03-06 chọn trường đi!!!

down film tớ toàn vào phazeddl.com search ra cả đống. Toàng link megaupload với rapidshare nên chẳng bị coi là illegal. Chỉ có việc xem là illegal thôi :))

mang ít noodle đi phòng hờ, cộng đồ hộp (ba cái trò thịt hộp đủ các thể loại. recommend thịt lanchermeat và patê gan =P~). ruốc và thịt bò khô cũng ngon, nhưng nếu mang sang phải gói ghém thật kỹ, dấu trong túi quần áo hay đâu đó tương tự, chớ để chúng nó phát hiện ra thì thảm lắm :( hồi em đi bị vứt toẹt vào sọt mấy cân ruốc, thịt bò khô mang sang tiếp tế cho mọi người :(( 3 mẹo nhỏ nữa là gói trong giấy bạc, trong hộp quà bọc đẹp đẽ long lanh, và 1,2 gói nhỏ đánh lạc hướng để hớ hênh ở ngoài, hy vọng nó vớ được gói đấy rồi thì nó tha cho mình :))

mà bọn đấy tởm cực x( em mang cái nồi điện sang, để nguyên trong túi, túi để trong hộp. thế mà chúng nó còn mở cả cái hộp, lôi cái túi và cái nồi ra để kiểm tra :((

nhớ nhé :( khi khai hải quan chớ khai là có mang đồ ăn :((

không không, đồ hộp, và những thứ kiểu mì gói thì không sao, nhưng mọi loại rau, hạt giống, thịt không đóng hộp, đặc biệt là gia cầm... đều bị cấm. căn bản mình đem mấy thứ có hãng sản xuất, có bảo quản, hộp, gói đàng hoàng, thì sẽ ok, chứ mấy thứ gói vớ vẩn kiểu gói ruốc, gói thịt bò khô, gói ... thịt chó :D thì sẽ ra đi không trở lại vào sọt rác :((

<--- tận mắt chứng kiến hải quan Mỹ vứt nguyên một ôm hoa và mấy gói hạt giống trồng rau thơm, thì là... vào sọt rác :-&

Thắng: Đã bảo rồi cứ mang ruốc xả láng sang đi ;;) hehe Đùi đã đạt Cộng vài cân giuốc rồi đấy, đến lúc sang đừng quên tao Cộng ơi ^^

VL: PSP cũng chẳng hay, mấy cái đĩa PSP đắt vãi #@&* đã thế xem phim cũng dở mà nghe nhạc cũng dở. =.= Nói chung tao ko thích PSP.

@ em Nga Lý:^___^ Đừng mua noodles em ạ, noodles VN ăn chẳng ra gì, nếu so sánh với mì Nhật và đặc biệt *mắt long lanh mồm chảy dãi* SHIN NOODLES ^^ 75cent/gói ^^ mua một thùng về mà ăn. ^^

Nếu ai có thích orientation thì đi kiếm mấy cái khu chợ VN ^^ ở quanh neighborhood để còn đi chợ :(( tao quen đi chợ ở Twin Cities nhiều quá rồi, hầu như cái nào cũng đi rồi :(( bây giờ chẳng biết ở Chicago có cái mô tê gì cả :D

em mang mì Hàn Quốc bán ở Việt Nam chị ạ :D với miến Phú Hương. cả 2 đều ngon :x recommend cái mì tôm của mì Hàn Quốc, và highly recommend miến Phú Hương :D

mang ruốc đi kiểu gì hả chị? chúng nó đang tâm thẳng tay vứt toẹt hết của em rồi :((

@ Nga: Sao khổ thế hả em? @__@ Chị hồi sang cũng có làm sao đâu nhỉ? Còn không bị nó mở bất cứ cái gì ra cơ 8-} Anyways, mọi người mang ruốc với thịt bò khô sang đầy mà, có mấy ông anh bên trường chị mang đủ mà chia cho bọn chi một túi to oạch :D Nhưng nếu chỗ nào có khu VN nhiều thì cố gắng ra chợ mà mua :D nhưng ko ngon bằng là cái chắc.

^____^ Nếu kế hoạch thất bại thì trong tuần tới trước khi move in tao sắn tay vào bếp làm ruốc :D

Đừng mang thịt hộp sang, với mỳ. Mang ruốc với vừng sang là đúng rối...

Đấy chú Cộng cứ thế mà làm cho anh nhá :D:D

nếu không bị HQ kiểm tra thì không sao, nhưng nếu bị thì... :(:(( tàn đời!

kinh nghiệm là chớ có khai mình có mang đồ ăn :| nhưng kể cả không khai thì có khi nó vẫn bắt vào kiểm tra vì nghi ngờ :((

Đàm Minh Hiếu đã viết:
Đừng mang thịt hộp sang, với mỳ. Mang ruốc với vừng sang là đúng rối...

Đấy chú Cộng cứ thế mà làm cho anh nhá :D:D
anh Hiếu cứ yên tâm ruốc vừng nhiều như quân Nguyên cho cả mấy ông ở cái apartment của anh ăn cùng cũng kô hết :))

Cộng kia :D cho anh Hiếu mà không nhớ mang cho tao thì cứ chờ đấy nhá!!! J/K

^^ Còn đĩa thì cứ tống vào trong mấy cái case, đừng màu mè giấy gói đố nó làm được gì :D

Ôi trời ơi, sao mình lại bị dính vào 1 chú Hàn Quốc thế này. Từ trước đến nay chúa ghét hàn quốc rẻ tiền, thế mà:(( :(( :(( :(( :(( :(( :((

Hàn Quốc là hỏng rồi :))

(bọn này nằm trong top worst choice for roommate :-$)

Lạ nhỉ, HQ hay VN thì cũng có người thế này thế khác, sao lại vơ đũa cả nắm thế được?:-/ Em Nga đọc được cái này ở đâu thế?

Tớ thì tớ ngán nhất bọn nào mà đêm nó lôi bf về phòng rồi đuổi mình đi ấy:))

1) Nói là generalize thì cũng không đúng. Đúng là có người này người kia, nhưng văn hóa và manner thì dù sao cũng rất đặc trưng của mỗi quốc gia. Mày cứ thử sống với người đa quốc gia thì mày sẽ hiều.

2) Chuyện bạn trai về phòng :)) toa đang định đặt cái chuông gió trước cửa, khi nào nó về thì mình biết đường mà cắm earphones vào mà nghe nhạc :)) Chứ mày muốn tử tế thì kiếm con nào nerdy kiểu 40 year old virgin :)) mà sống cùng.

Back
Bên trên