..:A1 05 - 08's E Diary:..

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Ngân Hà đáng iu wa'
Chúng ta cổ vũ cho Pháp chứ?

Trận chung kết chả biết cổ vũ ai bây giờ :-s :-s :-s :-s :-s :-s Ý với Pháp chả thik thằng nào cả :( :( :( :( :( :(

Cuối cùng chỉ có 2 con điên tổ 4 đi Sing, con điên thứ 3 thì không có hộ chiếu ~> lý do thật lãng xẹt, phải ở nhà :| :| :| :| :| :| :| :|

Lít đang ở Sing hay Malay thế mày :-/ :-/ :-/ :-/ :-/ Bọn tao thứ 6 tuần sau sang :D :D :D :D :D :D Nếu mày chưa về thì 3 con đi thác loạn nhớ ;) ;) ;) ;) ;) ;) ;) ;)

Hic hic....tận thứ 6 tuần sau....chắc lúc đấy tao bị công an ghô cổ trục xuất khỏi đất nước rùi....:)) :)) :)) :))....
Thế "con điên" thứ 3 ko có hộ chiếu là ai....:)) :)) :))....

Tính đến ngày hum nay là tao đã ở Sing đc hơn nửa tháng - 17 ngày.....Hum nay về rùi...:(( :(( :(( .....
Những h phút cuối cùng ở Sing....:(( :(( :(( :((....

con điên ML ko có hộ chiếu nên ở nhà :|
con điên HT đang bị quái vật canh giữ nên cũng ở nhà :-s

2 con điên Ti và Tịnh \:D/ sang Sing

Tao biết ngay kon điên ko có hộ chiếu là ML mà....:)) :)) :))....
Nhưng mà 2 kon đi thì hơi buồn đấy....:-s :-s :-s....3 kon liên kết vẫn hơn...:)) :)) :)) :)).....Sang đây bảo anh tao là tour guide cho...;;) ;;) ;;)....
Mà bọn mày đi mấy ngày....theo tour àh...

Đi 5 ngày thôi , đi tour :D :D :D :D :D :D Đã đăng kí được 1 anh zai đẹp trai dẫn đi chơi rồi :)) :)) :)) :)) :)) :))

2 con đi thì kể cũng hơi lẻ loi, nhưng mà cũng ko sao:)>- :)>- :)>- :)>- :)>- :)>- :)>- HÔm nay mà vể hả Liz :-/ :-/ :-/ :-/ :-/ :-/ 3 chị em mình ko đu đí bên đấy được rồi :(( :(( :(( :(( :(( :(( :(( :((

à đây bây h tớ mới lên đây được...thôi tẹo tớ gọi cho bạn tịnh buôn tí(đang có nhiều chuyện hay )
lít bạn: bạn đụng vào"nỗi đau" của tớ mà cứ cho mấy cái icon :)) thế này ah....biết ngay thì về mà chia sẻ với tớ chứ nhể....chứ lại cứ cười sung sướng thế...chán chuyện........
còn con tỉ với tịnh ....bọn mày để tao tháng sau tao khăn gói sang một mình ah...

Nguyễn Quỳnh Lan đã viết:
Đã đăng kí được 1 anh zai đẹp trai dẫn đi chơi rồi :)) :)) :)) :)) :)) :))

thưa bạn là ex của tớ cũng bt thôi :-? ko đẹp trai đâu =; cái thằng mà con Liz kêu giống "gia đình văn hóa" ý :)) :)) :)) 8-|

Mờ lờ ơi có tao thác loạn với mày này ;;) tháng sau nhé;;) heheh
bọn này ác lắm [-x nó đi đúng thứ sáu :(( my birthday
à quên chưa cám ơn cháu thủy vì cái signature :x yêu cháu nhiều lắm ý :*
Liz ơi :x nhớ cháu quá :x ở nhà nhiều chán quá :(
Mình sắp chuyển nhà rồi ọi ng` ạ ;;) thứ 2 này ;;) lại gọi cho mình theo số đt ghi trong tờ danh sách lớp nhé :D hoặc gọi vào dd mình cũng đc :x nhớ lớp mình quá!

Mie nhìn các bạn các cụ các bé đi chơi tớ đứng ngoài đọc bài sôi cả ruột :"> hehe năm nai là xác định chỉ có từ nhà ra ngõ, khổ éh :(( :)) bạn Nít về nà mình nại có đồ chơi rồi, yeah, hí hí :D

úi giời..tao đi với..:((..

tao có hộ chiếu rồi Mờ Lờ ạ..;))

Ak ak....lớp mình năm nay khăn gói đi Sing hết nhỉ...:)) :)) :)) :))....
ML bạn...tao :)) vì tao biết ngay thể nào kon ko có hộ chiếu cũng là mày....:)) :)) =)) =))....Càng nghĩ lại càng buồn cười...:)) :))....
Mà mày định khăn gói sang Sing 1 mình chắc....:eek: :eek: :eek: :eek:.....Giỏi...hí hí...=D> =D>....
Nhã: Tao cũng ko chắc là mày có thik lắm ko....bởi kon chị tao chê xấu....:-s :-s :-s...

Vậy là sau 17 ngày thác lạon du hí....tao đã đặt chân về VN với niềm thương nhớ dài dạt u sầu về Sing...:( :( :( :(.....Hic....chỉ mấy tiếng trước thui còn lang thang lần cuối....h đã ở đây...trong cái phòng máy tính....nóng bức....chán đời....:-s :-s :-s :( :( :(....
Sao HN mấy hum nay nóng vãi chấy....:(( :(( :((....Chả ưng j` cả....đã thế về nhà lại còn đc biết tin THÍM với mấy bạn P2 ĐI ĂN MẢNH.....chẹp chẹp....ghét cái mặt chưa.....Đã bảo chờ người ta về rùi mà còn....[-x [-x [-x.....Thím với chả thiếc....đợt này về ko quà cáp j` nhớ....ko "cửu vạn thuê" j` j` nhớ....[-x [-x......hư quá thể....;;) ;;) ;;) ....
Bù lại....hum nay đã có 1 chuyến bay khá....dễ chịu về trên máy bay ngồi cạnh 1 anh nói chuyện hay phết....;;) ;;) ;;) ;;)......

Hic...chợt nhớ.....:(( :(( :(( :((.....NGày tháng rùi cũng trôi qua...:| :| :| :| :|......

Mờ lờ ơi tao cũng có hộ chiếu ;;) hí hí
liz iêu của thím :)) tại hoàn cảnh nó xô đấy mà :"> :x

hí hí ;;)
cho các bạn dễ phân biệt
tớ là con điên số 1
bạn Tịnh là con điên số 2
bạn ML là con điên số 3
bạn HT là con điên số 4
;;)
phân cấp theo mức độ điên :))

Mới có cái này, mọi người cùng vào đọc
- chấm về bài viết được nhiều người yêu thích (giống 1 dạng vote cho topic, vote cho bài viết cụ thể, ai cũng co thể bình bầu),
- chấm về điểm chất lượng của bài viết (những bài viết, topic có giá trị thực sự, được sử dụng để đang trên trang chủ của HAO, có thể giao việc này cho BBT phụ trách trực tiếp)
- chấm về tinh thần đóng góp xây dựng cho HAO - Điểm chất lượng hoạt động (bài viết có tính đóng góp, xây dựng cho HAO, điểm chấm cho tinh thần tham gia hoạt động trong HAO, có thể do BQLNS, admin các ban phụ trách).
Hệ thống chấm mới đưa vô thử nghiệm
Hệ thống Vote cho bài viết

Đối với việc "Khen bài viết hay", cái này AI cũng "khen" được, đó chính là điểm hay của hệ thống, cho mọi người có quyền nêu lên nhận xét của mình, và lời khen đó hiện ngay trong bài viết, như một lời khuyến khích đối với bài viết, thay vì phải trả lời một bài "Anh viết hay quá!, chủ để tuyệt .... blah blah blah".

Không có check lại, là do em không check lại. Việc check lại hay không, em vẫn phải có một nhóm để check? (là điều hành viên sẽ phải làm việc này). Nếu mà khen không hợp lý, khen bài viết chitchat linh tinh, thì có thể remove những lời khen đi, và điểm lại đi xuống.

Người được khen, khi đó cũng cảm thấy hứng thú khi viết bài "có chất lượng" hơn, và được mọi người khen mình.
Người đi khen, do tên hiện ngay lên đó, cũng phải có trách nhiệm hơn với lời khen của mình. Khen lung tung một bài vớ vẩn, sẽ bị mọi người "chửi" cho.

Như thế, mình tận dụng được và khuyến khích được tất cả các thành viên tham gia vào việc đánh giá.

Vấn đề này đã được thảo luận bên trên, Hưng cũng có ý kiến mà.

Về việc tiêu cực, thường thì người ta tiêu cực "underground", khi không ai nhìn thấy. Ví dụ như là kêu gọi mọi người vote cho một bài vô lý nào đó, để được cộng điểm, mà người khác cũng không biết là cộng điểm gì như thế nào.
Đối với hệ thống này, mọi việc đều hiện rõ ràng trước bàn dân thiên hạ, ai cũng có thể thấy AI khen bài nào. Chẳng nhẽ thành viên HAO loạn đến mức tất cả mọi người đều ra khen lung tung một cách vô lý mà không biết ngượng mồm sao?
Như thế là hạn chế được tiêu cực rồi.

------------
Hệ thống điểm chất lượng bài viết
---------------------------
Kết quả trên, là kết quả khảo sát ban đầu, giúp cho điều hành viên (hay người chuyên trách) dễ dàng hơn trong việc đánh giá bài viết.

Người chuyên trách, có thể search, hiển thị các bài được khen, và xem các bài đó.
- Nếu các bài viết được khen lung tung, thì thành viên chuyên trách có thể loại bỏ lời khen, cũng như nhắc nhở thành viên, NẾU bài viết quá tệ, khen sai một cách nghiêm trọng.
- Nếu các bài viết là hay, thành viên chuyên trách (nhóm có khả năng chấm điểm), có thể đánh giá lại, gửi cho ban biên tập để xem xét đăng lên trang chủ, và xem xét cho điểm chất lượng bài viết.

Giá trị của điểm bài viết chất lượng, khí đó mới thực sự được tính, và có giá trị.
Có thể bài viết có chất lượng hay không, sẽ được đánh giá bằng việc có được đưa ra trang chủ hay không. Thành viên muốn có được điểm chất lượng, muốn được điểm có giá trị, thì phải quan tâm đến nội dung và chất lượng trang chủ của hiệp hội, và góp mình đóng góp vào chất lượng đó.

Hệ thống này đang được nghiên cứu về giái pháp kỹ thuật và cách sử dụng.

Hệ thống điểm hoạt động
là đang để demo ở đó, để mọi người hình dung thêm về cách thức và thảo luận tiếp.

Về việc phát triển, sử dụng như thế nào, mọi người xem các chủ đề tương ứng, tại đây: http://www.hn-ams.org/forum/forumdisplay.php?f=4
Hê hê vừa tét thử 2 fat', chạy tốt phết :mrgreen:

Chỉnh sửa lần cuối:
Hehe....cám ơn bố Teoku....Iu bố nhắm nhắm....Bao h bố về.....>:D< >:D< >:D< :x :x :x......
Về VN rùi....HN nóng vãi chấy.....Hum nay phải tung tấy lượn xe máy ngay....nhớ quá....:)) :)) :)) :)).........

Hả hả....cái j` thế này.......:)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :))........
Ui ui....tao chết mất đây Mờ Lờ ơi..........:)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :))...........
Sặc nước bọt mà chết..........hehehe........:)) :)).......
Thật ''ba chấm '' và ''ba chấm" thưa các bạn.....b-) b-) b-) b-).....
Mà Tỉ ơi....ở đâu ra cái trò "ba chấm" này thế.......:)) :)) :)) :)).........
Đáng buồn thay...... đáng buồn cho thân gái xinh xắn mà giỏi giang nhanh nhẹn......:)) :)) :)) :)).......Sao bọn trẻ bi h bồng bột thiếu suy nghĩ chín chắn thế nhờ...:)) :)) :)) :)) :))......
KO ngờ tao mới đi có nửa tháng mà kon bạn thân của tao lại ra nông nỗi này.......:(( :(( :(( :((...........ML hỡi....nàng ngày xưa của ta ở đâu???:)) :)) :)) :)) :)).......

Chỉnh sửa lần cuối:
Bạn Lít dùng từ quá rồi ;;) Chưa đến mức hấp diêm đâu, mới là sexual abuse thôi ;;) Khổ thân bác già, chắc buổi sau ko dám đến nữa :-s Bị abuse giữa thanh thiên bạch nhật đèn sáng lóa điều hòa mát rượi thế :-s còn gì là tấm thân... :( ôi thương bác ý quá :))
Các bạn thấy bài viết hay thì khen hộ mình nào >:-D<
Mà tớ thấy là mỗi buổi đến lớp Nghiêm là 1 buổi sáng ra nhé :)) có nhiều ch hay ho lắm :)) :D

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên