::. A2-Where legends are made ===> VVe'R3 N0w OFf!c1aLLy LeGenDS .::

Re: A2- Where legends are made :D

Đã bảo các cậu cho danh sách những ứng cử viên xuống hạng lên đây mà:))
Mà sao các cậu lại chia tay game thế:-/ Hôm qua tớ vừa qua nhà thằng bạn chơi Wii xong, dc phết các cậu ạ^^

*

* Average percent of need met: 58%
* Average financial aid package: $12,157
* Average need-based loan: $2,287
* Average need-based scholarship or grant award: $8,812
* Average non-need based aid: $2,553
* Average indebtedness at graduation: $22,623

/:) mù à /:)

Thứ 7 có chương trình gì ko nhỉ???Bây giờ còn một mình nên buồn quá đi...

ninh chữ ký hay đấy=)) hay đi chân gà uống rượu đi=)) thú đấy

* Average need-based scholarship or grant award: $8,812
Comprehensive fee 40k+ còn mày xin nhiều loan thì tao ko dám bàn :|
Thôi cứ apply đi mày đến đâu thì đến, cố hết sức đã :), mà deadline còn lâu nhỉ

Bạn Ninh dâm thật là tinh chùng :x :x Cảm động quá :(( :(( Nhưng mà bạn chuê nói đúng vãi đái :)) =))
ava chụp lúc nào đấy hả mày

tùy các chú bảo tinh vi hay gì cũng được nhưng tao chơi mấy thằng pro rồi, nói là làm được, chẳng qua bọn mày ko được tập bài bản nên thấy khó thôi, chảy hồi trước thì thua tao bao nhiêu, bây giờ thì đang thắng mà chảy là ăn tao là chiến thuật thì tao đúc chiến thuật là chuẩn rồi còn gì, ông khải thực ra đánh đâu có hay ông ý lên quân chậm lắm tao toàn gấp đôi ông ý, chu về đây tao hấp chắc, mình ko giỏi p v t nhưng kiểu đánh t v p của mày thì tao ăn được 80% :D, khánh p v t chắc chưa ăn được nhưng p v p chắc là có khả năng ăn được rồi :D

các chú cứ xem đê toàn mấy ông chơi sc 3,4 năm , tao chơi 2 tháng đã ăn rồi :D, yên tâm, các quan trọng là biết cách tập thôi, đấy là sự khác biệt giữa tao và bọn mày , có thầy dạy cặn kẽ :D

rừ khi mày định outsmart hết tất cả mọi người. Chắc bop xác định luôn quá, là sao hả chu ko hiểu

mà dm chu cứ berea cho tao ko phải ngại tao chuẩn bị apply berea nè :D dễ vào vật vã

mấy ông apply trường gì mà cho có 12k , 8k là sao :D

Chỉnh sửa lần cuối:

Thế cho nó phù hợp với kinh tế thị trường anh Bop ạ:))

Tuition fee: 30k /:)
Thằng Chu đừng làm tao tức, bố đang tức đây, kệ mẹ mày /:)
Bốp yêu cố lên tớ tin tưởng cậu :x
Ninh yêu tớ luôn ở bên cậu :x

Chỉnh sửa lần cuối:

bop co gang mang vinh quang ve cho ae sc a2 :)
tung chay xem review iphone chua? dm chay Mac Os X moi dai mau chu, moi toi la dat vcd.

@Ngan: tao chi khuyen may thoi ma. 30k tuition fee the may dinh ra de^ o ah? Parson ko dung commonapp ma co the require them supp. kieu nhu may cai may` ve/design thi met lam. Ko practical ti nao may ah, xin loan thi sau nay co ma lam den 3-4 nam tra no :(
tha may lam cai Berea nhu bop noi hay brigham young y'
Con tao thi 99% gap year roi :)

Chu ơi, tớ vẫn yêu cậu lắm :x , tớ biết cậu nghĩ cho tớ mà. Chẳng qua tao đang mệt chán nên quát cho nó thú :))
Còn về việc apply Parsons, đến đâu thì đến ^^, cùng lắm thi GED rồi về gap year mày ah ^^. Tao ko phải design cái gì, tao apply business program của bọn nó ^^
Còn chuyện mày nói pratical hay ko thì tao phản đối, mình về sau, muốn có tiền, muốn giàu là chắc chắn rồi, nhưng phải làm việc mà mày thik, you gotta do what you love.
Thử nghĩ xem nhé, làm 1 công việc mà mày ghét khác gì ngồi ở lớp học mình ghét 8 tiếng/ngày, 5 ngày/tuần trong 30, 40 năm?? Thế thì đời còn có nghĩa gì nữa ^^. Your life's pretty much screwed :)
Tiền là quan trọng, but you gotta do what you love ^^

uhm,mày nói thế chắc có lý do của mày. practical theo khía cạnh hùng biện của tao là quá cố làm 1 làm cái mission impossible. ý tao là đời ngoài trà phương ra thì còn đầy gái xinh sẵn sàng yêu mình, mày nói parsons hoặc ko đâu cả thì tao thấy lo, thế thôi :).mà parson c ó thực sự đáng so với tp như mấy cái LAC tier 3-4 ko? economics program?
còn mày thấy yêu em nó hay NYC
đến thế, mày thực sự kết economics, tìm thấy cái purpose of life của mày rồi thì tốt quá rồi. tao có biết học economics/bussiness management xong để làm cái mẹ gì đâu, chắc là ko phải để về vn làm CEO cho fpt hay bộ trưởng tài chính. Cứ phải học thôi, đừng kiểu ko có t-mac 6 thì thà đi chân đất.
Lớp mình mày parson bôp duke, t8 bik ngoc thủ khoa ngoại thg rồi kaka đỗ đầu bach khoa thì tao mừng bỏ mẹ ra, cho a1 nó hết kiêu đi chứ :D
chốt lại tí là mày làm thêm 1 số trg nữa đi :) mày muốn tao câm mõm lại và ko sờ vào những chỗ nhạy cảm của mày nữa thì cứ nói nhé :)

mk hôm nay em cãi nhau 1 trận với l ão dạy bible về 1 cái miracle của cháu giêsu, 1 trận với con vợ về cái speech của cháu bush đêm qua mệt éo ngửi dc

Chu biết cãi nhau 8-| , cậu lớn rồi Chu ah :D . Bài hùng biện của anh Bush hôm qua đek nghe :D
Thứ 2 là economics và business là khác nhau :). Economic là kiểu học về production, commodities, income. Còn business là the way you actually run a company to earn money :) (cái này tao giải thik theo tao hiểu, sai thì chịu :D )
Còn về chuyện Parsons hoặc ko gì cả là tớ nói thế cho nó mạnh mồm :)) , đời còn dài, sống phải yêu đời chứ ^^
Tao tin tưởng là mày sẽ được nhiều trường nhận, sau khi đọc essay của mày mà Chu :) . Thế nên là tao chả lo lắng gì cho mày hết. Chỉ thấy là, mày có cơ hội để học cái mày thik, thì tại sao ko học? Cái tao thấy khác nhất sau khi đến đây là, bọn teen ở đây, muốn làm gì thì làm, chuyện đại học, bố mẹ bọn nó có giúp, nhưng học trường nào, major gì, là chuyện của bọn nó, ko ai có quyền xen vào ^^. Và đứa nào cũng bảo tao là, phải học cái gì mà mình cực thik.
Sắp 18t rồi, mình có cơ hội, ko bị bắt thi trường mà bố mẹ muốn, tại sao mày phải đâm đầu vào business, cái mà mày ko thik??
Dù cái nghề đấy có vẻ sẽ kiếm được nhiều tiền, nhưng nếu mày ghét hoặc ko thik 1 việc gì đấy, làm sao mày có thể giỏi được?? Làm sao mày kiếm được tiền với 1 thứ mà mày-ko-giỏi-và-ko-thik?
Chuyện nhạy cảm là tớ đem cậu ra làm chỗ xả tức nên tớ xin lỗi Chu yêu :"> , tao có app thêm trường khác mà, mày yên tâm :)

chả hiểu gì thấy dài ddek đọc =))

tao đang thất tình đừng ai hỏi :(

dạ em ko dám.

@ngân: tao c ó b àn v ề major đâu :) us c ó 4000 colleges tao thề v ới m ày ko dư ới 2000 offer eco, why parsons? :p business management và eco khác chỗ nào tao cũng biết chứ, tao nói ở đây làm này định làm gì với kiến thức t ừ 4+ năm college, nghề gì. tao ko nghĩ ai học business xong cũng start firm riêng.
Còn vấn đề của tớ là tớ dek thik c ái major chó chết nào cả :)). Intended vẫn ghi là double eco-political science cho nó to, tớ chỉ thik kiểu minor psychology tâm lý bạn gái tuổi mới lớn thôi. Cái này còn cần nhiều time suy nghĩ mà cũng còn nhiều mà, nhất là tao muôn' sau liberal arts l àm luôn c ái graduate. nhiều ng phải hi sinh $ đ ể làm nghề họ thik and vice versa, cả 2 thì ai chả thik
Ở vn thì các uni đều có hạn chế là đi chuyên sâu và offer ít , thành ra thay đổi quyết định thì hầu như cách duy nhất là drop out rồi thi lại đầu vào. anyway,Bây h còn mấy bố mẹ chọn nghề cho con hả mày?
Hi vọng là thứ ko ai cấm dc nhg mà phải hi vọng vào những cái mày có control over, có tác động chủ quan.
tao sẽ take gap year nếu mẹ tao đồng ý (kể cả tình yêu colby của tao co' accept). em chỉ sợ đi bộ đội -_-
Có vẻ lệch tủ quá rồi :p thôi bôi ra thế thôi có gì email cho c ác bạn ý đ ỡ chửi+tình cảm hơn =))

mẹ các bạn ở bển nói gì gần gũi tí đi tớ chả hiểu j` hết trơn á=))

3/2 như nào sao chả thấy ai nhắc gì thế nhẩy:-??

Qua đêm qua đêm... ^0^

hnay nghỉ thể dục sướng vãi, lần đầu tiên được nghỉ :)) hinh hóa hnay lại hiền đột xuất, ngày vô đối vãi @_o

chơi đi cậu ơi mai nghỉ rồi sao phải xoắn =))

Back
Bên trên