::. A2-Where legends are made ===> VVe'R3 N0w OFf!c1aLLy LeGenDS .::

Re: A2- Where legends are made :D

mẹ ông minh cu nói ông về vn như sự kiện ý, điếc hết cả tai, cơ hội vào vòng 2 là 30% ok

Thì Ku đúng mà :x , em tin tưởng Minh Kuuuuuuu :x
Nhở Ku nhở ^O^

Dis cu, Minh ku-de cua tao, phai tin tuong chu:D
Dong chi Le Van Bop, sao dong chi lai co dinh kien ko tot ve ng than cua toi the:-/

hôm nay bàn chiến thuật thật là vl, tối tao sẽ post tactic của tao

tao éo lên mạng được thật chán vl

hehe jose nam hay jose bốp đấy:))

ối mai kt hóa đỡ sao đây 99% là làm bài 1 mình:))

lập tactic ktra hóa a ơi !!

mk đang sửa bài cho mấy đứa thôi vào viết tac tí vậy

thứ nhất như tao đã hỏi hôm nay, đội bạn đá 3-2-1 nhưng do trận vừa rồi gặp đội yếu nên đá 1-4-1, chúng ta cũng nên xét là hai thằng hậu vệ biên của nó nếu tớ ko nhầm thì là hai tiền vệ đá cánh bị đút về hậu về thì chuẩn xác hơn, mà sân này bề ngang rất là rộng, đội nào có thằng đá cánh thì hay phải biết,

Về lớp mình, thứ nhất phải nói là lực lượng đã tăng đáng kể, sức khỏe cũng tăng theo, tao nghĩ nên đá 2-3-1 sơ đồ giống ý hệt lớp 10 bởi vì sao

nếu ta đem so sánh 2 sơ đồ 3-2-1 và 2-3-1, thì thứ nhất để đá được đội hình 3-2-1 tấn công hay thì một là hai thằng tiền vệ và tiền đạo phải khỏe và giữ bóng ban chuyền tốt, thì dm, vh và ninh/cu thì đáp ứng được việc này nhưng về vấn đề lúc bạn tấn công lại thì 100% là ko có ai về phòng ngự rtrong 3 người này, nên tấn công cứ cho là được đi, thực tế là như đá với đội tao 3 vs 4 người rất khó tấn công, bây giờ đi so sánh với đội hình 2-3-1 như lớp 10 đá, chắc chắn các bạn còn nhớ hồi ý chúng tớ tự xưng là bộ 4 hà lan bay nhỉ, thì có 4 thằng tham gia tấn công, có thằng để chuyền nếu bí quá ko tấn công được đúng ko, thế là về thế 4 vs 4 cân rồi, mà lớp mình bật tường hay, quá hợp lý, lúc đội bạn phản công nhanh, như mấy năm trước bao giờ cũng có 1 người chạy về thế là lại tao về thế 3 hậu vệ như sơ đồ 3-2-1 thế vừa đỡ mât sức vì có thể một trong 4 thằng chạy về,

t2: để đá sơ đồ 3-2-1 mà các bạn bảo là đá tấn công biên thì xin thưa ở trường hiện nay chỉ có lớp tin và lớp p2-h1 thực hiện được chiến thuật này, bởi tại sao, hai hậu vệ cánh họ rất khỏe, khéo, xét lớp mình, có dm, vh đá giữa rồi, vậy xem nào những người còn lại cho vị trí hậu vệ cánh còn lại là nam béo ( chậm quá sao đá cánh được), trọng , huy, duy, ninh, long béo, hiền, ( đều ko biết giữ bóng và chuyền ) vậy thì hỏi đá sao được

nhiều bạn bảo 2-3-1 phòng thủ ko chắc =3-2-1 thưa bạn ngoài lý do tôi nêu trên, thì cứ cho là bạn ko bị ghi bàn, liệu với hàng tiền đạo 2,3 người thì liệu có ghi được bàn ko, mà chúng ta hòa trận này là thua, nên ko bảo toàn tỉ số làm gì, ghi được 1 bàn là rất khó

đội p2-h1 là đội sút xa khá trâu dàn cầu thủ đồng đều về tấn công, nhưng phòng ngự ngoài thằng trung( theo tao đánh giá là hơn bách) thì còn lại là không phòng ngự được mấy,nên sơn bắt cẩn thận bọn nó sút mạnh nên đừng đổ người sớm quá, tay mày yếu ko bắt được, cần thiết thì thôi đừng ai áy ngại thay ninh vào, bây giờ ko có ai là ko thay được cả, mình thay người thoải mái cơ mà
ngoài ra nếu chúng ta ghi bàn ở hiệp 2 thì hoàn toàn có thể về sơ đồ 3-3-0 và rút dm, vh ra thay vào bằng những người chịu khó chạy và thể lực tốt

đừng ngại chơi tí tiểu xảo, các em dưới hiền lắm, tao thì ko bao giờ khuyến khích tiểu xảo, và tao rất ghét thằng nào tiểu xảo, nhưng tình huống bọn mày khá bắt buộc

đội hình thì bọn mày có thể tự xếp, nhưng tao nghĩ tạm thời là có 2 đội hình thế này

GK : chính: sơn, ninh( nếu cần ththieets)
DF: 2 hậu vệ chính: duy ( tao nghĩ là khó thay được, vì nó đá thấp tốt, chịu khó xoạc) và trọng ( cục xục)
MF: DM. VH mà ninh
CF:minh cu

hoặc là

GK: sơn
DF; bộ đội trọng và ninh
Mf: dm, duy, vh
F:Minh cu

ở đội hình 1, 2 hậu vệ tầm thấp, tại tao nghĩ đội này đá bổng cũng chả hay gì, mà ninh đá dmf thì về đánh đầu cũng là ok, hợp lý như đội lớp 10, ninh thay long béo, duy thay chu, trọng thay tao, vị trí ở trên là same same

đội hình 2: nếu thấy nó đánh đầu nhiều thì có hậu vệ tầm thấp là trọng , đánh đầu là ninh, mà thằng duy cầm bóng cũng khá ổn đá dmf đuọwc

vậy lớp ta còn mấy sub ko có trong đội hình 1,2 là: nam béo( chỉ khi phòng ngự hơặc giữ bóng, chưa ghi được bàn, đừng nên cho vào, nam béo thông cảm đây là vị mục đích của lớp
huy lâm( chỉ đá hậu vệ cánh được thôi, vì nó phá bóng cũng yếu hơi nhạt, mà ko giữ được bóng thì cho nó đá nơi nào, cần sức khỏe và sự cần cụ phạm vi hoạt động ít cầm bóng ít là phát huy tốt nhất
hiền( nếu đá chắc chân thì chỉ hậu vệ cánh thôi, vì bé quá ko đá giữa được, ko biết sức mạnh thế nào nhưng khó đá giữa rồi

tất nhiên chiến thuật là một phần thôi, vào trận các bạn đá thề nào, sung hay ko, đúng ý đồ hay ko mới là quan trọng , nhưng chúng ta làm tactic để hạn chế điểm mạnh đội bạn, phát huy điểm mạnh đội ta triệt để

Ký tên :Riedel Bốp

:)) :)) :))

GL & HF
G O O D
A
M
E

Chỉnh sửa lần cuối:

:)) Thạt là tinh tế :)) Tao là lớp ngoài nói thì ko tiện nhưng thực tao cũng thấy đá 2-3-1 thì hợp hơn :D

dài thế ngại đọc , mai tình hình em cố 5 điểm viết pt pư cái đã, bài toán trông chờ số phận :D

Tìm sinh một lúc chưa thấy thôi pozt 1 bài rồi Hóa tiếp :D Đời thật là bùn khổ í :( à mai em lên bảng kĩ nông nhé =)) thấy cái chủ đề hôm nọ học là hơi bị tinh tế có thừa :))

khen bob cái nhỉ < chưa đọc , ,đi ăn mỳ đã , có thực mới vực đc đạo ^_^ > ah mai tao đi hỏi cho mày vhieu a ^_^

ah tao bây h thể lực tốt hơn kha khá so với hồi trước , có thể đá lùi 1 tí về trung phong :) nên xem xem thế nào , tao nghĩ là mình cần phải đá chắc hậu về phần sân mình đã , tấn công thì từ từ lên , chứ gốc chưa vững mà lên ngọn là mục nát đổ đấy ^_^

ah , tao recommend tactic 2-1-2-1 ( nó là nửa của 2-3-1 và 3-2-1, phòng thủ đc củng cố thêm 1 tí, lại phù hợp với thể lực đội mình , nó hợp lí hơn 1 tí ^_^ )
GK : chính: sơn, ninh( nếu cần ththieets)
DF: 2 hậu vệ chính: duy ( tao nghĩ là khó thay được, vì nó đá thấp tốt, chịu khó xoạc) và trọng ( cục xục)
MF: DM. VH mà ninh
CF:minh cu

hoặc là

DF; bộ đội trọng và ninh
Mf: dm, duy, vh
F:Minh cu
long béo đâu ?
ok , đội hình tao nhé :
DF: duy/long(trọng ? ) ( choose 2 outta 4 )
DMC: Ninh(dm) vì nó đá bổng tốt :) về DMC rồi phối hợp tấn công với bên trên là vừa ^_^
AM: dm(Ninh), vhieu (Minh cu)
F: tao( tao sẽ đá cả F lẫn M :)

Chỉnh sửa lần cuối:

ĐỌc qua bài của anh Bốp, như coach í ông ạ

Khoe cái ava mới chế :)) khà khà

Nhung tao thay thang Ninh cho no len tien dao lam j, cho no lam nua hau ve, nua tien ve la hay nhat:p No chay cung nhanh ma lai cham sut xa:) CHU Y: DU NINH SUT XA KO CHINH XAC LAM NHUNG CO LUC SUT RAT MANH:)
Ke ca no sut xa hay lech nhung it nhat no lam cho doi ban co tam ly la minh co thang sut xa, doi ban se phai can than trong viec phong thu hon(VI VAY VIEC SUT XA RAT CAN THIET. TAO NGHI CU NEN DE NO SUT NHU KIEU NO HAY DA VOI A E MINH O TRUONG, DUNG NEN BAO RANG VI DAY LA DA JAI TRUONG NEN DUNG SUT XA:) Nhu the, voi viec Ninh cam bong, hau ve doi ban se co tam ly la thang nay co the sut xa, se tao ra khoang trong cho nhung ng khac phoi hop hoac chay len:)
Son phai cong nhan voi tao dieu nay, hoi a e da o truong, neu ma Ninh cam bong may se phai canh jac hon nhieu boi vi chi co no la hay sut xa dung ko:)

Con tao ko nghi viec de VH o jua la hay, tao nghi nen de no da sang 2 canh 1 ti canh nao cung dc, co the dao canh:) Boi vi kieu re cua VH la cong voi toc do, no co the qua dc 1 ng roi chay len canh voi toc do cao chu tao nghi VH ko joi re qua nhieu ng 1 luc. VH thi the luc cung ko tot lam, tot nhat cu nen dung o jua san, phong thu dc tu xa thi phong thu ko thi cu dung day doi. Co bong thi co gang dot pha len boi vi no phai re va chay canh nen mat rat nhieu suc, ko nen o^m do^`m ca viec phong thu. Con DM cho no o jua san, hoi lui ve hang phong thu 1 ti la hay nhat, boi vi no co kha nang chuyen dai chinh xac va sang tao, no cung co the re qua 1 so thang va len khu vuc jua san tham ra tan cong.

Vi the theo tao nghi nen da theo so do: 2-2-2
GK:Son
DF:Trong Duy Long(Chon ai thi chon)
MF: Ninh DM(2 thang deu da lui nhung Ninh da gan nhu hau ve bien)
F: Ku VH(Vh da lui gan xuong jua san, chi dung day cho bong thoi:)

Chỉnh sửa lần cuối:

thôi các bố vạch quần cho người xem #$% à:)) đừng bàn trên này nữa cứ ra giấy như ở lớp hnay là vl đấy :))

theo tao thì 2-3-1 là hợp lý,vì mình phải thắng:)

Chả hiểu :D

Xin lỗi nhân dân hum qua lãnh đạo dọn phòng ( cái chỗ mà mẹ bảo là chuồn lợn , vừa ăn vừa ỉa , nhưng lãnh đạo thề là ăn thôi chứ .. thì có toalet ngay bên cạnh mà :( ) , dọn xong mệt quá nên hôm nay ko lên miện KT như đã hứa .

Lần sau sẽ lên :D

Chỉnh sửa lần cuối:

Vi the theo tao nghi nen da theo so do: 2-2-2
GK:Son
DF:Trong Duy Long(Chon ai thi chon)
MF: Ninh DM(2 thang deu da lui nhung Ninh da gan nhu hau ve bien)
F: Ku VH(Vh da lui gan xuong jua san, chi dung day cho bong thoi:)

2-2-2 của Chảy thành 8 ng rùi
-------------

----------------
thôi các bố vạch quần cho người xem #$% à:)) đừng bàn trên này nữa cứ ra giấy như ở lớp hnay là vl đấy :))

theo tao thì 2-3-1 là hợp lý,vì mình phải thắng:)

bàn trên giấy ở lớp là đúng rùi
có khi ghi lên bảng ở lớp lại hay chứ post ở đây dài wah ngại đọc lắm

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên