10Hoá2 xin chào bà con cô bác!

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Hiện giờ bọn VN đang đấu Halflife với bọn Hàn Quốc :D. Weekend ở đây hay ghê :D

Hoàng Hương Giang đã viết:
Năm nay giao phó việc viết kịch bản cho nhóm Siêu nhân nên gặp trục trặc rồi:)) nhạt nhòa như nc ốc, nên có lẽ hôm nào lại phải hội đồng lại viết KB #:D
Mùng 2/9 ở 4 địa điểm trong HN bắn pháo hoa xôm lắm:D tớ cũng bị con em dắt ra khỏi nhà xem, nhà dì tớ còn xem đc đủ 4 hướng 8-}
Hôm qua Thắng với tớ bị Mĩ quẩy:)) Mĩ cũng bị tớ và Thắng quẩy:))
Hị,tao thì tao nghĩ đúng là phải xem lại kịch bản!!!!!!!!! ;)
Mặc dù tao ko bít nó mô tê thía nào nhưng mà dù sao cũng nên để mọi người thống nhất chứ chỉ 1 nhóm làm (và là nhóm Siêu nhân) thì rất có thể có nhiều thiếu sót :D
==>hội đồng viết lại kb khác hoặc sửa đổi kb cũ là việc nên làm :D

Mà Mỹ nó quẩy cái gì thía hả mày???? Kể cho tao nghe với :D

thứ nhất để viết kịch bản , ko phải dễ , ko phải cứ lôi mấy cái chợ búa ra mà tương vào được , đem ra diễn khác thấy nhạt lắm, chúng nó có siêu nhân thì cũng ko thể viết một cái hay luôn được , thik thì cứ tự đi mà viết . Theo nhu* tao biết con Khanh no' lấy cũng đến mấy cái kịch bản của nhiều đứa , ko phải nhất định giao cho đứa nào cho nên chúng mày muốn hay nhu* minh` nghĩ thì tự viết rồi nộp cho Khanh . Con Giang nghe giọng có vẻ muốn viết lắm , viết đi ku*ng :*
mà hình nhu* Khanh nó cũng đưa cái đống đấy cho thằng TT edit roài ! Rồi đến lúc tập thì sẽ thay đổi dần , vì lúc đấy cho nào hay dở dễ nhận biết hơn , chứ tự tưởng tượng không thì cũng khó nghĩ !

Sao mày biết tài thế con dơi kia:))tao vít xong rồi, chả cần giấy má gì hôm nào diễn luôn cho bọn mày duyệt nhá;;) :mrgreen:
Tình hình này hôm NH3 là mọi ng` lên ngẫu hứng lí ngựa ô:)) thích hát hò gì thì đăng kí sớm 15', muốn diễn kịch thì cứ lên tự biên tự diễn tại trận có khi lại hay:))

con Giang mồm to nhey, hôm đấy cho mày làm trò đấy trước tiên nhe ;)

Con Dơi nói đúng đấy. Chợ búa bằng mồm chưa chắc ra gì đâu

Hoàng Hương Giang đã viết:
Sao mày biết tài thế con dơi kia:))tao vít xong rồi, chả cần giấy má gì hôm nào diễn luôn cho bọn mày duyệt nhá;;) :mrgreen:
Tình hình này hôm NH3 là mọi ng` lên ngẫu hứng lí ngựa ô:)) thích hát hò gì thì đăng kí sớm 15', muốn diễn kịch thì cứ lên tự biên tự diễn tại trận có khi lại hay:))
Hehe,mày ui tao hỏi cái!!!!!! :D
Thế năm nay có cần phải tranh nhau vào đóng kịch như năm trước ko??? :D
Đã quyết định vai chưa???Bạn Minh sục bạn ý đang kêu ca là chúng mày bỏ quên nhân tài đóng kịch như bạn ý kìa :)) :D
Ko bít năm nay kịch của lớp mình sẽ hay thía nào nhỉ :D
Càng về sau càng phải ngon hơn chứ :D

ơ hờ, tao thì có í kiến khác mọi người
đọc xong kịch bản tao thấy nó cũng chẳng đến nỗi như bọn mày chê bai, hay thì ko phải là hay xuất sắc, nhưng tưởng tượng từ chỗ chỉ là í tưởng trong đầu cho tới khi viết hẳn hoi ra mà đc như thế, cũng khá lắm rồi.
còn nhóm quý sờ tộc bọn mình, uh thì tư tưởng "có vẻ" tiến bộ hơn các bạn siêu nhân thật đấy, nhưng cái j` cũng mới chỉ nói miệng là hay, chưa biết làm đc tới đâu đâu. Cứ nhìn chuyện kịch bản phóng sự thì biết, xem huynh mạnh mồm thế nào hồi lần họp NH3 đầu tiên, bảo sẽ làm thật hoành tráng, chả biết thế nào, h vẫn chả có j`.... :| còn nhóm siêu nhân, chả thấy hô hào j`, hoặc ko nghe thấy, nhưng thấy từ thực tế là nhóm trò chơi và kịch bản thì đã hoàn thành, dù còn thiếu sót.
Nói thế ko phải là tao muốn gia nhập siêu nhân đâu, ko đủ tiêu chuẩn :mrgreen: tao buichuoimem chính cồng :D và tất nhiên cổ vũ nhiệt liệt kịch bản của nhóm, nhưng nghĩ cũng ko nên gạt phắt thành quả của ngừoi ta khi mình thực ra chưa có j`:|

Phan Huyền Trang đã viết:
ơ hờ, tao thì có í kiến khác mọi người
đọc xong kịch bản tao thấy nó cũng chẳng đến nỗi như bọn mày chê bai, hay thì ko phải là hay xuất sắc, nhưng tưởng tượng từ chỗ chỉ là í tưởng trong đầu cho tới khi viết hẳn hoi ra mà đc như thế, cũng khá lắm rồi.
còn nhóm quý sờ tộc bọn mình, uh thì tư tưởng "có vẻ" tiến bộ hơn các bạn siêu nhân thật đấy, nhưng cái j` cũng mới chỉ nói miệng là hay, chưa biết làm đc tới đâu đâu. Cứ nhìn chuyện kịch bản phóng sự thì biết, xem huynh mạnh mồm thế nào hồi lần họp NH3 đầu tiên, bảo sẽ làm thật hoành tráng, chả biết thế nào, h vẫn chả có j`.... :| còn nhóm siêu nhân, chả thấy hô hào j`, hoặc ko nghe thấy, nhưng thấy từ thực tế là nhóm trò chơi và kịch bản thì đã hoàn thành, dù còn thiếu sót.
Nói thế ko phải là tao muốn gia nhập siêu nhân đâu, ko đủ tiêu chuẩn :mrgreen: tao buichuoimem chính cồng :D và tất nhiên cổ vũ nhiệt liệt kịch bản của nhóm, nhưng nghĩ cũng ko nên gạt phắt thành quả của ngừoi ta khi mình thực ra chưa có j`:|
Tao nghĩ chắc bọn nó cũng ko hoàn toàn có ý gạt phắt thành quả của nhóm siêu nhân đâu mày ạ!!!!!!
Năm nào chả thế,kịch bản ban đầu được đưa ra bao giờ cũng bị kêu ca là nhạt,là thiếu muối,là chán,vv...vv....
Nhưng rồi khi vừa tập bọn nó cũng vừa chỉnh sửa những điểm chưa hay.....cuối cùng thì mình cũng có được 1 vở kịch như ý còn gì!!!!!!!!!!
Còn ví dụ chưa tập mà đã nhìn thấy sạn trong kb thì cùng nhau góp ý và sửa chữa cũng ko có gì là sai ;)
Càng có nhiều kb thì càng có nhiều sự lựa chọn cho bọn mình!!!!!Mà nếu cái kb ban đầu được tiếp thu ý kiến của bọn nó rùi chỉnh sửa thì càng ngon chứ sao!!!!!!!
==>mày đừng tiêu cực quá ;)

hehe tao đã cố gắng hết mình để giảm thiểu độ tiêu cực lắm rồi đấy
chỉ vì tao thấy cái cách chê bai đó (hôm họp nh3) ko giống kiểu góp í
mà thôi chuyện này stop here

Phan Huyền Trang đã viết:
hehe tao đã cố gắng hết mình để giảm thiểu độ tiêu cực lắm rồi đấy
chỉ vì tao thấy cái cách chê bai đó (hôm họp nh3) ko giống kiểu góp í
mà thôi chuyện này stop here
Ái chà,hóa ra ko phải chỉ chê ở đây mà chê thẳng từ cái lúc họp à??? :-s
Tại tao cũng ko lên họp (tao chả ở nhóm nào cả :D) nên ko rõ lắm......
Dù dở thật nhưng cũng đừng chê bai quá nhiều với thái độ ko thiện chí ;)
Dù thía nào các bạn cũng bỏ công bỏ sức ra viết.......nếu nó quá dở thì cùng nhau nói thẳng nói thật rùi khắc phục chứ cái kiểu chê ỏng chê eo thì ko được đâu!!!! :D
Căn bản lúc họp tao ko có mặt nên cũng ko có tư cách nói nhiều ==>tao đã nói hết những gì tao nghĩ ==>Tao cũng stop ;)

Từ lâu rồi nhóm mình đã thế. Dù để creative nhưng nhiều lúc chỉ nói mồm không chịu làm hoặc nước đến đít rồi mới nhảy. Bọn siêu nhân nó hơi dở hơi tí nhưng làm cũng có trách nhiệm. Thỉnh thoảng nghe bọn nó tí thì cũng thấy có cái được. Thôi, mọi người cố lên, mọi người cố gắng làm việc pro 1 tí :D
Xin lỗi các bác, em không ở đây mà dám to mồm :))

chết thật mình bị X nêu tên :D
tại dạo này bận bịu học hành cũng nhiều mà mấy lần định họp gặp hay gì thì đều vướng víu :) Vả lại ai bảo là chưa có gì >_< Người ta quay xong một phần/3 phần chứ bộ ;;)

Còn 1 tháng nữa để dựng film đấy. Quay gì thì nhanh lên. Tớ làm hộ phần intro rồi đấy.

thế này nhé, ở đây coi như toàn người nhà nên Khanh hỏi thẳng thế này : có ai chịu nhận sửa giúp kịch bản ko , nhận thì mai đưa luôn , còn ko thì ko nói năng , bàn cãi gì thêm nữa nhé, việc người nào người ấy làm và làm cho thật tốt vào . Nhóm phóng sự khẩn trương dựng cho xong cái ps về làng HB đi đấy , tin tưởng lắm mới giao, cố gắng nhé ;)

Nhóm PS sẽ tranh thủ mấy hôm tập quân sự để bàn bạc định về kịch bản mấy phần còn lại, chắc sẽ ổn
Còn cái chuyện kịch bản chả có gì to tát mà đâm ra lại lắm chuyện phải bàn thế? 8-}chỉ đơn giản là cái nội dung về lớp học ko phù hợp để diễn trên sân khấu, cộng thêm dài quá, cái đấy thì hôm trc ai cũng nói, sao cứ qui tụ ra là ng` này ng` kia chê rồi lại bảo là ko làm đc gì thì ko nên nói? Vì làm cho NH3 cũng ít ng`, và theo như Khanh nói là ng` nhà cả nên tốt nhất mọi việc ko nên chia quá rành rẽ ra là nhóm này nhóm kia, có nghĩa là ng` của nhóm này thì ko nên góp í cho nhóm khác...để n` cái đầu với n` cách nhìn nhận cùng cho í kiến thì cuối cùng sẽ hoàn thiện hơn.
Còn kịch bản kia thì khó sửa lắm, hẳn là 1 nội dung, bỏ đoạn nào cũng ko ổn mà để iên cũng ko ổn, nên đầu tư vào 1 kịch bản khác ngắn gọn hơn, khả thi hơn trên sân khấu.

Dù sao cũng còn một phần quan trọng ko kém là diễn viên ;;) 1/2 là do kịch bản còn 1/2 là do diễn viên đấy :)) Như Vân Dung "này nọ này nọ này nọ" hôm nọ trên sân khấu ý :)) Lúc đọc kịch bản thì cũng ko thể nào cười phá lên như thế được :))

:mrgreen: huynh nói trí lí :mrgreen:
nhưng có lẽ cho tới hết tuần này, các nhân tài hóa 2 chưa thể nghĩ ra cái j`, vì tuần quân sự nắng gió sa trường vô cùng cực khổ :-s
chia vui với đồng chí tula có vinh hạnh đc nhập ngũ, ra đi cống hiến cho tổ quốc
đồng chí yên tâm, đằng sau đồng chí là một hậu phương vững chắc :mrgreen:
chia buồn với đồng chí vì trong những ngày đầu huấn luyện, đôi tay mảnh mai của đồng chí đã bị đất sỏi tiện mất một ít... da >:)

Đỗ Hồng Nam đã viết:
Tớ đọc mà chẳng hiểu Trang nói gì cả 8-}
Hehe,tại vì Tula bị chọn đi thi hội thao ý mà :D
Năm nay lại còn tập bò,trườn nữa....phải dùng cùi trỏ để đẩy ngừơi đi ==>đau lém :((
==>xước da là cái chắc :D

Mà sao thấy thằng Vilon H1 nó chê mấy cái kb lớp mình kinh thía nhỉ??? :-s Chẳng hỉu thía nào cả!!!!!

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên