Ước mơ...:)

Phan Anh Quân
(J.M.Quân)

Ước mơ ko chỉ tồn tại trong giấc ngủ của chúng ta mà còn tồn tại trong từng hành động,lời nói...
Mỗi ng đều có ước mơ riêng của mình(ko có thì cố mà có ngay từ bây h đi:)>-)
Có ng thì ước mơ bình dị như là học giỏi,có gia đình đầm ấm hạnh phúc hay là có con bạn gái để chia sẻ những hoài bão,những ước mơ của mình:x (nghe sao mà xa vời quá:(( )
Có ng thì ước mơ sau này mở một công ty riêng của mình đánh sập công ty Microsoft của Bill Gatesb-)
Có ng thì ước mơ...
Thế,bạn nghĩ j về ước mơ của mình?:)

Tớ ước mình được trở lại như xưa . Được quay lại khi mình mới bé tý . Để :
Để cười với tất cả mọi người
Để có những giấc ngủ bất cứ khi nào tôi muốn ....
Để dễ dàng quên đi chuyện quá khứ ......
Để không bao giờ nghĩ đến chuyện tương lai .......
Để đến với những người tôi yêu mến .....
Để đem thơ ngây đến tất cả Mọi nơi ....
Để không mộng mơ những chuyện xa vời .....
Để hiểu được mọi người và mọi người hiểu mình .....
Để chuyện trò cùng người hàng xóm .....
Để không làm ai đau đớn khi vô tình làm tổn thương họ.....
Để cảm giác cuộc đời thật êm dịu .....
Để học cách đứng vững trên đôi chân của mình .....
Để cuộc sống không có nỗi ưu phiền .....
Để sống hòa đồng không phân biệt .....
Để có những nụ cười thơ ngây ......
Để được chăm sóc ....
Để khám phá những điều đơn giản nhất .....
Để tận hưởng những phút giây yên bình .....
Để luôn có bạn bè bên cạnh .....
Để sẵn lòng giúp đở kẻ khác .....
Để những giọt nước mắt Không khuấy động tâm hồn .....
[/IMG]
Để không nắm chặt những nỗi đau .....
Để mang tình thương đến khắp mọi nơi .....
Để cảm nhận sự hài hước .....
Để tự tin .....
Để cảm thấy thoải mái với người khác ....
Để thích ứng tốt với hoàn cảnh .....
Để có một tâm hồn tinh khiết ......
[/IMG]
Để giữ được yên bình trong nghịch cảnh .....
Để được vui cùng chúng bạn ....
Để đem đến niềm vui cho mọi người ......

Chỉnh sửa lần cuối:
Tớ chỉ cần học kỳ này tớ Hs giỏi thôi :(( Tớ cầu chúa mấy hôm nay rồi, còn thắp hương nữa :((

Ước mình là người bit trước hồi đấy là nó bit rùi để ko làm những điều ngu ngốc :(

Em chỉ mơ ước đơn giản : học hành đỗ đạt , công việc thành công . đầu tư chứng khoán trúng vài chục tỉ mua cai nhà ở Láng _Hòa Lạc , sau về đấy nghỉ ngơi , an hưởng tuổi già , không đua tranh với đời nhiều làm gì cho mệt !

Hôm nay lại quay lại với 2 từ mơ ước vì lại bàn về...đúng là ko nên quá cứng ngắc ...Ước là ko quá nhiều khác biệt đến thế :)

ước mơ của tớ là một mong muốn mãnh liệt có đc tương lai tốt đẹp :)) ^^
mơ mộng thì tối nào chả mơ :)| ko phải tất cả là sweet dreams but anyway a nightmare with a happy ending is not bad ^^

ước mơ của tui là tu muốn j đc nấy
thế mới là mơ ước chứ
mơ thế nó mới bõ

ước mớ của em
là có ít xiền để đi chơi bây h
ngồi nhà buồn hơn chó cắn

ước mơ á?
wish thì không bao giờ thành sự thật cả

Ấy , sao lại bi quan thế..?? :)

Tớ thích những người có ước mơ , vì khi sống mà không có ít nhất là một hoài bão để theo đuổi thì thật là chán . Không ai cấm bạn mơ cả, vì thế đừng tiếc rẻ một chút thực tế khô khan để đến với những hi vọng ( cả kể có phần fi thực tế hoặc nămg ngoài tầm khả năng chút xíu :)) ) ^^

Điều đáng sợ nhất không phải là ước mơ không thực hiện được mà là không có đủ dũng khí để bắt đầu một ước mơ , ......và khi học được cách mơ chúng ta sẽ học cách thực hiện ước mơ ....:D ^^

Tơ hối hận vì nhiều lúc, đã sợ không dám mơ, và chẳng ai thực hiện được ước mơ khi mà không có ước mơ :)), cho nên........

Cuộc sống khi không mơ ước và hy vọng, cảm giác như bị mất phương hướng, vì chẳng bít mình muốn đi về đâu, chí ít cũng cần có một cột mốc để làm đích tới .......... .:)

Tớ có rất nhiều ước mơ, nhưng nếu nói về cái cột mốc kia, bây giờ chắc chỉ có một ......Nếu có lỡ mà tớ không đủ sức bơi đến đó, thì thui ^^ cố được bao nhiu thì cố , lúc đó có thể ước mơ không giúp vượt qua cột đích, nhưng chí ít thì cũng giúp tớ sống vui và có hướng..............

^^ Và tớ sẽ tiếp tục mơ hehe

Các bạn cứ mơ đi nhé, thật là vui đó chứ :) >:) có thằng nào đánh thuế đâu B-)

Chị BP nói hay quá :)). Đúng đấy, biết mình ko thể trở thành Bill Gates nhưng vẫn cứ mơ :)) :)), có mất xu nào đâu.

:)), chưa, nhưng biết là đầu óc mình ko đc như Bill Gates. Nói thế chứ vẫn có thể có 0,0001% em dc như Bill Gates . Biết đâu được đấy ;;)

Ước mai có đủ sức đấu hết trận :D

Ước gì em đã không lỡ lời
Ước gì em gặp anh 1 lần........... :)) :))

Ước mơ có thể đi theo con đường riêng

ỨOc tí nữa mẹ ko giết mình :((

Back
Bên trên