Đoán địa điểm qua ảnh đêêê :p

Phạm Vũ Ngọc Hà
(Pham Vu Ngoc Ha)

Moderator
Hà Nội dạo này đổi mới nhiều thật, nhiều khi lên ảnh mà không nhận được ra đấy là HN thân yêu của mình...:x
Mọi người cố gắng tìm ra đây là đâu ở HÀ NỘI nhé ;) :p
Mới chụp được đấy ;;)

Chả giống Hà Nội gì cả. Nhìn như ở Bắc Kinh ấy, toàn xe đạp, xe lôi với ô tô

Hà Nội: thứ nhất không có gạch lát vỉa hè kiểu đó, thứ hai không có cái giá sắt để dựng xe đạp kiểu đó, thứ ba không có xe đạp gióng ngang cũ kỹ kiểu đó, thứ tư đường phố không vắng vẻ như thế vào ban ngày trừ phi là 6h sáng, thứ năm kiểu gì cũng phải lọt ống kính một vài cái xe máy chứ không chỉ có mỗi ô tô và xe đạp, thứ sáu không có vạch sơn dành cho người đi bộ ở lối ra vào cơ quan như trong bức ảnh thứ 2.

Tóm lại không phải ảnh Hà Nội. Tóm lại là em Hà đang thử độ hiểu biết về Hà Nội của mọi người :>

Bao giờ Hà Nội mới sạch sẽ, khang trang và có cái gì thanh tịnh được như thế này?

L.

cho em bổ sung :D :Ở phía xa xa trong cái ảnh 1 có cái ô tô màu đỏ với biển số màu xanh. Ở VN biển xanh chỉ dùng cho xe Nhà nước, cơ quan, "dân đen" dùng biển trắng còn ở TQ thì nhân dân lại dùng biển xanh. Chính vì thế em nghĩ đây là ảnh ở TQ, bởi cái xe trông rất sì po và chóe thế thì ai dám cấp biển xanh nếu ở VN :p :D

Anh Linh thấy chưa?? ;;) Mọi người tinh lắm đấy :p
Chưa gì đã bị lộ tẩy, hihi :D

em để ý thấy cái nắp cống hình như chữ khác là chữ tàu mà \:D/

Hà Nội: thứ nhất không có gạch lát vỉa hè kiểu đó, thứ hai không có cái giá sắt để dựng xe đạp kiểu đó, thứ ba không có xe đạp gióng ngang cũ kỹ kiểu đó, thứ tư đường phố không vắng vẻ như thế vào ban ngày trừ phi là 6h sáng, thứ năm kiểu gì cũng phải lọt ống kính một vài cái xe máy chứ không chỉ có mỗi ô tô và xe đạp, thứ sáu không có vạch sơn dành cho người đi bộ ở lối ra vào cơ quan như trong bức ảnh thứ 2.
Thứ bảy là chả thấy cái xe buýt nào ở Hà Nội màu như thế cả. Em đi Bắc Kinh rồi cái màu xe buýt nó y hệt như trong ảnh ấy. Em chắc 95% đây là ảnh Bắc Kinh:))

Hóa ra là anh Linh đứng sau vụ này hả :> Đi Bắc Kinh chơi không mua quà cho iem thì thôi lại còn đố này đố nọ :p

Có... viết 1 bài làm quà, thì ko được đâu nhỉ? :)

Mấy tấm ảnh này là để minh họa cho 1 phần bài viết ấy... Nhưng chưa type lại :(

Ừ, vụ đố điếc này có vẻ vô lối nhỉ? :))

L.

@ em Kiên:
Thì 100% là Bắc Kinh rồi mà em :p
Chỉ thử xem mọi người có nhận ra là không phải HN không thôi :D

Mặc dù xa HN lâu, nhưng chỉ nhin thoáng qua cái ảnh, chị cũng đã thấy đây không phải là Hà Nội :D

Để lúc khác, lấy thêm vài cái ảnh hay hay, rồi cho mọi người đoán tiếp :D

Bây giờ mọi người đoán tiếp đây là đâu nhé. Cái ảnh này chắc dễ quá :D
Lần này phải làm nhòe biển số xe cho thêm khó (nhưng mà vẫn có 1 vài hints cực kỳ rõ ràng) :D

Chỉnh sửa lần cuối:
thân xe ô tô có chữ tàu, trên đường có xem lam, vạch kẻ màu vàng , bus màu xanh kia ... cũng không phải ở vn nốt.Chắc vẫn trung quốc chị Hà nhỉ :-? Ah không, ô tô tay lái nghịch :-? hồng kông chăng :-?

Chỉnh sửa lần cuối:
Mắt mấy nhân này toàn là mắt cú vọ :D
Em Nguyên phán xét mấy cái hơi bị hay đấy ;) Nghĩ thêm chút nữa em nhé ;) :D

Mắt mấy nhân này toàn là mắt cú vọ :D
Em Nguyên phán xét mấy cái hơi bị hay đấy ;) Nghĩ thêm chút nữa em nhé ;) :D
Chị ơi đây có phải anh ghép không?Chắc chắn ko phải HN nhà mình rồi
Mà nhìn mọi người bên kia đường cứ giả tạo thế nào ấy?
Hay đây là đồ giả :))

địa điểm t2 này chắc là Thái Lan rồi
vì Thái có cái loại xe kia em cũng chả nhwos tên nó là gì nữa

xe tuk-tuk
Nhưng hình như ko phải Thái Lan đâu. Cái màu xe taxi thế kia chắc vẫn ở TQ. Trông xấu xấu bẩn bẩn thế kia chắc đây là Thượng Hải. Nhưng mà Thượng Hải thì phải trông thấy cao ốc cơ cho nên cũng ko chắc.

@ em Quang + Kiên:
Ừ, ở TL, xe đấy được gọi là xe Tuk-Tuk :D Đi nguy hiểm phát ghê, ngồi không bám chắc thì dễ văng viu 1 phát ra ngoài :))

Back
Bên trên