A level

có anh/chị/bạn nào quên Bosworth ko ah =.= Hay co ai có diễm phúc học Concord ko ah :(( ôi :">

@ Kiên: Vụ đi tàu kiểu gì là sao em, anh chả hiểu ý em. DỪng nhiều chặng sẽ lâu hơn 1 chút, chi phí thời gian, nhưng cũng chưa chắc đã rẻ hơn. Ý anh bảo ở đây là tùy vùng, không phải đâu cũng có tàu thẳng, thậm chí ko có cả coach thẳng cho em đi. Mà còn nhiều chuyện oái oăm lắm, đã ai ở đây biết mua vé một cục có khi đắt hơn tổng vé lẻ chưa. Ví dụ một tuyến A-B-C cùng giờ cùng xe mà mua luôn A-B-C lại đắt hơn mua A-B & B-C. Còn nhiều chuyện free riders nữa chứ, ôi lắm chuyện khôi hài.

À, tiện thể tính thêm thằng Huy trường anh nữa, cũng Trinity học TOán và được 1 rổ tiền :))

@Mai: Anh trc học Bosworth đây, thằng Huy bạn anh cũng học Bosworth nữa. Hiện Bosworth rất nhiều người học giỏi, vượt cả thế hệ trc (anh thì ko tính làm gì :p). Tình hình là thằng Huy lại khuyên em trai nó vào Brooke house năm nay, nghe nó nói thì Brooke House tính tiền học sinh đàng hoàng hơn, trang thiết bị cũng khá hơn. Anh thì thấy Bosworth cũng không tệ, đừng nói là Bosworth, ngay cả Catsle trc gọi là Broxtowe gần 100 VN cũng ko thiếu người học giỏi.

(Dạo này hay quảng cáo cho chú Huy quá:D)

Chỉnh sửa lần cuối:
@ a Minh: ôi vớ được 1 người học Bosworth sướng quá ah`
E đang hỏi các a chị trên nè xem Bosworth thiế nào? Sang năm iem đi rùi!
Nhưng mà iem nghe nói với danh tiếng của Bellerbys và CTC thì việc vào đại học cũng dễ dàng hơn

Các uni đều bẩu là consider applicants as individuals, regardless of their background cho nên danh tiếng của trường k có ích gì đâu :D

Chẳng qua " the grass is always greener on the other side of the fence" thôi ( plagiarize tẹo ạ=)) =)) ), chứ Bosworth cũng tôt mà, học ở đấy đâu có nghĩa khả năng vào uni ko cao = trường khác đâu0:) :D , trường đó có anh Huy " chơi" luôn Cam đó còn gì8-} 8-} , nhiều anh chị bên ấy khủng lắm 8-} 8-}

Chỉnh sửa lần cuối:
Nhưng mà iem nghe nói với danh tiếng của Bellerbys và CTC thì việc vào đại học cũng dễ dàng hơn
Em tự học tự đi thi đc 4 con A thì còn danh tiếng hơn. Bellerbys với cả CTC chỉ danh tiếng ở Vn thôi em ạ =)) ở Anh nhiều loại trường lắm, bọn admission tutors ở uni có khi còn chẳng biết đến tên mấy cái trường sixth form ấy chứ :)) (tại ở đây bọn người Anh chả đứa nào ngu gì mà chui đầu vào mấy cái trường đấy cả) nếu thích nổi thì vào đây mà chọn này http://www.timesonline.co.uk/parentpower/league_tables.php?t=independent_secondary_schools
Đây mới chỉ là cái ranking cho independent + six form chưa có state schools vào nhé, Concord đứng thứ 132, còn CTC, Bellerbys, Abbey, Bosworth.. toàn những trường đình đám ở VN thì tìm mãi chẳng thấy đâu cả :|

A level 90% là tự học, nếu có kq tốt thì do bản thân giỏi, ko phải do trường giỏi. Thế nên trường rẻ = optimal choice

Các môn ở A level maths, futher maths, econs.. đều giống nhau cả: học ko cần hiểu gì vẫn đc A =)), chỉ cần ko lười quá là đc. Ngoài ra IELTS is really important.

Chỉnh sửa lần cuối:
:D Anh Thành học trường nào mà có vẻ ngạo vậy:D 8-X: =))
@ everyone: Cho em hỏi tẹo ạ : Học Đại học bên Anh ấy, tiền học phí TB /1 năm là bao nhiêu ạ?( ko có học bổng) . Các trường có chênh lệch nhau lắm ko hay cũng ngang ngang như ở colleges ạ?

Chỉnh sửa lần cuối:
Học phí học đại học thì thay đổi (tùy theo ngành học) trong khoảng 7k - 20k/năm (và học phí sẽ tăng từng năm)

Chất lượng các trường đại học thì tất nhiên là khác nhau rồi. Nhưng mà vào đại học thì đến lúc học A-level rồi chọn trường cho nên mình muốn thì hoàn toàn có thể vào trường tốt. Sang đây rồi tìm hiểu thì sẽ rõ ràng hơn.

BAT

Anh học Abbey em ạ :| chả phải ngạo đâu nhưng mà ai sang đây học thì cũng nhận ra là A level trường nào cũng như nhau cả, chẳng phải thần thánh hóa nó lên làm gì :)) em học A level ở Sing, Malaysia, HK, Srilanka.. thì vẫn apply vào Cambridge đc cơ mà :))

công nhận, A level học ở đâu chả đc, trường 2k với 20k nếu mà giỏi vẫn vào đc Uni xịn :D
Bellerbys có đứa học đi học lại mấy năm Uni đấy thôi, anw, để dành 2 năm A level mà nghiên cứu chọn Uni em ạ :D

các anh chị ơi, đương nhiên là iem bít thế rùi ạ!
hồi trước iem cũng vào cái web a Thành nói rùi, chả thấy 1 cái j` gọi là CTC hat Bellerbys cả. Toàn là top private school ở đâu ý, mà dân English chính gốc mới vô đó học
Cảm ơn các anh chị nhìu nhìu

~o) ~o) Xin lỗi vì em viết hơi chung chung:D nên anh Tuấn hiểu sai ý em tẹo ạ:D ,chất lg thì đương nhiên là phải khác nhau rùi , ý em là học phí giữa các trường có chệnh lệch nhau ko ạ?8-> 8-> 8->
By the way, MERRY CHRISTMAS, everyone!;) ;) :D ~o)

Học phí thì túy theo ngành học chứ không thay đổi nhiều lắm giữa các trường. Nếu cùng 1 khóa thì chắc là giữa các trường chỉ khác biệt khoảng 1-2k/năm là cùng.

BAT

~o) Học Kinh tế thì khoảng 9k đúng ko ạ?8-> :D

Chỉnh sửa lần cuối:
cũng tầm đấy em ạ . Tùy từng trường nữa mà fí có thể giao động trên dưới 1k :D

dạo này quảg cáo của a Minh cho Bosworth ghê quá nhỉ
@ e Trag A1 : a thì cũg đã từg học Bosworth nhưg a ko recommend trg` đấy đâu e ạ
quyết địh là ở e nhưg thật sự nói thì accomodation với 1 số thứ nữa như kiểu tíh tiền và vật chất thì rất tồi tệ
nhưg đc cái chất lượg jáo viên và jảg dạy khá tốt
kỉ luật nghiêm

Cảm ơn anh Dũng nhìu, e cũng đang chưa quyết định chính thức mà
E cũng nghe nói kỉ luật ở đây nghiêm lắm, nhưng mà accomodation thì chắc là hem bằng Bellerbys rùi. Nhưng nếu mà đội ngũ giáo viên tốt thì cũng hem sao lắm. Mà anh ơi, nó thu tiền mình 1 đống thể mà facilities vẫn kém là sao :-O

Trang ơi cho mình hỏi cái, 1 năm Bosworth thu mấy ( học phí và tiền ăn ở dorm ấy, riêng ra càng tốt (^_^) 0:) )
Mà accomodation ở trg ấy kém á, thế mà trên mạng quảng cáo ghê quá...Đúng là mình bị mấy cái trang ấy lừa rồi,...,đau thật, sao mà mình bị "dính" suốt.
(Good teachers là OK rồi! ;) ;) )

Back
Bên trên