A1 09-12 - where the passion grows

Chiều nay Anh 1 có hoạt động gì hay ho vầy :-ss

Một tiết Anh bình thường bạn ạ :D Bình thường cho đến khi...
Cô cho bạn Thủy trả lời câu đầu (chọn Agree/Disagree/Not Sure): Native speakers are better at teaching the language than non-native speakers (đại loại thế :">)
Câu này Disagree cũng không sai => bỏ qua...

Sau đó là: There is no such thing as "correct" English.
Một trận cãi nhau ("debate" :">) bùng nổ - trong đó bạn Thủy đã solo với không ít người =)) Bạn ấy trâu lắm :-ss (và không lên HAO nữa ;)) tha hồ nói xấu :-") Bạn ấy thì bảo vệ quan điểm là có tồn tại một "correct" English :> Sau một hồi thì (chính bạn ấy nhận ra rằng) tốn thời gian quá => bỏ qua :p

Cuối cùng: It is impossible to become fluent at a foreign language
Ôi cái này còn vui hơn =)) Mình bị gọi lên trả lời :"> Đương nhiên bạn Thủy lại "attack" =))
Hết giờ. Chuông reo. Bạn Thủy và bạn Vũ (thì phải) vẫn say sưa =))
Mình phang một câu "So are we gonna keep arguing, or are we gonna go home?" =))

Cô quyết định bảo mọi người hãy "settle your differences" "somewhere else" =))

Vui lắm bạn ạ =))

----------

Khai giảng vui không mọi người ;))

uầy chị nghe danh em Thủy từ lâu,
:-ss có vẻ trâu bò nhỉ
cơ mà kinh nghiệm cho thấy các vụ debate cuối cùng chả ai thắng cả :))

Một tiết Anh bình thường bạn ạ :D Bình thường cho đến khi...
Cô cho bạn Thủy trả lời câu đầu (chọn Agree/Disagree/Not Sure): Native speakers are better at teaching the language than non-native speakers (đại loại thế :">)
Câu này Disagree cũng không sai => bỏ qua...

Sau đó là: There is no such thing as "correct" English.
Một trận cãi nhau ("debate" :">) bùng nổ - trong đó bạn Thủy đã solo với không ít người =)) Bạn ấy trâu lắm :-ss (và không lên HAO nữa ;)) tha hồ nói xấu :-") Bạn ấy thì bảo vệ quan điểm là có tồn tại một "correct" English :> Sau một hồi thì (chính bạn ấy nhận ra rằng) tốn thời gian quá => bỏ qua :p

Cuối cùng: It is impossible to become fluent at a foreign language
Ôi cái này còn vui hơn =)) Mình bị gọi lên trả lời :"> Đương nhiên bạn Thủy lại "attack" =))
Hết giờ. Chuông reo. Bạn Thủy và bạn Vũ (thì phải) vẫn say sưa =))
Mình phang một câu "So are we gonna keep arguing, or are we gonna go home?" =))

Cô quyết định bảo mọi người hãy "settle your differences" "somewhere else" =))

Vui lắm bạn ạ =))

----------

Khai giảng vui không mọi người ;))

mềnh là mềnh rất muốn chém <gió> bạn lớp trưởng đấy nhá, nge bạn ý nói bảo thủ qá cũng hơi khó chịu :"> thử hỏi lấy đâu ra định nghĩa cho cái "standard English" mà bạn ý nói =; hôm sau nhất định phải chém :))
Khai giảng hơi nhạt, chỉ kết màn múa mấy chị Văn vs cả tam ca 3 ank zai 8->

mềnh là mềnh rất muốn chém <gió> bạn lớp trưởng đấy nhá, nge bạn ý nói bảo thủ qá cũng hơi khó chịu :"> thử hỏi lấy đâu ra định nghĩa cho cái "standard English" mà bạn ý nói =; hôm sau nhất định phải chém :))
Khai giảng hơi nhạt, chỉ kết màn múa mấy chị Văn vs cả tam ca 3 ank zai 8->

Ờ công nhận 3 anh zai có giọng khỏe thật :D 8->
Còn khai giảng thì năm nào, nơi nào, lúc nào chả nhạt =))

Thực ra bạn ấy đâu bảo thủ lắm :p Cái "standard English" cũng có phần đúng mà :p Nếu muốn chém thì phải có dẫn chứng đàng hoàng chứ :p

nhiều đoạn khó hiểu vãi p~ í =.=

@ Giang: mình quen 1 chị trong nhóm múa đấy ;)) bạn Giang muốn làm quen hả =))

=.= cô Thúy cứ nói lung tung nhể, mấy chị ý xink ế thì bố thằng nào chả thik :-" =;
@Sơn nippon: chú lại thik đi định nghĩa "standard English" hả >:/ bh tôi hỏi chú, người Anh viết 1 kiểu, người Mỹ 1 kiểu, người Sing 1 kiểu, người Úc 1 kiểu, thậm chí người Vn 1 kiểu, vậy lấy đâu ra standard hả chú :-? đấy là chưa kể 1 loạt vấn đề khác, bởi vì thực ra ngôn ngữ là do con người đặt ra, đâu có nghĩa nó phải dập khuôn theo 1 mẫu. Vài trăm năm trc, tiếng anh có mấy chữ thy, thou hay những kiểu cấu trúc ngữ pháp vô lý như "forget me not" dc cho là "standard" đấy. Got my idea? ;;)

hnay khai jảng đúng là kết mỗi jọng 3 anh ấy, còn lại toàn ngủ :|

=.= sao chú Quân hiểu biết nửa mùa thế :p có hẳn sự tích về cái hoa <hoặc cỏ - mình k nhớ :">> "forget me not" mà ;)) nếu t nhớ k lầm thì hình như là có 1 cô gái vs 1 chàng trai xong blah blah j đó, cầm bông hoa <hoặc cỏ> hô "forget me not" rồi thì hết (thực sự k nhớ lắm :">) --> từ đó loại hoa <hoặc cỏ> đó có tên "forget me not" --> 1 minh chứng đơn giản nhất cho grammar thời xưa thôi :-j

@ Giang: bạn muốn làm quen k =)) mềh quen thật mà ;)) chị Bảo Anh năm ngoái Bí thư trường mình í :">

Chỉnh sửa lần cuối:
=.= cô Thúy cứ nói lung tung nhể, mấy chị ý xink ế thì bố thằng nào chả thik :-" =;
@Sơn nippon: chú lại thik đi định nghĩa "standard English" hả >:/ bh tôi hỏi chú, người Anh viết 1 kiểu, người Mỹ 1 kiểu, người Sing 1 kiểu, người Úc 1 kiểu, thậm chí người Vn 1 kiểu, vậy lấy đâu ra standard hả chú :-? đấy là chưa kể 1 loạt vấn đề khác, bởi vì thực ra ngôn ngữ là do con người đặt ra, đâu có nghĩa nó phải dập khuôn theo 1 mẫu. Vài trăm năm trc, tiếng anh có mấy chữ thy, thou hay những kiểu cấu trúc ngữ pháp vô lý như "forget me not" dc cho là "standard" đấy. Got my idea? ;;)

Thực ra có một vài thứ mình cũng phải làm theo về mặt lí thuyết. Nói "về mặt lí thuyết" là bởi vì ngay trong tiếng Việt của mình, ngoài chợ, "3k hoặc không" đâu đúng ngữ pháp =)) Nói chung đây là một vấn đề gây tranh cãi => tốt nhất chả tranh cãi làm gì cho mệt :-j
Mình vừa download Mario Teaches Typing về, nhưng cái bản của mình nó đang lỗi thế nào ấy :-< Nói chung TypeRacer vẫn là hay nhất :>

@ Sơn ( trả lời bên này hok pm 2pic lại bảo spam :D) : Từ đầu đến h` Fish toàn bác Mod, em sao dám vào đấy :-j

@ Sơn ( trả lời bên này hok pm 2pic lại bảo spam :D) : Từ đầu đến h` Fish toàn bác Mod, em sao dám vào đấy :-j

:-" Xử lí hết mod rồi thì phải tới dân thường :p Mà Fish of the Week được tạo ra với mục đích làm quen => ai chưa lên HAO nhiều là rất hợp >:)

Tớ lên nhiều mà ^#(^ Mà đã hết mod đâu :-?

;)) Thằng Long chèo lên nhiều hơn, thế là đủ chỉ tiêu để chọn cậu rồi ;)) Ngoài mình ra còn 2 mod nữa là chị Thảo Dứa 08-11 và anh Hiệp (làm trong 3 tháng - hợp đồng ngắn hạn :))) => hết mod rồi đấy :-" Lên thớt đê là vừa >:)

P.S. Thực ra mình vẫn muốn xử lí thằng Long Chèo hơn =))

Úi giời cái fish ấy chả qua là spam dưới dạng câu hỏi. Vào đọc bài thấy như tán phét. Mình mà post bài ko có dấu "?" hay giộng giống hỏi là bi del =))

Back
Bên trên