11-->12 Nga

hehe, con trai lớp Nga tớ lập được đội bóng rổ còn giề, được cái năm nào cũng có anh em sinh đôi thì phải :D Tớ biết bạn Tuấn Anh và bạn Ngọc Thành:D

Trời ạ , cái vụ dạ hội đấy tận 25-1 mới có cơ à , lúc đấy thì anh đã ở 1 gầm cầu nào đó bên này rồi thảo nào chẳng nhớ gì cả :| .
he, yêu cầu hai bạn lập rum chát riêng
Chú em câu bài lộ liễu quá [-x, cho anh câu với chứ :mrgreen:
Chả bù cho mấy khóa trước, con trai đủ lập đội bóng đá là giỏi lắm rồi
Lớp anh cũng có đội bóng đấy chứ , hê hê , thậm chí thắng lớp 11 nga đấy :)>-
Sắp về Việt Nam rồi , sướng qúa.:D

Chỉnh sửa lần cuối:
To Thu: thì tớ có bảo lớp tớ năng động đâu, lớp tớ chỉ có cá nhân năng động thôi, mà như thế thì lớp nào chẳng có một vài người ?!

ấy biết tớ? (bắt chước)
Thế chẳng phải ấy post bài trong topic DT đi chơi SAPA sao. Tớ không nhầm đâu. Tớ còn biết lớp ấy có một bạn Thu nữa xinh ơi là xinh. À, mà ấy đã vào cái topic kia đọc lại chưa đấy, mọi việc không như ấy nghĩ đâu.

Lớp Nga còn một đôi nữa cơ bạn Liên ạ :phạm Nguyễn Tuấn Anh (lại Tuấn Anh) và Quang Anh. Đôi này giống nhau (gần) hoàn toàn, ko phải như đôi kia đâu. Hai bạn này học giỏi lắm.
To anh Quân: em thấy bạn Hiệp nói toàn những câu ngắn ngủn, hơi vô nghĩa (xin lỗi bạn) và dùng một thứ ngôn ngữ rất là... (chẳng biết nói sao nữa). À bao giờ anh về? Anh kể về lớp anh đi, chỉ có mỗi lớp em chán quá.
Quên mất, anh có thói quên sửa bài à? (lần này em cũng sửa)

Chỉnh sửa lần cuối:
To Trung Quân: lớp tớ có 3 Thu (Hà Thu , Hương Thu và Minh Thu-chắc đây là cái bạn ấy khen xinh, miss của lớp tớ đấy), 3 Nga (Thanh Nga , Thu Nga, Quỳnh Nga), 2 Tuấn Anh, 2 Duy (1 bạn là Lê Duy còn một bạn là Lê Minh Duy), cuối cùng là 2 Thu Thủy (Nguyễn Thu Thủy và Nguyễn Thị Thu Thủy). Điên đầu vì những cái tên!
Hình như cái bài tớ post bị xóa rồi mà. Không đúng hoàn toàn nhưng cũng không sai đâu. Tớ cứ nghĩ là đi chơi như thế là cái gì cũng phải có tập thể , nhưng chia thành mấy nhóm chính chán quá.

Lớp Nga ngoài vụ kỉ lục về mấy cái tên thì đến chuyện ngày sinh. Các bạn sinh đôi không nói làm gì rồi, nhưng trong lớp có tận 3 cặp có ngày sinh giống nhau 18/8, 1/5 (cái này là của anh lớp trưởng và chị lớp phó), 25/12 (2 bạn này cách nhau tận 1 năm liền -25/12/1986 -25/12/1987, khiếp thật).
Bởi vì nhiều ngày trùng nhau như thế nên đến tháng 11 thì còn mỗi tớ , sướng ơi là sướng, ko phải lo chúng nó hết tiền :p.

Lần này sẽ kể về cô chủ nhiệm lớp Nga 01-04. Chắc là ít người biết cô Hương, tuy là cô dạy cả tiếng Nga cả tiếng Anh. Hồi mới vào , lớp tớ rất ấn tượng với kiểu đầu của cô, nghe đâu có khóa còn gọi cô là gấu Misa nữa cơ, tên hay thật.
Cô bọn tớ hình như dạy nốt năm nay là về hưu, nhưng mà cô tớ ko già đâu. Cô chỉ có một thói quen xấu là hay đến muộn , giờ cao su khiếp cực : giờ học thêm chính thức theo lời cô là 2h, nhưng phải 3 giờ thì mới thấy cô. Sau này em mà làm giáo viên cũng sẽ bắt học sinh nó chờ mình như thế cho bõ những ngày cực khổ.
Hè năm nay cô quyết tâm sẽ nhồi xong cho lũ vịt lớp tớ 2 quyển sách hệ 7 năm, vừa để thi đại học vừa để đội tuyển. Trời ạ, làm sao mà học hết được cơ chứ. Sắp khổ rồi!

bạn cho mình hỏi sao lại hệ 7 năm, bọn ấy học tiếng Nga phải có giáo trình riêng chứ ?? Hay 7 năm là tiếng Anh ?
Tôi cũng rất ấn tượng với cô Hương, nhưng trông có ý vẫn còn trẻ quá :D
Ah cho tớ hỏi thêm, lớp trưởng với lớp phó là ai vậy ?

Tiếng Nga của bọn tớ học hay cực ,3 trong 1: hệ 3 năm , hệ 7 năm , cả chương trình riêng cô Hương tự soạn nữa.
Lớp trưởng lớp tớ chắc bạn Hiệp ko biết, còn lớp phó là bạn Thanh Nga (bạn này là lớp phó, phó bí thư, kiêm luôn chức liên lạc với cô nữa).
Thông báo luôn nếu có bạn nào lớp Nga vào đây: chiều thứ 4 :2h tập trung (chắc cũng phải 2,5 h cô mới đến, nói thế thôi chứ cũng chưa biết đằng nào mà lần)

Nếu bạn Hiệp hỏi bạn Đức Hoàng thì bạn này ko làm gì cả (tất nhiên là vẫn phải sống, phải thở , phải ăn...).
Còn bạn Bảo Hoàng năm ngoái làm bí thư, năm nay chắc vì nhí nhố quá nên xuống làm phó giống bạn Thanh Nga.
Bí thư lớp nga năm nay là bạn Dương Hà Thu, trẻ con cực kì, nhất là cái giọng (nghe qua điện thoại thì tớ nghĩ là mẫu giáo), hơi thật thà nên thỉnh thoảng bị mấy thằng con trai trong lớp lừa.

Thông báo lại :thứ 4 ko tập trung nữa , cô bận.
Lịch học là thứ 5&7 , 8h sáng ở trường (thứ 7 này thi đại học, ko biết có học ko).

Ta Huong Thu đã viết:
Còn bạn Bảo Hoàng năm ngoái làm bí thư, năm nay chắc vì nhí nhố quá nên xuống làm phó giống bạn Thanh Nga.

hi`, cái này bạn Hoàng nghe thấy thì chắc là hay ho lắm đay. Tôi tưởng bạn này có nhí nhố gì đầu nhỉ :D

Chắc là cách dùng từ của tớ ko đúng lắm, nhưng bạn BH năm lớp 10 hình như cũng ko mặn mà lắm với chức bí thư nên lớp 11 mới ...
Lớp Nga hôm 3/7 học buổi học hè đầu tiên, vẫn tiếp tục chương trình trong năm. Ngay cuối buổi đã bị cô cho 1 bài nghe với chất lượng băng "trên cả tuyệt vời". Ko hiểu sao kiếm mấy cái băng nghe tiếng Nga khó thế? Nhà tớ hồi trước có một bộ nhưng lúc đấy bé nên vất lung tung, giờ chẳng tìm được nữa. Có ai có ko cho tớ xin?
Nhân chuyện bạn Hiệp nhắc đến tiếng Anh, chắc năm nay học nốt quyển 12 hệ 7 năm. Lớp tớ học thế vì cô thích , lớp thích thôi chứ chắc ko bằng được các lớp khác vì có thi tiếng Anh đâu.

có ai có cho tớ xin chứ không phải mược ah :D. Đùa thôi, nhà tớ chỉ có nhạc tiếng Nga thôi, hay cực luôn

Mượn để thu lại thì chắc ko nghe nổi , còn nếu giữ để nghe thì chắc là vô thời hạn :p . Bạn Hiệp có đủ can đảm cho tớ mượn ko?

Dạo này chán học nga quá. Buổi trước cô bắt đứng lên nói về việc em thích ở trung tâm hay vùng mới. Cô hỏi Việt , Việt nói được mấy câu giống sgk rồi thêm 1 ít về giao thông với nhà cửa của trung tâm, nghe cũng tạm được. Đứa thứ 2, cô gọi tớ. Trình độ tớ kém nên nhắc lại gần như toàn bộ, chán.
Cô bắt đầu điên lên, thế là cô lôi cho bằng được 1 đứa để nói về vùng mới, cũng chẳng khá khẩm gì. Thế là cô bắt ngồi dịch. Dịch xong cô cho về, hết chuyện.
Chẳng biết có nên theo tiếng nga ko? Đằng nào sau này mình cũng chẳng làm gì liên quan đến nó.

Hôm thứ 7 vừa rồi làm bài kiểm tra 1 tiết, cứ tưởng mấy hôm nữa nên chẳng ôn gì cả. Cuối cùng nhớ gì làm nấy. Điểm nga năm nay chằc chẳng lên được tí nào rồi.
Viết trong này cứ như viết nhật kí ấy, hóa ra mình cũng biết viết chứ ko phải là ko biết.

Back
Bên trên