09-prepare for colleges

Nguyễn Xuân Toàn
(topower)

Thế là hè sắp đến rồi-cũng đồng nghĩa với việc các anh em 06-09 ta tăng tốc cho applications!
Hãy lập timeline và To-Do list- ASAP!
08 có một box riêng cho app của mình ,vậy 09 ta hãy tiếp nối!
Ai sắp thi nào?
Các bạn chọn trường nào?
Hãy vào đây và góp ý kiến:D

06-09 nghĩa là năm nay mới hết lớp 10 fải không nhỉ? Từ giờ đến hết kỳ 1 cứ chơi có ích đi em ạ, đời còn dài, dẹp SAT sang 1 bên đi.

Em nghĩ khác :D Mới hết lớp 10 thì nên bắt đầu là vừa. Học tí ti SAT, với TOEFl + tích cực hoạt động đi nào :D

Nga thì nghĩ là nên bắt đầu chuẩn bị từ năm ... lớp 8 cơ! :p hehe, it's never too early.

năm ngoài '08 còn khởi động sớm hơn thế này mà ;)

mà em Toàn, nghĩ slogan khác đi >:) slogan này là của '08, hehe

Ko nên nghĩ nó là chuẩn bị cho college như chuẩn bị thi ĐH ở mình (mình vẫn cười khi bọn nó hè lớp 11 đã lo :)) chưa kể các em thi xong lớp 9 ). Đây có lẽ là những bước chuẩn bị cho bản thân mình , SAT và TOEFL rõ ràng ko phải là tất cả ở đây, còn chuẩn bị những cái khác thì ko bao giờ là sớm :D

tầm này năm lớp 10 mình còn chưa bít đi mỹ phải làm gì :D

Em nghĩ khác :D Mới hết lớp 10 thì nên bắt đầu là vừa. Học tí ti SAT, với TOEFl + tích cực hoạt động đi nào :D

Ý chị là nên tận dụng sức lực và tuổi trẻ của mình để activities thật nhiều, not only for the sake of your application. You will find it meaningful more than you expected :). SAT/TOEFL do play an important role, but after all, the experiences you gain from your activities are the ones that will stay with you in your 4 year's college education and then ;).

PS: lạc đề tẹo, ngoài từ "trân trọng" và "đánh giá cao" ra thì còn có từ nào khác cho từ "appreciate" không :D.

Chỉnh sửa lần cuối:
em thì thấy chuẩn bị( kể cả đi Mỹ hay làm bất cứ việc gì) chẳng bao giờ là quá sớm. Thi SAT với TOEFL thì hơi sớm, nhưng nếu đủ trình thì chẳng ai cấm cả, nhưng mà chuẩn bị từ bây giờ theo em là vừa ( mà có khi còn hơi muôn). Có lẽ như chị Phương nói đúng, bây giờ nên tập trung vào mấy cái activites đã, song song với việc chuẩn bị SAT và TOEFL.
@Toàn: ấy ơi, đổi tên topic đi, dễ đụng hàng với mấy khóa trước quá, '09 phảit unique chứ

Trích dẫn bài viết của Lê Quỳnh Phương View Post

PS: lạc đề tẹo, ngoài từ "trân trọng" và "đánh giá cao" ra thì còn có từ nào khác cho từ "appreciate" không .

dĩ nhiên. cảm kích này, và ngoài ra còn ... lên giá nữa =)) thật ra tao không biết tiếng Việt là gì, nhưng từ appreciate người ta dùng khi giá trao đổi ngoại tệ tăng (exchange rate ấy)

Đổi tên thì phải anh Mod mới đổi được
Hay là " 09' class-Towards glory!" nhé
anh mod đổi hộ nhe
Mà 09 đâu hết rồi vào đi chứ!

Các anh chị cho em hỏi tí :D
Course placement bên ấy dựa vào các môn thi SAT II mình thi ạ?-Tức là mình thi môn SAT II nào thì sẽ học các course và chọn majors tương ứng như thế nào?
Các anh chị học majors nào và thi SAT II môn nào ạ?

nói chung thì các trường không dựa vào môn thi SAT II của mình mà sắp xếp cho mình học cái gì, vì cái major này do mình chọn mà.
còn việc phải thi những môn nào là do mình quyết định, và cũng phải xem xét chính sách của các trường. Hầu hết các trường đều đòi hỏi phải thi 3 môn SAT II bất kỳ. Có trường bắt thi cả môn tự nhiên và môn xã hội(nghe nói thế), có trường yêu cầu tối thiểu phải là 1 math và 1 môn science (MIT) ...
(hay ví dụ tương tự như trước kia còn SAT II Writing thì nhiều trường bắt thi Writing)

đa số các trường chẳng yêu cầu SAT 2 đâu. chỉ 1 số trường top yêu cầu thì cũng chỉ có 2 môn thôi, riêng harvard và princeton thì là 3 môn

nói chung thì các trường không dựa vào môn thi SAT II của mình mà sắp xếp cho mình học cái gì, vì cái major này do mình chọn mà.
còn việc phải thi những môn nào là do mình quyết định, và cũng phải xem xét chính sách của các trường. Hầu hết các trường đều đòi hỏi phải thi 3 môn SAT II bất kỳ. Có trường bắt thi cả môn tự nhiên và môn xã hội(nghe nói thế), có trường yêu cầu tối thiểu phải là 1 math và 1 môn science (MIT) ...
(hay ví dụ tương tự như trước kia còn SAT II Writing thì nhiều trường bắt thi Writing)

đâu, chỉ có 1 số ít trg đòi 3 môn, còn hầu hết o require SAT2.

ờ, có e ở trên trả lời rồi, o để ý. :D

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên