::. A2-Where legends are made ===> VVe'R3 N0w OFf!c1aLLy LeGenDS .::

Re: A2- Where legends are made :D

ấy chết đang cãi nhau vui sao các ấy lại bảo thôi? :|
tớ ko đồng ý với cậu về vấn đề tranh luận, chue ạ. bẻ cong view point của đối phương là hoàn toàn có thể chứ, để thấy idea của mình là superior. Nhưng mà debate phải có thái độ positive các cậu ạ. Bop tự thấy weakness của mình là đúng rồi. còn muốn nghe xin lỗi thì bảo tao 1 cái là dc ngay ý mà :))

thế thôi em đi đúc sat II đây sắp thi rồi T___T . mai rỗi ngồi bẻ cong tùng chảy tiếp ^0^

ah quên bọn mình phải bàn vụ cắm trại đi chứ :). 3/2 chưa tết cơ ah các cháu?

Ủa, thế bao h là Tết :-/
Tao phản đối về vấn đề bẻ cong view của Chu :)) . Khi debate, phải chỉ ra weakness của luận điểm của đối phương để phản lại. Chứ ko phải là tao nói gà, mày nói vịt, mày sai mẹ nó rồi :))

^^ cãi nhau tiếp cũng vui.
Hehe, Chu nói sai hoặc hiểu sai ý của Chuê rồi. Ý nó là ko đc bẻ cong sự thật của ý đối phương:) Ví dụ như tao bảo con chó ghét con mèo, mày cứ khăng khăng và hỏi là: tại sao con mèo lại phải thik con chuột? It's irrelevant.
I think an apology is unnecessary. Trong chúng ta, có rất nhiều ng khó có thể nói ra lời xin lỗi. Tao chỉ cần bop hiểu là đc rồi. Chứ ko phải lúc nào cũng tự ái như thế:) Thôi, chuyện về bài post của bop thì cho qua^^
Em sẵn sàng ngồi bẻ cong lại thế joi với các anh chị^^.

Chỉnh sửa lần cuối:

Hú hú từ bây giờ có 2 ngày 3 tiết rồi,thật là sung sướng.... ^0^

tớ chỉ còn cậu sorry là ném đá bọn tớ là ok :D, cãi nhau *** có thắng thua nhạt lắm, bây giờ thắng mới sướng

sao cậu viết bài ngắn tũn thế thua hả

mà ko bẻ cong cái luận điểm đối phương thì bao giờ mới thắng được qua đó thấy idea của mình là no.1, thằng thì cứ nói gà, thằng cứ nói vịt thằng nào chịu thằng nào
I REST MY CASE OKAY

@chu: tao thấy weakness à, gì vậy :))

dm hai hôm 3 tiết là sao, mà dm dạo này lại quay lại lớp 9 bùng học nhiều quá, ktra cũng đếch thèm đến, chẳng qua tại m ấy đứa cám dỗ

Chỉnh sửa lần cuối:

ố yề bỏ đc 1 tiết sinh sg ghê hĩ hĩ

chả hiểu nói gì ạ :(

chep. vào chào câu thôi, chào chu chào ngân, chào a chào b chào c, chào chấm chấm chấm...

relaxx :D :D

.

dm ông vh ơi tôi thề ông tôi định tiết 2 về để ktra , nhg thằng nhân nó cứ thua thế là ko cho tao về, định học tiết 4,5 gặp ông lc nó cũng ko cho học , nó bảo lên NV , mà NV đang miễn phí, thế là lại bùng học cả 5 tiết tội nỗi vl

may thế mình ko đi theo nó ko ông hóa hỏi=))

ông hóa hỏi tao k? tốn côg photo phao sử quá =.='
2 ngày 3 tiết thật vl \:D/

ơ thế Duy là ấy bạn ấy ấy thật đấy ah :| :|

Ủa, thế bao h là Tết :-/
Tao phản đối về vấn đề bẻ cong view của Chu :)) . Khi debate, phải chỉ ra weakness của luận điểm của đối phương để phản lại. Chứ ko phải là tao nói gà, mày nói vịt, mày sai mẹ nó rồi :))

Thế ko phải phản lại là bẻ cong ah. Trong tranh luận để cm mình là đúng mà công nhận đối phương đúng thì thua mẹ nó rồi :)) Mày đang nhầm với ý 1 của Chuê rồi.

Ví dụ như tao bảo con chó ghét con mèo, mày cứ khăng khăng và hỏi là: tại sao con mèo lại phải thik con chuột? It's irrelevant.
Cái này là lạc đề, hỏi sao ko irrelevant dc?
Hoàn toàn giống với mày- cái mày gọi là quan điểm :
Quan điểm của tao là j? Là cách advise của chúng mày ko đúng. Và những cái chúng mày nói về Ngân ko hoàn toàn đúng mà chỉ dựa trên your understanding of her
Đang nói về việc của Ngân mà mày lái mẹ nó sang việc khác [-x
Tranh luận là 1 thể loại văn mà theo văn hoá giáo dục the earth, văn lạc đề 0 điểm [-x

Tiếp,
Thứ 3, mày bảo là mày đang bảo vệ quan điểm của mày đúng ko? Quan điểm của mày là j? Parsons ko practical à? Đúng là mày đang bảo vệ quan điểm của mày nhưng mà là quan điểm về cái j? Về judgement của mày đối với quyết định của Ngân à? Nếu muốn câu đấy thành 1 câu advice thì nên sửa ntn: I THINK Parsons is not practical.

đây, đừng bảo là lại hành văn nhé :)) #2167 tao ko sửa chữa chắp vá
Chốt lại theo perspective của tao là Parsons ko practical

Nếu mày nghĩ dc cái câu của tao, thì tại sao còn nói những cái như kiểu fee nó đắt này nọ? Có thực sự là mày nghĩ đc câu đấy ko?
Có. Tao đang advise với tư cách là bạn Ngân, 1 người có 2 trăm hiểu biết về us edu và đặc biệt là người-ngoài-cuộc-tỉnh-táo. Tao đã đặt mình vào vị trí khác nhau để đưa ra advice objective nhất có thể
ok hf

Đáng lẽ ra mấy cái này phải mang ra mổ xẻ sau khi NGân nhận dc tin từ các trường về admission và aid package mới đúng :| đốt cháy giai đoạn nhiều khi ko tốt lắm :p
Mà đứa nào gọi thêm thánh minh ku vào đây nữa cho vui =))

Đek được Parsons nhận thì vui lắm :)) , các anh cứ bừa em :))
Tao hiểu cái ý "bẻ cong ý của đối phương" của Chuê khác, theo tao hiểu thì ý nó là: mày nói vịt, nhưng tao lại bảo mày nói gà nên mày sai :)) (diễn đạt lủng củng 8-| )
Đại loại là CHu hiểu sai mẹ ý Chuê rồi :))

dm met qua chac em viem me no phoi roi
ho ko dam ho, ko dam noi gi ca so no cho di benh vien soi phoi thi bo con me, chac van day khoi thuoc den xi -_-

/:) Mày mà có chuyện gì tao bay sang Texas lôi mày sang làm người hầu cho tao :))
À bạn Duy với bạn ấy ấy là thật chứ sao nữa :))

dm chu hiểu sai rồi :))

Ngân nói đúng ý em đấy :)) vd của chảy chuẩn quá nhg nghe rất là =)) chó mèo gà chuột =))

"Ví dụ như tao bảo con chó ghét con mèo, mày cứ khăng khăng và hỏi là: tại sao con mèo lại phải thik con chuột? It's irrelevant."

Cái này là lạc đề, hỏi sao ko irrelevant dc?

đấy , chính cái "lạc đề" của mày nó là "bẻ cong những gì đối phg nói" của tao đấy . Tức là : một_ ngộ nhận những gì đối phg nói , hai _ nhận thức sai lệch một cách cố ý những gì đối phg nói .

Trích dẫn:
Quan điểm của tao là j? Là cách advise của chúng mày ( cho Ngân ) ko đúng. Và những cái chúng mày nói về Ngân ko hoàn toàn đúng mà chỉ dựa trên your understanding of her

Đang nói về việc của Ngân mà mày lái mẹ nó sang việc khác
Tranh luận là 1 thể loại văn mà theo văn hoá giáo dục the earth, văn lạc đề 0 điểm

cái này thì ko hẳn :) , trog quá trình tranh luận nảy ra nhiều vấn đề , nó như cái rễ con của cái rễ lớn , có cái cần thiết được quan tâm , có cái không . Quan trọng là khi giải quyết xong vấn đề phụ nảy sinh thì phải quay lại ngay vấn đề chính đang tranh luận , ko rẽ hẳn sang hướng khác là được .

Chúng mày đang nói chuyện advise Ngân đúng ko ? còn thằng Chảy nó quan tâm đến vấn đề advise theo cách nào , nói như mày , thì tao có thể hiên ngang mà khẳng định ( :p ) : tranh luận là 1 thể loại văn mà theo văn hoá giáo dục the earth , cách hành văn (biểu đạt ý tứ) dưới bất cứ hình thức nào : văn viết hay văn nói , đều là một phần quan trọng ^^

Mà thằng Chảy nó đề cập đến vấn đề văn phong đấy thôi :p ko hẳn là lạc đề đâu , chẳng qua là đi hơi xa . Tại sao ? VÌ ban đầu nó chỉ có ý nắch một câu rằng chúng mày khuyên cứ việc khuyên , nhg quyền quyết định là ở Ngân .

Nó chẳng chủ tâm ném đá hay gì gì bất cứ ai cả ^^ chỉ là nói lên quan điểm của cá nhân nó về cách thể hiện ngôn từ của vài người thôi , nếu ừ với nhau một câu thì xong , nhg có người phản bác lại , nên bắt buộc nó phải bảo vệ quan điểm của mình ( cái này ko tránh được ) . Đôi bên tranh qua cãi lại , nên đi hơi xa chủ đề chính . Cái này , ko hẳn là lạc đề, mà là giải quyết tận gốc những vấn đề phát sinh , để từ đó dễ dàng giải quyết vấn đề chính ^^

hôm nay , cả sáng ngồi hứng gió ở hồ hoàn kiếm , thấy hai , ba cụ rùa nổi đầu lên :| nhiều lắm , mà gió muà về lạnh quá :(( lúc đi về tay chân run lập cập , nhg nghe đồn thấy rùa nổi là điềm lành =P~ hi hí

Ngân : tầm 17,18/2 là tết :p
Chu : mày vẫn hút à ? :eek:
duy với bạn ấy thật mà :))

Chỉnh sửa lần cuối:

tai sao bon chung may roi viec hay sao ma cu cai nhau mai 1 chuyen the nhi:-/ dang dinh viet bai phan bac nhung ma thay mat thoi gian sorry coc viẹt nua:"> ma ai day hay dung cai nay^^ de nghi bo ngay nhin ngua mat qua day nhe...nhung con cai icon nay:) bay h thay rat la hay:X
ah quen to la B ko phai la NGaN dau nhe:( .Hien dang o bosworth ..:(( chung no lua tinh em cac anh chi oi:(( keu la duoc dung net free den 10:30 the ma ko co phai ra truong ma o truong thi mat tien:(( doi that la bon chen dun gla cong nghe quang cao co khac:( o day that la nhieu Vn hoi bi khung hoang 1 ti=:) do an thi nhu do hoi:( quan ao phai tu giat chui ra o \host cho no tien :(:)(:)(( cuoc song kham kho:)) doi nhuc that:) chongyeu oi co chat duoc thi chat luc 9h nhe :X:X:x van do duoc wireless van chat duoc nhung ma hoi kho 1 ti:( yeu chong hon chong a:X:X:X::X:X
cac ban o nha hoc ngoan b di hoc day:)) post bai nhu do hoi:) sory to dang bi uc che..:(

Việt Nam cố lên 12-0 nào....go go go.....

hình rest case như ở trên rồi nên no commente :D :D

việt nam thua mẹ đê đá như bẹn bò

ngân là thành viên 1 sao rẻ rách thế =)) =))

Chỉnh sửa lần cuối:

:)
Em xin ko cãi nhau với các anh các chị nữa. Theo quan điểm của em thì những lí lẽ mà bên đơn đưa ra ko đc thuyết phục cho lắm. Nếu ko muốn nói là cùn.
Ko phải em ko tranh luận đc nữa mà là em mất hứng rồi.
Bỏ qua chuyện này đi, khi nào có vấn đề khác, a e lao vào tranh luận tiếp^^

Back
Bên trên