03-06 chọn trường đi!!!

Ơ cậu sợ tớ làm gì.Để tớ cố gắng được luôn Dartmouth cho đỡ sợ nhé( cầu nguyện cho tớ đi cậu)

Ba em hồi trước học Tuck (trong một cái special program về business của nó). thế 2 năm nữa em EA Tuck không biết có triển vọng gì hơn bình thường không? :-?

Đây là consider rate của Dart ;).
Very important admission factors:

* Character/Personal Qualities
* Class Rank
* Application Essay
* Extracurricular Activities
* Recommendations
* Rigor of secondary school record
* Standardized Test Scores

Important admission factors:

* Talent/Ability
* Volunteer Work

Considered:

* Alumni Relation
* Geographical Residence
* Interview
* Racial/Ethnic Status
* Work Experience

Vlong nói đúng đấy, còn tùy xem bố em co cho tiền không. Riêng về khoản bố anh thì cho ít nên chắc 0 được lợi lắm. Mình mà học Dartmouth, sẽ cho nhiều để con cháu còn được nhờ. Big-time investment

----------

Tuck là MBA program.em o app vào cái này được đâu

:D Thế chúc Bờm được Dartmouth, VL được Williams và KR được Lafayette. Còn ai đợt ED vừa rồi không ? Chúc nốt.

còn tôi ED2 CC nữa này (nhg đang hơi hơi nghĩ ngợi lại vì mọi ng` bảo ở CT chán mốc :(), nhưng chả biết CC còn dám binding với amser kô nữa :D

hmm nếu em Khánh muốn gửi cái tự interview thì nên gửi sớm :)
Advice: có thể tự quay và nói về bản thân (hobbies, interest), rather than making up questions... và nên gửi email ngay cho chú Staats ở địa chỉ [email protected] và Barry McCarty ở địa chỉ [email protected]. You should do this asap!

1. Tell me a little bit about yourself
2. What is your strength/weakness
3. Oportunity
4. Why do you think scholarship
5. What makes unique
6. Proud of achievement
7. Motivation the most
8. Ideal school
9. Work group/alone; leader/follower
10. Reaction to changes
11. Handle stress and pressure

Chị Lan thấy list câu hỏi này thế nào? Có dài quá không?

Em cũng đã gửi một cái gọi là research project (file pdf) nhưng lại gửi vào địa chỉ [email protected] rồi. Hay là em gửi lại vào địa chỉ cho 2 chú này luôn?

Chỉnh sửa lần cuối:
KR, I'm sure dean Barry has known about our HSS as I've told him in my interview :D He seemed to appreciate it so much :D Hope this thing would help :D BTW, he's also had a PAPER-BASED COPY of this (but the old version :()
Cheer for the HSS :D

Hi`, mí bạn ED thành công thì thiên hạ khối kẻ ăn mừng (bao gồm cả tớ :D)
[-o< Trời Phật thương con cho bạn Bờm vô Dartmouth nhanh nhanh [-o<

KP, you'd be expelled from HAO for double-posting (regardless of intentional or unintentional spamming) :D j/k
Thứ 2 có kq SAT roài :( Tình hình này là dễ tháng 1 tớ vào gặp ấy đấy KP ạ :D

Ủa, thế cái interview với Lafayette quan trọng thế sao ạ? Sao em đọc ở đâu đó là interview thường do sinh viên làm nên ít quan trọng, và chủ yếu để học sinh hỏi về trường nhiều hơn là trường hỏi về học sinh. Lafayette không có đến trường em thì có cần gửi thư explanation cho nó không ạ?

Mà năm nay có vẻ nhiều người apply thiệt. Bạn mình đi exchange lớp 11 về, trường bắt năm nay học lại lớp 11 mà năm nay cũng nộp đơn, apply đi Mỹ đấy!

VL đã viết:
Thứ 2 có kq SAT roài Tình hình này là dễ tháng 1 tớ vào gặp ấy đấy KP ạ
Sao tớ tưởng điểm SAT chỉ chiếm một phần nhỏ trong quá trình tuyển sinh. Và tớ hay nghe các anh chị bảo đừng có lo lắng vì điểm SAT và có nhiều phần trong hồ sơ quan trọng hơn SAT.
Có ai cho mình biết là điểm dưới bao nhiêu thì không nên apply và nên thi lại không ạ? (ví dụ tính theo kiểu SAT cũ là dưới 1300, dưới 1250, dưới 1200, dưới 1150,...)

Chỉnh sửa lần cuối:
Tiên sư mấy bác CollegeBoard :)) Mấy bác ý gửi email bảo June Chemistry test bị chấm sai, nay chấm lại cho em từ 730 -> 750 :))

Sao tớ tưởng điểm SAT chỉ chiếm một phần nhỏ trong quá trình tuyển sinh. Và tớ hay nghe các anh chị bảo đừng có lo lắng vì điểm SAT và có nhiều phần trong hồ sơ quan trọng hơn SAT.
Có ai cho mình biết là điểm dưới bao nhiêu thì không nên apply và nên thi lại không ạ? (ví dụ tính theo kiểu SAT cũ là dưới 1300, dưới 1250, dưới 1200, dưới 1150,...)

Tớ thì nghĩ là cái gì cũng chiếm một phần, thế nếu cái gì cũng coi thường thì cuối cùng hồ sơ ra cái gì???
Còn điểm cao điểm thấp tùy thuộc vào trường mà bạn aim. :D Kinh nghiệm không có nên không biết định mức là gì? Chắc là càng cao càng tốt. :))

-? VL: Không biết liệu collegeboard có bị nhầm điểm của tôi không ? :)) Nhỡ đâu mấy hôm nữa lại cho xuống còn 2000 thì teo.

ku Khánh cũng double-post nhá [-x :D
thằng VL đc thêm điểm, sg thế còn zì mà tiên sư :D tao đang mong bọn CB tăng tí điểm cho tao đây này :(
mà mày kô thi SAT Dec luôn a?

Back
Bên trên