Ảnh thành viên

uây, chị Lan :D hí hí... ngưỡng mộ quá :D :X cute thế, nhìn rất là xì tin tức là phong cách nhá. :D

theo chị biết (như ở chỗ chị) thì dancesport đc chia ra làm các classes D/C/A/B/S
đang ở class nào thì phải thi đấu theo quy định của class đó. ví dụ đang ở C thì có một số elements ko đc phép cho vào bài thi đấu, lên A mới đc.
còn social dance thì khi thi đấu muốn nhảy gì cũng đc :D
P.S: tiếng Đức social dance gọi là breitensport, dancesport gọi là turniertanz (competition dance) chị chả biết gọi là social dance và dancesport có đúng ko nữa

Tức là social dance cũng có cả thi đấu ạ :eek: Em tưởng nó chỉ là 1 hình thức để mọi người ai cũng nhảy được, không theo quy củ luật lệ gì, không có hình thức competition chứ nhỉ??? 8-} 8-} 8-} Để em phải tìm hiểu thêm:D

@Cẩm: :D Đùa tí, thì muốn áp dụng câu thành ngữ nên đành để các đồng chí ĐVN làm "mù dở" vậy:D Mà đã mù hẳn đâu, mù dở cơ mà:))

em Huy: social dance ở Đức thì có thi đấu nhưng mà kiểu giao lưu giao hữu là chính :D vui tươi trẻ khỏe thoải mái nhẹ nhàng, quần áo cũng đơn giản như đi... tập ý :D ko lóng lánh óng ánh như ở VN đâu ;;) trông VN thi đấu hoành tráng chết lên đc ý :D

mà chị cũng ko hiểu mấy giải ở VN có chia class ko nhỉ? hình như ko? cái này phải hỏi em Lan :D

Chả biết chỗ chị vân thế nào chứ chỗ em social dance toàn các cụ hói đầu với các cô béo tròn trùng trục muốn giảm cưn :( cũng vui nhg mà muốn học nghiêm túc, luyện thật chuẩn thì k social dance đc :)

social dance chỗ chị vui cực, mà hầu như mọi người social dance chứ ít compete, trừ đội compete của trường.
Nhưng mà cũng có thể khu chị ở college town nên mới như vậy

thế nên chị cũng ko biết gọi cái breitensport ở Đức là social dance có đúng ko nữa mà :)
trainer của chị train kỹ thuật kỹ lắm, vì cô ý cũng train cho competition dancers.
ở dancesport club nào ở Đức cũng có section competition dance và "breitensport" nên cái đó có thể ở Đức có một nét riêng biệt khác

Chỉnh sửa lần cuối:
Chỗ em có mấy cái salsa club với một vài chỗ social dance, rặt các cụ già, nhảy với buôn chuyện với các cụ cũng vui vui nhg rõ ràng là k thể trông mong gì ở trình nhảy các cụ :p
Chị Hạnh chắc là nhảy với toàn sinh viên cho nên máu hơn :D chán cái trường e lại k có dance club :( chờ lên uni vậy :(

Chỗ em có mấy cái salsa club với một vài chỗ social dance, rặt các cụ già, nhảy với buôn chuyện với các cụ cũng vui vui nhg rõ ràng là k thể trông mong gì ở trình nhảy các cụ
Chị Hạnh chắc là nhảy với toàn sinh viên cho nên máu hơn chán cái trường e lại k có dance club chờ lên uni vậy
chỗ chị gần Mexico nữa nên phong trào nhảy salsa dã man luôn. Hồi trước chị chỉ biết có 3 steps basic của salsa mà cũng nhảy được cơ

Chỗ em có mấy cái salsa club với một vài chỗ social dance, rặt các cụ già, nhảy với buôn chuyện với các cụ cũng vui vui nhg rõ ràng là k thể trông mong gì ở trình nhảy các cụ :p
Chị Hạnh chắc là nhảy với toàn sinh viên cho nên máu hơn :D chán cái trường e lại k có dance club :( chờ lên uni vậy :(

thế tức là mấy chỗ social dance đấy chỉ đến nhảy thôi ko có trainer à?

hehe thực ra thì chỗ chị đang tập độ tuổi trung bình của breitensport tất nhiên là cao hơn hội compete rồi, vì bọn trẻ trẻ phải tranh thủ lúc còn trẻ khỏe mà đi thi đấu chứ :D. chị thì già rồi breitensport thôi là hợp lý rồi :)). Cũng chẳng có thời gian và điều kiện mà tập để compete :). Nhưng mà mấy ng lớn tuổi có những ng ngày xưa là competition dancer bây giờ ko muốn tập luyện nhiều nữa chuyển sang breitensport cho nhẹ nhàng thư giãn, từ mấy ng đó cũng học đc nhiều thứ, nhất là standard

----------

ớ ét tăng bây giờ mới load đc đầy đủ cái ảnh của em Lan, sao nam trong ảnh đấy lưng lại gù gù mà đầu thì cúi gằm xuống đất thế kia hichic

@C.Vân: Thế thì cũng giống các nước khác rồi chị ạ, nó cũng chỉ là hình thức giao hữu thôi:D Còn chắc ở chỗ chị nó máu hơn, train cho mọi người để đi "thi" với nhau nữa:D

Còn ở VN có chia class, nhưng vì phong trào chưa rộng nên nếu chia đúng class quốc tế thì chả có mấy người trong 1 class nên chia theo kiểu cũng vui, nếu em nhớ không nhầm thì : Dưới 15, trên 15 và trên 50 :)):)):))
Mà đăng ký vào các class cũng "ngộ" lắm:)) Giải Quốc gia năm ngoái lần vừa rồi có cả thể loại 1 đống các em lít nhít U10 nhảy với 1 đôi phải hơn 25 tuổi:)) Chả thấy thú vị đâu, chỉ thấy các em bé nhảy rất nhắng+vui, còn đôi kia tuy cõ kỹ thuật nhưng hầu như chả ai xem, như thế cũng mất hứng nhảy:D

ơ em tưởng đây là topic ảnh thành viên mà, mọi người toàn nói chuyện ở đâu đàn em ko nhoi được:((

ảnh thành viên nhé: trong avatar của em Kiên thấy mỗi suit thôi chứ có tie đâu nhỉ? :D:D:D

Hơ, VN chia class kiểu E, D, C, B, A ^^ của Latin và Standard, nhưng A Standard chẳng mấy người đạt đến

Mà kể cũng nhộn: năm ngoái grade E Latin giải Fashion là Jive :D

@Huy: năm ngoái mấy đôi của Sở kể cũng chính trị chính em :-?

@chị Vân: Argentine Tango của dân standard lai bachata nó thế ạ :))

thế tức là mấy chỗ social dance đấy chỉ đến nhảy thôi ko có trainer à?

hehe thực ra thì chỗ chị đang tập độ tuổi trung bình của breitensport tất nhiên là cao hơn hội compete rồi, vì bọn trẻ trẻ phải tranh thủ lúc còn trẻ khỏe mà đi thi đấu chứ :D. chị thì già rồi breitensport thôi là hợp lý rồi :)). Cũng chẳng có thời gian và điều kiện mà tập để compete :). Nhưng mà mấy ng lớn tuổi có những ng ngày xưa là competition dancer bây giờ ko muốn tập luyện nhiều nữa chuyển sang breitensport cho nhẹ nhàng thư giãn, từ mấy ng đó cũng học đc nhiều thứ, nhất là standard

Chỗ đấy có trainer mà chị, nhg chị bẩu toàn cụ cao niên thì làm sao ng ta dạy những món hoành tráng đc, toàn mấy bước cơ bản xong cho các cụ ra nhún nhảy tí gọi là thể dục chút thoai :D

ớ kìa, h mới để ý cái ava của anh Kiên và mới nhận ra là năm ngoái anh này học dance cùng lớp mình :"> :D

Back
Bên trên