03-06 chọn trường đi!!!

Bờm: Yên tâm Hàn Quốc ko có chuyện rẻ tiền đâu ;) literally là rất... không rẻ tiền đấy :)) thêm nữa... nếu nó vào Darthmouth với ông thì chắc học cũng tởm. Mấy cái lò SAT của bọn Hàn Quốc khiếp cực :D VN mình gọi bằng cụ! Nên nó mà nerdy thì mình chẳng là cái gì đâu! Chỉ là thường thì HQ với VN ko get along cho lắm :p khổ thần Bờm :D

hàn quốc cũng tùy thôi :D Tớ thì rất thích thú với hàn quốc vì đấy là ngoại ngữ yêu thích :)) đang mún trau dồi thêm :))

Trời, có chuyện HQ và VN 0 get along ah, ui ui. Mà 0 thằng này 0 nerdy đâu, đã rủ em tennis rồi, ít nhất còn tí thể thao:x :x :x

Ở trường cũ của tớ thì HQ và VN not get along. Nhưng cũng có nhiều đứa rất nice

không, tại cái văn hóa của nước chúng nó. to mồm, ồn ào, ích kỷ, nông cạn, trẻ con, đanh đá, bầy đàn, co cụm, hiếu chiến, tưởng mình biết hết, vênh váo... trong đó khó chịu nhất là cái tính ồn ào x( điểm tốt duy nhất của chúng nó là khá chăm học, dù chơi nhiều thôi, do giáo dục HQ rất nặng nề và căng thẳng.

Không biết trên forum du học nào đó ở Hàn Quốc thì chúng ta sẽ được nghe nói về Việt Nam thế nào nữa??
Nước nào chả có níce và không nice, đừng vì là Hàn Quốc mà vội đánh giá chứ em Nga Lý.

À quên, vẫn rất yêu quý em Nga Lý :D

Chỉnh sửa lần cuối:
kkk... kể ra thì em Nga vẫn nói nhiều cái đúng, no offense, có nhiều đứa HQ nice lắm! Một đống đứa bây giờ vẫn viết thư cho tao suốt ngày.

Nhưng vấn đề là văn hóa nó cũng khác biệt nên nhiều lúc gây gổ là đương nhiên :D

@ Nam: trường Nguyệt HQ get along vởi VN, nhưng HQ ko get along with Nguyệt LOL. ^^

Có 1 điều tớ nhận thấy ở trường tớ hầu hết HQ uống rượu hút thuốc, 1 số do drugs. Đứa nào to đầu nhất thì tất cả đàn em phải nghe nhời.

Kkk... nhắc đến to đầu nhớ đến Frank :)) Đùa, nhưng đúng là bọn Hàn Quôc cực kỳ coi trọng mấy cái trò "respect" kiểu, bọn đàn anh đàn chị ý :)) Sếp siếc qui củ đàng hoàng, mày láo thì anh đập mày văng răng :))

Tao thấy bọn Trung Quốc hút thuốc nhiều hơn >_< Cứ tưởng VN văn hóa hút thuốc thuộc dạng số 1 hóa ra vẫn thua Tàu cả chục km ^^ Tao ko biết Hàn Quốc hút thuốc thế nào chứ rượu thì 8-} Cái thứ Soju là cái loại rượu chán nhất trên đời :))

mọi người chỉ ra được thêm 1 điểm là bọn này khoái cái trò đàn anh đàn chị. mấy con ngan già trong nhóm bao giờ cũng được respect hơn hẳn. và một khi đã không được 1 đứa HQ quí thì cả cộng đồng của chúng nó sẽ ghét mình :))

cơ bản 100 thằng HQ thì đến 99 thằng không nice. thằng còn lại, do văn hóa dân tộc là co cụm, cũng chơi với 99 thằng kia, nên cũng sẽ trở nên không nice giống chúng nó.

lúc nào cũng yêu quí Khánh Râu :x

Chết nói thế này thì cứ gọi là heading for the worse ah, haha. Không sao nói chuyện với ông bạn rồi, cool enough. Nó hồi xưa cũng đã từng ở Bùngari 5 năm nên có tí phương tây.:)>- :)>-

true thì đánh dấu bài hay đi chị Nguyệt ;;)

Em Nga chỉ ra được thêm 1 điểm đúng :D Đứa nào bị ghét thì sẽ bị tất cả ghét.

em thì thích roommate là Chinese mainland, 1 em nerd một tý, traditional, nice, và ít nói. trường em năm rồi có 4 TQ thôi, cả 4 em đều xinh và hay :x trong form năm sau request roommate, có đoạn: không Hongkong, Blacks, Latino, Korean... :))

mình đặc biệt ghét bọn roommate ồn ào mà không thân thiện, cởi mở. thích mấy em ngoan ngoan, học giỏi, chăm chỉ, im lặng, tốt bụng... :x

sao các bạn roomate toàn bọn inter thế,roomates tao 2 anh Mĩ hehe 1 anh tóc xù mì cute cute 1 anh chưa thấy mặt
chú tóc xù mì cute cute lại thik soccer mới hay chứ :)) thik Becks..hợp cạ rồi :))

trường tao chả có hàn,'10 chỉ có Nhật thôi :D

Bạn chị Taiwanese cũng yêu lắm :x dễ thương và xinh. ^__^ Còn chị lại thích Latino, lúc ban đầu có thể ko quen cách sống của nó cho lắm, nhưng thực ra tốt tính cực :D với cả... làm dance partner thì... :x

Tớ đang phải ở trong forced triple. 1 đứa Ấn Độ đã sống lâu ở Mỹ. 1 đứa Mỹ thì chưa liên lạc được.

Back
Bên trên