20 năm sau - nụ cười cho ngày gặp lại

Nguyễn Anh Vũ
(Nguyen Anh Vu_HAO)

Hơi cục bộ địa phương chủ nghĩa một chút, nhưng mình chỉ có ảnh của lớp Văn 1 là nhiều. Xin phép các bạn được lưu trên HAO.

ảnh số 2 từ trên xuống: thằng Vũ làm gì thế? Nom giống như cưỡng bức con TMinh? Mặt TMinh trông có vẻ cam chịu. Mặt Vũ trông như quách Lân (truyện "Hoa hậu xứ Mường")

ảnh số 2 từ trên xuống: thằng Vũ làm gì thế? Nom giống như cưỡng bức con TMinh? Mặt TMinh trông có vẻ cam chịu. Mặt Vũ trông như quách Lân (truyện "Hoa hậu xứ Mường")

Cái Minh như gái mới lớn, vẫn bẽn lẽn và hay xấu hổ như ngày nào, nghe nhắc đến bạn Lý 1 cứ rú lên. Ặc, 20 năm rồi vẫn dở hơi thế, Vinh ạ.

Tiếp chùm ảnh các bạn lớp Văn 1 của chúng tao.

Lê Vinh đang diễn thuyết, như thường lệ, chị em bao giờ cũng ngưỡng mộ.

2 bạn Yến - lớp trưởng và Thanh Yên

Dương Anh và các bạn, đặc điểm của Dương Anh, chụp ảnh cùng bạn nào người cũng cứng đờ. Thế mới biết, bạn mình không nói phét về năng lực bản thân.

Dương Anh với Hằng Nga - 2 cây thơ cùng tiến 12V1

Thủy Minh sau 1 hồi bị cưỡng ép, đã thuần phục, hị hị

Vũ ơi, ảnh đẹp đấy. 'Nụ cười ngày gặp lại' - hay quá. Thế có ảnh 'Nước mắt ngày chia tay' không?

Nước mắt chia tay đã là quá khứ 20 năm trước rồi. Hồi ấy chị em khóc như ve sầu mùa hạ, nhưng mà ai lại chụp ảnh nước mắt. Hà Nội - Amsterdam không tin những giọt nước mắt.
Gắn bó và nhớ nhau 20 năm, hẳn sẽ không còn sự chia tay đâu, Mai!!!

Tiếp chùm ảnh 12V1
Dương Anh đang cầu nguyện, không hiểu cầu gì, có lẽ cậu đói, cậu bảo " Hiệp nói ít thôi, dọn đồ ăn ra nhanh lên, trời ạ, 12h30 mà vẫn chưa được ăn. Mà cũng không hiểu trưa nay menu có món gì, có ăn được không. Chi phí hạn hẹp, chẳng hiểu nhà hàng phục vụ thế nào. Lạy Giời"

Đói thì đói, nhưng vẫn cười được, dù cười có hơi méo 1 tý

Đội ngũ 12V1, 16/24, một con số không hề nhỏ trong cuộc hội ngộ 20 năm

Và cô Duyên, cô giáo chủ nhiệm của chúng tớ

Chụp ảnh toàn lớp với các thày cô cũ

Vũ ơi, còn ảnh nữa up tiếp lên. DA chắc cũng mang máy ảnh đi nhỉ, sao chưa thấy sản phẩm đâu là thế nào.

Lâu lắm mới nhìn thấy tương đối đầy đủ hội lớp mình. Tớ vẫn nhận ra được hết nhé, tức là các bạn vẫn không khác hồi trước nhiều (aka "vẫn còn trẻ chán"). Cô Duyên 20 năm rồi mà trông vẫn thế nhỉ. Cô Châu vợ thầy Túc thì không còn gầy gò như hồi bọn mình còn đi học cô. Tự nhiên lại nhớ có lần Vũ với tớ tới nhà thầy Túc học đội tuyển, cô Châu rán bánh phồng tôm cho 2 đứa thì bị em Quế (lúc đó còn bé lắm nhưng đã rất xinh rồi) nghịch gì đó làm bỏng tay... Mới đó mà đã 20 năm rồi. Tự hứa là lần sau có dịp về nhà sẽ cố gắng gặp các bạn nhiều hơn.

Quên không hỏi, thế TM có gặp lại cái bạn lớp L1 mang tên con đường gì đó không? Tình hình như thế nào sau 20 hả chúng mày. Tò mò quá. Mà TM dạo này hơi bị xinh và trẻ đấy nhé. Cái bạn kia gặp lại có khi bạn ấy lại tiếc thầm...

À, Vũ ơi, có nhớ cái em gì mắt xếch (tớ không nhắc tên vì sợ Vũ ngượng) nhà ở phố Hòa Mã không. Em ấy bây giờ lấy chồng và định cư ở thủ đô ánh sáng, có 2 nhóc xinh cực.

Hơi nhầm một tí, ý tớ là em ấy ở phố Tuệ Tĩnh, đoạn trên mới là Hòa Mã.

Chỉnh sửa lần cuối:
ờ tao cũng thấy TMinh trẻ. Cái ảnh thuần phục sau khi bị Vũ cưỡng bức, tay phải mày để đâu đấy hả TMinh?

thằng Dương Anh bệ vệ chả kém gì thằng Hiệp nhỉ?
mày trốn đâu mà ko lên thi tọng bia với bọn nó, khéo chả dành giải?

ờ tao cũng thấy TMinh trẻ. Cái ảnh thuần phục sau khi bị Vũ cưỡng bức, tay phải mày để đâu đấy hả TMinh?

thằng Dương Anh bệ vệ chả kém gì thằng Hiệp nhỉ?
mày trốn đâu mà ko lên thi tọng bia với bọn nó, khéo chả dành giải?

Thằng Dương Anh có lên thi tọng bia, nhưng mà quỵ ngay vòng một. Cũng như mấy thằng "ứng cử viên" nữa mày ạ.

Thi uống bia tình hình như World Cup ông Vinh ạ.
Các anh hào được Vinh yêu thích và hâm mộ thi nhau quỵ.
Dương Anh quỵ (như Pháp),
Minh Anh 2 chính là các cầu thủ Ý, tuy anh đi giầy mầu thiên thanh nhưng phong độ tệ hại của anh đã làm thất vọng biết bao bạn gái hâm mộ,
Hà Đăng Sơn ngậm ngùi rời sân khấu (như Ghana),
Chu Thường những tưởng đã làm nên chiến công (chàng đã chuẩn bị kỹ lưỡng từ mấy ngày trước) nhưng ôi thôi Đi-ê-gô hỡi anh chỉ mang lại cho chúng tôi có mỗi niềm vui bóng đá mà thôi.
Ngọc Lý 2, anh chính là các cầu thủ Tam Sư, đã quá mệt mỏi sau một mùa bóng khốc liệt kéo dài, cũng phải dừng bước dù có biết bao nhiêu kỳ vọng.
Các ứng cử viên khác như Hồng Văn Lý 2 (tay này khét tiếng, chính là Brazil, người được các bạn Lý 2 viện đến như "quân chủ lực ngôi sao" của mọi cuộc nhậu),
hay Quang Sinh 2 (bất ngờ của giải, anh uống hay như Uruguay),
Thái Sinh 1, anh hoàn toàn xứng đáng với huy chương đồng (nếu có) như những cầu thủ Đức, cũng vì chiến đấu quá nhiệt tình qua cả giải, Thái đã có dấu hiệu kiệt sức và yếu chân trụ khi rời khỏi khách sạn Asean sau đó, anh âu yếm một tay ôm khư khư một thùng bia, một tay chém gió, hai ba chân xoắn quẩy thừng và phát ngôn hoàn toàn không chấm phẩy,
hoặc cả Hiệp Anh 1 nữa (anh làm trọng tài nhưng đoạn cuối các bạn anh bắt anh vào thi luôn - nhưng than ôi sở trường của anh là môn uống bia nhanh không cần dùng tay cơ :(( )
tất cả anh hào đều theo nhau rời khỏi cuộc chơi.

Chung kết diễn ra giữa Tuấn Anh Lý 2 / Tây Ban Nha (nhưng áo lại mầu tím hoa sim) và Vương Mạnh Chung / Hà Lan (nhưng áo lại mầu hoàng yến),
Vinh có thể thấy Chung trong ảnh Thường và Vân Hóa 1, Chung chính là tay áo vàng đứng sát ngay sau lưng Vân, vặn vẹo lon bia vẻ ngậm ngùi.
Hai bạn thi đấu chung kết tuy là một bất ngờ cho Ban Tổ chức nhưng hoàn toàn xứng đáng dựa trên tốc độ dốc bia quỷ khốc thần sầu của cả hai bạn.
Vinh mà trực tiếp nhìn thấy cảnh này chắc chắn sẽ không tin nổi vào đôi mắt lác.
Hiệp, Thường, và cả lũ còn lại cứ gọi là ngây ra nhìn.

Trận chung kết bất phân thắng bại, cả hai cùng một lúc dốc sạch cốc bia thẳng vào cổ họng với thời gian dưới 4 giây!
Trọng tài Hiệp, Ban Tổ chức cùng toàn thể khán phòng cùng đồng thanh yêu cầu, kêu gọi hai bạn bước vào loạt đấu súng bạo tàn để tranh ngôi vô địch.
Nhưng bất ngờ thay, sau 15 giây hội ý, Vương Mạnh Chung đã tuyên bố nhường cho Tuấn Anh chức vô địch uống bia khóa 87-90!
Hành động cao đẹp này của anh đã khiến những kẻ như Heitinga, De Jong, Mathijsen cũng như Robben... muốn chết ngay đi vì xấu hổ.
Dĩ nhiên Ban Tổ chức tôn vinh cả hai bạn như hai nhà vô địch đầy hào hùng và đoàn kết của khóa ta!
Hai chai bia Jacobsen quý hiếm được dùng làm giải thưởng đã cạn ngay trong tích tắc và trong niềm hân hoan vô bờ của các bạn giai Toán 2 và Lý 2...

Cuộc thi uống bia 87-90 còn một điểm sáng tuyệt vời nữa là vòng chung kết có sự tham gia của đại diện nữ duy nhất, bạn Lan lớp Hóa 1, nhan sắc bừng bừng của Lan đã khiến toàn thể anh em 87-90 quên tiệt cả hình ảnh cô siêu mẫu cổ động viên Riquelme người Paraguay nhét điện thoại vào đúng chỗ "sương còn ngậm" cũng như hứa khỏa thân nếu như Paraguay hay Tây Ban Nha hay bất kỳ một đội nào khác vô địch.
Tất cả anh em vòng chung kết (Thái Sinh 1, Quang Sinh 2 - lớp Sinh uống bia giỏi quá, Chung Toán 2, Tuấn anh Lý 2) đã liếc nhau mưu đồ bán độ khi kìm lại tốc độ uống bia để Lan về nhất, nhưng Lan đâu thèm để ý đến tốc độ uống bia! Nàng nâng cốc bia lên môi, nở nụ cười quyến rũ chết người và ném tia nhìn chói lòa vào tất cả anh em đấu thủ và khán giả đang ngây ra như phỗng.
Chỉ chừng đó thôi, Lan đã được toàn thể khán phòng tôn vinh nhiệt liệt, như thể nàng đã đoạt giải uống bia cấp thế giới vậy.
Lan đã thể hiện phong độ của mình chẳng khác gì Pê-lê, đá một phát, hay cả giải.
Đề nghị thằng Sơn Cú hay thằng Vũ (cũng như các tay máy khác đọc được bài này) cung cấp ngay ảnh bạn Lan trên sân khấu nhé.

Hehehe... tao bổ sung thêm hai ảnh nữa nhé.

Hiện tại Ban tổ chức đang tổ chức thu thập ảnh, phim, và tài liệu kỹ càng chi tiết của buổi 24/7 hôm ấy, ngõ hầu sao ra một đĩa DVD cho mỗi lớp một bản. Toàn bộ quá trình này có thể mất đến 3 tuần vì các thành viên Ban tổ chức hiện nay đều đang rong ruổi trên đường đi công tác hay là bận bù đầu hết sất cả. Các bạn ở xa Tổ quốc sẽ được hưởng chương trình sao chép riêng nếu như anh mod Tân Xuất Ngục Học Đăng Sơn đưa ra và thực hiện giải pháp công nghệ.

Chỉnh sửa lần cuối:
Cuối cùng thì ông trời cũng có mắt, sau 20 năm cả lớp Anh2 mới tóm được bạn Hoàng Anh -- " Người Mohican cuối cùng", cậu trai thất lạc đã trở về trong vòng tay bạn bè :D

Ảnh chụp bằng ĐT nên không được sắc nét, nhưng thôi ,... có méo mó còn hơn không...!!! mong các bạn thông cảm ... :D

Chỉnh sửa lần cuối:
Hoan hô bạn Minh, đúng tinh thần đoàn kết khóa 87-90, không cục bộ, không thiên vị lớp mình, cứ thấy bàn nào nhiều bạn gái xinh là xông vào chụp ảnh luôn =))

Gia đình A2 87-90 nhà chúng tôi trân trọng cảm ơn anh Hà Mạnh Hùng Lý 2, cảm ơn anh vì đã email kiểu ảnh tập thể lớp A2 đi tham dự họp mặt ( ...thằng Hoàng Anh lại trốn :D )

Chiều nay bạn Huế A2 đã gửi toàn bộ ảnh bạn có cho các bạn trong lớp, tớ ấp thẳng lên đây cho các bạn dễ tra cứu nhé :D

Bạn Phú Vinh ơi,

Cứ tìm cái mặt nào trông 'quan chức' là ra bạn Huế đấy. :smiley:

a, thấy rồi, ảnh bé nhưng ko sao.
cảm ơn Cáo :D .
bạn này sinh cùng cùng ngày cùng tháng cùng năm với tao, check danh sách hội viên HAO 8790 ý mà.

----------

á, vừa bót bài xong đã thấy Huế!
ai đời người ta chúc mừng mình từ mấy năm trước, mà hôm qua mới giả nhời nhá. Quan chức thật :))

Dương Anh (lăm lăm cốc bia mon men ra bàn lớp Anh 2 có nhiều bạn gái xinh đẹp, chàng ý nhị tránh Minh Híp vì to quá, tránh Hoàng Anh vì thanh mảnh quá, bèn chọn ngay thầy Đàn, vỗ vai đánh bộp):

- Thằng này, mày uống đi mày!

Thầy Đàn: Ối ối... mình... mình... mình là....là là... thầy.... thầy mà!

:D :D :D

=)) =))
ối thằng Dương Anh..........

tao mường tượng, tỉ dụ thằng Thường say khướt mũ e-pờ-rít đội lệch mồm huýt sáo vang, sà vào gắp phở xào của 1 cô giáo, xong thẽ thọt "ôi sao tao thích mày thế" =))

thế thằng Vũ hôm đấy uống mấy cốc nước cam?

Back
Bên trên