[20070522] AVIM - Bộ gõ tiếng Việt tự động dành cho Web

Re: [20051203] H.I.M - Bộ gõ tiếng Việt tự động dành cho Web

Muốn đăng ký 1 project lên SF thì phải đăng ký 1 account trên SF trước. Sau đó đăng ký project, nếu là 1 project ở 1 category cũ (ví dụ như là forum, office suite, browser,...) thì nhiều khả năng sẽ phải bảo vệ project của mình - nói chung là phải có điểm đặc biệt. Projects mà đã có sản phẩm hoàn thiện rồi thì dễ được chấp nhận hơn. Sau khi project đã được chấp nhận thì có host với đầy đủ mySQL, PHP, CGI,... kèm theo SSH, SFTP, CVS, compiling farm,...

Uhm cám ơn chú. Anh định đăng ký 1 cái project về medecine cơ :D Nếu chú biết thì nó chính là ROC curve áp dụng trong radiology, có chấm mút chút về statistic nữa. Kiểu này thì chắc trên sf chưa có đề tài nào rồi :( thế tức là khó được chấp nhận à??? Còn để bảo đảm chất lượng thì sẽ có 1 publication + 1 conference vào tháng 6 ở Strasbourg.

Mà nếu giả sử nó có cấp host đi nữa thì đến khi nào nó xóa host?

Project y học thì ko cần nhìn qua chắc chắn là sẽ bị loại ngay từ vòng đầu, chẳng cần bác phải bảo vệ đâu. :)) Nếu như nó là phần mềm, CS paper hoặc doc,... mã nguồn mở (hoặc là GDL, CCL,... nếu là docs) thì còn có thể được chấp nhận.

1 khi đã được cung cấp host thì host chỉ bị thu lại khi host phạm quy (tức là sử dụng sai mục đích, warez, hack,... - nói chung là toàn common sense cả). Hoặc là host ko có hoạt động gì & ko release 1 phiên bản nào của phần mềm trong 1 thời gian dài đồng thời có 1 project khác muốn lấy Unix name trùng với Unix name mà project đó đang giữ, trong trường hợp đó sẽ có mail thông báo gửi tới project leader, trong vòng 2 tuần mà ko có trả lời thì host sẽ được chuyển quyền sử dụng cho project leader của project mới kia.

Như thế tức là AVIM coi như an toàn vì đã release file & source code.

Đặng Trần Hiếu đã viết:
Project y học thì ko cần nhìn qua chắc chắn là sẽ bị loại ngay từ vòng đầu, chẳng cần bác phải bảo vệ đâu. :)) Nếu như nó là phần mềm, CS paper hoặc doc,... mã nguồn mở (hoặc là GDL, CCL,... nếu là docs) thì còn có thể được chấp nhận.

1 khi đã được cung cấp host thì host chỉ bị thu lại khi host phạm quy (tức là sử dụng sai mục đích, warez, hack,... - nói chung là toàn common sense cả). Hoặc là host ko có hoạt động gì & ko release 1 phiên bản nào của phần mềm trong 1 thời gian dài đồng thời có 1 project khác muốn lấy Unix name trùng với Unix name mà project đó đang giữ, trong trường hợp đó sẽ có mail thông báo gửi tới project leader, trong vòng 2 tuần mà ko có trả lời thì host sẽ được chuyển quyền sử dụng cho project leader của project mới kia.

Như thế tức là AVIM coi như an toàn vì đã release file & source code.

Project về Y nhưng mà cũng có soft chứ :D Thời buổi này làm gì có cái gì không dính dáng đến programming đâu :D
Nhưng soft đấy người không có kiến thức chuyên ngành thì chắc chắn chả hiểu gì, chả biết nó để làm chi cũng như không biết cách sử dụng :D

Anh cũng chỉ định đăng ký khi có phiên bản rồi 1.0 rồi thôi :D còn chưa có gì mà đăng ký xem ra hơi vô duyên :p

Nếu có phần mềm thì có thể đăng ký với điều kiện là phải mã nguồn mở & miễn phí.

Ơ em hỏi hơi lạc đề tí, nhưng muh em đang phải làm project cho lớp, anh Hiếu giúp em build một cái website được ko :-/ Em chưa làm bao giờ :-/

Tùy vào yêu cầu. Thế cái project đấy cụ thể là thế nào??

Hờ hờ anh Hiếu đâu rồi, vào chửi bọn nó đi kìa :smoking:, lại thêm một bọn vô liêm sỉ nhận làm bố của con anh kìa :smoking:

Chỉnh sửa lần cuối:

Bọn này thì ko thể chấp nhận được, status bar nó cũng đổi mà file nguồn nó cũng ko để yên. Vừa vào post bài xong, yêu cầu nó đổi trước đã, nó mà cố tình ko đổi thì mới phải chửi. Cám ơn đồng chí Nam.
lại thêm một bọn vô liên sỉ nhận làm bố của con anh kìa
Nó mà nhận làm bố của con anh thì nó nhận nó làm gì với vợ anh?? b-) Tình hình là dạo này Bảo Thư thâm phết.

Vừa loanh quanh 1 chút. Còn có cả thằng http://www.diendan.nguoiquangnam.de/tao.js cũng giống hệt thằng giaythuytinh.info, chỉ có điều nó bỏ hoàn toàn cái đoạn ghi bản quyền ở đầu file .js chứ ko thay đổi như giaythuytinh.info. Cả 2 thằng đều ghi ở status bar là (c) MMTT. MMTT là thằng nào nhỉ?? Cái phiên bản đó khá cũ, là 1 trong những bản đầu tiên, hồi đó chưa có nhiều người biết về AVIM ---> có thể nó là người trong HAO. E-mail nó là [email protected].

Vừa mới tìm được thêm mấy site khác cũng tình trạng tương tự: http://www.goclopxua.com & http://www.lop28k61.org.

28-2-2006: Tất cả các trường hợp trên đã được giải quyết. Ai biết site nào vi phạm license thì tiếp tục thông báo.

Chỉnh sửa lần cuối:

Trước hết cho em Xin lỗi vì đã nhảy vào chỗ mấy bác đang "thảo luận :D" nhưng em cẹt quá. Chuyện là em muốn add HIM vô trong ACP của forum IPB V2.1.5 , nhưng tìm mãi vẫn không được , vì lúc trước ở bản 2.1.3 thì tìm trong foder Skin_ACP có một file ac_global .php gì gì đó , nhưng giờ lên 2.1.5 nó đổi lại file đó nên em đành lên nhờ bác Hiếu giúp đỡ đây, thank bác trước nghen ! :D

----------

à ween nữa rồi nếu bác cần cái bản đó để nghiên cứa thì nó đây mong bác coi giúp em . kiss bác phát nì :D http://d.turboupload.com/d/402585/IP...R8zdl.rar.html

Cái link download IPB 2.1.5 ko hoạt động.

Sửa file <ipb>/skin_acp/IPB2_Standard/acp_skin_html/cp_skin_global.php. Tìm
Mã:
</div><!-- / OUTERDIV -->
include avim.js vào ngay dưới.

Chỉnh sửa lần cuối:

chậc được rồi, thank nghen! A` bác có thể cho hỏi làm cách nào bác biết có thể include AVIM vào file đó vậy ? (mình thắc mắc chỉ để học hỏi thôi :D )

Suy luận và cảm tính thôi. Dần dần chỉ cần nhìn qua tên file là cũng đã biết cần phải sửa file nào & vị trí nào rồi.

Suy luận và cảm tính thôi. Dần dần chỉ cần nhìn qua tên file là cũng đã biết cần phải sửa file nào & vị trí nào rồi.

:D bác cứ đùa , nó có cả đống file lun mà ! nè bác có thể cho em cái nick YM để khi nào cần em lại đi nhờ vả bác cho nhanh được không ạ ?

Tin hay ko tùy thôi, nói chung là chẳng ai hơi đâu mà đọc toàn bộ cả trăm nghìn dòng source code của nó chỉ để biết là insert 1 dòng code vào đâu đâu.

bây giờ người ta thiết kế phần mềm cũng có quy tắc cả nhìn vào cũng biết đại khái cấu trúc của nó, chẳng hạn cái bộ gõ thì nên tìm vào các thư mục đại loại như template, style,skin ... sẽ có mấy đoạn html mẫu <--- chèn vào đó là đc

Back
Bên trên