::. A2-Where legends are made ===> VVe'R3 N0w OFf!c1aLLy LeGenDS .::

Re: A2- Where legends are made :D

:(

Bắt đầu có nhiệt rồi đấy

Tao chả bít thế nào là tốt , ko tốt, nên hay ko nên ( :-?? ) nhg tao thấy Ngân làm architecture cũng hợp mà :-?? . Anyway , tao chỉ đọc qua , nếu nói j lệch dòng của chúng mày thì sorry , bob với chu khuyên con Ngân thì cũng tôt thôi nhg đừng nặng nề quá .

Dù thế nào thì em cũng ủng hộ chị Ngân ( chả biết cái gì cứ nói thế :)) ) , cố lên cố lên , chúng mình yêu nhau :)) >:D<

Quả avar Duy hoành tráng quá :))

PS : tao thấy bob cứ bình tĩnh :) đừng nóng thế , thằng chảy nó nói cũng đúng mà :) ko bảo khuyên là ko tốt , chỉ có cách thể hiện thoải mái hơn một chút đối phg nghe nó dễ lọt tai :)

đùa chứ mình rất sợ cái hai chấm đóng ngoặc

Chỉnh sửa lần cuối:

éo hiểu ai cùn, một người thì cố pt cho ngân và đưa advise cho ngân , một thằng thì cứ khằng khăng là bọn kia áp đặt cho ngân, trg khi bọn nó đã nói triệu lần là ko ai áp đặt, mày ở đâu để nói về cách hành văn của bọn tao à, tao 4, 8 văn và chưa bao giờ giỏi văn nếu mày chỉ muốn nói về cách hành văn của tao thì cũng bó tay, cái cần quan tam ko quân tâm, tao văn ko tốt nhg cái tao muốn nói thì tao nói được, mà bọn tao đã bảo ko áp đặt mà ông cứ vì mấy câu văn đi soi mói khác éo đàn bà
"tao ko cần biết ý của chúng mày tn nhưng cách chúng mày viết ra khiến mọi ng nghĩ rằng mày ap đặt cho Ngân."

Chỉnh sửa lần cuối:

:-j
éo hiểu ai cùn, một người thì cố pt cho ngân và đưa advise cho ngân , một thằng thì cứ khằng khăng là bọn kia áp đặt cho ngân, trg khi bọn nó đã nói triệu lần là ko ai áp đặt, mày ở đâu để nói về cách hành văn của bọn tao à, tao 4, 8 văn và chưa bao giờ giỏi văn nếu mày chỉ muốn nói về cách hành văn của tao thì cũng bó tay, cái cần quan tam ko quân tâm, tao văn ko tốt nhg cái tao muốn nói thì tao nói được, mà bọn tao đã bảo ko áp đặt mà ông cứ vì mấy câu văn đi soi mói khác éo đàn bà
"tao ko cần biết ý của chúng mày tn nhưng cách chúng mày viết ra khiến mọi ng nghĩ rằng mày ap đặt cho Ngân."

Bọn nó đã nói cả triệu lần là ko áp đặt cho Ngân à? Bọn nó là ai thế?
Cái mày muốn nói thì mày nói dc à? Có chắc ko? Cái mày muốn nói là cái j thế? Là Ngân ko phù hợp với Art, là dont go to Pasons à?
Tại sao tao lại đàn bà? Hay là vì mày hết lí lẽ rồi nên bắt đầu nói ng khác nọ kia. Tao bảo rồi, muốn mighty all the time thì hãy bình tĩnh mà xử lí mọi việc:)
Mày bảo tao cái cần quan tâm thì ko quan tâm. Thế theo mày tao nên quan tâm đến cái j?

:-j em đi học đã, khi nào về sẽ tiếp chuyện các anh chị tiếp^^

Chỉnh sửa lần cuối:

đi mà bàn luận xem ngân nên làm gì chứ ko phải soi mói cách ăn nói của tao, trg khi tao đã đính chính trăm lần là ko có ý áp đặt

cái tao muốn bày tỏ quan điểm thì tao bày tỏ được

ai là đứa hết ý tao từ đầu đến h ngồi pt cho ngân, còn mày thì làm gì ngồi ngoài ném đá bảo bọn tao đi áp đặt, bĩnh tình nhg khi nói đến trăm lần ko áp đặt mà cứ có một thằng ngu nó khăng khăng mình áp đặt thì bĩnh tình hộ cái

Chỉnh sửa lần cuối:

Uhm, cậu bảo tớ là ngu hả. Đc, để nói rõ ra xem ai mới là ngu nhé.
Thứ nhất, debate mà mày ko ju dc bình tĩnh dẫn đến việc xúc phạm ng khác. Mày là thằng ngu chứ ko phải tao:)
Thứ 2, mày bảo rằng tao ko có ý pt cho Ngân à:-/ Thật là hay đấy bop ạ, mày có phải là tao ko mà biết tao có ý pt cho Ngân hay ko? Sao cứ nói những cái mà mày ko hề biết thế? Mà kể cả tao ko có ý pt cho Ngân thì tao là đứa ngu à?
Thứ 3, mày bảo do mày diễn đạt ko chuẩn nên mới gây hiểu lầm đúng ko? Thế ko phải mày ngu hay sao? Tao cũng chẳng phải joi văn, nhưng tao nghĩ lời lẽ của tao nó rõ ràng và dễ hiểu hơn của mày. Đồng ý là mày bảo mày kém văn nên mày diễn đạt lủng củng thế nhưng đây là mày diễn đạt làm ng khác hiểu sai ý chứ ko phải lủng củng.
Thứ 4, mày bảo nên bàn luận xem Ngân nên làm j. Đúng, đấy cũng là cái tao muốn. Tao muốn chúng ta bàn luận chứ ko muốn chúng ta nhận xét sự quyết định của Ngân. Mày bảo mày pt cho Ngân à? Mày pt hay là mày back up cái quan điểm của mày rồi bảo quan điểm của Ngân là sai? Advice là j thì mời xem lại những bài post trc của tao nhé.
Thứ 5, tao chẳng đi ném đá chúng mày làm j cả? Tao chỉ thấy rằng chúng mày quá silly(lack of common sense). Tao ko có ý nói xấu hay lăng mạ j chúng mày qua câu này bởi tao nghĩ ai cũng đã từng thế. Nên đối diện nó và sửa chữa hơn là chối bỏ nó. Và tất nhiên là với 1 tinh thần khác chứ ko phải như mày bop ạ.

Thực ra chẳng ai là ngu cả. Chúng ta chỉ thấy dc những j họ thể hiện ra chứ ko thấy hết dc họ. Tất nhiên, mày có thể chửi họ ngu nhưng cái j ngu mới là vấn đề. Họ ngu hay những hành động, lời nói của họ ngu? Đừng nên bao h bảo ai ngu cả, vì chắc chắn ở 1 lĩnh vực nào đó, mày ko thể bằng họ. Có thể những hành động họ thể hiện ra ngu đấy, nhưng thì sao? Nó chẳng jai thik dc cho việc là họ có ngu hay ko.
Tao nói mày ngu ở trên là chỉ để mày thấy rằng còn có rât nhiều cái mà mày ko biết và chưa nhận ra. All men are created equal. You don't have the right to insult others in any forms.

Chỉnh sửa lần cuối:

k được đi tham quan nữa rồi các cậu :( chán thật, biết là thể nào cũng thế hlhs :(
thôi bao nhiêu ấm ức dồn hết vào trại 3/2 =.='

Trước hết tớ muốn nói là dm các cậu :) Toàn bọn ngộ nhận chính trị và trung quân mù quáng [-x. Vấn đề đã dc giải quyến thoả đáng từ lâu với 1 solution mà mọi người đã come up with: Let Parson be 1st choice, apply to some other colleges.Còn bây giờ mọi người đang tranh luận xem có nên học ở parson với cái fee đắt lòi mắt ko,đây là lời khổ chủ:
Anyway, đây ko phải là cãi nhau, mà chỉ là tranh luận thôi ^^, cái này không tránh được, vì đây là giai đoạn mà mình quyết định làm gì cho cả mấy chục năm còn lại.
Mà tranh luận là mỗi người nêu ra ý kiến của bản thân mình, dùng tất cả lý lẽ+ evidence available để bảo vệ ý kiến đấy. Tranh luận khác với advise, trong tranh luận ko tồn tại khái niệm for and against và nhiều khi 1 individual sẽ đưa ra 1 advice khách quan khác với ý kiến chủ quan của mình, including tao,
Balance tất cả thì tất nhiên là vẫn apply. Tao là thằng vẫn underground thế, chẳng qua là do ngân chơi 1 câu parsons or no where else thì giật mình. Thực chất thì vấn đề đã dc giải quyết , ngân apply các trg khác nữa mà; bây h bọn mình chỉ tranh luận cho vui và sure enough tao phải dùng góc nhìn của tao chứ.

Thứ 2, khi mày nói rằng để advise ng khác, mày sẽ nói những cái mà họ ko biết đúng ko?
Sai
Đây là 1 ví dụ điển hình của sự áp đặt duy ý chí. There are various methods of advising, in certain circumstances nói cho người khác những cái họ ko biết là father-ize, dạy đời người ta dẫn đến cảm giác khó chịu, ko tin tưởng và confused. Giả dụ 1 người nhận dc 100 cái advice khác nhau, 50 là analysis-góp ý, 50 là common sense kiểu encouragement kiểu cậu cứ theo passion của cậu đi thì 100% là common sense sẽ lên đường vào sọt rác hoặc lên tủ trước. Thêm nữa, cái definition về advice này của mày, tức là sẽ nó cho Ngân những cái Ngân ko biết+ expectation rằng Ngân biết mọi thứ mày biết làm tao tin tưởng rằng cả đời mày chưa đưa ra 1 cái gọi là advice

Điều j khiến mày nghĩ rằng Ngân ko biết những cái này
Tao nghĩ nên bắt đầu suy nghĩ rằng những cái j mình có thể nghĩ thì ng khác cũng nghĩ dc. Chứ đừng nghĩ rằng mỗi mình nghĩ ra còn thiên hạ là bọn ngu.

Thế nghĩa là mày ko nghĩ là tao nghĩ là cái gì tao có thể nghĩ thì ng khác cũng nghĩ dc. Sao mày ko nghĩ tao cũng nghĩ dc như thế, hay là đang xếp tao vào hàng thiên hạ???? Bản thân câu này đã hoàn toàn self-contradict [-x.
Tao thà nói hết để make sure là bọn mình đã phủ hết mọi thứ còn hơn để xót 1 cái gì, cái này quan trọng chứ ko phải chơi. Thà bị chửi tổ sư bố thằng Vũ Quốc Tùng chỉ dc cái bốc phét mà contribute thoughts dc cho tương lai bạn ngân thân yêu của tớ :x :)

You're seeing things through your own world. You describe her through your opinions, your experiences.... in fact, you're describing yourself, your situation, not hers
Đúng. Tao đang bảo vệ quan điểm của tao:
Chốt lại theo perspective của tao là Parsons ko practical"

It's maybe right in some cases but not in this case where everyone has the ability to acquire the same knowledge. You're in USA and so is she
Xin sửa lại câu này, thay ability=chance. And it takes interest,passion, diligence,couragement to make best use of the chance, that is why not everyone can gain the same amount of knowledge. I mean, in this case it's like, we are both listening to Rock and there's no way I know as much about Megadeth as you do about Opeth :x. Tao và Ngân có những concern khác nhau về major, college. USA ko phải là 1 cái buffet để mày muốn ăn bao nhiêu thì cứ múc mà ăn-no pain, no gain.

And I fail to see your point in saying: "harvard chắc là hơn 1 trg ât ơ đấy tùng ah, mỗi tội ngoài mày, tao ra chắc chỉ có khoảng 2 tỉ người nữa biết thôi và trong đấy vài chục nghìn đứa giàu và giỏi hơn mình"
What does this have to do with my sentence?
Refer to this one: Thế Harvard với cả 1 cái trường ât ơ nào cũng offer business đấy, trường nào hơn?

Nói lần cuối cùng ở đây ko có gì là áp đặy cả, nêu ý kiến để tranh luận và bảo vệ ý kiến, thế thôi. Cái này chắc ko đi dc đến đâu tại vì lớp mình ko ai đủ reputation để evaluate, confirm lại tất cả.
Tao nói mày ngu ở trên là chỉ để mày thấy rằng còn có rât nhiều cái mà mày ko biết và chưa nhận ra. All men are created equal. You don't have the right to insult others in any forms.
Ko biết và ko nhận ra là thiếu kiến thức/skill-nothing to do with the definition of ngu.Đời này nhiều người đẻ ra đã thiểu năng, kém phát triển rồi thọt chột teo trym chưa kể giàu nghèo, tao phủ nhận equality,có chăng cũng chỉ là equality về mentality, spirituality. Đừng mang mấy thằng chúa chó ra doạ tao [-x
Mày bảo tao cái cần quan tâm thì ko quan tâm. Thế theo mày tao nên quan tâm đến cái j?
Mày cần quan tâm đưa ra lý lẽ thuyết phục người khác với quan điểm của mày. BTW, quan điểm của mày là gì, đừng bảo lại tao là bạn đọc nên xem lại những chương trước :))

Thứ 5, tao chẳng đi ném đá chúng mày làm j cả? Tao chỉ thấy rằng chúng mày quá silly(lack of common sense). Tao ko có ý nói xấu hay lăng mạ j chúng mày qua câu này bởi tao nghĩ ai cũng đã từng thế. Nên đối diện nó và sửa chữa hơn là chối bỏ nó. Và tất nhiên là với 1 tinh thần khác chứ ko phải như mày bop ạ.
Trong các hình thức tranh luận, chỉ ra failures của các ý kiến khác cũng là 1 cách để bảo vệ ý kiến của mình là đúng. Vấn đề là nên chỉ ra failure trong ý kiến chứ ko phải bảo người khác silly, áp đặt và nên sửa chữa. Sửa chữa gì? lack of common sense à?

Cuối cùng, với tư cách cố phó bí thư tớ yêu cầu các cậu ko dùng từ ngữ của học sinh hà lội thanh lịch such as ịt, éo,ụ, ồn,òi, ngu, thiểu năng trừ mục đích humour. :)
Trẫm xin hết

to la B day xin chao moi nguoi :X...thay Ngan bao tren hao cai nhau hay lam vao si son xem ti :p doi not NGan va Tung post bai not to se xin POst 1 bai tham gia y kien:"> 1 bai duy nhat a:p

Thứ nhất, tao ko expect Ngân biết tất cả mọi thứ. Nhưng tao nghĩ rằng những cái như fee của college, rồi tiền là 90% vấn đề của học sinh Vn... thì Ngân hẳn nhiên cũng biết. Mày nói cho nó để làm j? Let others use their brains.
Thứ 2, mày bảo rằng "khi mày nói rằng để advise ng khác, mày sẽ nói những cái mà họ ko biết đúng ko?" là sai. Vậy tao hỏi mày khi mày advise ng khác, mày nói những cái mà họ biết rồi à?

"Trích dẫn:
Tao nghĩ nên bắt đầu suy nghĩ rằng những cái j mình có thể nghĩ thì ng khác cũng nghĩ dc. Chứ đừng nghĩ rằng mỗi mình nghĩ ra còn thiên hạ là bọn ngu.

Thế nghĩa là mày ko nghĩ là tao nghĩ là cái gì tao có thể nghĩ thì ng khác cũng nghĩ dc. Sao mày ko nghĩ tao cũng nghĩ dc như thế, hay là đang xếp tao vào hàng thiên hạ???? Bản thân câu này đã hoàn toàn self-contradict .
Tao thà nói hết để make sure là bọn mình đã phủ hết mọi thứ còn hơn để xót 1 cái gì, cái này quan trọng chứ ko phải chơi. Thà bị chửi tổ sư bố thằng Vũ Quốc Tùng chỉ dc cái bốc phét mà contribute thoughts dc cho tương lai bạn ngân thân yêu của tớ"

Nếu mày nghĩ dc cái câu của tao, thì tại sao còn nói những cái như kiểu fee nó đắt này nọ? Có thực sự là mày nghĩ đc câu đấy ko?

Thứ 3, mày bảo là mày đang bảo vệ quan điểm của mày đúng ko? Quan điểm của mày là j? Parsons ko practical à? Đúng là mày đang bảo vệ quan điểm của mày nhưng mà là quan điểm về cái j? Về judgement của mày đối với quyết định của Ngân à? Nếu muốn câu đấy thành 1 câu advice thì nên sửa ntn: I THINK Parsons is not practical.

It's maybe right in some cases but not in this case where everyone has the ability to acquire the same knowledge. You're in USA and so is she

Knowledge ở đây là cái j? Là những cái như uni ở Mĩ offer rất nhiều ngành học, là tuition fee của Parsons, là nó đắt. Tao đồng ý rằng not everyone can gain the same amount of knowledge but not in this case. U know about Parsons, so does she. U know about the "expensive fee" of Parsons, so does she. U know about that the American colleges offer a wide variety of options, so does she. OR SHE KNOWS NOTHING ABOUT THESE THINGS AT ALL?

About the Harvard sentence, again, I fail to see your point.

Còn equality ở đây là j? Là the right to live, to learn, to love and talent. Oh god, how could u really know about someone else? You think you have what it takes to insult someone? Like they're stupid or something? He's maybe not as good as you in some areas but can u outperform him in every areas? Certainly not. That's why I'm saying all men are created equal. U have talent in some areas, he has talent in another areas.
Quan điểm của tao là j? Là cách advise của chúng mày ko đúng. Và những cái chúng mày nói về Ngân ko hoàn toàn đúng mà chỉ dựa trên your understanding of her.

Liệu có thực sự tao áp đặt cho chúng mày hay ko? Tao chẳng có câu nào bảo chúng mày phải thế này hay thế kia. Failure của ng khác à? Chẳng phải tao đã chỉ ra đc failure của may rồi sao? Là cách diễn đạt của mày mà? Là chuyện mày cứ nghĩ mỗi mày biết những cái như là fee của Parsons quá đắt...
After all, where's my failure?

Chỉnh sửa lần cuối:

Từ đầu trang đên h, hầu như tất cả các bài viết ở đây, đều nhắc đến tên tớ, tớ mà ko tham gia thì có lỗi với các cậu quá nhỉ :)
Đầu tiên, tao đều hiểu Chu, Bốp và Tùng (+Chuê yêu :x ) đều quan tâm đến tớ, và cho tớ lời khuyên. Tao hiểu và cảm ơn bọn mày rất nhiều :) (từ nãy h vẫn sung sướng khi được Chu thân yêu gọi là Ngân thân yêu :"> )
Tao đã quyết định rồi, và quyết định ngay từ đầu, I am applying to Parsons, và như Phong nói, a backup plan is always good. It never hurts to have a backup. Cái vấn đề đấy đã được giải quyết.
Thứ 2 là chuyện fee, I'm doing the best I can, if they don't give me enough money, then let it be :). You know how much my sister's education costs, but she's graduating, and she got a job offer in LA with $50,000/year :) . Not bad, huh? I'm not saying she's paying for my education, I'm saying that my parents are paying for only me, and my sis' paying for me too. Nhưng tao nhắc lại lần nữa, nếu tao phải giả 22k/năm thì thôi ^^
Có những thứ không thuộc về quyền kiểm soát của mình. An experience never hurts, after all, what you gain is more important. Nếu tao được Parsons accept mà ko học, then someday I can say that they accept me but I don't wanna go there :))
Thứ 3 là về Bốp, có nhớ những gì vợ nói với chồng hôm trước ko :) . Nó show ở đây cả. Chồng luôn luôn có ý tốt, lo lắng cho mọi người, quan tâm but you have to think of a way to express it. Nó dễ làm người khác hiểu lầm. Khi mà con người đang dính vào tranh luận tự nhiên nhảy vào chửi nhau thì lại mất hết tất cả những gì mình đã nói. It's pointless :)
Thứ 4 là việc advise thì tớ ko tham gia =)) , các cậu đi mà cãi nhau =)) .
Nhưng thật ra, cái mà gọi là advise, theo tao, là give your recommendation, and let they make their decisions :) . Về chuyện này, thì ko có đứa nào bắt ep tao cả, thế thôi :)
Những đứa cãi nhau ở đây, chẳng có ai giỏi Văn cả, Tùng lớp 10 3 con 1 văn đấy thôi, cái mình cần khi debate là đưa ra points of view của mình một cách logic, để làm cho người khác hiểu ý mình. If others fail to see your points, then what's the point of debating?
Em xin hết ^^

Chỉnh sửa lần cuối:

to la B day xin chao moi nguoi :X...thay Ngan bao tren hao cai nhau hay lam vao si son xem ti :p doi not NGan va Tung post bai not to se xin POst 1 bai tham gia y kien:"> 1 bai duy nhat a:p

b ơi tớ nhớ ấy quá
m ẹ, bọn mày đợi tao đi ỉa xong cãi nhau tiếp :)

Chu ỉa lâu thế :))

Chu ơi, bay sang NC chơi với tao đi :(( . Ngân thân yêu nhớ Chu thân yêu nhiều lắm :((

Chỉnh sửa lần cuối:

buồn vì nói mãi ko hiểu ra

từ đầu đến h mày khăng khăng caí gì ngân cũng bít, thế sao mày nghĩ nó bít hết nhưng kể cả thể, for explam, một thằng cưa gái giỏi đến khi phải chọn giữa hai con đứa chắc chắn là nó sẽ cố nghe thêm advise và sau đó mới make decision,
ở đây cái đáng nói là mày thì cho ngân cái gì cũng biết rồi, bọn tao ko bảo là ngân ko biết hết nhưng những lúc quan trong , đầu óc có thể rối bời that when a friend come in and give a advice, rec it could be right, it could be wrong but i would rather have a friend like that than a friend who says "u noe everything solve it urself", and i am a friend in the latter, get my point

my, chu are going into the sâme way advicing an important friend, but u had to be there to make a ảrguement saying "whatever we say is already known by ngân" and then correcting ur vietnamese, i ain't gonna write shit in vnese anymore, see who is better

Lúc nào cũng Let others use their brains. nếu mày thấy mày correct thì prove it.

Once again you look into the way we express ur self, is that even worth a look,
Nếu muốn câu đấy thành 1 câu advice thì nên sửa ntn: I THINK Parsons is not practical.
Wow, this is so worth talking about, the way we express ur self, we were discussing sth useful until u come in talking about our wórd and lines, is that what u call, if we are wrong prove it pleae, don't just say we are wrong without proof

I'm I dumb because I can't control my feelings and got mad, the new definition of dumb :Getting mad in an arguement, i'm sorry 4 calling u dumb, but ur definition about dumbness is fuking silly

Knowledge ở đây là cái j? Là những cái như uni ở Mĩ offer rất nhiều ngành học, là tuition fee của Parsons, là nó đắt . The new definition of knowledge

T___T

chết *** mất T_T

bọn mày take it easy cái , tranh luận thì vô tư , nhg cứ éo với íu thành chửi nhau *** nó rùi :(

hú hú hú :(( kí tên chue ạ , đang ở nhà trà phg ăn bánh mì nổi tiếng qua ngaỳ :))

bánh mì Lí Quốc Sư có patê nguội ngắt , thịt khói nhạt phèo , dưa to như cái miếng rau luộc :)) nhg nói chung vẫn ngon :)) mỗi cái tội hơi to :)) ăn một cái mãi chưa hết :))

hờ hờ , hết chuyện rồi té đây, các cậu đừng cãi nhau nữa nhé , mệt lắm ^^

hâm mộ thằng chu với thằng chảy , viết dài vãi lúa , cho hai cậu 7 phẩy văn :))

ở đây cái đáng nói là mày thì cho ngân cái gì cũng biết rồi, bọn tao ko bảo là ngân ko biết hết
( Bob )

Tao nghĩ , ko phải thằng chảy nghĩ ngân cái gì cũng biết rồi, mà ý nó là nên tôn trọng những gì Ngân nghĩ :) Nó ko bảo bọn mày ko đc. phép advise Ngân , nó chỉ nói là nên advise theo cách khác ;)

Tao nghĩ , như thế ko sai .

BẢn chất của tranh luận , ko chỉ dừng lại ở nội dung , mà còn phụ thuộc đến mức nào đấy ( thường là ko quan trọng bằng nội dung ) vào thái độ và cách biểu đạt :) Chăm chút ngôn từ quá có thể sẽ rơi vào dạng tiểu tiết , nhg ko nên quên rằng ngôn từ là cốt lõi của việc biểu đạt ý nghĩ .Tao nghĩ Bob cứ nằng nặc vin vào việc advise vấn đề gì , mà bỏ qua hoàn toàn về việc advise như thế nào , cũng ko nên .

Thứ 2, mày bảo rằng "khi mày nói rằng để advise ng khác, mày sẽ nói những cái mà họ ko biết đúng ko?" là sai. Vậy tao hỏi mày khi mày advise ng khác, mày nói những cái mà họ biết rồi à
( Chảy )

Ko phải màu trắng ko có nghĩ là màu đen ;)

Tao nghĩ , advise ko hẳn là nói những cái mà đối phg ko biết , mà là đưa ra ý kiến của bản thân , theo chủ quan coi rằng nó có lợi cho đối phương .

Áp đặt thì khác hoàn toàn , nó là đưa ra ý kiến chủ quan của bản thân , và ép buộc đối phg làm theo quan điểm đó .

Bọn mày đừng nhầm giữa hai hành động ( chẳng có vẻ gì là giống nhau ) này .

Về vấn đề advise thì theo trường nào , fee đắt rẻ ra sao , nên thế nào , ko nên thế nào ... thì đã chấm dứt từ trước trang này rồi , ai khuyên Ngân thế nào , ý kiến của nó ra sao .. , tất cả đã xong .

Còn chuyện tranh luận , là việc nảy sinh sau vấn đề trên , chúng mày thik thì cứ việc , tuy nhiên tao nghĩ chả giải quyết cái gì . Bản thân tao cho rằng Ngân nó ko thích chuyện của nó bị bôi ra ( một cách vô nghĩa ) thế này đâu .Tao thấy ai cũng muốn giúp Ngân thôi , có điều mối người 1 ý tự nhiên lại bất hòa thía này , Ngân đọc thứ nhất là ko thích , thứ hai nó sẽ ngại . Nên chấm dứt thì hơn .

CÒn nếu các bạn vẫn muốn tiếp tục đến cùng ( ko hiểu đến đâu ) thì cứ việc, can vô ích , có điều cố gắng đừng lôi con NGân vào , tao nghĩ nó ko thik ( vấn đề của nó giải quyết xong rồi ) , với cả nhẹ nhàng lịch sự một tí , đừng sồn sồn lên mất vui

Tao góp ý Bob một điều , có thể làm mày phật lòng , là ý của mày rất hay , tao thích cái cách mày quan tâm đến bạn bè , tất cả những gì mày nói đều xuất phát muốn tốt cho con NGân ( và tao thấy vấn đề mày nói cũng đúng ) nhg nên lựa lời mà khuyên thì hay hơn . Trong khi tranh luận mày có nhược điểm là dễ mất bình tĩnh hơn những người khác :) , rồi hay đưa ra những nhận xét chủ quan kiểu "đàn bà" hay " ngu " ... ( ví dụ thế thôi ) , đừng xúc phạm đối phương với những phán xét ko căn cứ ấy , muốn nói gì , dựa trên luận điểm đang tranh cãi mà phân tích ;) Mày nói thế có thể ( rất dễ ) khiến đối phg mất bình tĩnh theo , đang tranh luận thoải mái thành cãi cọ , hậm hực ;)

XIn hết .

Ngòai lề một tí , tao thấy tranh luận tối kị thứ nhất là bẻ cong sự thật , thứ hai là bẻ cong những gì đối phương nói . Thứ ba , tranh luận thế nào thì nên để đối phg có đường rút mà nể phục mình , đừng hạ nhục họ đến mức bắt ép nói câu xin lỗi rồi hả hê :)

Tranh luận thế nào mà ra về cả hai bắt tay nhau cười hề hề , thằng thắng ko vênh , thằng thua thì nể phục , chứ cái kiểu hạ nhục đối phương đến tận cùng , người ta thua vẫn ấm ức hậm hực thì kém lắm :))

Yau` Yau` chiến tranh ( gọi thế này có đc. ko nhỉ :))) kết thúc đc. chưa ạ ?

Chỉnh sửa lần cuối:

cãi nhau làm cái bòi gì vớ vớ vẩn vẩn dài dài bố ai đọc đc=)

bùng học ở nhà xem đb :">

PS : tao thấy cái bệnh teo tr... ( đek nhớ của đứa nào ) nó rất là mất mĩ quan . MÀ cái kiểu so sánh này trên đời chắc chỉ có thằng chu .

tớ đang bán nước hoa hang` xịn luôn,giá cực hấp dẫn,_ từ 220k đến nhỏ hơn 1 triệu,mức giá nào cũng có_vì lý do cá nhân phải sale off nhưng đảm bảo hàng chính hãng luôn.HuGO Kenzo Burberry Elizabeth ZaGuar Ck Echo Escada Givenchi Davidoff Guess J.Lo...For Her and For Him,rất nhiều.Có thể phục vụ tận nơi.Thử thoải mái.Mọi ng có nhu cầu cứ liên lạc với tớ nhé.0982918088_ Thuỷ_12 Nga Ams.Hoặc comment blog hoặc Y! M hay bất cứ hìinh thức liên lạc nào khác.Thanks all!

hết hiệp 1 : cảm ơn anh bạn indo,đầu xuôi đuôi lọt nào^o^

To bop: I have just one question: IS IT WORTH TAKING A LOOK AT OUR EXPRESSIONS? Think about it carefully.
Tao thấy thế là đủ rồi. Chuyện của Ngân thì dù sao cũng đã dc jai quyết^^
Tao cũng xin lỗi nếu những bài post của tao hơi mang tính offense. Tao ko có ý để chúng mày cảm thấy bị xúc phạm hay j đó.
Tao nhớ hồi trc, tao và Ku hay nói chuyện, bọn tao cũng cãi nhau rất nhiều điều. Đứa nào cũng cứng đầu cứng cổ nên khi đứa nào nhận sai là đứa kia sướng lắm^^ Vui vẻ. Tao rất trân trọng những lần tao cãi nhau thắng nó và tao nghĩ nó cũng vậy.
I mean, can't we have that spirit here, in our own forum?

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên