03-06 chọn trường đi!!!

Lúc đấy thì sướng vãi cả ... ra ấy chứ :)) nghỉ hưu gì mà hưu :)) Ngày bay tối lắc như điên ấy chứ lại :))

Không phải blind mà là bind. :D
Còn hơn một tháng nữa thì nó sẽ ra thông báo.
Chắc tháng rưỡi nữa thì thư admit/reject về tới nhà.

KR được ED thì thác loạn thật ý chứ. Nhưng có vẻ không khả quan lắm :( Cứ thầy cái application của mình nó thường thường thế nào ý.

Nah, bí thư đoàn trường 3 năm liên thì thường là thường thế nào :D
Tích cực send supp đi KR :D

Chỉnh sửa lần cuối:
Supp mà trường require thì vẫn phải send đúng deadline chứ.
Còn chắc là những thứ râu ria mới được send sau. :D

Cho mình hỏi là mình phải điền application của CommonApp (gồm cả essay) trước rồi mới gửi hồ sơ sau chứ nếu mình muốn nộp hồ sơ trước (gồm rec, transcript,...) rồi mới gửi commonapp sau có được không?
Thông thường thì deadline là tính theo postmark hay là ngày nhận được thế?
Mà cho mình hỏi là nếu gửi thư thường với lại chuyển phát nhanh thì mỗi cái mất bao nhiêu ngày thế (tại mình sợ bưu điện trả lời không đúng)? Thông thường thì các bạn dùng hình thức nào?

Q1: Gửi cái nào trước cũng được, nhưng NÊN gửi commonapp trước khi package đến nơi vì trong đó có personal info của mình
Q2: Postmark hay ko là tuỳ từng trường, bạn có thể gửi email hỏi, VD như Georgetown deadline ko phải là postmarked, còn Colgate thì ngược lại
Q3: Cái đó thì ko thể biết được, nến gửi thư bảo đảm

Q3: Tôi dùng dịch vụ EMS của bưu điện quốc tế. Lưu ý khi dùng dịch vụ này: package nặng từ 10g-250g giá 300K, do đó, nên gửi một lần luôn cho nhanh, đừng như tui phải gửi bổ sung mỗi một tờ giấy mà mất thêm 300K. Dịch vụ này thường một một tuần đến nơi.

Chỉnh sửa lần cuối:
There're plenty of schools as you mentioned, not "a"
Besides, it depends on your stats a lot

Việt Long đã viết:
Thu bảo đảm = EMS
Bố mình nói EMS thì có thể không bảo đảm, tức là chỉ nhanh thôi. Còn thư bảo đảm thì do bảo đảm nên sẽ chậm (có thể chậm hơn cả thư thường, được cái là có hồi báo). Còn có dịch vụ vừa bảo đảm, vừa nhanh nữa.

Tiền nào của nấy, nếu bạn đã hỏi được bố bạn rồi thì còn hỏi ở đây làm gì nữa

Hồ Lê Việt Long đã viết:
Tiền nào của nấy, nếu bạn đã hỏi được bố bạn rồi thì còn hỏi ở đây làm gì nữa
Mình nhầm, thư bảo đảm không nhất thiết có hồi báo. Và hình như không có dịch vụ nào vừa nhanh, vừa bảo đảm cả.

À mà cho mình hỏi nếu như personal info mình có thể email tới trường trước rồi gửi hồ sơ đến, common application gửi sau không biết có được không? Mà hình như trong hồ sơ của mình chắc chỉ còn mấy cái recommendations thôi (chứ application mình nộp online cả rồi), sao mình không tách riêng ra mấy cái phong bì đề tên thầy cô rồi gửi đến trường, khỏi ký cái seal?

@Trang: Bác em cứ xài sang, em mà chơi được cái đấy thì em cần qué gì fin aid nữa :))
@Thái: Làm như bác thì mất công quá, vả lại trong package ngoài rec letter còn có transcript, fin aid documents, certificate... chứ đâu có nhẹ nhàng thế

Back
Bên trên