ADSL - FPT miễn phí hoàn toàn rồi, tội gì ko đăng kí nhảy !!!

Phạm Tuấn Huy
(saviolazin)

Điều hành viên
Chắc ADSL thì ko lạ rồi. Trc đây hay tiếc quả tiền đăng kí ban đầu, nhưng hiện free for ... all rồi. tiền đăng kí ban đầu sẽ được FPT hoàn trả dần từng tháng, mỗi tháng tối đa 100k. Vậy thiệt gì đâu nhỉ? Tính ra bỏ ra 1t320k ban đầu, nhưng có đi đâu mất đâu, hàng tháng đc lấy lại cơ mà???
Còn 8 ngày để đăng kí thôi (31.5 hết hạn rôi)
Ko nhanh thì tiếc :D
Thông báo thế có gì amser hay dùng net biết. Call theo đg dây nóng xem thêm chi tiết nhé : 04.9183583

Chỉnh sửa lần cuối:
Quả này kinh đây :eek:
Anh Huy đang làm trên ADSL của FPT à :D

anh Huy cụ thể thêm tý cho anh em biết với :D Kỳ khuyễn mại này kéo dài cho đến bao giờ? Chất lượng bảo đảm đến đâu? (về tốc độ thực tế (down, up) ...) Được phép sử dụng bao nhiêu máy? Thời gian lắp đặt là bao lâu ạ?

Cái số điện thoại đấy chắc số nhà anh ạ? hay cơ quan anh thế? :D

Anh Huy môi giới kinh quá, viết bài cứ như mình ko làm ở FPT ý :p

Phạm Tuấn Huy đã viết:
ADSL của FPT miễn phí hoàn toàn rồi, tội gì ko đăng kí !!!
Call ngay 04.9183583 sẽ có 1 chú lò dò tới tìm hỗ trợ :)>-

nếu mà call ngay sẽ có một cô lò dò tìm tới hỗ trợ, chắc ối người đăng ký :D

HÃY SỬ DỤNG VIETTEL ADSL, CÓ HAI GÓI CHO BẠN THA HỒ LỰA CHỌN.
loại thường thuê bao 50.000-60.000/tháng, loại tương tự Mega home - trọn gói: 650.000/tháng, đăng kí ngay để miễn phí lắp đặt (hơn 1Tr.)
======================
Đây là điều em biết, tập quảng cáo xem sao

Anh thấy Viettel đắt, mà từ ngày mua cái thẻ internet dial-up của Viettel xong mình tẩy chay nó luôn :-B

hichic
free luôn rồi à
mình mất 1tr3 :(
cái này là áp dụng cho megahome là mỗi tháng 500 à?
mà dịch vụ nhà cậu Huy là hơi bị lìu tìu đấy nhé. bảo đến nhà thu tiền rồi đến lúc chả thấy đến, cũng chả báo gì mình rồi cắt phụp phát luôn, 2 lần rồi. lúc lên đóng tiền bảo mở ngay mà bao lâu sau mới mở được, bực vật.
tháng này 20 rồi vẫn chưa thấy đến thu tiền, lần này mà lại cắt cụp cái nữa là tớ gọi điện đến FPT tớ chửi um lên đấy nhé

Hoàng Mạnh Khải đã viết:
hichic
free luôn rồi à
mà dịch vụ nhà cậu Huy là hơi bị lìu tìu đấy nhé. bảo đến nhà thu tiền rồi đến lúc chả thấy đến, cũng chả báo gì mình rồi cắt phụp phát luôn, 2 lần rồi. lúc lên đóng tiền bảo mở ngay mà bao lâu sau mới mở được, bực vật.
tháng này 20 rồi vẫn chưa thấy đến thu tiền, lần này mà lại cắt cụp cái nữa là tớ gọi điện đến FPT tớ chửi um lên đấy nhé

Ờ còn cái vụ này nữa, hình như hồi đăng ký anh cũng thấy bảo là đến thu tiền tại nhà cơ mà nhỉ, hôm trước nói chuyện với các cụ, thấy các cụ bảo là phải lên tận nơi, lại đóng tiền rồi mà vẫn bị cắt nữa :(

Nhưng mà trọn gói thì hơi ngại nhỉ. mỗi tháng những 500k, thế thì cũng như nhau cả thôi.

hic,chưa kịp thông báo, BTGD cancel cái vụ free all rồi, vì tính đến khoản truy thu và nhỡ đâu sale thu tiền khách (bịp khách gà ý mà) -> free theo kiểu trả trc như hồi Khải đăng kí thôi,an tâm đê, ko thiệt đâu mà sợ. Hơn nữa bây giờ có free modem đâu :)
@ anh Hà + Khải : ok, mai em(tớ) check, bảo thu ngân qua thu. Chúng nó lười đấy mà. Mà lần sau bị cắt, sao ko alo, tớ mở tài khoản lại cho, ân hạn thêm 2 tuần, tha hồ mà dùng chùa.
Phù, cũng may BTGD hoãn, chứ ko vừa đăng kí hôm 11/4/05 xg, mất 1t3,giờ free dòi ai??? :)
Đính chính nhé, hek, tớ làm ở FPT, nên quảng cáo tí. Còn vụ free tiền hòa mạng nhưng dưới hình thức trả trc, nhé :)
anyway, cũng là 1 hình thức hấp dẫn đấy chứ, nhảy :)

Hic, cancel vụ đấy rồi à ? :eek: Làm em lỡ quảng cáo cho nhà em, chị họ em gọi lên tận nơi hỏi, cuối cùng lại ko phải /:). Ngại thế chứ 8-|
Hoàng Mạnh Khải đã viết:
hichic
free luôn rồi à
Hihi, xem ra anh Khải còn hiền hơn em :D. Chả hiểu trục trặc thế nào cũng chẳng thấy ai đến thu tiền nhà em. Xong rồi cắt đánh rụp một cái. Em phải gọi điện lên tận nơi, đang tính đến chuyện, sẽ dọa đăng lên báo chí vì kiểu làm ăn đấy :D (hehe, đi đâu cũng có mỗi bài này để dọa :p). Nhưng mà chưa kịp dọa thì đã mở lại cho em rồi. :D. hi` :p

@anh Huy: mất công kể tội thì em cũng kể luôn, vẫn ấm ức cái vụ mấy anh nhân viên kỹ thuật chỗ anh trêu bạn em, rồi hack luôn cả nick nó đấy b-)/:)[-x

:x

Phùng Anh Tuấn đã viết:
HÃY SỬ DỤNG VIETTEL ADSL, CÓ HAI GÓI CHO BẠN THA HỒ LỰA CHỌN.
loại thường thuê bao 50.000-60.000/tháng, loại tương tự Mega home - trọn gói: 650.000/tháng, đăng kí ngay để miễn phí lắp đặt (hơn 1Tr.)
======================
Đây là điều em biết, tập quảng cáo xem sao
nói rõ hơn 1 chút đi
loịa thường là thế nào ? lắp đặt hết ?

tiếc là em đã lắp trọn gói roài
những ng` đã lắp trọn gói rùi đáng nhẽ phải đc miễn phí mấy tháng chứ nhỉ :D:D:D

hek, nói chung Vtel với FPT, I perfer FPT hơn. Nói gì thì nói, Vtel cứ tầm t7-cn lại cắt mạng, gọi lên thì báo t2 sẽ sửa vì cuối tuần ko có ai. Đến t2 nó tự nối lại, chưa kịp gọi lại để bảo qua sửa -> chiêu này hơi hay, giảm tần suất hoạt động cho băng thông. Hơn nữa tốc độ Vtel như rùa + ko xem dc ione.net (ko xem thì phí,hì, mỗi tội h ở nhà 1 thágn trả 500k hơi căng,đi làm cả ngày, dùng ADSL tại chính hang ổ, nhưng lỡ dại lắp ADSL rồi )
Tính ra thì dân tình biết, Vtel rõ ràng thuê bao trọn gói cao hơn FPT, rite? 1 thằng 500, 1 thằng >600. Dùng lưu lượng, nếu dùng > 1G thì FPT rẻ hơn (Vtel 1G=~220k + 60k thuê bao, FPT 1G~45k =165k thuê bao). chưa tính đến khoản hiện FPT free tiền hòa mạng, Vtel chỉ giảm 700k, lắp mất 730k ban đầu + mua chú modem nữa. đang băn khoăn thằng nào rẻ hơn nhỉ +_*
@ Quỳnh : hì, hiện giờ khuyến mãi y hệt hồi em lắp, free tiền hòa mạng, trừ dần vào cước sử dụng hàng tháng.
@ anh Tuấn : số Vtel 2661278 (đăng kí ADSL) , số FPT 9183583 . anh gọi hỏi 2 nơi mà xem :)
PS : Vtel đang có mấy vụ có mấy chú k/hàng dùng thuê bao 60k/tháng, mấy tháng ko thấy đến thu tiền, an tâm, đến tháng thứ 3, có ng của Vtel vác hóa đơn 7t qua đòi tiền (vì Vtel làm gì có mức giới hạn, cứ down bét nhè, 200VND/Mb,cứ thế è cổ ra trả :) ). hì.

các anh (chị ) cho em hỏi là muốn lắp Adsl thì có những dạng nào và mỗi dạng thì có lợi gì ạ? nghe mấy cái mega home mà em chẳng hiểu gì cả :(

Bây h có 3 hãng là FPT, VNN và Vietel. Của bọn nào cũng có 2 hình thức: 1 là trả theo lưu lượng sử dụng nghĩa là em sẽ trả tiền số MB em download. 2 là trả kiểu trọn gói nghĩa là hàng tháng trả 1 số tiền cố định và được download thoải mái, không giới hạn. Tùy theo mức dùng của em có hay download hay ko mà chọn thôi. Bây giờ người ta hay làm là 1 khu vực nhiều nhà dùng chung rồi đăng ký kiểu trọn gói, sau đó 1 tháng share ra.

Phạm Tuấn Huy đã viết:
hek, nói chung Vtel với FPT, I perfer FPT hơn. Nói gì thì nói, Vtel cứ tầm t7-cn lại cắt mạng, gọi lên thì báo t2 sẽ sửa vì cuối tuần ko có ai. Đến t2 nó tự nối lại, chưa kịp gọi lại để bảo qua sửa -> chiêu này hơi hay, giảm tần suất hoạt động cho băng thông. Hơn nữa tốc độ Vtel như rùa + ko xem dc ione.net (ko xem thì phí,hì, mỗi tội h ở nhà 1 thágn trả 500k hơi căng,đi làm cả ngày, dùng ADSL tại chính hang ổ, nhưng lỡ dại lắp ADSL rồi )
Tính ra thì dân tình biết, Vtel rõ ràng thuê bao trọn gói cao hơn FPT, rite? 1 thằng 500, 1 thằng >600. Dùng lưu lượng, nếu dùng > 1G thì FPT rẻ hơn (Vtel 1G=~220k + 60k thuê bao, FPT 1G~45k =165k thuê bao). chưa tính đến khoản hiện FPT free tiền hòa mạng, Vtel chỉ giảm 700k, lắp mất 730k ban đầu + mua chú modem nữa. đang băn khoăn thằng nào rẻ hơn nhỉ +_*
@ Quỳnh : hì, hiện giờ khuyến mãi y hệt hồi em lắp, free tiền hòa mạng, trừ dần vào cước sử dụng hàng tháng.
@ anh Tuấn : số Vtel 2661278 (đăng kí ADSL) , số FPT 9183583 . anh gọi hỏi 2 nơi mà xem :)
PS : Vtel đang có mấy vụ có mấy chú k/hàng dùng thuê bao 60k/tháng, mấy tháng ko thấy đến thu tiền, an tâm, đến tháng thứ 3, có ng của Vtel vác hóa đơn 7t qua đòi tiền (vì Vtel làm gì có mức giới hạn, cứ down bét nhè, 200VND/Mb,cứ thế è cổ ra trả :) ). hì.

Em dùng gói trả theo dung lượng của FPT thì thấy rất ổn, không có gì phải phàn nàn. Nhưng lúc nào cũng nơm nớp lo cái modem nó hỏng :(. Thằng bạn đăng ký cùng đợt với em modem vừa hết hạn bảo hành 1 tháng thì chết, may mà nó còn có tiền mua cái modem mới. Chứ em mà thế thì :((. Nói chung FPT thì sợ nhất là cái vụ đó thôi, hơi mạo hiểm tí.

Back
Bên trên