日本の音楽 - Japanese Music

Nguyễn Thúy Hà đã viết:
Hôm giao thừa trên NHK có chương trình ca nhạc Tổng hợp trong đó có bài Diễm xưa 美しい昔 do 天童 よしみ hát.
Oai, chi Ha cung dang o Nhat hay sao ma xem duoc NHK hom do the? :) The ma chang bao gio thay len tieng ung ho cho nhung nguoi dang bi day doa duoi ban tay tan ac cua phat xit Nhat gi het.. 8-}

Nguyễn Kiên Cường đã viết:
Oai, chi Ha cung dang o Nhat hay sao ma xem duoc NHK hom do the? :) The ma chang bao gio thay len tieng ung ho cho nhung nguoi dang bi day doa duoi ban tay tan ac cua phat xit Nhat gi het.. 8-}
Ừ, chị cũng ở Nhật em ạ. Bị đày đọa ghê quá nên không có thời gian vào đây bi bô nữa chứ sao. :((
Nốt cái link bài Diễm xưa do 天童 よしみ hát:
http://ww35.tiki.ne.jp/~tukasa/mukashi.mp3

Nguyễn Thúy Hà đã viết:
Ừ, chị cũng ở Nhật em ạ. Bị đày đọa ghê quá nên không có thời gian vào đây bi bô nữa chứ sao.
Nốt cái link bài Diễm xưa do 天童 よしみ hát:
http://ww35.tiki.ne.jp/~tukasa/mukashi.mp3
Hi hi.. the gio chi dang o dau the.. tom them duoc 1 bac lam quen.. :D. Hik, bai nay may bac sempai cung co noi truoc.. nhung dem 31 em co nha dau ma xem, hom do chi kip taped lai cai kouhaku thoi, gio em dang xem lai!

Ma chi trat tu qua muc hehe.. may lan thay dong chi Thuy Ha phat bieu nhung.. lai thay location o Vn nen lan tan.. :D hehe!

Hix, bác Vũ dạo này gác bàn phím rồi, chẳng thấy tăm hơi đâu nữa .......

Ma chi trat tu qua muc hehe.. may lan thay dong chi Thuy Ha phat bieu nhung.. lai thay location o Vn nen lan tan.. :D hehe!

Khóa em ở Nhật có vẻ đông nhỉ, trong này mấy người rồi. Sang cùng đợt với chị cũng có Giang lớp Lý 97-00, hình như là trưởng khối Kosen khóa đó.

To chị Hà:
Em có nghe nói là hôm đó kênh NHK sẽ cho phát bài này trên TV, nhưng đến tối do mải bận sắp xếp lại mâm Tết nên quên béng đi mất :)

To em Hoài:
Gọi gì anh thế hả em Hoài?

Đào Trí Vũ đã viết:
To chị Hà: Em có nghe nói là hôm đó kênh NHK sẽ cho phát bài này trên TV, nhưng đến tối do mải bận sắp xếp lại mâm Tết nên quên béng đi mất
Hehe, ai muon xem thi den cho C, C cho muon video tape.. may qua.. hom do co nho va taped lai duoc bai nay roi..

Chỉnh sửa lần cuối:
May hom nay dang ranh roi mot chut.. vua thi xong sang qua! Co bac nao thich nghe nhac nheo gi cua Nhat thi cu post cai ten len day.. chi can 1 cai ten, minh se co tim lyrics va mp3 (-->illegal dung khong nhi) cho ;-)

-----
Sua: Quen khong noi them la cai ten day fai dung day nhe.. khong minh chang biet gi ve nhac Nhat.. tim mai khong ra thi dau kho! Ak ak!
Mày ơi, bài Sutekidane, bài hát trong Final Fantasy X ý mà, thanks mày trước nhé!!! :x

Nguyễn Thị Bích Ngọc đã viết:
Mày ơi, bài Sutekidane, bài hát trong Final Fantasy X ý mà, thanks mày trước nhé!!! :x
Ối giời.. bác ra karaoke luyện luôn đê... :D hihi.. anyway, giờ bầu Vũ phụ trách phần âm nhạc của Club nhé.. Yoroshiku ne :)!
Còn Ngọc, lúc nào gặp.. nhắc tao, tao về tìm cho..:D

To chị Hà: Đúng rồi... nó đang học ở 福井 thì phải.. Hơ, thế bà con biết nhau hết rồi à.. mỗi em chẳng biết ai..:D

Chỉnh sửa lần cuối:
À tiện đay giới thiệu với mọi người site nghe nhạc online khá xịn (Tây, ta đủ cả).
Đăng kí nick vào diễn đàn rồi nghe. Đủ thể lọai. Có khi khá hơn cái giaidieu.net.

Sutekidane cũng trong đấy nốt.

http://www.blackmoont.com

Chỉnh sửa lần cuối:
Đào Trí Vũ đã viết:
À tiện đay giới thiệu với mọi người site nghe nhạc online khá xịn (Tây, ta đủ cả).
Đăng kí nick vào diễn đàn rồi nghe. Đủ thể lọai. Có khi khá hơn cái giaidieu.net.

Sutekidane cũng trong đấy nốt.

http://www.blackmoont.com
Hơ.. cái này hay thật! Thx Vũ nhé..

Bác Vũ hồi sinh mấy cái bài Tsunami và There will be love there đi, chờ sốt ruột quá

Konichiwa!

Hajimemashite (các bác chỉ cho em cách gõ characters với ạ? Arigatou!)

Em muốn request The Best of Detective Conan được không ạ? Không ngờ bác có cả nhạc Đô rê mon, ngày xưa em mê nhất là truyện này. Ở đây có ai là fan Kenshin không?

Về best Japanese music phải kể đến Kill Bill. Quentin Tarantino's music is god!

はじめましてよろしくお願いします。
Xem ra dân trường Ams ở Nhật cũng đông vui ra phết. Thế mà chả biết gì cả, ngoài Cường kun (cả Cường lớn lẫn Cường bé Toán1 98-01)

:eek:

Hóa ra lớp mình có cả thằng Cường râu ở Nhật nữa à ... chúng mày o thành phố nào vây?

Ai có Japanese traditional instrumental music thì cho em xin, nhất là Koto và Shakuhachi ý ạ.. Thanks..

hú ba hồn bảy vía bác Đào Trí Vũ ở đâu về đây cho em xin bài Tsunami và There will be love there với nào! Hú hú hú hú ba hồn bảy vía................

Cho em hoi co' ai giu loi/ nha.c bai Banana (banana ga ippon arimasu ga...) post len day ho em duoc ko a?
Bai day cua tre con Nhat dua nao cung biet hat thi phai.

Miu, bài đấy tên là Tondetta Banana :D Tao chỉ có băng thôi nên ko up lên cho mày được. Khi nào về VN mà nhớ đến tao thì tao mang cho mà nghe hehe

Back
Bên trên