03-06 chọn trường đi!!!

Bạn Phương là bạn nào thế, sao biết tên tớ là Bờm. Được bạn cầu nguyện thì sướng quá rồi. Cảm ơn nhé

@QP: Đấy là tao bắt chước cái anh Văn Sĩ Hoàng trong Đôi Mắt :)) Tao vừa thi Nov xong làm sao mà đăng ký Dec luôn được, vả lại tao cũng ko thích đăng ký 2 lần liền

Ôi ngày mai lạy chúa phù hộ cho con [-o< Con vốn ăn ở phúc đức [-o<
Đúng dịp tao thi thì đức mẹ maria trong sài khóc như mưa =)) Ko biết có phải thấy tội nghiệp tao quá ko :))

Phạm Duy Khánh đã viết:
1. Tell me a little bit about yourself
2. What is your strength/weakness
3. Oportunity
4. Why do you think scholarship
5. What makes unique
6. Proud of achievement
7. Motivation the most
8. Ideal school
9. Work group/alone; leader/follower
10. Reaction to changes
11. Handle stress and pressure

Chị Lan thấy list câu hỏi này thế nào? Có dài quá không?

Em cũng đã gửi một cái gọi là research project (file pdf) nhưng lại gửi vào địa chỉ [email protected] rồi. Hay là em gửi lại vào địa chỉ cho 2 chú này luôn?

Chị nghĩ em Khánh + các em khác định gửi video sang (công nhận giờ các em công nghệ cao quá :D ), thì ko nên make up question rập khuôn của interview như trên mà nên nói tự giới thiệu về bản thân, sở thích, tại sao thích trường XYZ, sao em lại muốn ED, điểm mạnh của em với tư cách là 1 thí sinh, có cái gì đặc sắc thì "len lén" kể :D Ngắn gọn thôi, chứ các bác admission officers ko có nhiều thời gian xem video :p Mà trước khi gửi thì em cũng nên hỏi ý kiến họ là có thể gửi ko.
Em Khánh: lần sau, nếu em có gửi gì, em nên gửi cho chú Skipp hoặc bác Barry.

Chúc mấy em ED may mắn!

15/12 sắp đến rồi, hồi hộp quá, tại tao ED Harvard :(:)(:)(( bọn mày chờ tin tao thắng lớn hpawjc thua to nhé :(:)(:)((

Whoa, really surprising :D. I didn't know you're really into Ivy :D. Good luck :D
Mà hình như Harvard chỉ có EASC thôi mà :-?

hihi, có điểm SAT rồi. Qua 2 đợt thi, em khá thành công, satisfied rồi. tổng điểm 2100. CR:640, Writing:680, Math:780(đợt 1, điểm đơt 2 bựa lắm) may mà điểm đợt 1 tốt

Các bạn điểm toàn 1900 trở lên 8-} cao vật vã!
Không hiểu điểm standardized scores kém thì có cơ hội vào được trường ngon không nhỉ :-s

nếu mà những trường lớn mà điểm 0 ổn thì có vấn đề đấy. Nhưng mà còn có essay, tuy nhiên essay phải thực sự xuất sắc, 0 thì....

Sao hôm nay topic này ko xôm tụ như mọi hôm nhỉ..:-s có điểm hết rồi mà 8-}
Hihi, cứ có essay như CMai ý thì chỉ cần được 1700 SAT và 550 TOEFL cũng vào được top schools thừa sức :|

Thèng Việt Long chó má bắt bẻ đứa ko biết gì :)):)):))
Đùa tí chứ chúc các bẹn ED thành công đặc biệt là bẹn Việt Long để còn có "Love Story" chứ nhỉ ;;);;);;) để xem setting là Colgate hay Will thoai ;;);;);;)

chị đã comment với em Khánh là ko nên làm một make-up interview. I talked with Dean McCarty today about you and he said that there are a lot of those videos sent during the admissions season. The best thing you should do, as I mentioned, is to create a video clip about yourself - for example: your activities in Hn-ams high school, your daily life, your family, your home and anything that can BEST demonstrate yourself as a UNIQUE individual. This is an EYE-CATCHING video so it has to be fun, exciting and unique. I heard him saying that people sent videos of their musical performance, their sports activities...
Learn from that!

Thanks chị Lan nhiều, em sẽ chú ý :D Nhưng mà chị ơi, điểm SAT em thấp quá, liệu có còn cơ hội không?

Lê Bá Nam Anh đã viết:
nếu mà những trường lớn mà điểm 0 ổn thì có vấn đề đấy. Nhưng mà còn có essay, tuy nhiên essay phải thực sự xuất sắc, 0 thì....

Theo bạn thì trường thế nào là lớn? :-/
Vì mình thấy mấy trường trong top top 50 LACs hay Unis đã gọi là lớn rồi, mà chúng ta thì toàn apply mấy trường đó cả.

Thường thì các trường top yêu cầu essay có khi cao hơn SAT ý chứ. Nhưng mờ ... viết được essay outstanding đến mức lu mờ điểm SAT/TOEFL thấp lè tè thì... :)) May ra có essay của Chi Mai 8-}

Nếu mà đủ trình viết loại essay như thế thì làm gì có chuyện điểm kém, chắc CR và Wr cả 2 đều 800 mới đủ :D

Chỉnh sửa lần cuối:
Hehe, mình gặp nhiều trường hợp điểm SAT thấp những vẫn được admit, chả cần phải essay cỡ chị Chi Mai

Back
Bên trên