::. A2-Where legends are made ===> VVe'R3 N0w OFf!c1aLLy LeGenDS .::

Re: A2- Where legends are made :D

it cac cau:)) lai con suu tap diem nua a:))
@bob: bp chi noi la ban y den voi ca xau trai thoi ma:)
thu nhat: cach no noi la noi dua
thu hai: hinh nhu la ban y cung the that:)

Vu Thanh Tung đã viết:
it cac cau:)) lai con suu tap diem nua a:))
@bob: bp chi noi la ban y den voi ca xau trai thoi ma:)
thu nhat: cach no noi la noi dua
thu hai: hinh nhu la ban y cung the that:)

chảy ơi là chảy , càng nói càng thấy chú sai :D :D : D

thứ nhất : cách nó nói là nói đùa===> nhưng có phải là câu nói đùa đấu với bạn hiển ko, ko ai nói trước được nên tốt nhất cẩn thận hơn

thứ hai : hinh nhu la ban y cung the that====> càng sai, chính vì bạn ý ko cao, và ko đẹp trai lắm chẳng hạn nên câu nói trêu của bp càng đụng chạm đến bạn ý, ko thể "uh mà hình như bạn ý cũng ko ... lắm nên nói bạn ý ... đâu có sao "

:)) u cung dung...neu noi ve mat ly thuyet ra, chi doc nhung cai ma BP viet ma ko xet cai j khac thi dung nt:p
Nhung ma xet ve mat khac nua thi ro rang loi noi cua Bp ko mang tinh la noi xau ban y:)...no chi post the voi tinh chat la dua thoi. Cung biet la ko nen nhu the vi neu ban y doc dc thi ko hay. Nhung no biet la ban y cung co the doc dc ma vi no post tren HAO----->tuc la theo no thi nhung loi noi do chang co j ca, ma khien ban y tu ai hay j j do nhu may noi:)
Hon nua, neu ma ban y lai tu ai chi vi bi ng ta nhan xet ve be ngoai, thi ko con j de noi ca. Tao noi that, a e minh the nao cha bi dua nao day noi xau:)) Dm:))
Tuy nhien la tao va may deu hieu dc day la nhung loi noi dua ma, dung ko? Van de ko phai la ban y nghiem tuc hay vui tinh. Nghiem tuc hay vui tinh thi van phai hieu dc nhung loi noi day la noi dua chu ko the noi rang tao vui tinh thi tao hieu con tao ko vui tinh thi tao tu ai:) Noi the hoa ra nhung thang nghiem tuc thi do do dien dien a?

----------

Star ko anh oi:p

Chỉnh sửa lần cuối:

biết là lời nói là đùa mà

nhưng nên cẩn thận hơn trong lới nói của mình tại chưa biết là đối tượng thế nào, kể cả nếu người ta hâm hâm như chảy nói, thì cũng kệ người ta, kể cả " ban y lai tu ai chi vi bi ng ta nhan xet ve be ngoai, thi ko con j de noi ca"

ko chê con người với vẻ bề ngoài, nếu có đả kích thì đả kích cái bên trong mới là cái giỏi của kẻ tấn công :D :D :D

mà lại chưa chơi lần nào với thằng hiển thì càng ko nên

tưởng tưởng vào hao lần đầu, vui vẻ vào topic với sự hào hứng thấy ng ta kêu mình thế này thế no, mà nó biết bp là người thế nào à, chỉ biết là tự nhiên nói người ta vô cớ

bp nên xem lại

mấy hôm đi với hiển tao thấy nó là thằng tính được tất nhiên nó mới vào lớp nên cũng chưa thể nói chắc chắn được

star cái gì đang xem rep bị mấy thăng hq nó hấp

Chỉnh sửa lần cuối:

HIền các cậu ạ, lịch sự hơn khối thằng con zai lớp mình đấy :D Phong cách văn minh lịch sử, cũng dễ gần, ờ hờ

Mà các cậu lạ. Nhỡ bạn í onl bạn í đọc được thì bạn í sẽ nghĩ thế nào /:) đùa thì đùa, tớ thấy đùa chả vui tí nào, nếu đùa cái kiểu này :|

:)) u thi co sao noi vay, biet la ko hay ma:) Nhung thuc su tao nghi bp cung ko co y la nt:p
Hehe, hom qua vua nc voi chi Ha lau, chi bao chi cung chua biet dc, sao hom nay lai "lịch sự hơn khối thằng con zai lớp mình đấy. Phong cách văn minh lịch sử, cũng dễ gần, ờ hờ" the? ;;) Voi ca chi noi the la sao, chi danh ja con trai lop minh ntn day:-/
Ma cac cau dinh cung nhau cong kich to a?

Chỉnh sửa lần cuối:

tại tao lâu ngày ko được đánh B( nghỉ lắm vật ý ạ ) trút giận lên mày :)) :)) :))

mà cậu nói lạ vợ tao chẳng lẽ công kích tao :)) :)) khổ mày B ko ol :)) :))

Chỉnh sửa lần cuối:

em thấy bạn Hiển ý trông cứ giống giống bạn Hiền Nga lớp ta 8-} 8-} 8-}

Lê Hữu Sơn Tùng đã viết:
nói ng ta lùn hay xấu kể cả mình xấu sau lưng người ta là ko tốt đặc biệt khi ng ta mới vào

xem lại ai cũng mạo danh

@ngân: nhớ đấy mai tao đi gặp advisor

chết mất tự nhiên cãi nhau :))

thì tao đã bảo là chính vì mới wen nên nói thê cũng ko đc nên tao mới edit và mới có cái bài đấy :)) mày đọc lại sẽ hiểu :))

thứ hai là tao ko bảo xấu tao chỉ nhận xét về chiều cao và nước da ( cả kể vấn đề này sau khi nghe A nói tao cũng thấy nói vậy với người chưa quen cũng ko hay lắm nên đã edit lại :) mày nhìn thời điểm edit sẽ biết :) ) >>> khách quan ko liên quan đến đẹp xấu vì quan niệm đẹp xấu tùy mỗi người , tao ko đưa vào bài viết .

thứ ba là tao nói ko có ác ý gì hết , nếu mỉa mai gì thì tao đã nói cái giọng khác và ko lên HAO giải trình thế này :))

thứ 4 mày bảo tao xem xét lại , tao đã xem xét từ lúc A nói rồi , và bản thân tao chưa tiếp xúc nhưng ấn tg. thì chỉ thấy có vẻ hiền và tao cũng đã nói rõ ra như thế , cái việc bảo đen và lùn tao ko nghĩ là nói xấu , nó là nhận xét khách quan ,nếu tao phát ngôn bảo là xấu xí bẩn tưởi hay hl ,... ( như mày ví dụ ) thì chắc chắn là tao sai . Nhưng (rất tiếc là ) tao _ ko_ nói_ như_ thế .

cả kể nếu cần, ngay ngày kia, thứ hai đi học, tao ra trc' mặt anh ấy ( gọi vậy cho lịch sự ) rồi bảo là ấn tg. ban đầu của em về anh là đen , lùn lùn và có vẻ hiền , và tao ko coi đó là nói xấu và tao nghĩ đối phương cũng nghĩ thế . À tất nhiên là tự nhiên chả điên gì mà xông ra bảo thế, ý tao là nếu thật sự cần thiết để cm là câu nói cảu tao ko -phải -nói- xấu càng ko phải nói -xấu -sau -lưng :)

Cuối cùng to HÀ là bài của tao nếu mày đọc lại đi sẽ chả thấy tí nào là đùa quá trớn cả :) Nó chỉ trở nên quá trớn khi có người coi nó là trò đùa và ( chắc là vô tình thôi ) moi móc ra :) thế là tự nhiên cãi nhau chả ra đâu vào đâu vì một chuyện hết sức vớ vẩn :)

P/S : xin lỗi bạn bob và bạn chảy ( nếu cần cộng thêm bạn HÀ ) là tớ đang ốm nên ko lên HAO nên ko biết vụ này , tự nhiên tùng béo kể có chuyện này nên mới lục đục kéo vào thì sự tình đã đi hơi xa so với ban đầu ( 8-| 8-} ) cho nên vì sự chậm trễ đó mà làm các bạn cãi nhau ra vào mấy câu với nhau :))

Chỉnh sửa lần cuối:

:)) thoi bo qua di cac cau... Dm anh Hien, len tieng di chu anh:))

P/S :

Bôb đã viết:
ko chê con người với vẻ bề ngoài, nếu có đả kích thì đả kích cái bên trong mới là cái giỏi của kẻ tấn công
bây h mới đọc trang này :p

tao ko đả kích nên cũng ko cần chọn cách nào giỏi và ko giỏi :)

tao đọc lại một lần từ chỗ tao viết đến lúc bob chảy tranh luận ( nói thẳng ra thì là cãi nhau :))) thì tao thấy nếu Hiền ( or Hiển :-/) mà đọc và ( nếu mà ) tự ái vì bài tao 1 thì tự ái vì mấy bài suy luận tranh cãi từ bài tớ ra 10 các cậu ạ :))

Chỉnh sửa lần cuối:

dm, the hoa ra tao lai co loi a:))
Hien huynh, xin hay len tieng bao ve su trinh tiet cua minh:)

Trần Phương Hoa đã viết:
chết mất tự nhiên cãi nhau :))

thì tao đã bảo là chính vì mới wen nên nói thê cũng ko đc nên tao mới edit và mới có cái bài đấy :)) mày đọc lại sẽ hiểu :))

thứ hai là tao ko bảo xấu tao chỉ nhận xét về chiều cao và nước da >>> khách quan ko liên quan đến đẹp xấu vì quan niệm đẹp xấu tùy mỗi người , tao ko đưa vào bài viết .

thứ ba là tao nói ko có ác ý gì hết , nếu mỉa mai gì thì tao đã nói cái giọng khác và ko lên HAO giải trình thế này :))

thứ 4 mày bảo tao xem xét lại , tao đã xem xét từ lúc A nói rồi , và bản thân tao chưa tiếp xúc nhưng ấn tg. thì chỉ thấy có vẻ hiền và tao cũng đã nói rõ ra như thế , cái việc bảo đen và lùn tao ko nghĩ là nói xấu , nó là nhận xét khách quan ,nếu tao phát ngôn bảo là xấu xí bẩn tưởi hay hl ,... ( như mày ví dụ ) thì chắc chắn là tao sai . Nhưng (rất tiếc là ) tao ko nói như thế .

cả kể nếu cần, ngay ngày kia, thứ hai đi học, tao ra trc' mặt anh ấy ( gọi vậy cho lịch sự ) rồi bảo là ấn tg. ban đầu của em về anh là đen , lùn lùn và có vẻ hiền , và tao ko coi đó là nói xấu và tao nghĩ đối phương cũng nghĩ thế .

Cuối cùng to HÀ là bài của tao nếu mày đọc lại đi sẽ chả thấy tí nào là đùa quá trớn cả :) Nó chỉ trở nên quá trớn khi có người coi nó là trò đùa và ( chắc là vô tình thôi ) moi móc ra :) thế là tự nhiên cãi nhau chả ra đâu vào đâu vì một chuyện hết sức vớ vẩn :)

P/S : xin lỗi bạn bob và bạn chảy ( nếu cần cộng thêm bạn HÀ ) là tớ đang ốm nên ko lên HAO nên ko biết vụ này , tự nhiên tùng béo kể có chuyện này nên mới lục đục kéo vào thì sự tình đã đi hơi xa so với ban đầu ( 8-| 8-} ) cho nên vì sự chậm trễ đó mà làm các bạn cãi nhau ra vào mấy câu với nhau :))

từng cái t1-> t4

t1:tức là mày sai rồi mày mới edit đúng ko nhỉ, nên trước hết phải xin lỗi, cũng chưa thấy xin lỗi đâu cả

t2: nhận xét về màu da, và ... , tại sao đi nhận xét về bề ngoài làm gì, người ta có được chọn màu da chiều cao đâu, cái khách quan của mày có thể xúc phạm đến bạn ý

t3:nó biết mày là ai, và giọng mày mỉa mai là sao à, nó chỉ biết bạn phương hoa kêu tớ ....., mày biết là nó coi như thế là đùa hay ko à, ko chơi ko biết, chẳng hạn mày bảo thằng chảy xấu trai nó sẽ biết đấy là đùa, còn bạn hiền thì làm sao cậu biết được

t4:như trên đẫ nói cái khách quan của mày có thể làm nó bị đau, và cảm thấy xúc phạm, khách quan với mày có khách quan với nó ko

BÀI THỨ Hai

ao đọc lại một lần từ chỗ tao viết đến lúc bob chảy tranh luận ( nói thẳng ra thì là cãi nhau ) thì tao thấy nếu Hiền ( or Hiển ) mà đọc và ( nếu mà ) tự ái vì bài tao 1 thì tự ái vì mấy bài suy luận tranh cãi từ bài tớ ra 10 các cậu ạ

tao phản lại là :

1 bài mày tự ái nhg nếu bọn tao cũng uh uh hoặc cho qua nó sẽ có ấn tượng ko tốt về lớp mình bảo nói xấu sau lưng

nếu bọn tao tranh cãi thế này, thì nó biết ít nhất một số người bảo vệ nó ( ko phải là mày ghét nó gì đâu ), chỉ là nó sẽ cảm thấy được vui vẻ hơn vì đã có một ng ko quen biết nó gì lắm mà đứng lên chống lại lời của người bạn mà thằng ý đã quen hơn 1 năm :D ko thấy bất công nhỉ

nói chung mày cũng nhận là mày ko đúng thì vẫn nên xin lỗi một lời, một câu có thể đáng giá nghìn vàng thay đổi cách nhìn của nó về lớp và về mày

Tao thấy ko nên nói bạn ý thế. Dù sao nhỡ bạn í lên nhìn được sẽ suy nghĩ. Có lẽ cái chuyện nhận xét mọi người đối với tao nó hơi khắt khe nên tao kothichs lắm khi mọi người nhận xét về ngưới khác, có thể là đùa :D

vậy tớ lại rep lại cậu vậy :)

Thứ nhất tao ko nghĩ đấy là nói xấu nên tao edit mà là vì đúng như mày nói _ nên từ từ , mới quen ko nên nói ngay như vậy :) rite ?

nếu mày cố chấp vẫn muốn khẳng định là tao sai nên mới edit _ tạm coi là thế đi thì vì sao tao đã edit để tránh bị moi ra thì mày lại lôi lên đây ? :) rồi làm to mọi chuyện lên ko hiểu làm thế chứng tỏ sự bênh vực hay chỉ thấy lớp như cái cục gì có mỗi chuyện vớ vẩn đáng ra ko có gì thì bị làm to lên để trở thành có gì ? :)

Giống như thấy cái đám cháy nhỏ vì đổ dầu , người ta dập đi rồi mình ra định giúp cho khỏi cháy to nhưng lại đem nước đến , lửa nó bùng lên rồi bảo là đứa nào làm đổ dầu tự đi lấy cát mà dập , tao chỉ muốn dập lửa nên mới làm thế....

thứ hai tự nhiên nhận xét làm gì à ? :)

có mấy đứa hỏi bạn mới ntn ? tao chưa chơi , chỉ nhìn qua bề ngòai tao tả lại thế đấy :) cộng thêm một câu mang tính chủ quan bản thân là có vẻ hiền _ tất nhiên ko khẳng định vì chỉ là cảm nhận qua ngoại hình _ hiểu chưa ? :)

thứ ba là mày cứ khăng khăng là tao ko đùa _ hoặc khăng khăng là anh H. lên đọc sẽ ko nghĩ là đùa _thì ko cãi đc. , vì đó là ý kiến chủ quan của mày . Mà cái gì mang màu sắc cá nhân , tư tg? cá nhân thì kô thể đưa ra làm luận điểm tranh cãi của tập thể đc. :) Kiểu bây h tao bảo " mắt to đẹp thế" mà có đứa bảo là nói mỉa và khăng khăng như thế thì cụ tổ nhà tao đào mồ sống dậy mà bênh vực cho tao cũng vô ích vì nó cứ bảo là " bố mày thấy thế là mỉa đấy làm gì bố mày ? " hay bảo là lùn rồi có người bênh vực tao lại bảo thế là có ý khen dễ thg, thì thằng nào thấy thế là nói đểu cũng đek cãi đc. " Cứ thấy thế " mà :))... chịu, ko cãi nổi :)

Thứ 4 là vấn đề cảu tao ở phần 4 này là về việc mày so sánh chuyện mày bảo thằng Tùng xấu trai bẩn tưởi hl ... là khập khiễng so với nhận xét của tao :) Kiểu " tao có hai vết thg một ở cổ một ở ngã tư đg`Kim Liên ... " ( 8-})
Mày rep lạc đề rồi , ko trả lời :)

Câu cuối của mày tao trả lời như sau : nếu anh Hiền cảm thấy tự ái , nói chung là thấy bị động chạm, tao sẽ xin lỗi ngay anh ấy . CÒn bây h, tao thấy việc tao đem ra một nhận xét vu vơ rồi thấy nó ko thik hợp lắm đã edit delete nó đi để tránh gây hiểu lầm thì mày còn lôi nó lên để móc ra từ miệng tao một câu xin lỗi . Thì bây h tao xin lỗi mày là tao thấy cái việc của mày làm từ đầu tới h nó vô nghĩa lắm :) Vì chả giải quyết mâu thuẫn gì cả :)

"..Giống như thấy cái đám cháy nhỏ vì đổ dầu , người ta dập đi rồi mình ra định giúp cho khỏi cháy to nhưng lại đem nước đến , lửa nó bùng lên rồi bảo là đứa nào làm đổ dầu tự đi lấy cát mà dập , tao chỉ muốn dập lửa nên mới làm thế...."

Thật là một câu chuyện ... :)

Chỉnh sửa lần cuối:

That la mot misconception...
Thoi dm cac cau. De Hien huynh len tieng bao ve su trinh tiet cua minh nao:p

thôi thôi , anh Hiển kia kể cả có lên chắc cũng ko dám post bài :))
Nhắc lại lần nữa , em vẫn thấy anh ý giống bạn Hiền Nga lớp ta :x

chồng nhìn ko thấy giống à :| con Vân cũng công nhận :|

Back
Bên trên