11 phút nữa

Nguyễn Hoàng Vũ
(Hoàng Vũ)

Điều hành viên
Một cảnh sát đi tuần tra ở con đường nhỏ dành cho các đôi tình nhân. Bỗng anh ta nhìn thấy một điều kỳ lạ nhất ở khu vực này mà anh chưa từng thấy bao giờ. Một cặp thanh niên đang ngồi trong một chiếc ô tô, gã con trai thì ngồi ghế trước, còn cô con gái thì ngôi ghế sau. Gã con trai thì đang đọc tờ tạp chí còn cô con gái thì đang ngồi đan len.

Viên cảnh sát thấy lạ bèn dừng xe, đi tới và gõ vào cửa kính của chiếc xe ô tô nọ.

Gã thanh niên bèn kéo kính xuống và hỏi:
- "Có chuyện gì vậy ngài cảnh sát?"

- "Anh đang làm cái gì ở đây vậy?"

- "Vâng thưa ngài, tôi đang đọc tạp chí"

- "Thế còn cô gái ngồi phía sau, cô ấy đang làm gì thế?"

Gã thanh niên quay lại nhìn cô gái ở phía sau rồi nói
- "À cô ấy đang đan một cái áo len chui cổ."

- "Thế anh bao nhiêu tuổi?" Viên cảnh sát lại hỏi.

- "Tôi 25 tuổi".

- "Còn cô gái ngồi phía sau, cô ấy bao nhiêu tuổi?"

Gã con trai nhìn vào chiếc đồng hồ đeo tay của mình vẻ mặt rất hồi hộp.
- "Cô ấy sẽ tròn 18 tuổi trong vòng 11 phút nữa".

Thằng ôn này luyện được phép tịnh thân hay sao mà kiềm chế giỏi vậy, anh mà là nó thì.... :))

Hê hê, em tưởng ở "bển" con gái 16 là ... được rồi mà, ko cần 18. :D

ở bển là ở đâu hử em ??????
Là nó thì đại ca làm j ;;) Nói nốt đi ;;)
Truyện phải hiểu như thế này này ;;)
Anh kia đợi cô bé đến 18 tuổi dẫn đi ăn sinh nhật :)) :)) có thế thôi :)) giờ khắc tròn 18 :)) quan trọng lắm :)) :)) :mrgreen:

Phạm Mai Trang đã viết:
ở bển là ở đâu hử em ??????
Là nó thì đại ca làm j ;;) Nói nốt đi ;;)
Truyện phải hiểu như thế này này ;;)
Anh kia đợi cô bé đến 18 tuổi dẫn đi ăn sinh nhật :)) :)) có thế thôi :)) giờ khắc tròn 18 :)) quan trọng lắm :)) :)) :mrgreen:
Ở bển là ở chỗ em đang ở ý. Hí hí, đợi mãi đến lúc 18 tuổi chỉ để dẫn đi ăn sinh nhật thôi à, lãng mạn nhỉ :)) , nhưng mà "sinh nhật" của đại ca lại hiểu theo nghĩa khác cơ.... :))

:D
sinh nhật ở vn tính theo năm thôi, k0 tính ngày tháng

Ranh con biết gì mà góp chuyện, thế thì cứ đầu năm 18 tuổi là đã "sinh nhật" được rồi à :))

Đặng Liên Hương đã viết:
:D
sinh nhật ở vn tính theo năm thôi, k0 tính ngày tháng
Cái gì cũng tính bằng ngày tháng hết. Thi bằng lái xe rồi bầu cử cũng phải đúng ngày đúng tháng.
Mà theo con bạn tớ nói, thì đi sinh nhật của chúng nó đồng nghĩa với... đi WC :D :))

Thế rồi thằng cảnh sát bảo: tôi cùng chờ 11' nữa để chúc mừng sinh nhật cô ;)

ở VN cứ coi như là già đi hơn một tuổi nhỉ, tính tuổi âm mà, mà không ở đâu lại cứ thích mình già trước tuổi như ở VN ( họa chỉ có mấy lão đang ..chờ )

Chờ gì thế em, đã vào VC là cứ phải nói toẹt ra hết đấy nhé :))

em thấy thế là đúng rồi,phải chờ chứ:D huống hồ tình hình dân số thế giới đang tăng nhanh,chúng ta cần phải "tự kiềm chê" chứ:D sau 18 là đúng rồi,cái này cũng góp phần làm giảm dân số mà:D

Giảm đâu mà giảm, không tăng trước thì nó tăng sau, cũng thế cả thôi mà :))

anh này chắc là thành viên tích cực của hội" tăng dân số " nhỉ:D thế em hỏi khí ko phải ,anh giúp nước mình tăng bao nhiêu dân số rùi:D:))

Chắc là phải nhiều lắm rồi... cả chính thức lẫn không chính thức :))

Chả biết là bao nhiêu nữa, chỉ biết bây giờ ra đường không dám đánh trẻ con, thấy đứa nào cũng hao hao giống mình :))

:)) thế hả,em hỏi thế mà có người trả lời hộ rùi kìa,anh Tâm chắc cũng là thành viên tích cực lắm đây nhỉ:D. nhưng mà các anh cho em xin 1 con số cụ thể đê,đc ko? để em còn biết xem các anh có con...đủ sức ..mà dạy em cách "tự kiềm chế":)):D

hao hao thôi hả anh,thế thì đúng rùi đấy,có khi đêm nào đấy mình đang đi chơi,lại thấy có bé nào chạy ra hỏi ông đi đằng trc là bố:))-->chếnh luôn:))

trần hồng nhung đã viết:
:)) thế hả,em hỏi thế mà có người trả lời hộ rùi kìa,anh Tâm chắc cũng là thành viên tích cực lắm đây nhỉ:D. nhưng mà các anh cho em xin 1 con số cụ thể đê,đc ko? để em còn biết xem các anh có con...đủ sức ..mà dạy em cách "tự kiềm chế":)):D
Thứ nhất là ko đủ sức thống kê (nhiều quá mà, mỗi nơi 1 ít) thì làm sao có con số cụ thể mà đưa cho em được 8-}
Thứ hai là con số đó ko ngừng tăng lên, thế thì số liệu em nhận được nó out-dated nhanh lắm :))

Nói chung là em yên tâm, lúc nào chả dạy được :)>- Có điều anh vẫn sợ là em ko kìm chế được, lại làm gián đoạn việc học thì mất nhiều lần lắm đấy :))

Back
Bên trên