03-06 chọn trường đi!!!

Lê Thu Phương
(Honeyduke)

Bi h là tháng 3 ròai, lo mà chọn trường :D Đứa nào thi tháng 5 thì còn phải gửi toefl score đấy . Mọi người vào đây bàn tán xem chọn được trường nào roài; đề nghị không giấu nhé :D:D hehe vì nói ra để đứa khác còn tránh --> cơ hội đứa nào cũng cao hơn :D

Mí đứa thi tháng 3 gửi điểm toefl đến những trường nào đấy :-?

Colgate, Williams, Bowdoin:)) Ko nhớ rõ
Ngu thật tự nhiên gửi Williams, nó ko require TOEFL :((
Nhưng mày ko tính phương án thi lại à :))
Chọn trường thì cứ từ từ, thi cử xong, research rồi mới chọn chứ, chọn sớm làm giề :))
Mà liệu nói ra người khác có "tránh" thật ko :))

LACs cũng đòi SAT 2 em ạ :)) :)). Với cả sao các em chọn trường sớm thế. Còn phải thay đổi nữa chứ nhờ :D :D

Ủa sao em nghe anh Toàn bảo LAC ko đòi SAT 2 :-?
Em thì chắc chọn các trường ko đòi SAT 2, còn nếu nhiều trường đòi quá thì đành thi:D

Ước gì ACT có ở VN :)) :)) BÁc Long tàn đặt ra hoàn cảnh ai cũng như bác.

Khổ thế chứ lỵ, xem ra bắt buộc thi SAT 2 roài:D
Mà ACT thì dễ hơn SAT 2 huh anh Long :-?

Êu này, mình chưa gửi application mà điểm TOEFL đã được gửi đến các trường thì bọn admission có ném điểm vào sọt rác ko =)) Kiểu như ko biết mình là đứa nào lại gửi điểm đến ý

Hồ Lê Việt Long đã viết:
Khổ thế chứ lỵ, xem ra bắt buộc thi SAT 2 roài:D
Mà ACT thì dễ hơn SAT 2 huh anh Long :-?
hehe, anh có biết khó dễ thế nào đâu. ngày xưa anh thi ACT thôi chứ không đụng đến SAT với SAT II. thấy cũng không khó lắm vì không phải lo phần verbal. nhưng rồi vì anh nộp transfer nên những cái standardized tests cũng không quan trọng lắm.
thế ở VN không có thi ACT à :mrgreen:, anh có biết đâu. chỉ nghĩ là thi ACT thì có mỗi cái test 3 tiếng. SAT + SAT II cộng lại là cả đống thời gian chứ có ít đâu.

Ấy ấy, Mỹ chứ có phải VN đâu mà ném vào sọt rác, mày ăn nói gì mà chụp mũ thế :))
Thi ACT ko có verbal thì nó thi cái gì à anh Long :-?
Anh này post gì mà điểm chất lượng những 52 khủng quá 8-}

Harvard :p Còn lại chưa research mấy, chưa nói bừa. Bắt đầu chạy, nhanh :(

@VL: 52 điểm mà trừ 50 điểm điều hành viên đi thì ...:))

Thế hóa ra bác Long điểm chất lượng còn kém mình :)) :)).
@Nam ANh: chú còn nộp Smith(SSSS) nữa cơ mà :))

Ặc ặc, ai lại lật mánh anh Long thế :))
ủa mà ava anh Hiếu nghĩa là gì thế :-?

IIT, Columbia, Laf, Miami. Đấy mới chỉ tạm thời thôi.

Chỉnh sửa lần cuối:
Avatar của anh chẳng có nghĩa là gì cả... thấy cái này buồn cười thi cho vào. Với cả để ý rất đúng với cuộc sống.

@nam: columbus hay columbia hả em. IIT à, em nhớ hoàn thành hồ sơ sớm nhá (tháng 1 mặc dù deadline là MArch 15th) vì như thế ko bị miss mấy cái scholarship. Bọn này ko cho aid đâu, chỉ có scholarship thôi.

Sao các chú chọn trường sớm thế nhỉ? :) Cứ từ từ, đợi xem xét cẩn thận đã chứ, chưa hết năm lớp 11 cơ mà.

chưa quyết định...nếu lúc thi chưa gửi score vội thì sao :-/ nhỡ mà thi kém quá (<600)thì gửi điểm đến có bị chúng nó ném vào sọt rác ko? :p

HLVL đã viết:
Ủa sao em nghe anh Toàn bảo LAC ko đòi SAT 2
Em thì chắc chọn các trường ko đòi SAT 2, còn nếu nhiều trường đòi quá thì đành thi
Chú bôi bác anh quá đó, anh bảo thế bao giờ, anh mà nói thế thì vừa rồi anh thi SAT II làm cái giề :D
MÀ chú Long toàn apply những trường khủng khiếp. Phải lượng sức, chia đều rank ra mà apply. Xác định apply là phải đi, chứ để lỡ dở nó phí, sau đó ôn thi Đh lại mệt. Cứ phải có vài trường 40 trở xuống. Chứ mấy trường ấy toàn top 10 :D
Và xin thông báo thêm Willi require SAT I +II.
@Anh Long: em tưởng ACT chỉ thay được cho SAT I chứ nhỉ. AP mới thay được cho SAT II chớ ????
Thế anh Long được bao nhiêu điểm SAT II hồi đó ạ

Back
Bên trên