..:A1 05 - 08's E Diary:..

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
<tiếp theo>
Câu chuyện thứ hai :

Khi trọng tài nổi còi kết thúc hiệp 1 cũng là lúc báo hiệu giờ đi "giải quyết nỗi buồn". 4 bạn trẻ của chúng ta hùng hổ xông vào WC nhưng hỡi ơi, WC toàn những người là người. Cứ như người ta đang tổ chức 1 party trong đó vậy.

Chen mãi mới vào được, 4 bạn bàng hoàng hơn khi cảnh tượng bên trong còn hãi hùng không kém. Đó là hàng chúc người, xếp thành hàng, quay mặt vào tường để ... Và 4 người bạn phải xếp hàng mới chen vào được. Có người ra ngay lập tức anh Tùng chấu nhảy vào thế chỗ ...

Đến đây lại có chuyện khác còn thú vị hơn. Đứng cạnh anh Tùng là 1 ông cao lớn, mặc áo da cũng đang "giải quyết". Khi anh Tùng "xong" đến anh Phan thế chỗ. Phan xong, mà ông ấy vẫn chưa xong !!! Hoặc là ông này đang ngủ, hoặc là bị "vấn đề trong việc giải quyết". Dù thê nào đi chăng nữa thì đến khi 4 người bạn ra khỏi WC thì ông ý vẫn đứng đó và vẫn tư thế đó... Cho đến khi hiệp 2 diễn ra, không biết ông ấy đã "xong" chưa !!!

Nhóm CĐV của chúng ta còn chứng kiến nhiều nhiều câu chuyện nữa, mà một trong số đó liên quân đến anh chàng thuyết minh trên SVĐ.

<còn tiếp>

<tiếp theo>

Mỗi khi thay người, lại có một anh chàng giới thiệu "Đội tuyển Việt Nam có sự thay đổi người..." nhưng chúng ta không bàn đến vấn đề Tiếng Việt. Ở đây là cách phát âm tiếng Anh.

Ví dụ như "Number 10 out, number 7 in" thì anh ý đọc là "Năm-bở then ao-nờ, năm-bờ se-vần in-tờ". Vâng, rất chú trọng đến phụ âm cuối chữ.

Một ví dụ khác "Substitution for National under twenty three ..." thì ảnh đọc là "Substitution for National under two three ớ ớ twenty ớ two..."

Nó sảy ra vài lần khiến nhóm bạn hết sức khó chịu. Thế nhưng không thể làm gì vì đây là sân Quốc gia. Nhân đây cũng xin các bác lãnh đạo Đảng và nhà nước thay ngay cái anh thuyết minh bố láo ấy !!!

Ngoài ra, mỗi khi đội Việt Nam ghi bàn, một đoạn nhạc hoành tráng lại vang lên, khiến nhóm bạn, ngồi ngay dưới 4 chiếc loa to, điếc tai không thể chịu được. CÒn khi đội Uzebekistan ghi bàn thì chẳng nhạc nhẽo gì cả. Cứ đà này thì trận sau khéo chẳng cổ vũ cho Việt Nam nữa.

<còn tiếp>

Chỉnh sửa lần cuối:
<tiếp theo>

Ngồi trên sân quả là có không khí. Nhóm bạn trẻ tha hồ bình luận như những nhà cầm quân đại tài.

Anh Bi : "Mấy thằng kia đá chán quá, Tùng và Phan đứng dậy khởi động đi"
Anh Mờ : "Đội tuyển Việt Nam có sự thay đổi người, số 9 Công Vinh do ham bắn chím rời sân, số 13 TQM vào thay :>"
Anh Tùng : "Quả đấy mà tao đá chắc là vào m. nó rồi !!!"
Anh Phan rất tiếc không đưa ra một lời nhận xét quý báu nào (kẻ im lặng mới là người đáng sợ >:) )
Anh Thanh : "Các cháu cứ ăn đi, ông không ăn gì đâu"
...

Dấu "..." cho thấy còn nhiều nhiều câu nói bất hủ nữa mà bài báo này không thể đưa ra được. Ví dụ như là "Khi nào nó tạt cánh thì giữ quần nó, không cho nó nhảy lên..." ...

Tất cả cho thấy sức hấp dẫn của trái bóng tròn đếu dường nào !!!

<vẫn còn>
<mệt quá>

<tiếp theo>

Cuộc vui nào rồi cũng có lúc tàn. Hoa nở rồi sẽ héo, chim bay rồi sẽ chết. Trận đấu dù hay đến mấy cũng phải có lúc kết thúc. Và khi ông trọng tài da đen sì thổi còi kết thúc 90' chính thức thi đấu cũng là lúc hàng vạn cổ động viên đứng dậy vỗ tay và ...ra về.

Nhóm bạn của chúng ta cũng phải chia tay nhau, HLV "đại tài" MinhBi phải cùng về với chị, 4 con người "già trẻ" thì lại cùng nhau ra bên ô tô.

Người đông vô kể. Lúc vào thì sao mà vắng thế, lúc ra thì chen chúc. Cái cổng ra bé như cái cổng trường PTTH chuyên HN-Amsterdam, lượng người ra thì phải gấp 8-9 lần số lượng học sinh trường ấy. Len lỏi mãi mới ra được ngoài, nhóm bạn "già trẻ" còn bàng hoàng hơn khi chiếc xe 50 đang từ từ chuyển bánh. Trên xe chật nick người... Chiếc xe tiếp sau, sẽ khởi hành sau 15 phút, cũng chật nick người. Bác tài đã đóng cửa, không cho ai lên. Đứng đó, chứng kiến cảnh 2 ông công chức "Người lên ngựa, kẻ chia bào" hẳn ai cũng phải rưng rưng nước mắt. Người trên xe thì đòi mở cửa xin xuống, người dưới xe thì đập cửa xin lên. Tình yêu của 2 ông pêđê đúng là vô bờ bến...

...

Nhóm bạn cuối cùng cũng về được tới trường. Họ lại cùng nhau đi "nhậu" tại quán "Phở bò gia truyền Lành". Anh Phan, hôm nay thật đẹp trai sáng láng, vừa là người khao vé, lại vừa là người khao bữa nhậu.

Bữa vui vầy kết thúc khi đồng hồ đã chỉ 21h22'. Chia tay nhau, ai lại về nhà nấy. Xin hẹn tuyển ViệtNam trận sau...

Hết !!!

Phóng Viên TQM thực hiện.

ăc.ăc.
cái lít hồi trước cũng học ams hả
9b 0105 a?
cùng lớp MO a
:))
mưng thế bây h mới biết
còn ai cùng ams nữa ko?

còn em Mai linh ;;) em tịnh ;;) và 1 số em khác anh ạ :))

teo ku ơi ai mà đang khóc đọc bài mày mà vừa khóc vừa cười luôn í :)) :D :)

Mai Linh ko học 9b thì fai?
tịnh thì thấy rồi :))
con Mo trông hồi đấy già hơn bâyh
a`,em học trường nà hả Linh?

Cám ơn bạn 2 gấu đã có lời khen tặng. Sau một buổi tối sôi động, bây giờ tớ lại quay lai chốn giang hồ võ lâm rồi. Hẹn 1 ngày lào đó tớ sẽ nại quay nại, mà quay nại nà sẽ còn nợi hại hơn lữa cơ ... :D

Chúc các bạn vui vẻ, hôm nào đi cổ vũ bóng đá !!! À mà ai đang hỏi chuyện 9B 0105 ý nhở, tớ cũng 9B đây, có quan tâm gì không ;;) ;;) :D

@chít : Trưng Vương chứ đâu :)) em tưởng anh biết :-? :D mà Mai Linh học 9B mà :) nó ít chụp ảnh thoai :D

ôi chết cười mất thôi :)) sáng ra ăn sáng đọc bài đệ sặc cả cháo ra cười như đúng rồi :D :D :D :))

Chán vãi soài, chiều lại tiết Nhiệm rùi....
Hix, Mờ lờ, Tịnh, HT, Tỉ...hãy cố gắng câu hết 1 tiết nhớ....:-s :-s :-s

Nhìn ava bạn Lít lừa tình vãi hàng;));;):))

Chỉnh sửa lần cuối:
tao chọn và duyệt cho nó đấy ;;)
ảnh nào phải lừa tình nhất thì thôi =)) :)) tao-thím nó còn đc thơm lây chứ ;;) heheh

tuần mới bắt đầu :) chả biết nên buồn hay nên vui :) chán quá :(( hic

đề cương toán ko làm được 1 tí nào cả, làm thì sai be sai bét, ôi hic hic thi học kỳ :((

nhờ cái
có nick của Phan không
nếu thấy bạn Phan ol hỏi hộ tớ xem bạn quên trận sáng thứ 3 rồi à
H2 đang sẵn sàng tái đấu

Hô hô, ava lừa tình....
Nhìn...gian gian...đúng bản chất Anh1....heheh :)) :)) :)) :))
Chiều nay present...hix...mong kon Quỳnh+kon Hạnh nó ko quẩy mình nhiều....huhuh...:-s :-s :-s :-s

có cái gì đâu..con tao lúc nào chẳng xinh..:x..

lít kon lúc nào chẳng lừa tình..:D..yêu lít quá à..:x..

chiều nay làm present..được cái mấy hôm xuống phòng nghe nhìn..tao ở lại trông lớp thích thú lắm..:x..

có khi tuần sau cũng phải làm present thui..:p..

các bạn làm rầm rộ quá..

hôm nay có chung kết này..:x

tuần sau thi tập trung rồi em ạ :D
tuần sau nữa ;)

cháu tao ko lừa tình thì còn ai lừa tình đc nữa :p liz nhể :))

mi lại có văn và gdcd hic :-s
mai chắc ktra gdcd 15' :-?

thằng Trung này ghê đây đi chơi mùa quà cho nhiều bạn nhỉ có nhớ mua cho tao ko

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên