03-06 chọn trường đi!!!

8-} gonna have the Taft school interview next Wednesday 8-} what can I do? 8-} any advices?

Be yourself. Smile. Look positive.

Show them your passion and potential to grow.

PS của KR làm trong 1 tuần và chưa được polished đã phải gửi đi vì đến deadline. :(

Amser lần này có mỗi mình thi SAT II .

----------

Đỗ Hồng Nam đã viết:
Các bạn post PS để tham khảo cái nào :D
cứ ngồi đấy mà đợi :D

.. ko phải đợi tớ vì tớ chưa viết xong :D

Lớp mình cũng có 1 đứa mà nhỉ ;))

@Thu Phương: cái con này cứ lon ton, mày có interview đâu mà nhoi :)) Phải để Taft interviewee - rejected student nói đây này :))
Thứ nhất em Nga Lý phải điều tra xem anh Khôi hết con cháu bằng tuổi chưa, nếu chưa hết thì thôi ko cần chuẩn bị đâu, còn nếu hết rồi, ra gặp anh :))
Hôm nay thi SAT như dogshit, f*ck SAT, f*ck bligh blogh

uhm mấy cái smile với positive thì không vấn đề, vì interview bình thường em không có vấn đề gì cả. nhưng cụ thể là với Taft, phải làm thế nào? Taft thích gì? muốn gì? cần mình ntn?

nghe đồn là anh Khôi hết cháu rồi :-? mí lị thấy mọi người có vẻ thích Hotchkiss của chú Bob hơn là Taft của chú Khoa, Hotchkiss nổi tiếng hơn mà. dù sao thì em cũng chẳng ăn thua thằng Taft lắm, nhất là khi có chú Khoa ở đấy :-s nhưng mà cứ thử :-?

Cho anh hỏi
1/ mỗi năm thường những trường prep nào hay đến Hà Nội interview vậy? Taft, Suffield...???
2/ Họ chỉ interview Ams thôi hả?
3/ Vì không thể interview hết mọi người được, nên anh nghĩ chắc chỉ có thể interview một số. Nhưng nếu như thế thì công đoạn tuyển chọn thế nào để đảm bảo tính công minh và công bằng cho mọi người?

EM chào anh Khoa ạ :D
1/ Suffield 2 năm đến 1 lần, nhưng từ năm chị Bảo Thư hình như ko thấy đến nữa
Năm trước có ASSIST, Taft và LoomisChaffee đến, ASSIST tuyển 1 học sinh đi học private highschool ở US nhưng random 8-} tức là giống exchange, chỉ khác là public -> private. Fee của chương trình này là $7K.
Taft cũng tuyển 1 học sinh, nhưng học 2 năm, năm kia có Khoa - con Mr. Khôi đi, năm ngoái có Khiêm - cháu Mr. Khôi đi
LoomisChaffee cũng tuyển 1 học sinh, học 2 năm, năm ngoái có Trang - 11T đi
2/ Họ có tổ chức thi SLEP trước cho những ai ko có các standardized test scores khác, và qua đó chọn ra 1 số học sinh + 1 số học sinh khác được Mr. Khôi trường em "giới thiệu"
Về LHP thì em cũng ko biết, nhưng nghe nói trong đó applicants rất đông
3/ Năm trước ở Ams có khá nhiều người apply, và ko hiểu theo tiêu chí nào mà Mr. Khôi có thể finalize cái list còn 9 người, và họ interview 2 người 1

Loomis sau đó có trả lời kq cho Trang, ASSIST cho 1 số người còn Taft thì đột nhiên bốc hơi :-? và cuối cùng số phận an bài ko hiểu 1 người nào tự nhiên được admit

Mr. Khôi là admin nào của HAO hả? sao tên nghe lạ nhỉ? hic...nhưng nghe Long nói thấy có vẻ hơi phức tạp...

SLEP là giống với SLEP hay thi để đi exchange đúng không Long?

Anh Khoa ơi là anh Khoa,bọn Ams này nói láo thầy hiệu phó của bọn nó thì anh không hiểu là phải :))
Vâng,SLEP chính là cái đó :D

Mr.Khoi là thầy hiệu phó trường em ý anh :D

nghe thằng VL kể đúng là ko minh bạch tí nào ha !

thế Hotchkiss nó không sang pv ạ :( chán nhỉ :( sang tận CT thì xa quá :(( giả mà tháng 1 có sang được thì chắc cũng chỉ đi được hết mấy trường ở MA, CT thì chịu :(

about Taft. em nhận được email of invitation của ông director of admission thì có sợ anh Khôi không cho vào interview không ạ? :D hay là cứ đường hoàng mà đến?

Suffield sao lại không đến nữa ạ? chị Bảo Thư học đâu có tệ đâu :-? mà thôi cũng chả sao, em bỏ Suffield rồi. lại 1 thằng CT, em không ham :( Hotchkiss thôi là khiếp lắm rồi :((

à mà có ai biết chú Bob đi Hotchkiss năm vừa rồi là ai, lớp nào không ạ? ID YM hình như là elfking nhỉ :-? nói chuyện với chú Khoa, buồn ghê cơ :)) để xem chú Bob thế nào, xốc lại tinh thần, chứ không em cũng nản quá :(

hôm trước mail cho ông director of admissions của Taft, không thấy reply :( chả biết lão ý check chưa nữa. hôm nay và ngày mai lão ý ở Tàu, thứ 3 sang Việt Nam, thứ 4 interview 8-} chết em rồi 8-} anh Vịt Lộn, giúp em với :((

nghe bảo ku Khoa bên Taft học cũng vãi hàng lắm mà >.< chắc bọn nó cũng phải giỏi ông Khôi mới dám tống đi chứ :D
jong chú VL nghe rất là cay cú :)) what a "interviewee-rejected" student :p

Khoa thì vãi hàng rồi 8-} giải nhất Toán quốc gia Mỹ 8-} cái vấn đề không phải là khả năng học sinh VN mình thừa sức, mà là tự hào :> rất rất tự hào khi thấy tên một học sinh Việt Nam đoạt 1 giải thưởng của Mỹ như vậy :)

hóa ra Bob là Trung Anh lớp 11T :-? được rùi, để đi nghiên cứu đồng chí này :D

nào nào, thế interviewee-rejected student giúp em với :((

Back
Bên trên