..:A1 05 - 08's E Diary:..

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
mai học văn
mai hình như thực hành hóa :-? ( ko chắc )
học sinh nữa :D
mai học nốt tiếng việt hay sao í :-?
cô cho 1 đống bài về nhà :-s

E hèm thím phải nhớ ơn tớ nè, hôm trước kêu ca phàn nàn chắc papa k chịu nổi mới phải gọi điện cho bố thím :->

à ko em cũng bảo bố em rồi :)) =)) :))
kêu là nóng này nọ nhg bị bố mắng kêu là các bạn ko kêu sao con kêu :(
hic
xg hnay đang ngái ngủ thì bố gọi đinện =)) :)) :)) thik thế
nhg đúng hôm trời mát như gì =)) :)) :))

----------

hic hic
tao chết đây
tao chết đây :(( :(( :((
mk
ức chế quá
tức quá tức qá ko thể ngủ đc >"<
tức phát ốm lên mất
hic
sao khổ thế này huhuh
superman có mối qhe lăng nhằng với dồi chó :|:(:):)-s:d

Hix...em chết theo thím đây...ui....:(( :(( :(( :((
Tưởng tượng cái mặt Dồi Chó....đã thấy ngất....huhuhu
Thảo nào hum nào cũng gặp dồi chó....:-s :-s :-s 8-} 8-}

hnay buồn lắm :((
ở lớp tao còn cố vui đc
về nhà trống trải chả có gì :((
buồn quá
muốn khóc lắm :((
tao nhớ kiki tao nhớ đôla
ở nhà chỉ có tao và bà hột táo sao tao chịu đc đây :((
bộ mặt bà ý thì hả hê khi tống đc chó của tao đi :(( mồm thì cwus lải nhải 1 số thứ .... hic muốn b-( lắm í :((
buồn chả muốn làm gì cả hic :((
giờ ki đang nơi nào, đời la đang ra sao , ng` có biết nỗi đau lòng linhh :(( :(( :((

----------

3h15 rồi vẫn chả ngủ đc :)
hqa và dạng sáng nay nh` chuyện buồn quá ><
tự dưng nửua đêm lại chỉ munốn :(( :(( :(( hic ........
định ngủ nhg ko hiểu sao ko thể ngủ đc
nhắm mắt đếm từ 1-->100 nhg vẫn ko ngủ đc hic :((

No sight is free of sadness. When one is sad, no sight is cheerful !!!!!!!! :(

Chỉnh sửa lần cuối:
@Lý Thanh Tâm:Anh yêu em!Anh yêu em!Anh yêu em!Anh yêu em!Anh yêu em!Anh yêu em!Anh yêu em!
Anh yêu em!Anh yêu em!Anh yêu em!Anh yêu em!Anh yêu em!Anh yêu em!Anh yêu em!Anh yêu em!Anh yêu em!Anh yêu em!Anh yêu em!Anh yêu em!Anh yêu em!Anh yêu em!Anh yêu em!Anh yêu em!Anh yêu em!Anh yêu em!Anh yêu em!Anh yêu em!Anh yêu em!Anh yêu em!Anh yêu em!Anh yêu em!Anh yêu em!Anh yêu em!Anh yêu em!Anh yêu em!Anh yêu em!Anh yêu em!Anh yêu em!Anh yêu em!Anh yêu em!Anh yêu em!Anh yêu em!Anh yêu em!Anh yêu em!Anh yêu em!Anh yêu em!Anh yêu em!Anh yêu em!Anh yêu em!Anh yêu em!Anh yêu em!Anh yêu em!Anh yêu em!Anh yêu em!Anh yêu em!Anh yêu em!Anh yêu em!Anh yêu em!Anh yêu em!Anh yêu em!Anh yêu em!Anh yêu em!Anh yêu em!Anh yêu em!Anh yêu em!Anh yêu em!Anh yêu em!Anh yêu em!Anh yêu em!Anh yêu em!Anh yêu em!Anh yêu em!Anh yêu em!Anh yêu em!Anh yêu em!Anh yêu em!Anh yêu em!Anh yêu em!Anh yêu em!Anh yêu em!Anh yêu em!Anh yêu em!Anh yêu em!Anh yêu em!Anh yêu em!Anh yêu em!Anh yêu em!Anh yêu em!Anh yêu em!Anh yêu em!Anh yêu em!Anh yêu em!

Chỉnh sửa lần cuối:
CHắc chắn đây không phải thằng An rồi :)). Mod ơi, ở đây có người vào mượn nick này :))

độ này đen đủi thế ko biết :(( :( :((
mặc dù đời buồn là thế nhg em vẫn cố cười :) hic hic
ở nhà 1 mình chán quá :((
bà hột táo về quê roài
bố mẹ công tác
anh thì đi chơi
1 mình ở nhà hic

thì phải cố tỏ ra vui chứ :) chả nhẽ lại cứ ủ rũ mãi rồi khóc lóc chắc hic :(( ( khóc nh` mệt và buồn ngủ lắm :D )
phải cố mà cười :) ko bọn mày đang vui nhìn thấy cái mẹt tao lại hết vui à :D
chán chán chán quá :( hic

No sight is free of sadness. When one is sad, no sight is cheerful!
Kinh quá, dịch cả Kiểu hả mày. Bạn nào chưa nhận ra thì đây là câu:
Cảnh nào cảnh chẳng đeo sầu
Người buồn cảnh có vui đâu bao h
==> Wind hands :D
Tao nghĩ nhất địng mày phải đi psychologist Gấu ạ (Giống con trong The OC)

thằng bạn mình tên là Quang Anh được mình tin tưởng cho pass, ngờ đâu nó lại đá đểu mình vậy. cáo lỗi cùng các bạn nhé!!!

Thư cái gì mà thư
chúng mày bị bệnh ngộ chữ à :) ghi rõ ở đấy là Vân mà :)

tao vừa làm 1 chuyện ngu ngốc thì phải hic :((
chán qá :(
lại change signature thôi :(
buồn qá hic
đêm nay dài thế ko bbbbbbbbbbbbbbbb :((
hic buồn nhỉ :)

độ này làm nh` trò ngu quá :(( hic
soa mà ngu thế ko biết :((
bị anh chửi huhuhu

Theo chân các cổ động viên

Đội tuyển Việt Nam hôm nay đã có một trận đấu khá hay trên sân vận động QG Mỹ Đình. Có thể nói, họ đã phần nào lấy lại lòng tin từ người hâm mộ. Và một phần thành công của các cầu thủ Việt Nam ngày hôm nay là ở các CĐV. Và hôm nay, đã có những cổ động viên như thế...

Rời xa yên ngựa, bỏ lại đằng sau những hảo hữu võ lâm với những trận chiến ác liệt trên giang hồ, ba người bạn : Phan thú, Tùng chấu và TQM đã hẹn nhau trước cổng trường PTTH chuyên HN-Amsterdam để cùng nhau thực hiện một chiến dịch. Đó là chiến dịch cổ động cho đội tuyển Việt Nam tại Cup "VTV T và T" mà Phan thú là người có nhiều giấy mời.

Ba người bạn trẻ của chúng ta, lẽ ra là bốn với anh Trung kún song gia đình không cho phép nên phút chót không thể tham dự, có tất cả 4 vé mời. Vì chỉ có 3 người nên họ đã mời thêm một anh "bạn già" tham dự. Đó là anh Thanh, ông nội anh M. Bốn cổ động viên đã sẵn sàng. 5h kém 15, tất cả đi lên chuyến xe bus 50 mang biển số 29N1234 thẳng tiến đến SVĐ.

Trời lúc này bắt đầu sang hè. Có nắng nhưng trời dịu mát và không nóng. Đây quả là thời tiết lí tưởng cho trận ra quân của tuyển Việt Nam nhưng lại không thể làm vơi đi cái ngột ngạt và khó chịu trên chiêc xe 50 chật hẹp chuyên chở lợn. Nhưng chấp nhận khó khăn, nhóm bạn "già trẻ" của chúng ta cuối cùng cũng có mặt tại SVĐ Quốc gia Mỹ Đình.

<còn tiếp>

<tiếp theo>

Bước vào sân, vượt qua rào chắn bảo vệ, họ cũng tìm được chỗ ngồi của mình trên khán đài A.

Lúc này, trên sân đang diễn ra trận "thư hùng" tẻ nhạt giữa U23 Úc và U23 Iran. Phải đợi 15' trận đấu mới kết thúc. Sau đó anh Tùng do quá đói đã quyết định ra ngoài mua đồ ăn. Kết quả là, 10 ngàn đồng mà chỉ mua được 1 cái bánh mì phò với 2 miếng giò. Thực đơn ở đây thật phong phú. Xúc xích thì dài như ngón tay cái, to như ngón chân cái, 10 ngàn. Bim bim Oishi, 10 ngàn. Nước khoáng Vital, 10 ngàn. Và còn nhiều nhiều thứ nữa, cái gì cũng : 10 ngàn. Qua đây chúng tôi khuyên các bạn khi đi cổ vũ bóng đá, nhất là ở Việt Nam, nên mua sẵn nước uống và đồ ăn vì giá sàn ở đây luôn là : 10 ngàn. Thậm chí gửi xe cũng 10 ngàn luôn, vì thế hãy đi xe bus !!!

Mặc dù cái giá phải trả thật đau đớn nhưng nhóm bạn cuối cùng cũng mua : 1 nước Vital và 3 bim bim. Mua xong thì đội Việt Nam cũng tiến vào sân. Thế là họ lại trở vào, tuy có gặp chút rắc rối với nhân viên bảo vệ vì chai nước nhưng cuối cùng cũng trót lọt vì chai nước được giấu trong túi áo.

30 giây sau tiếng còi khai cuộc của trọng tài, thêm 2 nhân vật nữa xuất hiện. Đó là anh MinhBi (A2) và chị gái. Vậy là bộ sậu đã đủ. 4 con người, 4 cổ động viên nhiệt huyết (P,T,M và M) ngồi với nhau và cùng theo dõi những bước chạy của những tuyên thủ quốc gia.

Trong suốt trận đấu, họ đã nghe, và chứng kiến một số câu chuyện thú vị. Đó là những chuyện gì, mời các bạn theo dõi tiếp kì sau.

<còn tiếp>

Câu chuyện đầu tiên là về gia đình nhà "gà". Ngồi sau 4 bạn trẻ là 1 gia đình gồm 1 ông bố tuổi quãng 5x, 1 bà mẹ, 1 người chị gái lớn cỡ gần 2x và 2-3 em thiếu nhi mẫu giáo.

Ngồi sau lưng họ, người chị lớn đã buông những lơi hết sức "âu yếm" tới Công Vinh và Thanh Bình. "A Công Vinh kìa" "Thanh Bình ơi lên đi" "Anh Bình ơi" hay đại loại như thế. Rất nhiều lần chị ý hét lên những câu đậm chất CĐV chuyên nghiệp, rồi thì hò hét, cũng ác lắm. Anh M nghĩ thầm "A kinh đây. Con gái mà mê bóng đá, nhất là bóng đá VN, pro phết !!!" Nhưng đến khi chị ý hỏi "Bố ơi giải thích luật cho con với" rồi thì "Một đội được thay bao nhiu người nhỉ" thì quả thật bộ mặt của chị đã lộ rõ là ... gà. Ông bố, với những nhận xét bình luận không kém phần "pro" cũng buông 1 câu khá xanh rờn "Mỗi đội thay 3 người con ạ" trong khi giải này là giải giao hữu, được thay tận 5 người. Rồi mấy đứa nhóc thì tất nhiên là chẳng bít gì rồi, nhưng lại to mồm nhất khu đấy. Quả thật, dân Viêt thật là những người vui tính !!! :))

Trên khán đài thật cuồng nhiệt. Liên tục những làn sóng thần từ khán đài B dội sang khiến khán đài A cũng phải rung chuyển. Không khí háo hức đến độ anh Thanh, một con người đã gần 7x tuổi cũng phải đứng lên, giơ tay tạo sóng. Đúng là : người người yêu bóng đá, nhà nhà yêu bóng đá !!!

Chỉ tội cho các chú công an, đứng dưới sân mà không được xem bóng đá, phải ngước lên khán đài trông các CĐV. Trong khi các chú công an bảo vệ ở trên khán đài thì lại vô tư hò reo cổ vũ.

Rồi thì pháo sáng, những bài hát, tiếng thổi kèn, tiếng vỗ tay, đặc biệt là những tiếng hò reo mỗi khi Việt Nam có bóng, tất cả đều đậm chất Việt Nam, cuồng nhiệt và sôi động.

<còn tiếp>

Chỉnh sửa lần cuối:
Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên