03-06 chọn trường đi!!!

Em nghe con Hường bảo hồi xưa chị Ly ED vào Lafay có phải ko ạ :-?

chị Ly ơi cái common app của bọn Lafay nó bắt pay app online after submission thế thì fee waiver thế nào ạ ?

Anh Khoa hồi xưa từ UK apply sang US, chúng nó có require SAT ko ? :-?, mình học A levels thì bọn nó phải xét trường hợp đặc biệt chứ nhỉ :D

SAT required 4 all em iu ạ :)) tất nhiên trừ trường nào kô bắt SAT :D
cái a-level nó coi nhưng là school report thôi thì phải,nhưng nếu điểm cao cũng lợi phết :D

Nguyễn Hoàng Cộng đã viết:
chị Ly ơi cái common app của bọn Lafay nó bắt pay app online after submission thế thì fee waiver thế nào ạ ?

Dạo này các em hâm mộ chị Ly quá nhẩy ;;) :D ;;) Lần nào vào cũng thấy gọi chị Ly ơi ;;) :D

Chị Ly trả lời các em này:D hồi truớc chị cũng không để ý là nó bắt trả bằng cách gì, cứ nhét cái tờ fee waiver vào đống giấy tờ rồi chuyển đi thôi :D

Nhưng mà các em cẩn thận, anh Tòn bị mất hay quên không gửi kèm fee waiver cho Laf nữa thế là người ta không cho aid :D :D (Toàn ơi mày có vào đây thì dặn dò các em cẩn thận nhá ;;) )

em Cộng, chị ko rõ về app online nhưng em có thể ko đóng và gửi fee waiver in the mail to Laf. Lúc đầu chị cũng bị bảo là ko có fee waiver vì lẫn lộn nhiều giấy tờ nhưng mà rồi họ lại tìm thấy, cái đó không quan trọng lắm. Laf ko vì ko có fee waiver mà không cho aid... còn nhiều behind reasons... vì thế, các em nên khai finaid cẩn thận :D

:D :D Cho tớ hỏi tí: đã bạn nào nhận được reply đi volunteer cho college fair chưa?? :?

Hehe, tao cũng chưa nhận được gì :D Nhận được đúng một cái reply bảo send C.V thôi :D

Lê Ngọc Ly đã viết:
Nhưng mà các em cẩn thận, anh Tòn bị mất hay quên không gửi kèm fee waiver cho Laf nữa thế là người ta không cho aid :D :D (Toàn ơi mày có vào đây thì dặn dò các em cẩn thận nhá ;;) )
Em Ly nói linh tinh. Phạt :D
Được financial aid hay ko là do cái finaid application của các em. Fee waiver của chị cũng bị thất lạc đấy chứ :D Nếu họ báo là chưa thấy application fee hoặc fee waiver đâu, các em gửi lại bằng bưu điện hoặc scan cái thư xin miễn application fee đấy ra, rồi email cho họ (subject nhớ ghi rõ ràng, ko họ thấy attachment là họ ko mở ngay ra đâu, hoặc họ...delete)

Nhân chị Hương nói về vụ email, anh nhấn mạnh 4 điều:
-Đầu tiên chọn MỘT và chỉ MỘT email address nhất định để liên lạc về admissions, contacting alumni, online application, etc
-Email address đó phải legitimate...ideally có thể là một combination của tên , họ, ngày sinh...tuyệt đối không xài những email addresses linh tinh/random/"nhạy cảm"
=>đây là vấn đề về credibility.
-Ghi Subject ngắn gọn và rõ ràng. Admissions Office nhận rất rất rất nhiều emails. Như chị Hương nói, nếu họ không thấy subject hay là một subject linh tinh kiểu như "Hello", "Hi there" hay là "Yo! Wassup!" :D thì một là họ sẽ bỏ qua không đọc hoặc là vào thẳng trash luôn. Nếu hỏi fee waiver thì có thể ghi như là "Fee waiver question from a Vietnamese student". Just an example.
-Ngoài ra một mẹo nhỏ nữa là, if possible, cố gắng liên lạc với một người nhất định trong Admissions Office.

Những việc này tuy có vẻ nhỏ, nhưng đôi khi rất quan trọng. Mọi người không nên bất cẩn. :)

Nguyễn Thanh Hương đã viết:
Em Ly nói linh tinh. Phạt :D

Em Ly xin lỗi chị Hương :D

Em nhớ láng máng là hình như thằng Toàn bị mất fee waiver, xong rồi nó bảo là người ta không cho aid :D :D em cũng không nhớ là nó nói thật hay đùa. Thằng Toàn hay nói linh tinh lắm chị Hương ạ, chị phạt nó thật nặng vào :D :D Em ủng hộ việc phạt thằng Toàn :mrgreen:

Bulshit, this is a really unexpected circumstance:
After signing all the transcripts, rec letters, fee waiver, Mr Tuan started to look at my Williams Early Decision Agreement Form suspiciously and asked what this is
I explained to him and received the "no" answer from him, as he himself feared that if I refused to enroll in Williams if admitted, the fame of the school would be damaged. He also said that's kinda personal thing which needs parents' signatures, not high school counselor
What do I gotta do now :((

Cái gì?Nếu được nhận thì bắt buộc phải học ấy chứ,nếu hủy agreement thì chính mình cũng chẳng được trường nào khác nhận mà .
Mà cuối cùng thì Mr Tuấn said "No" about what?

About signing that Agreement Form
The point is that last year, Toan rejected Conncoll, so Mr Tuan feared that it would happen again

Hồ Lê Việt Long đã viết:
Bulshit, this is a really unexpected circumstance:
After signing all the transcripts, rec letters, fee waiver, Mr Tuan started to look at my Williams Early Decision Agreement Form suspiciously and asked what this is
I explained to him and received the "no" answer from him, as he himself feared that if I refused to enroll in Williams if admitted, the fame of the school would be damaged. He also said that's kinda personal thing which needs parents' signatures, not high school counselor
What do I gotta do now :((

Khổ thân em Long...Nếu em thực sự muốn vào Willy thì theo chị lấy chữ kí của bố mẹ cũng được mà. What do you think?

After asking Willy's adcom via email, she also agreed with sis Ly and required a brief explanation :D

khổ thế, Conncoll của mình, chả hiểu bọn nó có thù VNese students từ vụ mr.Toàn kô nữa :((

Back
Bên trên