привет ребята!

Vu Thuy Linh
(vu thuy linh)

chào các em lớp Nga! Chị cũng là dân Nga nh­­­­­ung truoc cac pe' 1 khoa.Thế nao? Năm nay lớp Nga đc mấy mống hả các em? Nếu đc hơn 23 là đông rùi đó.Chúc mừng nghe :)>- 0:) ! Amen

cái tên của topic là Đờ-rát-xờ-bui-tre à:D

йцукеншаоывдлтмсмюямьябюмё ьбюьямьыфэыафлвыдж мтяюмьсямжфмэфыл

hì, có gì khó đâu :D

:D

Hic anh Nam nhá, nói thế đẻ chị Ngân chị nói CL ko đi kèm SL, hic thế ra con trai TN chán lắm à :|

lớp H trường mình có bạn Nguyên đỗ chuyên Nga Ams hay sao ý

nhanh tay nhỉ
chưa j` đã có topic rồi
bọn chị phải gần hết hk1 mới lập >_<
trẻ con bi h tiếng bộ thật B-)
mìn ja` mất roài >_<

chưa ai ở đây học t.t la`m sao ma` biết được hả em?

Làm gì có chuyện đó hả em? Tiếng Nga dễ nhớ hơn tiếng Trung nhiều! Tiếng Trung bọn em khi vào học còn phải học mặt chữ và tập viết chán,chứ dân Nga tụi chị chỉ phải viết có khoảng một tuần là đã thuộc nhẵn bảng chữ cái và đánh vần ngon ơ rồi! Nó chỉ khác tiếng Việt ở khoản chữ cái và ý nghĩa thui chứ cũng ghép vần như tiếng Việt ý, dễ đọc, dễ nhơ lắm@

ờ đúng rồi
hồi tớ 4,5t tớ biết đánh vần và viết chữ tiếng Nga đấy
(còn thì không hiểu nghĩa lắm :D)

Chị học giỏi nên nói tiếng Nga dễ! Em học vài chữ tiếng Trung là quên sạch roài!

tớ biết mấy chữ đấy :>
tua xảo xiển là bao nhiêu tiền
xỉa xỉa là cám ơn
:D
uở ái nỉ là em yêu anh :D:D:D

t.n đuwocj cái đọc dễ thôi
cứ học thử ngữ pháp xem
tất cả mọi thứ tiếng phả gọi = cụ :))
nhưng mà thôi, ai lại làm mất tinh thần các em í thế :D
chăm chỉ 1 tẹo thì chả cso vấn đè j` cả đâu :D

học để biết thì dễ không chịu nổi nhưng để mà thi thì .............Amen..............híc híc :))

Học Tiếng Nga làm gì , sau này tính sang NGA hả, ko thấy gương mấy anh Việt Nam sang đó bị tụi đầu trọc oánh 1 trận sao >:) .

oh, thế ah, thế em không định xuất ngoại hả? Em không biết câu nơi nguy hiểm nhất là nơi an toàn nhất ah.Các cụ nói cấm có sai. Với lại mới chỉ co1 ng` Việt chết bên Nga thui, nhằm nhò gì

Oh, em định xuất ngoại chị ạ, nhưng ko có sang NGA đâu, nơi nguy hiểm nhất vẫn là nơi nguy hiểm nhất thưa chị, ko áp dụng binh pháp vô đc đâu, mà chị tính cần khoảng bao nhiu người Việt Nam die ở Nga thì mấy nhằm nhò ;)

Sao mày ăn nói phũ phàng thế hả Sơn? Tao cầu mày chết quách ở VN cho rồi, k cần xuất ngoại mà vẫn được lên thiện đường!

HAHAHA, Hồng shit ghen ăn tức ở với tao hay sao mà lại mong tao chết thế,
Dĩ nhiên tao sẽ die, nhưng die ở đâu cũng còn tùy
Dĩ nhiên tao sẽ xuất ngoại, nhưng có die ở đấy hay ko cũng còn tùy :))
Mà mày cũng tốt ghê, mong cho tao đc lên thiên đường cơ đấy ;;)

Đâu cứ học Nga là phải sang Nga. Khối trường ở Việt Nam học tiếng Nga.
Các em đừng lo, cứ em yên tâm học đi, có j khó cứ hỏi

Back
Bên trên