ADSL - FPT miễn phí hoàn toàn rồi, tội gì ko đăng kí nhảy !!!

hehe nếu được nhờ bạn Huy báo bọn nó đến thu tiền cái. mà nếu bị cắt gọi điện cho bạn là mở được hả? nhớ thế sau có gì còn gọi :D
viettel thì chắc là cũng hơi lởm khởm thật, mà có vẻ bọn nó cũng ko hào hứng lắm với việc phát triển thì phải, chắc vẫn kiểu cơ chế bao cấp, lỗ chả sao. fpt thì theo khẩu hiệu là tốt, còn thực tế nhiều lúc cũng vui phết, nhờ :D
nói chung thì hiện giờ cứ 150k + 50k sử dụng = 200k, trừ 100k khuyến mại thì cũng ổn
à bạn Huy tớ hỏi cái: http://member.fpt.vn tháng này log in được mà vào đấy nó trống trơn, ko xem được gì cả, toàn thấy 00 00 00 hết. hay cứ down tẹt rồi print screen cái này lại rồi lên cãi nhau bảo tôi thấy nó vẫn 0 đồng nên tôi dùng, nhỉ? :D
mà tốc độ may mà có cái IDM chứ nếu ko thì chả hơn dial up mấy, đợt trước toàn tầm 10k/s :-&. tôi nghĩ bảo mấy thằng ngồi viết thêm cái nào đấy tương tự IDM rồi bán kèm khi lắm adsl thì chắc khách hàng sẽ máu hơn đấy :D

Hơ hơ về cái khoản thu tiền thì VNN ăn đứt FPT & Vietel rồi :p
Tháng nào cũng đến thu tiền rõ đúng hạn :p :))
Chỉ tiếc là ko xem được ione.net thôi :((
Vietel thì xin các bác đừng dính vào [-x Bây giờ bọn nó chỉ quan tâm đầu tư cho Vietel Mobile thôi .. hehe :D Chờ khi nào đủ lớn mạnh rồi thì sẽ quay sang hỗ trợ ADSL cho các bác nhé :)>-

@ all : hiện nếu lắp ADSL trọn gói thì FPT rẻ nhất (FPT =500k, Vtel =>600k, VDC =1tri)
@ Khải : tớ dùng ở nhà, down chưa bao giờ dưới 100k cả, thật. Chậm nhất có hôm dùng là 70k thôi? Còn vụ vào xem, hek, tớ xem thấy bt đấy chứ?có 000 bao giờ đâu? hay xem nhầm chỗ? Tớ có mấy chú K/h cũng thế, hóa ra vào nhầm phần dành cho charge, có nghĩa khi nào down về > 100k đc miễn phí thì nó mới hiện :)
@ Trung Minh : hiện modem FPT bảo hành 12 tháng rồi, ko còn 1 tháng nữa đâu -> vô tư đi,hi`.
Mà nói thật chứ FPT có quả ione.net, quá tuyệt còn gì. Cuối tuần đc ở nhà, toàn đấu STV ra con TV Flashma, bật sr, nghe có khác gì ngoài rạp đâu,hehe
Nhưng tóm lại thì lắp thuê bao lưu lượng vẫn ổn, vì dùng ít, đến 95% ng dùng net hiện nay dùng tốn thời gian chứ lưu lượng cả tháng may ra traffic hết 1Gb.
Tóm lại ko tin ADSL của FPT + thắc mắc gì, đến nhà tớ cho xem demo :D
mà thôi, câu bài mấy hôm rồi, chưa thấy ai máu đăng kí nhảy :(( . sắp hết tháng,hết km rùi

Hix, dạo này ADSL FPT rất hay chập chờn anh ạ, đôi khi ko vào được web, toàn bị cannot find server. Em cứ phải reset modem mới được. Mà mở web rất là chậm luôn :| ko bằng hồi mới lắp /:)

bác Huy cho em hỏi phát. Tình hình này hè này em về, có công việc đàng hoàng cho nên chắc phải có internet. Nhưng mà bác cho em hỏi mấy vụ bảo nhật của ADSL này thế nào hả bác? Nghe ra các bác FPT hack pass anh em kiểu này hãi quá :D

Còn 1 vụ nữa, là nếu đăng ký thì bao lâu thì có ạ? Modem phải mua thì mua ở đâu ạ? ADSL của FPT compatible với những loại modem nào để có gì em vác về ạ?

Em chắc cũng không download gì nhiều, ấy nhưng mà mỗi ngày em cũng xài hết vài trăm Mb ạ :D chả hiểu các bác dùng kiểu gì mà ít thế không biết.

Miễn phí thì miễn phí thật nhưng mà 500K cho nó mỗi tháng sau đó thì không đơn giản tí nào.

Công bằng mà nói, thì em dùng thấy chất lượng khá tốt. Trừ cái việc ko đến thu tiền rồi tự ý cắt net nhà em, và cái việc mấy anh trẻ trung, đẹp trai của FPT trêu bạn em, rồi hack nick của nó. Còn lại thì khá thoải mái ;). Em dùng thấy bình thường. Em ko dùng thuê bai trọn gói 500k mà chọn cái hình thức, thuê bao 150k/tháng, rồi dùng bao nhiêu trả bấy nhiêu, thấy khá rẻ ;). Chưa kể, ko phải trả tiền modem, được miễn phí lắp đặt... ;).

:x

Hì,hiện thì nếu ko có router, FPT sẽ cho thuê với giá 30k/tháng, sau 12tháng ko thu tiền nữa,tính ra mua chú modem có 360k,mà trả trong 1 năm,khá tiện. Nếu ko có thể dùng tất, miễn là router cho ADSL. Vì mỗi thằng router có cái static ip riêng, chỉ cần set theo nó là ok. Ví dụ zyxel thì là : 192.168.1.1 . của zoonx4 là 10.0... (ko nhơ chính xác lắm)
về bảo mật, hiện nay ko có cách nào hack đc, vì dựa trên 3 thông số : user, pass + MAC add. user + pas thì ko an toàn lắm, nhưng có cái MAC add thì an toàn, vì trên 1 line FPT kéo chỉ có thể dùng đc 1 MAC mà mình đăng kí với FPT. (mỗi con modem có 1 MAC # nhau mà)
về tình hình dùng mạng chập chờn như T.M.H.Hà, a ko bị, a dùng tốt, vào ầm ầm. Quỳnh dùng cũng thế mà,vô lý nhỉ? nhà em ở đâu. hek, ai bảo lắp ko bảo a :D . đùa thế thôi, anh check địa chỉ, xem ở POP nào mà bị thế.
to N.M.Hùng : hiện đang free tiền hòa mạng cho tất, kể cả loại thuê bao 150k/tháng mà

Chú Huy Quảng cáo được đấy, anh không phải là gái mà đã bắt đầu mê rồi. Anh đang dùng Vnn mà con bà nó cứ buổi chiều là chậm kinh khủng không rõ lý do. Thế Fpt nhà chú có bị như thế không?

Tình hình là anh sẽ alo cho chú ngay ngày mai nếu có giải thích thỏa đáng để câu cho chú 2 khách hàng: 1 là để lắp cho 1 thằng bạn anh và 2 là anh sẽ đổi từ Vnn sang Fpt để cho bà già dùng ít hàng tháng đỡ tốn. Giúp anh nhé... :D

Phạm Tuấn Huy đã viết:
về bảo mật, hiện nay ko có cách nào hack đc, vì dựa trên 3 thông số : user, pass + MAC add. user + pas thì ko an toàn lắm, nhưng có cái MAC add thì an toàn, vì trên 1 line FPT kéo chỉ có thể dùng đc 1 MAC mà mình đăng kí với FPT. (mỗi con modem có 1 MAC # nhau mà)
Thông báo với anh là dùng MAC add cũng không an toàn 100% đâu, dùng máy ảo (VMWare) có thể đổi được MAC add mà, dễ lắm, lúc đấy sẽ dùng net trên máy ảo. Tất nhiên là thằng ăn cắp cũng phải có 1 đường ADSL nhưng mà ...hết tiền.
Nói vui thế thôi, mấy năm nữa về VN em chắc chắn sẽ làm 1 đường ADSL dùng cho sướng. Không biết lúc đấy có rẻ hơn bây giờ không.

Em đang dùng FPT thấy tốc độ download chậm lắm, chỉ được cao nhất là 40K/s (cái này hình như hơi khác so với cam kết :biggrin:), nhưng mà có cái IDM vào toàn lên được 300-350K/s thôi >:D<

Phạm Tuấn Huy đã viết:
Hì,hiện thì nếu ko có router, FPT sẽ cho thuê với giá 30k/tháng, sau 12tháng ko thu tiền nữa,tính ra mua chú modem có 360k,mà trả trong 1 năm,khá tiện. Nếu ko có thể dùng tất, miễn là router cho ADSL. Vì mỗi thằng router có cái static ip riêng, chỉ cần set theo nó là ok. Ví dụ zyxel thì là : 192.168.1.1 . của zoonx4 là 10.0... (ko nhơ chính xác lắm)
về tình hình dùng mạng chập chờn như T.M.H.Hà, a ko bị, a dùng tốt, vào ầm ầm. Quỳnh dùng cũng thế mà,vô lý nhỉ? nhà em ở đâu. hek, ai bảo lắp ko bảo a :D . đùa thế thôi, anh check địa chỉ, xem ở POP nào mà bị thế.
to N.M.Hùng : hiện đang free tiền hòa mạng cho tất, kể cả loại thuê bao 150k/tháng mà

Bác Huy ơi em kết bác rồi đóa :)) bác quảng cáo nghe hãy vãi hàng 0:)

Theo như bác nói vụ modem-router là có thể thuê được của FPT chứ gì ạ? Vậy sau này ko dùng nữa thì phải trả lại đúng ko bác? 1 điều nữa là mình phải có modem + router chứ hả bác? Cái mà FPT cung cấp chỉ có cái router thôi, vậy là cái modem mình phải mua ạ???

@ anh Tuấn : về vụ tốc độ, em chưa thấy mấy chú khách hàng của em than phiền, có chú nào than, em kêu phòng bảo trì hệ thống đi test lại POP xem thế nào, chạy fe fé ngay. Ở nhà, ko dùng ct gì để down, down trần xì, ~ 70k là chậm nhất. có 1 lý do giải thích cho việc nghẽn mạch,chậm của VDC, đó là ADSL sử dụng sẵn đg dây đt vốn có -> ảnh hưởng đến chất lượng, tín hiệu của ADSL. Trong khi FPT kéo cáp riêng, chả chung đụng gì hết => vậy còn gì suy nghĩ về chất lượng + tốc độ. Lý do giải thích cho VDC chậm là khi mạng đt sử dụng tăng đột biến, đến đt còn trục trặc nữa là ADSL. Tiêu biểu là đợt ASeam vừa rồi, rất nhiều nhà đang kinh doanh phải nhảy sang FPT thuê đg truyền vì nó tận dụng line đt cho công việc :) . Lý do thứ 3 là VDC có quá nhiều khách hàng => chen chúc nhau, đg còn tắc nữa là,rất nhiều trg hợp muốn đang kí ADSL với VDC chỉ vì muốn tận dụng line đt thoại nhưng VDC trả lời là hết port -> có phải quá tải ko :) . Thêm nữa, hiện FPT đã nâng cổng ADSL lên 733MB, đáng kể đấy chứ. Vậy đủ giải đáp cho anh chưa anh Tuấn :)
@V.Đ.Hoàng : cái của FPT cho thuê chính là Modem router ADSL, thằng này còn tích hợp cả GateWay luôn -> chỉ cần nó là chạy ADSL khỏe re. Việc thuê là FPT muốn khách hàng dùng chung thành thôi, vì nếu thuê đủ 12 tháng, tặng lại router cho k/hàng mà. Nếu thuê ko đủ,hì, tháng 11 trả chẳng hạn,thì phải trả đủ nốt số tiền thuê modem của (12tháng - số tháng thực tế thuê)x30k . modem ko đc giữ mà trả lại FPT. Vậy nếu tính dùng lâu dài, thuê của FPT quá lợi, vì VDC + Vtel đâu có quả này. Nếu chưa có modem, phải đầu tư ~900k mua quả router, vấn đề đấy nhỉ *_+ . Có 1 vấn đề duy nhất nhưng chắc chấp nhận đc, là router này đấu qua LAN ( a thích đấu LAN hơn USB vì cổng này chuẩn) và có 1 đg ra, như vậy muốn chia sẻ ra nhiều máy, fải làm LAN (vụ làm LAN có thể hỏi L.T.Quỳnh,hì,vừa làm vừa khuyến mãi LAN còn gì :D )

tốc độ thì FPT có cam kết quái đâu mà định thắc mắc hả chú Vũ :D
gọi điện hỏi thì " có nhiều nguyên nhân lắm anh ạ: tại máy, tại đường truyền, tại server... rồi túm lại thì ko phải tại bọn em :D"
bạn Huy: tớ có 1 cái desktop ghẻ đang dùng với cái modemm fpt cho đây, còn 1 cái laptop ở phòng khác nữa, muốn kéo dây dùng chung bạn Huy tư vấn tớ giải pháp nào rẻ nhất cái :D

Có khuyến mãi mạng LAN đâu b-)

:x

gì thì gì chứ tốc độ ko biết mọi người thế nào chứ em down nhanh nhất (thỉng thoảng mới đc) là 230K/s thui
chứ bình thường là có 70-->90 là nhanh
nhất là vào lúc cao điểm thì chỉ còn 20K :D:D

(tất cả đểu đã có IDM rùi mới thế )

Mình thì dùng của FPT,tốc độ phổ biến là 70K,dùng IDM thì cao nhất(lần duy nhất từ trước đến nay) là 400K,thường là 300K.Nhưng xin lưu ý với mọi người một chút là tốc độ lí tưởng đó chỉ có được nếu download từ ione.net thôi,còn lại thì chỉ được hơn một nửa.

ờ,ione.net là server của FPT làm ra,nhanh là phải thôi. nhưng kể ra thì tốc độ phổ biến là 70k cũng phải thôi, tại cái MegaHome, BB có 2Mb, nếu /8 thì ~250. hơn nữa thì down trong khoảng 100-200 cũng ok,đủ đáp ứng nhu cầu rồi đấy chứ?
@ Khải : ra mua 1 chú Switch 5 port, khoang 15-20$, mua day mạng + connector RJ45 nữa, nói chung dây mạng ~0.3$/m, connector ~0.3$/m. đấu straight qua Sw là chạy oki

(thấy amser dùng ADSL nhiều phết rồi đấy chứ nhỉ :) , thế muh mình ko biết :( )

hehe cám ơn bác Huy, vậy theo em hiểu là cái modem-router đấy chỉ có 1 cổng RJ45 thôi đúng không? Vụ làm LAN thế nào thì bác cứ yên tâm, nhưng mà ko biết mấy cái đồ đấy ở VN có sẵn không nhỉ? (hub, switch, cable) hay em mua sẵn bên này mang về cũng được?

Ah cho em hỏi mấy cái acces point (hoặc router) wireless ở VN có mua được không các bác? Em thích xài không dây hơn, dây dợ lằng nhằng mà install lâu lắm :p

Hoàng Mạnh Khải đã viết:
tốc độ thì FPT có cam kết quái đâu mà định thắc mắc hả chú Vũ :D
gọi điện hỏi thì " có nhiều nguyên nhân lắm anh ạ: tại máy, tại đường truyền, tại server... rồi túm lại thì ko phải tại bọn em :D"
bạn Huy: tớ có 1 cái desktop ghẻ đang dùng với cái modemm fpt cho đây, còn 1 cái laptop ở phòng khác nữa, muốn kéo dây dùng chung bạn Huy tư vấn tớ giải pháp nào rẻ nhất cái :D

rẻ nhất là dùng con máy desktop ghẻ của anh làm server (phải bật để cho cái laptop kia vào mạng). Như vậy anh cần phải có 2 card mạng, 1 đoạn dây RJ45 bắt chéo là xong.

Còn nếu không thì xài router là ổn nhất, vừa nhanh lại vừa chất lượng. hehe, nếu như cái modem của fpt đã có sẵn router rồi thì chỉ cần cái hub thôi ạ.

Back
Bên trên