng tiền cho người thu đầy đủ mà tháng này lại không thấy ai đến :D
Nhưng không sao,em không trách anh Huy đâu vì lỗi đâu phải của anh,chẳng qua thấy vụ này vui quá (lần đầu tiên em gặp)nên em kể với mọi người cho vui thôi :p

thì alo số 04.7601060, máy lẻ 4680, gặp chị Xuân, claim, yêu cầu đến nhà thu tiền, sao lại cắt của em vô lý thế :)
buồn thật, hôm nay mạng FPT vừa chết toàn diện, mất khoảng 1h, nguyên nhân do mất điện,chết ser :D chuối nhỉ? Làm chiều ngồi trên VP nóng như thiêu, hek, đếm đc 12 k/hàng gọi điện hỏi thăm tại sao mạng chết. Thấy vui phết, vì k/hàng vẫn nhớ mình (kỉ lục của phòng mà, trong phòng ng nhiều thứ 2 có 7 k/hàng gọi thôi :D)
Có khi phải chuyển qua topic khuyến mãi lắp ADSL cho amser mất, chả thấy ai ủng hộ cả :D anh Tuấn hô đc mấy câu, xong lặn ruoi`,hic

Giờ không phải là thanh toán nữa mà là chất lượng dịch vụ quá tồi cực kì tồi đứt mạng liên tục REPAIR liên tục. Các chú FPT quả này thì mất khách hết riêng lớp em có 10 chú đợi đợt tới bọn cáp truyền hình nó có dịch vụ mới hết đợt khuyến mãi này của FPT (12 tháng - 100) là chuyển sang CABLE hết. Chứ càng dùng FPT càng thấy thất vọng

Hic, sáng hôm qua nóng tiết quá đi mất :| ko vào được cái gì cả, repair restart re re đủ kiểu nó cũng ko chạy, ngồi mất cả sáng xong đến trưa nó mới vào được :( ức thế ko biết :-B

Back
Bên trên