日本の音楽 - Japanese Music

Nguyễn Quỳnh My
(nguyenquynhmy)

Thành viên danh dự
Aoi Usagi -- A Blue Bunny- Nhac phim Ngoi sao may man - Phan 1:)

Japanese

Ato dorekurai setsunaku nareba
Anata no koe ga kikoeru kashira
Nanigenai kotoba wo meawasete
Tada shizuka ni
Kowaseru dake de ii
Hoka ni nani mo iranai

Aoi usagi zutto matteru
Hitorikiri de fuenagara
Sabishisugite shinde shimau wa
Hayaku atatamete hoshii

Ato dorekurai kizutsuita nara
Anata ni tadori tsukeru no kashira
Araitate no SHATSU no nioi ni
Daki sukumeraretara
Itami mo kanashimi mo
Subete ga narete kieru wa

Aoi usagi naiteiru no yo
Sou anata ni kikoeru you ni
Tatoe zutto todokanakutemo
Eien ni aishiteru wa

Aoi usagi sora wo kaketeku
Kokoro terasu hikari hanachi
Ai no hana ni yume wo furimaki
Ashita eto Ah...

Aoi usagi inori tsuzukeru
Doko kani iru anata no tame
Ima no futari sukueru mono wa
Kitto shinjitsu dake dakara

English

I wonder how much more suffering I can take
And still hear your voice

It would be nice if we could exchange
Simple words in silence
With but a glance
I'd want nothing more

This blue bunny has been shivering for so long
While waiting for you all alone
If I get too lonely, I'll die
Won't you hurry and warm me up

I wonder how much more pain I can take
And still keep following after you

When I indulge in the smell
Of your freshly washed shirts
The pain and the sadness
Are all washed away

This blue bunny is crying, you know
Trying to make you hear me
Even if you never realize it
I'll love you forever

This blue bunny is flying
Through the sky towards tomorrow
Radiating a light shining from my heart
And sprinkling dreams on the flowers of love

This blue bunny is somewhere
Still praying for your sake
Because the only thing that can save us now
Is the truth

And...Noriko Sakai (singer/actor in Heaven's Coin -- Ngoi sao may man)

cam on em My.. gio moi biet cai loi tieng Anh cua bai nay.. :D =D>

Nguyễn Kiên Cường đã viết:
cam on em My.. gio moi biet cai loi tieng Anh cua bai nay..
May hom nay dang ranh roi mot chut.. vua thi xong sang qua! Co bac nao thich nghe nhac nheo gi cua Nhat thi cu post cai ten len day.. chi can 1 cai ten, minh se co tim lyrics va mp3 (-->illegal dung khong nhi) cho ;-)

-----
Sua: Quen khong noi them la cai ten day fai dung day nhe.. khong minh chang biet gi ve nhac Nhat.. tim mai khong ra thi dau kho! Ak ak!

Chỉnh sửa lần cuối:
Chỉ cần bài Tsunami của Southern All Stars và There will be love there của The Brilliant Green là đủ (trong hiện tại).

Có bác nào biết Izumi Sakai không? Không phải chị em gì với bà Noriko này đâu nhé. ^^

Hả? Có nhầm không? Momotaro? Cái kẻ đã cho mình mấy bài của Zard sao?????

Tuyệt vời, been listening to 2 bài hát của Ngôi Sao May Mắn 1 và 2, bây giờ đã biết nghĩa của bài trong phần 1.
Xin bạn Quỳnh My cho lời (Nhật và Anh) của bài hát trong phần 2 được không ạ? (cái link to sakai_forever ở trên có mấy cái dead sublinks nên không xem lời được.)

Có ai biết Website nào cho nghe nhạc Nhật miễn phí không ạ? Tớ có thử vài cái như http://home.hktrade.com/kktsang/noriko.html nhưng không có sublink nào làm việc.

Chỉnh sửa lần cuối:
Trần Anh Dũng đã viết:
Tuyệt vời, been listening to 2 bài hát của Ngôi Sao May Mắn 1 và 2, bây giờ đã biết nghĩa của bài trong phần 1.
Xin bạn Quỳnh My cho lời (Nhật và Anh) của bài hát trong phần 2 được không ạ? (cái link to sakai_forever ở trên có mấy cái dead sublinks nên không xem lời được.)

Có ai biết Website nào cho nghe nhạc Nhật miễn phí không ạ? Tớ có thử vài cái như http://home.hktrade.com/kktsang/noriko.html nhưng không có sublink nào làm việc.
check this link... http://www.utamap.com/

Mình trở lại đây, sau một thời gian bận bịu. Mặc dù bây giờ vẫn bận nhưng sẽ có thời gian chút. Híc.. híc.. Mình hơi vô trách nhiệm. Mình sẽ làm việc tại Fukuoka có nghĩa là sẽ ở lại Nhật lâu dài đấy, lúc đấy sẽ có thời gian hơn.. :)

Lúc nó còn "sống" thì không thấy em Hoài vào nhỉ (Trong hàng tá người download cứ tưởng có em Hoài hóa ra em nó chưa để động tới):)
Anh phải đánh nó sống dậy trở lại rồi.

Hix, khổ thân chúng nó. Sao mà số phận ngắn ngủi thế nhỉ? Giờ này chúng nó đã được cải tử hoàn sinh chưa đây bác Vũ? :))

Brilliant Green, có phải cái CD tao làm mất ko nhỉ (tiếc quá đi mất :(()

Anyway, to be or not to be, it's just the matter of time ;)
Fight against wat for your future, honey? :)) B-)

cho em xin bai tsunami again :x tsunami trở thành từ mượn tiếng Anh cơ đấy ;)
Mà có đoạn giữa cao quá, ko lên được.

Anh Vũ có lời và nhạc bài Tomorrow ko? ko phải ashita đâu, title nguyên gốc của nó là tiếng Anh, mà em quên mất tên ai ha't rồi :p Chị nhớ câu đầu tiên (ko biết có nhớ đúng ko nữa :| ) là: nami da no ka zu da, ketsu .....

Còn phần 2 của Heaven's coin là tên là cái gì cũng quên nốt rồi (watashi wa....hurui, oboemasen :() chỉ nhớ có chữ ma-nơ-canh Hoài nhỉ :))

Đấy, tạm thời em chỉ cần có bằng đấy (hehe, :mrgreen:) )ai có thì cho link nhá ;)

Got A for Jap... though it's still.... so bad :(

- My

Chỉnh sửa lần cuối:
Miu, chính xác nó là cái CD suýt tí nữa thuộc về tao, nhưng lại nhẹ dạ đổi cho mày thì phải? :) Nghĩ đến lại tiếc.....
Tao đang fight cái kì thi học kì chết tiệt và cái bài tiểu luận phải nộp đúng hôm Noel mà tới giờ tao vẫn chưa viết được chữ nào.
Bên cạnh cái bài namida no kasu da getsu yoku.... gì đó (cái này là tao hát bậy theo băng mượn của mày, sau khi mày đi mượn của sis Hiền Trang), bác Vũ cho em xin thêm lyrics và nếu có thể thì cả MP3 bài Miraie được không ạ? Nó bắt đầu như thế này: Hora ashimoto o mi te go ra n ko re ga anata no a yu mu mi chi...... (không biết tách tiếng ra như thế nào, bác thông cảm nhá :D)
Miu ơi, tao chẳng nhớ có bài nào có ma nơ canh cả??????

Đào Trí Vũ đã viết:
LOL, hóa ra là chú em hả. Hikari Almasy? :)
Hic, cứ tường là một "bà cô" hóa ra là đực rựa hả ông anh? Lâu rồi không gặp đó? Có đĩa nào mới share cho đàn em với :D! Thanks.
À, Noel bên Nhật vui không? Ở đây chán òm! T_T

Back
Bên trên