A Level

Vũ Hoàng Yến
(casau)

hic, em sang Anh tháng 9 này.mà em vẫn chưa chọn đuợc truờng.....:((
có ai biết Hammersmith and West London ko ạ.....
hchc....mà có anh chị nào biết truờng gì hay ko ạ....
em học Marketing , nên định 3 môn sẽ là Business , eco và maths...nhưng ko hiểu nên chọn thế nào vì thấy các anh chị nói offer vào uni mà cứ thấy người ta prefer cái này cái kia hơn....hchc....em chẳng hiểu gì cả....em ko biết nên học môn nào đây...nếu 4 môn thì nên chọn môn còn lại là gì ạ????hxhx

Re: A level...hxhx

Tháng 9 này mới sang thì lo làm gì vội , thể nào trường nó cũng suggest cho mà.

Vũ Hoàng Yến đã viết:
hic, em sang Anh tháng 9 này.mà em vẫn chưa chọn đuợc truờng.....
có ai biết Hammersmith and West London ko ạ.....
hchc....mà có anh chị nào biết truờng gì hay ko ạ....
em học Marketing , nên định 3 môn sẽ là Business , eco và maths...nhưng ko hiểu nên chọn thế nào vì thấy các anh chị nói offer vào uni mà cứ thấy người ta prefer cái này cái kia hơn....hchc....em chẳng hiểu gì cả....em ko biết nên học môn nào đây...nếu 4 môn thì nên chọn môn còn lại là gì ạ????hxhx

khà khà....ham và west cũng gần chỗ mình ở có gì về sau gặp gỡ giao lưu cái nhể bạn yến gì đó ơi!!!
mà mấy môn bạn chọn cũng ok rồi ,có điều là 2 môn eco ,busi tương đối giống nhau ..chỉ nên chọn 1 trong 2 thôi ... học thêm môn nữa cho chắc.. VD:accounting :tongue:

hic, hỏi có biết truờng đấy thế nào ko thì lại giao lưu cái gì............bạn học truờng gì thế.............
bi h em thấy Hammer smith này, camb regional này, city college Man là đuợc này.có ai bít 1 trong 3 trường này ko ạ...........
hxhxx...học marketing thì học 3 môn gì.,

làm gì mà phải bức xúc thế... :biggrin: mấy trường bạn nêu tên mình chả bít trường nào cả.... 8-}
còn học marketing thì nên chọn mấy môn như là maths , accounting, busi/eco, further maths , IT,vvv,, không cần phải cứng nhắc quá đâu ..chỉ cần chọn môn học mà bạn thích và cảm thấy có khả năng.

hờ hờ, đến Man đi bà chị ơi :D!!!Tháng 6 này em cũng sang Mancat, ở Man có đến khỏang 20 VNese rùi !!!

đông thế rồi cơ à.......thấy chichester bây giờ đuợc thế nhỉ.....cái hồi năm truớc định đi chichester thấy bt thế.........bi giờ xem lại thấy hay hay...:p
Mancat có gì hay ko.......nhưng mà hay nhất là học ở Camb ấy.......có vẻ rất có không khí học hành......:p Mancat đông vnese lắm.......ơ em cũng anh 2 à......tuyệt vời nhỉ....:x

Có rì hay ko thì phải tìm hiểu mới bít chứ :D !!!

hehehe :))
Đến Cam đi, ở đây vui lắm tuy rằng là không đông bằng các thành phố khác, nhưng rất dễ chịu

hic, ừ, công nhận, nếu mà đi Camb thì bạn chuẩn bị tiếp nhận 2 nhân của anh 2 0205 đi....:D...có biết cambridge regional college ko?........hehee
hic, có ai có ý kiến gì về chichester college và Highbury college ko?

tớ có quen 1 anh đang học Chichester,thấy bảo là cũng được
còn Highbury thì là State School.tớ thấy mọi người đều bảo ko nên vào SC^___^
tớ tưởng yến định đi boarding chứ nhỉ,có đi ở TEC nữa ko hả Yến
tớ định đi Padworth,cũng gần London thôi(25' =bus),weekend có thể lên L chơi được:D
bạn Lê hưng học môn gì thế
tớ định học IT,maths,eco..con1 môn nữa,psychology có đựoc ko nhỉ:-/,học cái gì lạ lạ hay hay cho biết^___^

Nga ơi, chichester cũng là sc mừ....:p
hi`h`i....đúng là tớ định đi boarding, nhưng mà........bi giờ tìm hiểu lại, thấy chán boarding rùi....đầu tiên cũng nghĩ vào boarding cho ngoan ngoãn, học hành tử tế, nhưng mà sao mọi người cứ kêu ầm lên là điên đâm đàu vào nhà tù :p........h`ih`i...tớ thì ko vấn đề gì nhưng phát hiện ra sc nhiều cái hay, facilities rất ổn, mà tớ chúa ghét vào boarding toàn học với hội chinese với cả hongkong lắm.......tớ khoái học với bọn anh hơn, mà như thế cũng phải cố gắng hơn nhiều về english, thế thì sẽ giỏi nhanh hơn thôi......:p
tớ đã hì hục chọn truờng rất khổ sở suốt 2 tuần qua, hàng trăm truờng, hxhxx, tuần truớc còn lại chichester, cambridge regional, highbury, new college nottingham.., bi giờ thấy Sussex down rất đuợc.........có lẽ quyết thôi, đây là truờng đứng đầu của vùng south east , có tỉ lệ vào đại học cao nhất county, và đuợc các cô ở Prudential ca ngợi hết lời.....:p.......hồi truớc các cô ý nói tớ có thèm để ý đâu, vì mải tìm truờng ở London, bi h , xem, quả là truờng này vô cùng take care cho học sinh, nên tớ cũng thích rồi.......:p.......
Nga thế nào, padworth à, truờng đấy đuợc đấy, có bạn Mít L2 0205 đang học đấy, hihi, nó học chăm lắm nhé, vào đấy 2 đứa tha hồ dung dăng dung dẻ, nó đang buồn kia kìa.........:D.........ừ nhé, thế có gì bọn mình gặp nhau nhé....;)
việc chọn môn tớ nghĩ cũng thoải mái thôi, ( chứ ko nên cuống lên như tớ )......hồi trước tớ hỏi tham khảo mọi nguời loạn lên, vì tớ muốn chắc chắn học đúng, và muốn đạt 3 A mà..........tớ học marketing, nên định học pure maths, futher maths, eco và psychology, nhưng chưa biết psychology có khó lắm ko, mặc dù tớ rất thích.....:x.........hi`h`i.......chọn môn cũng cẩn thận nhé..........IT có tống khánh linh học, tớ thấy bạn ý nhiều kinh nghiệm và học giỏi nữa, ấy hỏi thử xem...................
à Nga có phải thi ielts ko.........

thế tức là Yến sẽ chọn Súsex down à^___^
nhưng mà tớ lên SVUK hỏi thì thấy mọi người bảo là private tốt hơn,nhưng mà trường tốt cũng chỉ là 1 phần thôi,phụ thuộc vào mình là chính mà:D
mẹ tớ gọi điện hỏi mẹ bạn QA,mẹ bạn ý sang đấy thăm con 2 lần rồi,thấy bảo là tốt và yên tâm lắm.Tớ cũng gửi mail hỏi một chị đang học ở đấy thấy cũng bảo tôt^___^.nhưng mà học boarding thì cũng gò bó thật,tớ thấy cứ như nusery ý:p,ăn có người nấu,quần áo có người giặt,thậm chí thấy chị ý bảo sáng còn có người gọi dậy nữa:p.nhưng mà được cái là yên tâm học hành,ko phải lo gì cả.Chị ý nói là ở London ồn ã xô bồ lắm,chẳng học được rì đâu^___^
thi Ielts thì cái chị ở TEC bảo tớ ko phải thi,nhưng mà tớ cứ thi xem k/n thế nào
tháng 7 tớ sẽ thi.tớ đinh học ở BC:)
psychology thì TA phải khá,vì nhiều từ lắm^__^.nhưngmà tớ thấy hay,có cả học về những cái kiểu như phân tích giấc mơ...cứ học AS thử cho biết:D
thế Yến có thich chichester ko,tớ cho ID của anh học ở đấy(à mà phải hỏi anh ý trước đã ko lại chửi cho:p)
thấy bình dương bạn tớ bảo là Mít đang ở Pháp chơi:D
anyway,good luck;)

ừ, nói chung là....có vài chuyện trong boarding mà cũng khó chịu lém......hình như Mít về rùi đó....nghe Vân anh con tớ kể là nó tậu đuợc quả quần bò.....;;)....;Dừ Nga ạ, tớ chọn sussex downs..., càng tìm hiểu tớ càng thấy thích, vì truờng này rất quan tâm đến học sinh, mà tỉ lệ đỗ mà học giỏi nữa chứ.....tuyệt vời.......tớ thấy cực kỳ an tâm khi chọn truờng này, mặc dù bao nhiêu lâu hì hục chọn truờng mà cứ băn khoăn mãi............( trái tim mách bảo :D :D )

Nga đã chắc chắn chưa, bạn làm thủ tục chưa thế.........tớ đang học ielts rùi mà......nhưng mà..khốn khổ thay, bị tống vào lớp ielts 1......:((.........tớ cũng chờ thư của truờng để xem có phải thi ko, nhưng application form chỉ bảo viết essay vì sao mình thích S.c thôi...........để hì hục ngồi làm vậy......:p......
p/s: có gì thì phải liên lạc thuờng xuyên nhé......:p....biết đâu thành bạn chí cốt :D:x

:eek:,sao Mít lại về được bây h nhỉ,tớ tưởng phải tháng 6 chứ,thấy Khánh Linh đang cong đuôi lên chuẩn bị thi AS mà
SD là ở đâu ý nhỉ Yến nhỉ,trường đó có bao nhiêu h/s vn hả Yến.Nếu gần chỗ tớ lúc nào holiday bọn mình gặp nhau đi chơi:p ^___^
tớ chưa làm thủ tục gì cả,để thi hK cho xong đã
tháng mấy yến thi ielts thế
lớp I 1 tức là sao hả Yến
à yến được bao nhiêu%scholarship?

Chỉnh sửa lần cuối:

hehee, bạn này, về tức là từ Pháp về uk ý chứ......:p...ngôc tồ ghê..........chứ giờ này chắc nó đang cong đuôi lên học ý chứ.......thi đến nơi rùi.......tội chúng nó ghê....dù sao bọn mình thi hk vẫn nhẹ nhàng hơn........:p
nào , giới thiệu tí.........Sussex Downs college ở Eastbourn, một thành phố biển phía Nam Uk, đẹp mê ly.....:p....có 2 campus, 1 ở Lewes, 1 ở Eastbourn.......truờng này đứng đầu vùng South East Uk, tỉ lệ đỗ Alevel năm vừa rồi là 99%, trong đó A-C 70% ( ;;) cao hơn khối truờng boarding nhé......:p.........năm trong 12% các truờng college tốt nhất UK........hehe......đặc biệt là take care học sinh đặc biệt luôn..........:p...........facilities thì tớ ko có gì phải chê cả, tớ thấy thể này thì tớ còn thích hơn là boarding.........rộng rãi này........cực kỳ đầy đủ, IT centre, learning centre này, máy tính thì thoải mái này, mới xây thêm 1 building performance cực kỳ hiện đại theo kiến trúc thê kỷ 21 này.....:p..........rùi childcare service này, Beauty salon với giá cực kỳ rẻ này, restaurant này, library.....đầy đủ cả......thành phố thì đẹp này, yên bình này, mỗi student có tutor riêng , dịch vụ này ở S.C đặc biệt đuợc Hội đồng anh khen......:p.........v...vv... nói chung rất ổn cả về chất luợng, cơ sở vật chất, tìm đuợc truờng này tớ thấy xứng đáng ròi bỏ London vui vẻ......mà lại chú tâm học hành nữa chứ.............
hi`hi`...giới thiệu kinh quá...........:">
thế Padworth ở Reading phải ko nhỉ, hihi, ở Reading có 1 truờng college cũng hay lém, vùng đó nghe nói hay lắm Nga ạ, chị hà anh cũng ở đó......so cool!!!!!!............tớ phía Nam còn bạn sang phía Tây rùi.........có gì gặp nhau nhé.......
hi`hi`......state tiền học rẻ thế rồi còn scholarship gì nữa Nga?.........tuy nhiên tớ xin busary, nó cho 15%.....hi`hi`.........à , fees là 4500p/academic year..........so cool.........and so cute.......:p

tớ biết thành phố đấy rôi
nghe Yến kể thích quá:D.muốn bỏ Padworth sang SD:p.Anh2 năm nay có những ai đi UK thế
Yến học Ielts ở BC thấy thế nào?có nên học ở BC ko nhỉ,học được bao lâu rồi,khi nào thì học xong thế..tớ đang định đi học cô Đức gì ý...hay Yến học cùng tớ ko:D
thế ở SD có bao nhiêu VN hả Yến
mẹ tớ gọi điện hỏi mẹ QA về Padworth thấy mẹ nó khen hết lời:D
à Yến có mail của QA ko cho tớ được ko,tớ muốn hỏi vài cái^___^
có gì PM cho tớ nhé;)
bây h nghĩ đến lúc đi thấy excited quá:p,chẳng biết sang rồi sẽ thế nào nhỉ:D

hi`hi``...............ừ mà...........khiếp, có 2 bạn tớ đang rủ tha thiết tớ sang chichester sang cùng học 3 đứa cho vui....:p...hxhxx....chichester về union mạnh lắm,. nhưng....:p...tớ vẫn thích SC của tớ hơn..........:p............
SC có 2 học sinh VN, ít ko...........hi`h`i........chichester thì đông như quân nguyên ( đùa tí , 20ese) ( kinh dị nhất là broxtowe )......
Nga ơi, giấy tờ của ấy thế nào , xong chưa?
lớp tớ đang học thì cả 3 đứa con gái ngồi cùng bàn đều đi 3 truờng ở phía Nam, :p.....có 1 bà đi chichester ............
ừ đúng rồi, hehee, hỏi mẹ QA với nó chắc chắn khen hết lời,
đợt Mít nó đi, có 2 nguời Vn nữa thì phải, nhưng hình như ko hợp........:p.........2 đứa ở cùng truờng thì đỡ buồn nhé....:p
còn id mít là alex_groovee, hihi, tớ cho thế này chưa xin phép nó đâu nhé, ko biết có phải hòm mail ko, tớ cứ cho ấy truớc, để tớ hỏi lại con tớ xem....:p....mà nó học chăm nên lên mạng ko nhiều đâu........cứ hỏi nó xem , nhé...!

bà lớp ielts của tớ hôm qua vừa nhận đuợc visa xong, hic, ko biết bao giờ mình mới đuợc như thế, tớ lo quá....Nga xong chưa?
hxhx
à còn lớp ielts, nên học, mặc dù có thể có truờng ko yêu cầu, nhưng thứ nhất là dễ dàng hơn cho visa này
thứ 2 là học luyện thi thì chỉ học skill để làm bài cho điểm cao thôi, chứ ko nâng trình độ ( trừ khi bạn thật sự chăm chỉ và vào thư viện hàng ngày để up level lên cao nhanh hơn bt )
tớ học thì tớ khuyên ấy thật lòng là nên học, học cách để trình bày, để devide dạng câu hỏi, học để brainstorming sao cho chính xác, wake up ur knowledge....nói chung là suy cho cùng cũng khá tốt cho con đuờng học bên Uk, cái cách tư duy ấy............tớ nghĩ là rất tốt, bạn nên học , thật đấy................với cả, nếu bây giờ chưa cần thì đến khi đại học cũng cần tầm 6.5, 7.0, ko khó, nhất là 2 năm alevel rùi thì 7.0 ngon lanh, nhưng cứ học để biết thêm, và nhớ về Vn mà thi cho dễ hơn.;)

à quên....:p...id của tớ là ky_a2_s7, có gì add tớ , để tớ còn gửi offline cho ấy, ;)
tớ sẽ hỏi xem có phải hòm mail nó ko nhé, cái cũ ko biết có dùng nữa ko.....
này, nếu có đi phải gặp nhau nhé....:x

Mít nó add tớ vào rồi^___^
ấy đi ở prudential à?Visa chắc chẳng lo đâu:)yến đã mua sắm gì chưa?Hôm qua mẹ tớ vừa gặp mẹ Mít,mẹ nó đưa cho list mấy thứ cần mua
mà có cần mua laptop ko nhỉ?chắc là ko vì máy ở trường xịn lắm
Eastborne đẹp lăm,gần bờ biển mà
từ E đến Reading là bao lâu nhỉ?
từ Reading đến Oxford có gần ko nhỉ?tớ có thằng bạn ở O^__^.Ái bạn ấy đang ở Concord à,trường đấy đỉnh lắm đấy
à muốn xem ranking các trường thì vào đâu hay Yến
khi nào SD khai giang thế,trường tớ 13/9,con lâu mới đi:D
hè có cần phải học trước ko nhỉ,tớ photo quyển eco dày 700 trang của thằng bạn,định hè đọc:D
à thế khi nào thì Yến thi Ielts?Y có định học cô Đức ko,học cung tớ^___^

Back
Bên trên