::. A2-Where legends are made ===> VVe'R3 N0w OFf!c1aLLy LeGenDS .::

Re: A2- Where legends are made :D

tớ đây , tớ đang chat với cậu mà :">

Đang cảm xúc viết bài cho cái nào :">

Uh, bạn Chuê viết đi, tớ add reputation :D.

Thế nào nhỉ ...

Cảm giác trống rỗng :|

Hôm nay chúng mày đi, ko nhiều người ra tiễn , bởi đã thiếu hai đứa đã ra đi trước , và những còn ở lại thì cũng bận rộn chuẩn bị ra đi nốt ...|-)

Bọn tao đến từ sớm , cách giờ mày bay 1h30' ... lặng lẽ đững nhìn hai đứa lục tục check in :) ... MPhg và Giang Ly _ hai chiếc áo màu vàng , vàng cam , và vàng chanh :x ... rất nổi bật , đúng như ý định ban đầu nhé Anh 2 ai mà đi là phải chuẩn bị áo vàng , hôm nay chỉ có 3 người ngắm chúng mày thôi , nhưng mà, thật là xinh, thật là đáng yêu :x

Bọn tao ko dám ngồi xuống, cứ đững yên gần bàn thủ tục, chỉ sợ như, nếu một chút rời mắt chúng mày sẽ biến mất , hoàn toàn biến mất.... Chân có lúc mỏi dừ .. Nhưng tao biết , chúng mày còn mệt hơn rất rất nhiều .:-$

Mai Phương người nhỏ xíu, tay mày gày như hai cái que cắm vào một cái que ở giữa to hơn một tí ...|-) , mặt đăm đăm vào mấy tờ giấy, vào túi hành lí, vào mấy người xung quanh ... thỉnh thoảng vẫn quay ra cười với bọn tao ..., khó khăn ...

Con Ly tất bật chạy đi chạy lại, rồi ngồi im trong một cái phòng nhỏ cạnh đó ( xin lỗi chả biết là cái mẹ rì ) ,... mày ngồi cạnh một người tao ko biết là ai, vì tao chỉ nhìn vào mỗi mày thôi , mặt mày từ xa vẫn có thể thấy lấm tấm mồ hôi , cứ phờ phạc ... , nhưng hôm nay mày để xõa tóc , tóc mày đã cắt ngắn đi nhiều , chải ngôi lệch , kẹp một cái cặp xanh ...trông rất xinh . Mày thật sự rất là xinh ... Cái dáng đi của mày tao ko lẫn vào đâu được sao nó có cái gì đó trông rất tất bật vất vả ... :)) . Tao lại nhớ lại hồi cùng học bên lớp Nga ... Ôi Giang Ly, bí thư của lòng tao :x MÀy nhớ hồi bọn mình đi tập văn nghệ ko ? :) Một quãng thời gian quá đẹp , và tao ko thể quên... ko, ko thể, chắc chắn đấy . Một phần nhỏ là vì , trong đó , có mày ....

VÀ lúc mày sang Anh2 , mày ngồi dãy ngay bên cạnh tao :) Tao nhớ những lúc kiểm tra, góc mình nhộn nhịp buồn cười thế :)) :x ...mới chỉ nửa năm thôi, nhanh quá , rồi mày lại xa tao ..

Chúng mày xa thật rồi .. :)

Hai màu vàng lấp ló đi đến , mỉm cười , ôm nhau , đưa vội vàng những món quà cũng được chuẩn bị vội vàng ... CHúng mày nói : " Thôi bọn tao vào luôn đây "

Là sao ?

Vào luôn ? Là sao ?

Quá vội vàng để kịp tin vào những thứ đang diễn ra trứoc mặt , cố chụp với nhau một tấm duy nhất trước khi chia tay , cũng ko kịp thời gian để xem lại nó thế nào.., nhưng tao tin là tất cả đều đang cười , và ai cũng thật đẹp . Thật mà...

Chúng mày kéo vali và đi vào , bọn tao lại lặng lẽ đứng nhìn ... lại dán chặt mắt vào hai cái áo màu vàng ... Nó xa dần, xa dần . Nội Bài quá thừa thãi vì tao chỉ thấy mỗi hai cái bóng nhỏ trước mặt thôi :) HAi cái bóng màu vàng (-|

Mày đứng cùng ai đó , chắc là bố ? chờ Giang Ly hì hục chạy đi chạy lại, ko rõ là vì sao, chắc có chút trục trặc ... Lại cái dáng chạy đấy , bọn tao nhìn sốt ruột rối cả lên .... MÀy vẫn quay lại và vẫ tay , nhưng hình như ko cười ...

Tao quay sang B , định nói vài điều mà h cũng ko nhớ là cái gì... Nhưng lại thôi ... B bảo B ko muốn khóc , vì sợ Tùng giận :)) ...

Nhưng mà, do mày , là tại mày đó , cho nên tao ko dám lên tiếng , tao sợ nó sẽ khóc , tất cả im lặng , như lo lắng một âm thanh nhỏ , chỉ cần rất nhỏ thôi .. sẽ làm vỡ òa tất cả ...

Lần thứ 2 trong đời tao thấy mắt mày đỏ ( lần đầu tiên bí mất :-$ ) , và lúc đó tao phải quay sang nhìn GLy . Nó vẫn chưa vào trong được ...

Mắt vẫn nhìn, nhưng bọn mày đi vào trong rồi , lần này thì cả hai biến mất thật sự . Khuất hoàn toàn :| ...

5' tiếp theo vẫn đứng nhìn .

Và 5' sau đấy đủ thời gian để tỉnh lại và quay bước .

Trời Hà Nội một bên xanh và một bên xám , phía Tây hoàng hôn ko đỏ rực mà lờ mờ ánh mặt trời sót chút , trời lại tối :)...

Toàn bộ Nội BÀi xám xịt ..

Trời xám cái màu xám của Nội Bài ...

Những chiếc ô tô hôm nay đi qua xám cái màu xám của trời ..

Mắt bọn tao có màu của những chiếc ô tô .

Xe buýt lạnh lẽo , có lẽ vì gió điều hòa thổi mạnh . Xe rất vắng . Mọi thứ im phắc . Ngòai trời tối mờ. Nhưng vẫn quá sáng cho những ngôi sao xuất hiện . Trời ko mây .

Còn gì nữa ko ? Thôi bỏ quá đoạn này đi , tao ko giỏi văn tả cảnh .

Mày gọi điện _ lần cuối cùng ( trong năm nay ) đc. nghe giọng mày trên Hà Nội yêu :x

Tao về nhà rồi , bọn mày chu đáo quá , cái đấy :)-$ ) đã để trên bàn rất cẩn thạn rồi :) Thx :x :* Tao bật máy và mở cái USB đưa MAi Phương hôm trước, có mấy cái ảnh mày cop cho buồn cười quá, từ đời nào rồi, ... bây h xem lại thấy yêu ghê :x

Ảnh lớp hôm tổng kết , làm tao lại nhớ hôm ấy , một ngày tổng kết buồn tẻ, mưa hè ẩm ướt :( ghét :(

Hôm nay lúc đi về nhà , qua gần nhà B ngửi thấy mùi ốc, tao nhớ hôm mình đi xem phim ... :x Hôm đấy đông đủ nhỉ :x có cả Chu, Ngân , Ninh , Ngọc , hai bọn mày , tao , Kaka , Bob , .... Thật là vui í :x :x ko thể quên đc. :x :x Rồi một hôm nào đó , một ngày mùa hè , tao sẽ lại ngồi khêu ốc cho mày , như hôm đó .

Ly ơi , yêu mày quá :x Có hôm mày đọc bài xong cả lớp vỗ tay ầm ầm :)) Tớ rất hâm mộ cái giọng sang sảng cảu cậu đây :> Trong máy tao vẫn còn bài của Kangta mày gửi đấy :x tuy bị lỗi nhưng vẫn hay, và nó làm tao nhớ đến mày :x ( cả cái sờ lai sâu của bạn Chu nữa chứ :-" :p)

Đấy đấy ... tao nhớ là chỉ mới có mấy hôm thôi mà. Mày ???

Tao với mày còn ở bên Nga mấy hôm trước mà ??? :eek:

Tao với mày vừa làm bài kiểm tra Lí mấy ngày thôi ??? :eek:

Tao với mày mới cắt tóc ở nhà tao mấy hôm trc' ??? :eek:

Bọn mình đi ăn ốc cũng chỉ mấy hôm trước ??? :eek:

Còn cùng nhau đi xem Mr HAo , mấy hôm trc' , chỉ mấy hôm trc' thôi ??? :|

Đúng là như thế mà ??? Rõ ràng tao nhớ là như thế ...

Hôm ấy trời màu đỏ , đỏ lắm ...

Chiếc xe buýt đi qua có màu đỏ , giống như mặt trời...

Cái áo sếp Ngọc mặc hôm ở nhà tao cùng mọi người , có màu đỏ như xe buýt ...

Điểm cô phê trong bài kiểm tra Lí , có màu đỏ giống như màu áo sếp Ngọc .

Màu của cô phê ... giống màu mắt mày lúc đấy
...........
Giống màu mắt tao bây h... |-)

Một ngày hè gần nhất , tất cả sẽ hội ngộ . CÒn nhớ bài ảnh của tao gần đây nhất ko ? |-) Đúng rồi đó , chúng ta sẽ hội ngộ vào một ngày nắng thật đẹp ... |-) Lúc đó tao muốn thấy một Mai Phương béo hơn :)">) , một Giang Ly thành đạt . TAo kiss chúng mày nha :* :)

Một ngày hè gần đây nhất ... trời sẽ có màu như màu mắt tao bây h , còn tao thì có màu của áo Anh2 lúc chia tay :)

Tao yêu chúng mày nhiều . CẢm ơn cho tất cả, và xin lỗi cũng vì tất cả.

HÀ Nội bình yên .

Chỉnh sửa lần cuối:

Tao ko the hieu noi...tai sao mp lai la ng joi van nhat lop dc nhi:))

em ko biết nói gì văn có 5.7 hơn có chẩy với bốp...nhưng phải nói thật sự rất khó đỡ cái bài của chuê ...

...hay quá

bài của kaka cug~ thật khó đỡ...

...hay quá :D đạo tí
..bài của BP hay quá k có cái bình chọn nhỉ thằng mod hl năm sau k lo thiếu vắng MP lớp k có ng` văn tài viết hay quá..!! e 6,4 hơn kaka chảy bob tí xin bin tí kết bài :x
Qua bài hai trăm sáu ba nằm trong tập "A2 - Where the ledends are made" được viết vào ngày hai tám tháng sáu năm hai nghìn linh sáu của tác giả Big Phương e có thể thấy rõ được nỗi buồn trong nh~ buổi chia tay và hy vọng về một ngày mai hội tụ của a2 không bốn không bảy, một a2 vĩ đại nhất trog các a2. Với ngòi bút tế vi điêu luyện cùng việc sử dụng nh~ biện pháp nghệ thuật đặc sắc, bài của tác giả Big Phương đã để lại trong e nhiều cảm xúc và nh~ ấn tượng vô cùng sâu sắc.

----xin chết vì a2

Chỉnh sửa lần cuối:

đùa đọc bài của Duy sặc nước miếng :))

Tớ đang xem ảnh sếp Ngọc xinh quá :x

Thôi nh` lắm vào album mà xem .

Xem ảnh MP nhé :

Con TP ngứa chân

>>>

Mp đi ra chỗ TR

>>>

cả hai con thi nhau gãi 8-}

Thôi bây h ảnh Ngân nhé, Giang Ly chờ ảnh tóc mới xinh xắn mới up :x

Thôi có mấy ảnh GL xinh quá ko up thì tiếc :x

Con TP bị ghẻ :))
Anh Duyên của em :((
Có ai gặp anh Duyên thì bảo anh ý là em nhớ anh Duyên lắm nhá :((
MP xinh :x
(Xin chết vì A2 giống Bụt :x )

Chúng mày .. bi lụy qá !
Mấy cái ảnh đen trắng trông hoài niệm như kiểu "Hương ngọc lan" ý
Hôm nay Nam sạc cho 1 trận sướng nhể?
39 đứa, qạnh hiu, ktra giấy khó tác chiến hơn, ktra miệng nguy cơ bom rơi trúng đầu cao hơn, nhg cái qan trọng là... xếp hàng chào cờ ngắn hơn, sẽ có nhiều bàn cuối trống vắng, sẽ có nhg chỗ ngồi mà nhìn vào đấy rất muốn gọi tên. Hnay TL nhìn chỗ cạnh Trọng mà suýt gọi Chu ơi.
:)) giờ nào rồi mà còn ngồi đây để mà buồn mà tiếc :))
Sống là chiến đấu :)
Hope for this last ( but not least) year :)

Chỉnh sửa lần cuối:

miệng chắc ko lo lắm , có gì mồm đọc mắt liếc chỉ sợ bà nào quái quái đóng vở lại . Viết cứ phao thôi . Tóm lại ghê nhất vẫn Toán lí hóa vãi lúa .

Chả hiểu học kiểu gì nghe giáo viên hoìanh tráng muốn té xỉu luôn

8-} hờ lờ vật ạ .

Với tao mọi cái tên đều chẳng có ý nghĩa gì cả :>
Vì tao có biết ai với ai đâu :p

đọc bài của Bp xong chết lặng ^^
1 ngày hội ngộ đầy nắng ...........chắc chắn mà :D
chú thích : em ko bị ghẻ , chẳng qua là em với Mp mặc quần ngố đi chụp ảnh cho các quý cô nên bị muỗi nó đốt :)) em thề em về em đếm thấy ít nhất là 7 nốt trên riêng phần bắp chân :))

giáo viên năm nay ác chiến gớm,ác từ cái tên trở đi,tên gì mà Tình xong rồi có ông lại tên là Hinh=)) chết mẹ nó mất=))
ko đc gặp bác phức,cô lan=)),với cô j dạy sinh nữa rồi chết mất
đc cái cô ngân heheh

hôm nay mình vẫn ngồi bàn đầu quay sang trái ko thấy kon tùng đâu cả,vắng ghê><

ngọc huyền ^^
@ Chuê : đề nghị mang hộ tớ quà Giang Ly nhá :> iu cậu ^^

" mong một ngày cả thế giới đều chỉ có một màu , màu mắt em ^^ màu đỏ của áo Sếp Ngọc , của cái xe buýt ( không phải Nội Bài ) , và của cả công viên Mặt trời mọc " nữa ^O^ "
rất vui vì mọi thứ cuối cùng đều ổn cả , xin lỗi hôm qua không đi tiễn được chúng mày ... Ly à , tao sẽ nhớ mày lắm đấy , cả Mai Phương nữa ...
lắm lúc sợ cái cảnh chia tay , một đống người đi theo , dắt díu , rồi lại ôm , lại kiss , lại bịn rịn ... tao đã nhiều lần đóng vai " kẻ ở " rồi ... và rất hiểu cái cảm giác ấy ... nên tao sợ ... nhất cái lúc chúng mày phải vào ... hầu như chẳng đứa nào muốn ( hoặc dám ) ngoái lại và vẫy tay ... tao sợ cái cảm giác ấy lắm :(( chúng mày cứ đi mãi đi mãi và rồi chẳng thấy đâu ... còn lại mấy đứa ... Nội Bài đông người mà cảm thấy lạc lõng , trơ trọi quá ... rồi lại đưa tay quệt vội mấy giọt nước mắt ngắn dài ... chả hiểu sao lúc đó tao không bao h khóc ... chuê tưởng mạnh mẽ cứng rắn lắm nhưng bao h cũng là đứa khóc đầu tiên ... biết là lên xe thể nào cũng khóc ... mấy lần rồi ... và hình như lần nào cũng là ôm Chuê thì phải :) ...
... thế nên tao sợ cảnh đưa tiễn và chia tay ... ra đi một mình vẫn cứ tốt hơn nhỉ :)... nên là như vậy...

Chỉnh sửa lần cuối:

uhm , 1 ngày mai ^^ , để khóc vì gặp mặt thay vì phải cười để chia tay ^^

văn vẻ quá :D nghe đến là xúc động :p

>:-D<

----------

Hnay TL nhìn chỗ cạnh Trọng mà suýt gọi Chu ơi.

Tao cái lúc chị BÉo bảo Vân Tây đến đau bụng rồi vè, quay sang cười với nhau, nghĩ bụng sang năm được nhờ rồi,

xong rồi mới nghĩ ra...

***** :))

Tân tổ trưởng đây :-b có gì khúc mắc nào để tớ giải quyết nào :-b Mà tổ tao tổ mấy nhỉ??? 1 hay 3??

Sao các bạn cảm xúc dạt dào thế??? :)) cảm xúc tớ cất bên trong, ko viết ra nhìu như thế được

ko phải Vân tây , BVT cơ mà , quên à Chuê :>
ờ , tớ năm sau trông cậy Chuê lắm đấy , Chuê chiếu cố em út ạ ^^
Đấu tranh để làm hàng xóm với Chuê nào 8->
P/S: Miki :x

----------

ối chị Lẩu , cho em làm tổ phó , mà hình như tổ chị tổ 1 chị ạ :)) , mà ko , tổ 3 đấy =))

Một ngày hè gần nhất , tất cả sẽ hội ngộ . CÒn nhớ bài ảnh của tao gần đây nhất ko ? Đúng rồi đó , chúng ta sẽ hội ngộ vào một ngày nắng thật đẹp ...
ngồi đọc lại ưng câu này nhất anh ạ=)) hay:d

hè năm sau các kon đức với chảy về làm team A2 nhì trường như năm lớp 10 nhé hehe,với cả làm lại team [LL] nữa,phát này tao làm cap=))

chiều nay đến nhà tlinh ăn
trưa mai đi ăn lẩu dê mỹ ngọc
\:D/

Back
Bên trên