A great opportunity to connect to Duke students

Dạ em cũng trả lời ông ý :)) nhưng mới 3 câu đầu :)) có điều ông này hỏi nhiều ng thế lúc nhận thư rồi méo mặt 8-}

mass mail là gì thế ạ ? em low tech quá:|
mà cái này ko có câu hỏi thì trả lời kiểu gì ạ ?8-}
hay có cái nào dính dáng đến kĩ thuật mà em ko biết nhỉ:">
pang.bmp

mass mail (bulk) là thư gửi 1 thư cho nhiều người. Ông này hỏi toàn câu chán á, có chị gì toàn hỏi tớ về reeducation camps mới đau lòng chứ

he he ông này tao nhớ là toàn hỏi về kinh tế mày ạ, so sánh giữa 2 miền Nam Bắc :D (đấy là tao mới kịp trả lời mấy câu đầu :D)

Nhận đc mail rồi .Đó là của Joanna bromley .Đại loại là "write a paper about the Spratly/Paracels conflict and popular Vietnamese opinion of China" :-< và sau đó là 1 loạt 17 câu hỏi :) .

em cũng giống chị Phương , Spratly and Paracels conflict and Vietnamese opinion of China 8-}, chưa hiểu trả lời sao :))

mass mail (bulk) là thư gửi 1 thư cho nhiều người. Ông này hỏi toàn câu chán á, có chị gì toàn hỏi tớ về reeducation camps mới đau lòng chứ

Vậy sao cái thư ông Hassan kia gửi em mở ra lại rỗng tuếch thế ạ ?8-}
Có ai cùng nhận được thư của ổng mà có bảng câu hỏi không send cho em với:D
Email của em là [email protected]
Em cám ơn rất nhiều:D

hay nhà mình làm hẳn 1 cái list, khi trả lời câu hỏi của người ta thì forward luôn cho cả hội, xem cho vui :D

hay đấy ạ:D
nhưng trước hết có ai đó send cho em cái list câu hỏi của Mr.Hassan với đã, plz:((
lần trước em nhận câu hỏi từ 1 anh hỏi về vụ war dead ở VN, câu 1 em viết tiếng Việt cho nhanh, các câu sau em viết tiếng Anh nhưng thỉnh thoảng lại chèn vài câu Việt vào, rồi lại gợi ý cho ổng ý search "Hồn tử sĩ" các thứ;))

Cái list câu hỏi của Mr Hassan đây này :D

Hi, I am taking a class on Vietnam and I am writing a final essay about
North and South Vietnam. I was just wondering if anyone could help
answer a few questions about the topic:
1) Are jobs easier to find in the North or South?
2) Is agriculture more prevalent in the North or South?
3) Is industry more prevalent in the North or South?
4) Are there any large religious/cultural differences that have
developed over the years since the war between the two regions?
5) Does the government seem to favor one region over the other or accept
more people into government from one region over the other?
6) Is law enforcement stronger in the North or the South?
7) Is the overall development of either region better than the other?
8) Does either group of people treat the other group in a condescending
manner?
9) Are there disparities in education between the two regions?
10) Where do businesses flourish more, the North or South?

If anyone could help me out I would greatly appreciate it. Thanks!

Có ai giống tớ nhận trả lời về wedding vs burial ko? Người ta còn hỏi về personal experience nữa chứ 8-| :-"
He, giờ mới để ý mail em Dương làm gì đến 80 inbox thế, check mệt nghỉ luôn đấy

Mấy câu hỏi nào liên quan đến politics thì mọi người trả lời cần thận :D ko làm người ta hiểu lầm

lắm vấn đề sensitive nhỉ. Mình nghiên cứu nhiều mà còn thấy khó trả lời nữa là các em còn đi học :)

em nhận đc 2 cái VN project này 8-}
1 cái về kinh tế VN ( chẳng lẽ lôi sgk địa ra :-?? ) còn cái kia là của ông Hassan ý:D

Sao có những đứa mà chằng thèm chuyện trò gì mà lại vứt luôn câu hỏi cho bọn em à. Lại còn mass mail nữa chứ. Mấy đứa ấy bọn em không cần trả lời đâu. Cái này gọi là trao đổi giữa 2 bên thì phải có interaction chứ.

Bọn em cố tận dụng cơ hội này mà cũng hỏi bọn nó nhiều vào. Vừa biết thêm về văn hóa Mỹ. Vừa giúp tăng cái interaction giữa 2 đứa thì sẽ dễ thân hơn.

Mấy câu hỏi về chính trị nhạy cảm quá thì các em không nhất thiết phải trả lời đâu. Bon nó sẽ hiểu và tôn trọng cái đây thôi.

HAPPY BIRTHDAY MÀY!!!

Tao hình như ko có số của mày :-s ko thì đã gọi điện chúc mừng rồi.

Anyways, Happy Bday babe! Party like a rock star!

Happy birthday anh Đức :D

bi h em contact với 2 người rồi :-s (chị Nguyệt có cần share ko ạ 8-} bi h là 2 anh rồi 8-})

@ em Dương: :-j:-j trả lời cẩn thận em nhé :p

Chúc mừng SN bạn Đức :D
Mọi người trên này đã trả lời lại chưa , chứ tớ vấn đang nghĩ , nó sensitive quá :).chưa biết trả lời sao cho khéo :)

Sao có những đứa mà chằng thèm chuyện trò gì mà lại vứt luôn câu hỏi cho bọn em à. Lại còn mass mail nữa chứ. Mấy đứa ấy bọn em không cần trả lời đâu. Cái này gọi là trao đổi giữa 2 bên thì phải có interaction chứ.

Bọn em cố tận dụng cơ hội này mà cũng hỏi bọn nó nhiều vào. Vừa biết thêm về văn hóa Mỹ. Vừa giúp tăng cái interaction giữa 2 đứa thì sẽ dễ thân hơn.

Mấy câu hỏi về chính trị nhạy cảm quá thì các em không nhất thiết phải trả lời đâu. Bon nó sẽ hiểu và tôn trọng cái đây thôi.
cmsn anh Đức<:p
cái anh hỏi em về economy VN thì ảnh gửi thư làm quen trước rùi, trò chuyện cũng khá vui vẻ:D
chỉ có ông mass mail là độp phát cho bức mail thôi ạ:D
Happy birthday anh Đức :D

bi h em contact với 2 người rồi :-s (chị Nguyệt có cần share ko ạ 8-} bi h là 2 anh rồi 8-})

@ em Dương: :-j:-j trả lời cẩn thận em nhé :p

hỏi về kinh tế thì cũng có gì nhạy cảm lắm đâu chị:D

Back
Bên trên