15 năm thành lập trường Giảng Võ

Hic mình có quyển 10 năm mà ko có 15 năm :| Mai lại 9h rưỡi mới đến được :( Ko biết trường có làm lễ khai mạc gì ko :|

Hôm nay đến trường thấy thực sự là tổ chức quá kém! Không có không khí của một ngày hội kỉ niệm 15 năm thành lập trường. Lẽ ra phải có một chương trình giao lưu giữa các thầy cô giáo & giữa các học sinh cũ nó mới tăng thêm ý nghĩa khi mà sau bao nhiêu năm mọi người mới trở lại gặp mặt nhau. Đằng này vừa mới 9h đã thấy hết chương trình, ngoài hát hò ra cũng chẳng thấy giao lưu gì, thật sự quá thất vọng!
May mà còn tìm được người quen để gọi là có tí chút niềm vui an ủi :D Hôm nay gặp được bạn cũ & nhận ra nhiều Amser cũng là đồng môn Giảng Võ cũng vui :x

Hì, công nhận là trường tổ chức hôm nay chẳng hoành tráng gì cả. Được cái tình cảm và vui thôi ;). Quyển tập san cũng khá hay.

Bìa trước của quyển Tập san

Trang đầu tiên

:x

Chỉnh sửa lần cuối:
Hic, quên không quay lại ảnh :p:D. Thôi mọi người chịu khó nghẹo cổ vậy nhé ;). Hôm nay về trường vui thật. Lớp mình cũng có vài mống thôi (tại không báo được, chứ không thì cũng đông lắm :( ). Mấy đứa lén trốn lên lớp trước cả khi trường cho phép (y như trốn không phải ra chơi và xếp hàng trước đây :D). Hi`, chụp được ngay đúng lớp cũ, biển tên lớp cũng không hề thay đổi :p. Ngả nghiêng từ ở canteen cho đến sân sau (hic, sao ngày xưa mình thấy nó rộng mênh mông, mà sao bây giờ cái gì cũng bé tí tẹo như cục kẹo :D)

Nói chung là thích thật ;)

hôm nay em cũng nhìn thấy chị Quỳnh , thế mà hồi trước em không biết chị học trường Gv :p

9h kém 15 đến trường,được 1 em dẫn ra sân sau bảo là ghi tên lấy quà;thế mà cuối cùng chẳng thấy quà kiếc gì cả.

Nói chung là sân trường khá ồn + cưu HS phải ngồi góc khuất nên các bài diễn văn báo cáo thành tích của các thấy kéo dài đến 9h30(ko để ý giờ lắm) chẳng nghe thấy gì hết. :D

Đúng như anh Hà nói,trường tổ chức quá kém.Nói thật chứ mấy cái ngày lễ của trường ngày xưa mình dự còn thấy hay hơn nhiều,hay là đông quá nên trường khó quản lí? Sau khi đọc diễn văn xong thì có thêm được 2,3 tiết mục Văn nghệ,nhưng mà cũng chẳng có ấn tượng gì sất.Được cái em dẫn CT là hậu bối của lớp mình cũ(cũng lớp G) :D

Bỏ qua những cái không được,hôm nay đi dự mới thấy mình còn trẻ chán.Hình như các anh chị thế hệ trước đông hơn thì phải.Thầy cô giáo thì thấy thầy Việt dậy Sinh là già đi nhanh nhất,đầu đã bạc hết rồi(ko biết có ai học thầy Việt không?).Còn các thầy cô khác nói chung là vẫn thấy khỏe mạnh. Dù sao việc học sinh về dự lễ kỉ niệm 15 năm của trường đông như vậy(đáy là chưa kể nhiều người ko báo được) cũng cho thấy được tình cảm của cựu học sinh với trường,nghĩ lại ngày xưa cũng thấy nhớ phết.

Mà kiểu gì 5 năm tới trường lại chẳng tổ chức 1 lần nữa;Lễ kỉ niệm 20 năm thành lập trường mình lài đi dự tiếp:D .Hẹn gặp mọi người vào lúc đó nhé :D

Đây là do không có sự phối hợp giữa nhà trường và cựu học sinh hic anh cũng thất vọng quá . Thay đổi kế hoạch liên tùng tục đến bó tay với các thầy các cô

Hôm qua thấy khóa 96-00 của mình chắc là đi nhìu nhất B-) Chỉ cú mỗi cái là đến muộn, chả làm được gì mấy, bọn bạn thì chả đứa nào mang máy ảnh :( Khu lớp Pháp thì bây giờ lớp khác học mất rồi :| Cái sân vận động thì chả thay đổi gì mấy ngoại trừ có cái cây cạnh nhà lớp Pháp là nó to lên :biggrin:
Mà ông Dũng ông ý nhớ dai thật, thằng Việt Hưng bạn tớ ý Quỳnh ạ, ông ý gọi ra cả tên :| Cô Thúy dạy toán thì vẫn nhớ tên lớp tớ :-B :x

hầy dà khóa 99-02 bọn anh đông hơn hình như thiếu có mỗi vài lớp mà lớp nào đã đi là đi đến cả chục luôn chụp được cả đống ảnh hehe

Nghe buồn nhỉ? Bác Việt đã bạc đầu rồi cơ à. Vẫn nhớ bác cầm roi lên lớp, tát tai nhanh như gió, hay mời học sinh ăn phở ngó :D.
Đúng là nhanh thật. A1 90-94. Nghe mà cũng thấy mình già, nói gì đến các thầy cô.

ui trời....chẳng có cái gì hết..:(..ngồi trong sân nói chuyện với lũ bạn..:)..trường tổ chức kém quá....cái quyển tập san trên kia iem được 1 con bé lớp 8 đưa....đọc vài dòng cũng thấy hay hay..:rolleyes:..còn 1 quyển nữa nhưng iem chưa " trấn " được của ai...:D

ôi bây giờ mới vào đây...thấy nhiều người Giảng Võ nhỉ ... em học khóa 97-01 lớp cô Việt Hoa ... :D vẫn nhớ cả lớp hồi đấy rất ghét ông Dũng :D

Chỉnh sửa lần cuối:
Hơ thế Mr Việt Hoàng bao tuổi??? Sao lại học GV khóa 97-01??? Thế ra kém tuổi à??? Mà sao ở kia ghi 96-99???
Hồi trước ông Dũng là một, ông Mai là hai :D Bị ghét :D À mà ko thấy ai nhắc đến mr Trắc nhỉ :-? Trưởng tổ chức dở ẹc nên chả gặp được mấy người :(
Hôm nay tôi trở về thăm trường cũ..... :-" :biggrin: sao cái bài đấy nghe nó hay thế :((

he vừa thấy chú Hà hát tiếng pháp trên tivi khà khà.
Oái MR Trắc tổ chức chương trình à thế mà cứ tưởng bác Kéo (Giao)
nhớ lại cái hôm đi họp nhà trường tuyên bố giản dị mà hoành tráng hik hik .

Hồi trước lớp tớ gọi ông Dũng là Ka Vê Dê :D :p .

Buồn cười nhất là hôm về trường, cả lũ đang đứng buôn chuyện thì có một cô giáo ra hỏi chuyện, chỉ đúng tên được mấy đứa (hehe, ngày xưa chúng nó học thêm cô :p). Cả bọn tíu tít nói chuyện với cô. Lúc sau cô đi rồi, cả bọn mới quay ra hỏi nhau
"Ở, cô này ngày xưa dạy mình cái gì ý nhỉ ?", "Tên là gì ý nhỉ ?" :p

Hic, mãi sau mới nhớ được ra. Tệ thật :p

Lê Thu Quỳnh đã viết:
Hồi trước lớp tớ gọi ông Dũng là Ka Vê Dê :D :p .
Kiều Việt Dũng :)) :)) tên nghe cứ gọi là... :))
ông Mai cũng bị ghét nhưng ma vẫn ghét ông Dũng nhất :)) thầy Trắc thì mình sợ nhất là giờ thể dục :((
@ anh Hà: em học khóa 01-04 ạ :p nick này là đi mượn vì em bị mất pass :">

thông báo với các em gái là thầy KVDê của chúng ta vẫn chưa có vợ con gì đâu nhá nên các em vẫn còn cơ hội đong đưa thầy đó :D Nào còn chờ gì nữa :D :D

vui quá :D em bon chen với :D bao giờ họp mặt cựu GV , cựu ams lun đi :D:D

Lớp tui đến sớm mới đầu còn ko có ma nào
Lúc mình ngồi anh Dũng còn ra quát trật tự y như hồi cấp 2.Hồi xưa trường mình còn có lão Mai dê ,Chính ghẻ cũng hay làm trò đấy

Lão Mai đi đâu rồi nhể :)) có cái hồi lớp 9 thời mông muội :)D) bọn lớp Pháp 2 nó làm mất viên bi của con chuột --> lớp mình vào học sau có 2 đứa bị lão Mai lão ý làm cho lằng nhằng mất cả mấy tuần, gọi phụ huynh phụ hiếc đến.... [-( xì, bây giờ hết mông muội rồi mới biết con chuột còn chả đáng đến 100k mà bác ý bắt vạ như thế :(

Back
Bên trên