11-->12 Nga

Tạ Hương Thu
(ya_bb2003)

Chào các bạn.
Mọi người có biết chút gì về lớp Nga 01-04 ko? Tớ nghĩ là ko, hoặc chỉ là một vài điều rất sơ lược.
Tớ lập cái topic này , hi vọng sẽ giới thiệu được nhiều nhiều về cái lớp thân yêu của tớ và mong nó sẽ được thành công bằng một nửa những gì các bạn lớp A3 đã làm.
Các bạn có những gì muốn biết về lớp tớ ko? Cái gì ko tốt tớ sẽ biến nó thành tốt, còn cái gì đã tốt rồi thì tớ sẽ kể hết cho mọi người nghe.
Các lớp khác cũng làm thế đi, lớp tin , lớp pháp 1 chẳng hạn ( to Đỗ Việt: tớ thấy bạn chỉ đi chê với tán dương lớp ngoài , chẳng nói gì về lớp mình hết). Tớ cũng có nhiều điều quan tâm về lớp các bạn.
Cầu chúc cho cái topic này tồn tại được vài ngày. Amen!

May quá, có bạn Hương Thu đây rùi, lớp ấy có muốn làm Year book cùng cả khối ko, nếu có thì vào topic Year book 01-04 ủng hộ một tiếng đi:D

hi` hi` lớp Nga thi` tớ biết mặt khoảng 10 bạn, quen được 2 bạn còn biết tên một bạn :D
bạn biết tên là bạn Nga, bạn này thì quá đỉnh khỏi phải nói. Còn bạn quen thì hới khó tả :D.

Ấy cứ thử tả đi, tớ tin là tớ nhận ra (trừ khi bạn ấy sinh đôi) còn lại thì lớp tớ mỗi người một vẻ.

chết ấy cứ gọi tớ là ấy tớ ngượng wá ah :D tên tớ kia giè :D

Bạn Hiệp trông hơi "sư phụ", hôm tớ thấy ở Cung Việt Xô cứ tưởng anh nào lớp 12.

Thưa bạn HIỆP , bạn ko tả người bạn quen mà lại đi lan man ra ngoài, chẳng trúng vấn đề gì cả.
Thanh Hương ạ, tớ thấy bạn ấy ko chỉ là sư phụ , mà nói thật tớ thấy ông thanh tra trên bộ xuống cơ sở ấy.

Chỉnh sửa lần cuối:
Hình như hơi ít người quan tâm đến cái topic này thì phải. Nhưng dù sao tớ cũng muốn giới thiệu với các bạn về lớp Nga 01-04. Tớ sẽ bắt đầu từ những thành viên của lớp .
Thành viên đầu tiên mà tớ muốn nhắc đến là người mà bạn HIỆP đã nói ở trên : Trần Thanh Nga
Để tả về hình dáng bên ngoài thì tớ chỉ có thể nói là để tóc ngắn , các thông tin còn lại chẳng biết viết sao nữa.
Việc học tập : đỉnh nhất lớp tớ về môn chuyên
-tổng kết cuối năm 9,7
-nhất thành phố lớp 10,11, nhì thành phố lớp 12
-nhất quốc gia lớp 12 (qua mặt cả mấy anh chị lớp trên)
Thông tin thêm:
-đã từng ở Nga
-thích Đan Trường một cách kinh dị (ko biết sau này yêu người yêu có được như thế ko)
Có lẽ viết chừng đấy thôi, viết thêm nó mà đọc được chắc mình phải mặc quần áo bảo hộ lao động mà đến lớp mất.

Chỉnh sửa lần cuối:
To bạn Thu : Tớ nhìn thấy ấy chưa nhỉ. he thấy tớ giống thanh tra muh wa lớp Nga hình như kô sợ thè phải :D. Ah, nếu kô nhầm thì hình như là cái bạn có một lần nới sau lưng mình là mình giống giám đốc :D

hi` hi` chuyện học thì bạn Nga khỏi phải lói rui`. Nhưng tông rkết cuối năm 97 thì tui chưa biết

Thành viên thứ hai của lớp , tớ chưa biết chọn ai để giới thiệu nên sẽ chuyển sang chủ đề: con gái lớp Nga. Có lẽ tớ sẽ điểm mặt chỉ tên vài người tớ cho là xinh trong lớp:
-Nguyễn Thúy Hạnh (biệt danh là Hạnh híp, tội nghiệp ). Nói thế thôi chứ tớ thấy bạn ý khá xinh, dáng lại đẹp. Ngoài ra thì bạn Hạnh vẽ cũng rất đẹp (theo kiểu truyện tranh Nhật- tớ ko thích lắm), thỉnh thoảng bạn ý còn làm thơ nữa (nghe cũng lãng mạn phết).
-Chu Ngọc Thu An (theo lời bạn ý nói thì bạn An là cháu hai mấy đời của Chu Văn An, sướng thật) . Bạn An trông khá Tây, phải mỗi tội hơi bất mãn chiều cao.
-Nguyễn Thu Thủy- bạn Thủy trông khá dễ thương , khá là điệu (lớp tớ đang nghi bạn T và 1 bạn trong lớp thích nhau, tuy nhiên đôi này cũng rất khó hiểu)
3 là con số đẹp, tớ dừng ở đây. Các bạn chắc sẽ thấy là con gái lớp Nga ko được hoàn thiện cho lắm, nhưng ở đời có ai là hoàn hảo đâu cơ chứ.
Thêm nữa , rất tiếc là con gái thì nhiều nhưng con trai thì chẳng có ai trong 14 mống đáng để gọi là cao ráo sáng sủa đẹp trai cả ( chỉ có lũ dở hơi là kể ko hết).

Lần này sẽ viết về ngôn ngữ của lớp Nga, chia thành hai trường phái:
1-những người bình thường (nếu các bạn có lòng quan tâm thì tớ thuộc nhóm này) ko có gì để nói.
2-những ngừời (tất nhiên là ) ko bình thường với một cách sử dụng từ ngữ rất ấn tượng, kiểu như là "đây là cái việc mà người đời gọi là..." (câu này dùng trong mọi trường hợp) hoặc "tớ có được phép nói là..."( thì có ai cấm ấy nói đâu?).
Đặc biệt hơn còn có một kiểu nói tắt mà đến như tớ đây nghe hàng ngày cũng chẳng thể hiểu được nếu ko có ai giải thích: bờ tờ (có nghĩa là :bình thường), hờ thờ mờ lờ (Hà Thu mà lại). Nghe cứ như mình ko phải người Việt Nam ấy.
Thôi, hờ gờ lờ mờ nờ sờ (Hẹn gặp lại mọi người sau).

hờ thờ mờ lờ tớ lại tưởng Hương Thu mà lại :D
Thế top 3 kô có bạn hờ thờ mờ lờ ah (cái bạn tớ nói đến ở dòng trên ý :D)

May mà các bạn lớp Nga tổ chức được một cái Halos gì gì đó, nếu không thì đã bị mang tiếng thiếu năng động suốt 2 năm rồi đấy. Mà nhiều bạn gái trông điệu quá, tớ không nói bạn Thu đâu nhé, mà sao trông ấy lúc nào cũng nghiêm trọng thế? Con trai thì chẳng mống nào dễ thương cả.
(tớ post bài cho thêm phần sôi động thôi, chẳng biết có đúng hay không)

Thứ nhất , tớ rất cám ơn bạn HIỆP đã quan tâm, nhưng như tớ đã nói tớ là người bình thường, mà người bình thường thì ko hiểu các bạn ý nói gì nên thứ ngôn ngữ ấy ko áp dụng được với tớ.
Thứ hai, cũng vì tớ là người bờ tờ nên rất tiếc phải trả lời là ko với cái vấn đề mà bạn quan tam ở dòng dưới.

Tran Trung Quan đã viết:
May mà các bạn lớp Nga tổ chức được một cái Halos gì gì đó, nếu không thì đã bị mang tiếng thiếu năng động suốt 2 năm rồi đấy.
Bạn nói thế là ko đúng rồi. Theo tớ lớp bạn cũng có làm được gì có thể gọi là năng động đâu, thế chẳng lẽ cũng gọi các bạn lớp Toán là thiếu năng động à? Hình như bạn định nghĩa từ năng động hơi khác tớ thì phải.

Tran Trung Quan đã viết:
Mà nhiều bạn gái trông điệu quá,
Chắc tại lớp ấy thiếu con gái nên ấy thấy thế là điệu chứ lớp tớ cũng chỉ có vài người thôi mà.
Tran Trung Quan đã viết:
mà sao trông ấy lúc nào cũng nghiêm trọng thế?
mặt tớ nghiêm trọng thật à? ( mặt ấy cũng nghiêm trọng mà)
ấy biết tớ??? lạ thật
Tran Trung Quan đã viết:
Con trai thì chẳng mống nào dễ thương cả.
Cái này thì tớ đồng ý một phần.

Dù sao cũng cám ơn bạn Quân rất nhiều.

Hội 11 Nga ở đây sao vắng vẻ quá nhỉ , có mỗi em Hương Thu , mà hình như em cũng mới đăng kí .
Hừm hừm , lớp 11 Nga thi anh quen chắc là gần hết lũ con trai ( suốt ngày xuông lớp người ta nghịch :mad: ) , chơi với chúng nó suốt .
Con trai đông thế mà về độ nghịch hình như vẫn bờ tờ nhỉ :-? . Chúng nó lại cậy đông bắt nạt lớp mình :(( . Bóng đá , bóng rổ không máu lắm , co vẻ khoái điện tử hơn [-x :-"
Con gái lớp 11 Nga , thì cũng biết rất ít , biết đươc em Hương Thu ( nhờ thằng Hữu Bình chỉ cho nhân dịp tổng kết gì đấy , ma cung quên mất rồi ) . Biết đươc em Nga nữa , học cùng em Nga 1 thời gian . Giỏi thật , qua mặt được mấy anh chị kia , giải nhất nữa chứ =D> .
Dạ hội của bọn em tổ chức lúc nào nhỉ , sao mình không được tham dự
:confused: :-? .

Trích dẫn từ bài của: Tran Trung Quan
mà sao trông ấy lúc nào cũng nghiêm trọng thế?
mặt tớ nghiêm trọng thật à? ( mặt ấy cũng nghiêm trọng mà)
ấy biết tớ??? lạ thật
Cũng hơi nghiêm trọng thật :mrgreen: :-"

Chỉnh sửa lần cuối:
Anh Quân, em đọc mãi mới nhận ra anh (em xin lỗi). Anh ở bên đấy có vui ko ạ? Có gì hay kể cho em nghe với.
Sau đợt anh đi thì các anh lớp anh cũng ít xuống lắm, chắc vì bận, chỉ có mỗi anh Long thỉnh thoảng xuống tìm Việt thôi ạ.
Dạ hội bọn em làm hôm 25/1 (em không nhớ chính xác nữa). Hôm đấy làm cũng được, mệt nhưng mà vui.
Thêm nữa, anh bảo ai nghiêm trọng cơ, em hay bạn Quân???

thấy giới thiệu thì hình như là cno trai lớp Nga ngày càng nhiều thì phải ... khóa mình học có 2 đứa thì nó bỏ sứ hết ...

Lớp Nga 01-04 có 14 boys (hồi mới vào là 15) đông chưa từng thấy. Hình như còn là lớp có nhiều người thi khối A nhất : 6 hay 7 người gì đấy. Chả bù cho mấy khóa trước, con trai đủ lập đội bóng đá là giỏi lắm rồi.

Back
Bên trên