03-06 chọn trường đi!!!

Nguyễn Thùy Lan đã viết:
hmm engineering school ai bảo không zai gái gì được... bucknell với laf... thấy chúng nó hook up đầy :D

Em cũng thấy thế :mrgreen:

Có ai biết gì về Bentley Coll và Afred Univ ko :-/

Bentley ko offer need-based financial aid for international students, có scholarship nhg nói chung là ko đáng kể :( cost 1 năm là 44 000$ 8-}

ơ anh ơi con bạn bố mẹ em học afred được 22k hay sao mà :D

----------

hehe business hình như babson đỉnh nhất :D

Chỉnh sửa lần cuối:
Có ai biết trường nào có Communication/concentration Advertising hoặc là major Adversting ko ?!? :-?

Chỉnh sửa lần cuối:
Babson chỉ tính tuition fee với room and board cũng đã 41 000$/năm rồi, còn cái financial aid thì inter students ko với tới đc :(( mình toàn đâm đầu vào mấy business schools để rồi nhận đc reply phũ phàng thế đấy :((

Một đứa bạn chị năm nay cũng vào Afred mà hình như nó được full tuition hay sao ấy, chị thấy nó kêu mỗi năm nó đóng 10k cho room and board thì phải. Các em thử check lại xem.
Hifi em Châu 1 cái, chị cũng đang major Comm, focus on Advertising/PR đây. Chị thấy hầu như các trường chỉ có Comm major rồi mình tự chọn các lớp về Advertising thôi, một số trường cực cực to thì mới có thêm Advertising major, hoặc em có thể vào đại học rồi chọn Individualized Studies và tự design Advertising major cho mình cũng được. Năm ngoái chị apply vào Elmira college www.elmira.edu , BYU www.byu.edu , TCU www.tcu.edu , Elizabethtown U www.etown.edu ....em thử tham khảo thêm nhá.

Chỉnh sửa lần cuối:
Mọi người ngày mai có ai đi training của IIE ko vậy. Họ chả mail miếc gì cho mình rồi tự dưng hôm nay gọi điện đến làm mình tưởng cô giáo hỏi thăm :D

Dương Vân Anh đã viết:
Một đứa bạn chị năm nay cũng vào Afred mà hình như nó được full tuition hay sao ấy, chị thấy nó kêu mỗi năm nó đóng 10k cho room and board thì phải. Các em thử check lại xem.
Hifi em Châu 1 cái, chị cũng đang major Comm, focus on Advertising/PR đây. Chị thấy hầu như các trường chỉ có Comm major rồi mình tự chọn các lớp về Advertising thôi, một số trường cực cực to thì mới có thêm Advertising major, hoặc em có thể vào đại học rồi chọn Individualized Studies và tự design Advertising major cho mình cũng được. Năm ngoái chị apply vào Elmira college www.elmira.edu , BYU www.byu.edu , TCU www.tcu.edu , Elizabethtown U www.etown.edu ....em thử tham khảo thêm nhá.
Thank chị nhiều :*
Major Advertising có Pepperdine Univ, bon này có cả Business và Marketing nữa, hay quá đi mất , phải tội Merit based only :(( :(( :((

Mà em thấy Elizabethtown bắt 1 năm phải contribute ít nhất halft tuition fee thì nói làm gì :( Đọc xong thấy ghét luôn :D

Chỉnh sửa lần cuối:
Không có gì em :D, nói chung chịu khó ngó nghiêng 1 tí là ra cả đống trường có Advertising major ấy mà, năm ngoái chị có quyển sách liệt kê tất cả majors của từng trường ra hay lắm, nhưng chị lại để ở đâu mất rồi í :D.

Nếu mình ko có đk đi tham quan college campus thì làm sao biết nó tốt xấu thế nào nhỉ :-?

phải chịu thôi, còn nếu em có nhiều tiền thì snag Mỹ làm một chuyến cũng được

Back
Bên trên