Đây là đài tiếng nói Lí2, phát thanh từ...

• Bắt đầu K
  • Ngày bắt đầu
Hôm nay sinh nhật em các anh vào chúc mừng tí đê :( À mai uống nước nhé, anh nào rỗi thì call em số 0988886987, nhớ mang nhiều đạn tí :D cấm uống ken x-(

mie., lau lam' moi' le^n tham quan cai' topic nay` ^^
CHUC' MU*NG` SINH NHAT. VU~ TÁCH

sao bác Hoài lại cầm nhật kí lớp nhỉ, tưởng bác đi Malayxia rồi cơ mà.

Thằng Hoài chỉ có bản scan của Nhật Kí Lớp thôi. Mà đúng hơn là bản chụp ảnh, he he. Kể ra thằng cũng có chất xám đấy.

mạng nhện đâu ... để tớ cầm bật lửa đốt đi cho ^_^
p/s : sign của thằng Tú béo hay phết nhỉ nhưng câu cuối nghe chối tỉn ... :|

----------

mạng nhện đâu ... để tớ cầm bật lửa đốt đi cho ^_^
p/s : sign của thằng Tú béo hay phết nhỉ nhưng câu cuối nghe chối tỉn ... :|

Lâu rồi không lên 4rum lớp mình .
Vào 01-04 rồi mà không thấy thread " Đài tiếng nói " đâu ..
Phải search mãi mới thấy ....
Post bài cái cho anh em dễ tìm nào ..........

Thằng này không biết đến cái chức năng gọi là "Đăng kí theo dõi chủ đề này" à?

Sao, chú Hoài hôm 20/11 tới liệu có đến nhà thầy cô không? :))

To Duy :
1.Tao cũng ít lên HAO nên cũng không để ý chức năng đấy

2. thread lớp mình cả tháng may ra có có 1 , 2 bài => ghé qua thường xuyên ko có lợi ích gì => dùng chức năng theo dõi chủ đề không cần thiết

3. Vụ 20\11 này tất nhiên là tao đi .(mày không đi được , nên ko cần phải cười chúc mừng tao đi được thế đâu ) 7h30h sáng chủ nhật ở cổng trường Ams chứ gì .

4. Anh em có vụ nhậu nhẹt , đàn đúm gì gọi tao với ( HP : 0987959641 )

5. Đề nghị Duy không gọi tao là " chú " , tao không phải em trai bố mày nên không cần thiết phải gọi thế .

6. Thái độ của tao với những bài viết của Duy ko thiện chí lắm , mong anh em bỏ qua . tất nhiên anh em mình vẫn là bạn .

Không tao thì đếch thích mày, chứ không chỉ bài viết của mày.

Anh em mình thì đếch biết có phải là bạn không, mày cần thì tao vẫn giúp.

Nói thẳng ra là thế này...lâu lắm em mới lên diễn đàn lớp mình..em thấy co chuyện thế này...Duy là lớp trưởng..ok...nhưng không phải la bố người khác...Duy không nên nghĩ là mình có toàn quyền...diễn đàn là chỗ mọi người gặp mặt..nếu Duy chán,không thiện chí thì đừng có tham gia làm hỏng không khí của mọi người...ngày xưa em rất kính trọng Duy..nhưng sau 1 vài lần chát với Duy bằng nick của em Mỹ Ngọc người yêu cũ của em,thây Duy nói xấu em như đúng rồi(nói xấu em với chính em):))...em thấy không còn kính trọng Duy nữa...và hơn hết,Duy không có quyền gì ở đây nữa...chỉ đơn giản là bạn bè mà thôi,em nghĩ cần phải có họp bàn lại về việc Nhật kí lớp,Duy đi US,nhưng nhật kí giao lại cho Dương??xin hỏi Duy lấy đâu ra cái quyền đấy?trao cho ai la quyết định của tập thể...Duy trao cho DƯơng dể rồi ai mượn Dương lại bảo là hỏi Duy=)) thế hóa ra là vác thang lên hỏi ông trời à:))...vì thế mong Duy nghe những nhận xét của em để mà sửa đổi...vi không chỉ em mà rất nhiều người đã lên tiếng về thái đọ không tốt của Duy rồi đấy..tính em nó thẳng thế đấy,nếu có gì không phải xin các bạn khác lượng thứ...

Ok, cám ơn Trung đã đóng góp ý kiến.

Mình cũng có vài lời nói thật thế này: mình rât ít khi chat với Ngọc, và cũng lâu lắm rồi không gặp. Nói xấu Trung thì có, nói tốt cũng có, và nói về ai thì cũng phải có tốt có xấu chứ. Bản thân Trung rõ ràng không phải một học sinh gương mẫu (tât nhiên mình thì cũng chẳng hơn gì), cho nên mình nghĩ nói về Trung như những gì mình nghĩ. Một lần cách đây lâu lắm rồi, Ngọc có hỏi về Trung, thì mình có nói có gặp Trung ở nhà với người yêu mới, chắc đấy không phải nói xấu chứ.

Còn về chuyện Nhật Kí Lớp đương nhiên phải do một người giữ. Mình đưa cho Dương giữ vì mình tin tưởng vào Dương, và đấy là lí do vì sao mình yêu Dương. Nếu không tin người mình yêu nhất thì tin vào ai đây. Vả chăng mình hỏi ai trong lớp này dám giơ tay nói Dương vô trách nhiệm, ai trong lớp này nghĩ mình là người xứng đáng hơn Dương.
Những người khác có thể mang về đọc, viết, nhưng đấy không phải là rác mà ai thích giữ bao nhiêu lâu, thích làm gì với nó cũng được. Về thực tế là Trung đã lấy quyển NKL tập hai mà không bao giờ trả (2 quyển này là tập 1 và 3), cho nên Trung không nên nói về NKL ở đây. Hè vừa rồi Trung mượn về cả 2 quyển, gần đến ngày đi du học mà vẫn không đưa lại, lúc giả thì không viết được một chữ nào. Đến khi mình phải gọi điện thoại từ Mỹ về nhà Trung thì Trung mới chịu đưa lại, chẳng nhẽ còn định mang sang tận bên này à?

Còn về thằng Hoài thì thực ra nó chẳng có gì sai cả. Thằng Hoài thì rất là tốt thôi, nhưng vì lí do giữa 2 đứa mà đâm ra căng thẳng thôi, do nó nói vài điều mình nghe không thấy thích. Về cơ bản nếu mình có đí chơi đâu thì vẫn rủ thằng Hoài (hồi hè về Việt Nam có gọi điện cho nó đấy nhưng nó bận không đi). Biết là nói với nó giọng hơi mất dạy, nhưng hai thằng đang cãi nhau chẳng nhẽ lại nói lịch sự với nó, thế thì còn nói làm gì nữa.

Làm đàn ông sống phải có chính kiến, sống sao thấy tốt với đời. Nhận xét của Trung mình sẽ suy nghĩ, nhưng sửa đổi thì có lẽ không đơn giản như vậy.

Chỉnh sửa lần cuối:
Gửi Duy:
CHuyện đầu tiên la chuyện nói xấu...xin thưa rằng tớ không phải học sinh gương mẫu,đúng,nhưng tớ chơi mà vẫn học và tớ tự hào về điều đó,Duy nên nhớ,tớ chưa bao giờ nói xấu Duy 1 câu nào từ trước đến nay với Dương người yêu Duy va với tất cả mọi người...tớ luôn ý thức được về sự dạy bảo người khác chỉ có ý nghĩa khi mình hơn người ta...tớ dẫn bạn tớ đến nhà Duy=)) giới thiệu đây là bạn tớ,Duy đi nói ngay với NGọc đấy là người yêu tớ:)) thế cứ đi cùng bạn gái là người yêu à?...đấy là điều thứ nhất...thứ hai,Duy cho mình cái quyền nói xấu tớ..quyền đấy Duy lấy ở đâu ra?...khi Duy chẳng hơn gì tớ,Duy nghĩ xem,tớ hư(đấy là suy nghĩ của Duy...)cứ cho là đúng,nhưng xin thưa điều bố mẹ tớ mong mỏi nhất là việc tớ thi cử đỗ đạt thì tớ đã làm được còn Duy thì sao?...
Chuyện thứ hai la việc Nhật kí lớp:..
Tớ xin lỗi tất cả mọi người vì tớ đã làm mất Nhật kí lớp...thực ra cái này tớ cũng không nhớ đâu,nhưng Duy nói thế thì tớ tin...Nhưng vấn đề ở đây không phải là chuyện đó,chuyện đó đã là quá khứ rồi vấn đề ở đây la chuyện Duy tự ý đưa Nhật ký cho Dương và không hỏi qua bất kì 1 thành viên nào khác.Quyển NHật ký đó là do tất cả cùng viết.không phải của 1 mình Duy hay Dương...nên tất cả cùng có quyền...ok,Duy tin tưởng Dương,nhưng điều đó vẫn cần thông qua tập thể là nếu Dương giữ thì các bạn sẽ được quyền mượn thế nào,có quyền lợi và nghĩa vụ gì cần làm rõ....DUy nói là tớ mượn về mà không viết gì cả..thực ra đã từ lâu tớ muốn viết 1 truyện ngắn về lớp nhưng ai cũng hiểu không thể viết trong ngày 1 ngày 2 được...tớ cầm quyển nhật ký được gần 2 tuần nhưng không có cảm xúc nên không thể viết được,chẳng nhẽ tớ không có quyền xem lại ma không viết gì sao?...Duy lấy đâu ra cái quyền ngăn cấm người khác như thế...Duy va Dương yêu nhau,tin tưởng nhau là điều tốt,nhưng cũng nên biết rằng hai bạn cũng chỉ là thành viên của lớp,các bạn giữ nhật kí lớp,điều đó là công lao của các bạn nhưng không có nghĩa là các bạn co toàn quyền với nó....
Thứ 3 là thái đọ của Duy:Duy bảo là Hòa không bao giờ đi,vì Hòa bận,nhưng Hòa đã có ý kêu gọi mọi người đi đầy đủ,xin hỏi Duy lấy quyền đâu ra mà chỉ trích Hòa là chỉ nói mà không đi?...Hòa đã có ý tốt,đã muốn đi,vậy là đã nên ghi nhận rồi...Và tớ thì lúc nào cũng nhiệt tình với lớp,tớ cầm nhật kí về cũng chỉ vì muốn viết 1 cái gì đấy,nhưng lỗi của tớ là không thể viết được gì nghĩa là tớ cũng giống Hòa..hahahaha=))...cầm mà không viết,đấy cũng là lỗi à...Và Duy còn cãi nhau với không chỉ Hòa,Hoài,mà còn cả Linh mỡ và tớ chỉ là người thấy Duy đang phá hoại bầu không khí của anh em nên tớ mới phải nói..vậy Duy nghĩ sao?...
Trung.
-------------

Em thay dung la bay gio quyen nhat ky' lop' anh Duy nen noi' ro la muon ntn , nen thong bao cho ca lop biet de co the doc dc ,chu can j lam` kho khan the nay` . Em Thanh` day , muon tam nick thang Trung :D ,anh Duy nen thay doi , chu anh hoi bao thu qua'

Chỉnh sửa lần cuối:
Thật buồn cười nhỉ. Tớ chẳng muốn tham gia vào chuyện này đâu, nhưng mọi người kéo tớ tham gia vào mất rồi.

Sao buồn thế, vừa mới hôm qua thôi, mình vừa bị Linh mỡ chửi như đúng rồi, trách mình không có quan tâm tới lớp. Chuyện rất đơn giản khi mình hỏi thêm thông tin về nick amser_l2 0104, thật xấu hổ và khó tin vì mình không biết blog là gì, hỏi Linh add cái đấy vào làm gì, vậy là bị trách . Không hiểu quan tâm tới lớp là quan tâm tới ai? Như thế nào thì được gọi là quan tâm tới lớp đây? Tất cả mọi người đã từng học cùng nhau, 3 năm với nhau chứ ít ỏi gì, bao nhiêu kỉ niệm, buồn có, vui có, và người ta thường nhớ đến những điều tốt đẹp nhất. Chuyện đã qua thì phải chấp nhận cho nó qua, hiện nay mỗi người một nơi, gặp nhau cực khó, mỗi năm họp lớp một lần dường như vô vọng. Sau bao nhiêu lần kêu gọi,nói thật các bạn thông cảm, giờ tớ không còn lòng nhiệt tình gọi mọi người hội họp nữa, lần nào cũng vậy, gọi điện thông báo, hết năn nỉ rồi dọa nạt và kết quả thì lần nào cũng vậy, tao thích thì đến, không đến cũng mặc kệ chúng mày, không cần thông báo lại, thích đến lúc nào là cũng là việc của tao, chúng mày muốn thì đợi, đợi đến lúc nào là việc của chúng mày. Vẫn hy vọng có ngày mai, mọi người dành một chút thời gian cho nhau, cùng ôn lại kỉ niệm hồi đó. Ngày mai còn rất xa...

Nói đến chuyện NKL, lại thêm một chuyện buồn, khi đưa ra ý kiến làm NKL mình chỉ muốn mọi người hiểu nhau hơn, có nhiều kỉ niệm hơn, lớp vui hơn ai ngờ đây lại là nguyên nhân gây bất đồng quan điểm. Với tất cả mọi người, khi hỏi đến NKL, hầu hết mình đều đưa tận tay, hẹn ngày đưa lại cho mình hoặc chính mình tự đến lấy. Đúng hẹn thì thôi, không đúng hẹn thì không thể im lặng được. Riêng với Trung thì lại là ngoại lệ, Trung vô trách nhiệm khi làm mất một quyển nhật kí, vô trách nhiệm khi cầm nhật kí lớp mà còn chẳng biết mình cầm khiến mọi người đều nghĩ NKL đã bị mất, một người vô trách nhiệm như vậy làm sao mình dám đưa? Nhất là lúc Trung chuẩn bị đi du học? Chắc Trung lại nói Dương lấy quyền gì mà nói Trung vô trách nhiệm? Xin thưa rằng mọi người đều có quyền tự do ngôn luận, nói những gì mình nghĩ và nói những gì mình thích. Nói xong thì chịu trách nhiệm với những gì mình nói. Thế thôi.

Quyển NKL đáng giá thật đấy, nhưng nó cũng chỉ là quyển sổ. Có nhất thiết phải căng thẳng thế này không? Trung có ý kiên sao không hỏi tất cả mọi người trước khi đưa cho tớ? Ừ, bây giờ tớ đang cầm đấy. Trung làm thế nào để lấy ý kiến tất cả mọi người xem ai sẽ là người cầm thì làm đi. Sau khi có ý kiến tớ đưa sẽ đưa cho người được cả lớp tín nhiệm. Đừng làm NKL mất đi ý nghĩa của nó.

ĐỂ CÓ NKL TRONG KHI TỚ ĐANG CẦM _ ÁP DỤNG CHO MỌI THÀNH VIÊN TRONG LỚP LÝ 2_TRỪ TRUNG:
NHẮN TIN: [email protected]
HẠN MƯỢN: TỐI ĐA 1 THÁNG_HẸN NGÀY ĐƯA LẠI RÕ RÀNG
TỚ SẼ ĐEM ĐẾN TẬN NHÀ HOẶC ĐỊA ĐIỂM DO HAI BÊN THỐNG NHẤT
NẾU MỌI NGƯỜI ĐỀU CÓ Ý THỨC NKL LÀ TÀI SẢN CHUNG THÌ NKL VẪN LÀ NKL

Dương thân mến...
Tình hình là thế này,tớ không biết ai là người vô trách nhiệm,ừ tớ vốn nói rất có thiện chí,xưng em voi Duy...nhưng có lẽ bọn ấy vốn không bao giờ có thiện chí với tớ...có thể vì nhiều lí do xuất phát từ Duy:))...
Nên tớ nói thế này,trong cái lớp này....người bao giờ cũng hăng hái cho cả lớp gặp nhau có lẽ không chỉ mình Dương mà ca tớ nữa,những lần tớ ở VN,tớ luôn luôn là người rủ mọi người,năn nỉ mọi người cùng Dương,nhưng Dương không biết hoặc không muốn biết,đó có thể coi là vô trách nhiệm được sao?...việc tớ làm mất sổ nhật kí quyển hai.chính tớ cũng không rõ đâu,nhưng nếu Dương va DUy cho la như vậy thì tớ đã xin lỗi rồi...tớ đã viết xin lỗi trên kia rồi..vì tính tớ rất hay quên,nên tớ không dám phản bác lại những gì mà tớ không chắc chắn...
Dương và Duy hình như là hết sạch cớ rồi nên mới phải viết về cái quyển nhật kí tập "2" đấy...vậy tớ hỏi bọn ấy,ngoài hai bọn ấy ra,ai đồng tình với ấy không cho tớ mượn nhật kí lớp?..điều này xin lỗi ấy không có quyền...Lần trước tớ tự dưng ngồi nhà mới thấy muốn viết về lớp,thế là gọi cho Linh mỡ hỏi xem ai cầm nhật kí lớp,thì được biết Dương đang cầm,tớ gọi cho Dương,Dương nhất quyết không đưa,bắt gọi cho Duy,gọi cho Duy,nài nỉ mãi Duy mới cho mượn...sau đó tớ mất hết cả hứng viết rồi(vì mượn mấy tuần mới được mà :p )sau đó tớ chỉ có 2 tuần là bay,biết bao nhiêu là công việc không có thời gian mà viết đành trả lại....xin lỗi...
Tớ nghĩ rằng con người ai cũng có lỗi lầm,tớ cũng thế thôi,không phải là thần thánh gì,nhưng có lẽ ngoài cái quyển nhật kí tập "2" đấy ra thì ấy không có 1 điều gì để trách tớ về cái tinh thần với tập thể lớp cả...và tớ muốn hỏi thêm để chắc chắn là quyển tập "2" đáy đã có những ai viết vào rồi????
Và xin nói cho Dương biết rằng,tớ có viết trong những quyển nhật kí nào,thì tớ có quyền trong đó,Dương cũng như Duy chỉ là thiểu số,nếu như đa số đòng ý thì tớ sẽ phục tùng :p không bao giờ cầm đén nó nữa.... :( ...
Tớ chỉ luôn mong muốn tất cả vui vẻ,điều tớ nói ở đây là cần 1 thống nhất,sau đó theo đó mà thi hành...vậy thôi...
Và thêm nữa thái độ của Duy rất đáng nói,sao ấy không nói gì thế hả Dương?...
Và quên mất,tớ chưa bao giờ phản đối việc Dương cầm cả..và như trên đã nói,tớ cảm ơn Dương về điều đó....

Chỉnh sửa lần cuối:
Hehe anh Duy post cai buc thu bac gui cho Ngoc len, nen bay giờ em biet. Có 1 số vấn đề thế này:
+ Em thấy anh không hiểu về tình cảm giữa Trung với Ngọc. Em nghĩ người ta yêu nhau đâu có cần gì những cái ở bên ngoài. Cảm thấy yêu và hạnh phúc khi ở bên nhau, thì mọi chuyện khác nó sẽ tự đi đúng hướng thôi, cần gì phải để ý nhiều. Với cả nhiều cái thì chỉ 2 người hiểu với nhau thôi, ở ngoài chắc không hiểu được anh ạ.... :D
+ Anh nghi noi ve ca mat tot va mat xau la` công bằng, nhưng vấn đề là người ta lại thường chú ý đến cái xấu nhiều hơn..... hehe ma voi ca, noi ve 1 nguoi voi nguoi yeu cua nguoi day, thi nen noi tot thi hon....:D
+ Về chuyện NKL, anh tin tưởng và đưa cho Dương là đúng,Dương thì em cũng rất tin, nhiệt tình vả rất có trách nhiệm, nhưng anh cũng nên thông báo rõ để cả lớp biết, đặng còn biết NK ở đâu và mượn thế nào.

+ Dương nói đúng quá, quyển NK chỉ là quyển sách thôi có gì đâu, em nghĩ cứ ra hàng photo làm 10 bản cho nó chắc, có sơ-cua rồi thì đỡ lo hehe... Tình cảm là quan trọng hehe....Dương cũng đã nói rõ cách mượn rồi, cảm ơn Dưong nhé.
+ À, với cả viết NK thì thời gian cũng nên thư thả chút, chứ có hạn nó hơi giống bài tập phải nộp, nên nó hơi gò bó. Nên hẹn ngày trả, vì người giữ NKL ( (Dương) cũng mất công chăm lo cho NKL, nhưng cũng nên gia hạn thêm cho việc viết, cho nó thoải mái chút, có gì đâu hehe....
+ Nhung tinh cam giua moi nguoi trong lop, nhung gi con in lai trong tri oc va trai tim, cung da la nhung nhat ki roi.... va chung ta co den hon 40 nhat ki nhu vay, nen ko can thiet phai do loi nang ne chuyen lo lam mat nk, hay gi gi day, lam mat hoa khi'.....:D

P/S : @Duy: xua nay em van ton trong anh vi anh noi thang va lam viec co trach nhiem, nhung theo suy nghi cua em, thi cung nen tham khao y kien moi nguoi, du rang nhu the hoi mat tg va nhieu khi ko qdinh duoc, nhung chuyen cua lop thi em thay cu nhieu nguoi dong y', thi lam the, giong nhu bau cu thoi hehe.

Day la suy nghi cua em, co gi moi nguoi gop y nhe'.

Nam ga` ^^
Kính bút ^^

+ Em thấy anh không hiểu về tình cảm giữa Trung với Ngọc. Em nghĩ người ta yêu nhau đâu có cần gì những cái ở bên ngoài. Cảm thấy yêu và hạnh phúc khi ở bên nhau, thì mọi chuyện khác nó sẽ tự đi đúng hướng thôi, cần gì phải để ý nhiều. Với cả nhiều cái thì chỉ 2 người hiểu với nhau thôi, ở ngoài chắc không hiểu được anh ạ....
Nam nói không sai chút nào cả. Tuy nhiên, nhiều người ở ngoài vẫn nói với mình và Dương về chuyện của bọn mình, thì mình cũng nghe vậy thôi, người ta cũng nhiệt tình chứ cũng có phải có ý gì xấu đâu.

+ Anh nghi noi ve ca mat tot va mat xau la` công bằng, nhưng vấn đề là người ta lại thường chú ý đến cái xấu nhiều hơn..... hehe ma voi ca, noi ve 1 nguoi voi nguoi yeu cua nguoi day, thi nen noi tot thi hon....
Ừ, cái này thì chắc phải sửa. Hoặc tốt nhất từ nay ai hỏi về yêu đương thì không nên nói nữa :).
@Duy: xua nay em van ton trong anh vi anh noi thang va lam viec co trach nhiem, nhung theo suy nghi cua em, thi cung nen tham khao y kien moi nguoi, du rang nhu the hoi mat tg va nhieu khi ko qdinh duoc, nhung chuyen cua lop thi em thay cu nhieu nguoi dong y', thi lam the, giong nhu bau cu thoi hehe.
Cái này thì đúng quá rồi, nếu tham khảo được ý kiến mọi người thì tốt quá. Nhưng tại mình cũng lười, mà mình ở bên này khó hỏi hết ý kiên mọi người lắm. Thôi nhường lại cho đồng chí nào ở Việt Nam :D. Mà ý Nam là tham khảo về cái gì bây giờ, chắc là về NKL đúng không. Vì những chuyện khác thì mình ở bên này lâu rồi, có làm gì nữa đâu (trừ việc đá bóng hồi hè) :-?? .

Cảm ơn Nam đã đóng góp ý kiến.

Hì, vừa nói chuyện với Hải xong, ngẫm ra được nhiều điều lắm. Cảm ơn Hải :).

Thứ nhất, về chuyện Hoài thì mình ăn nói cũng mất dạy. Tôi xin lỗi Hoài.

Thứ hai, chuyện của Trung với Ngọc thì mình cũng sai. Tôi xin lỗi Trung. Dù sao cũng là chuyện quá khứ lâu lắm rồi, bây giờ chỉ có thể sửa trong tương lai được thôi, chứ không thể quay lại quá khứ mà nói lại được.

Thứ ba, chuyện NKL thì mình xin lỗi các bạn, cách giải quyết chưa được thỏa đáng. Nhưng các bạn muốn mượn NKL thì các bạn cứ hỏi Dương, từ lúc Dương cầm đến nay mọi người đều hỏi Dương là được, chưa có ai (trừ Trung) phải hỏi đến mình để làm gì cả.

Thứ tư, chuyện của Hòa thì cũng đúng thật, Hòa không đi cũng bình thường thôi, không phải cái gì quá quan trọng. Tôi xin lỗi Hòa. Dù sao, mình cũng hi vọng các bạn có trách nhiệm hơn một chút, nếu các bạn muốn đi chơi thì phải cố gằng bỏ đi một số thứ khác, chứ nếu không thì 40 con người không thể nào đáp ứng từng người về giờ giấc và địa điểm được.

Còn Phương Linh thì thực sự là mình chịu, không biết là có vấn đề gì với Phương Linh. Nếu có thì cho tớ xin lỗi.

Duy.

Chỉnh sửa lần cuối:
ơ sao lại lôi tớ thế ... ^_^ thôi các đồng chí hòa bình đi nhé , sau cơn mưa trời lại tối ... à nhầm lại sáng ...

NKL : tớ kết câu của Nam gà ... lớp ta hình như có 42 người thì phải ... là 42 NK vĩnh viễn ^_^ đừng vì cái vô tri vô giác mà cãi nhau buồn cười lắm , chúng ta đều lớn rồi ... đừng làm mất lòng nhau vì những cái này , tuy NKL là 1 kỉ vật nhưng ko có nghĩa chúng ta đảm bảo là kỉ vật đó luôn tồn tại , nếu muốn tồn tại chúng ta hãy để trong lòng và trong đầu ...

Còn 1 vấn đề nữa là chúng ta nên có 2 hay 3 cuộc họp lớp thì có lẽ tốt hơn , để các đồng chí ... đi du hí còn có điều kiện ăn chơi nhảy múa

.

hết

P/s : Tớ hình như chưa bao giờ thấy bóng dáng nó ntn ... nên có gì sai các bạn đừng ném gạch vào đầu tớ nhé ... bạn Dương là 1 người nhiệt tình với lớp ai lại thế , yêu cầu đồng chí đi quay lại con đg cũ , ko được đi lạc con đường và tư tưởng sai lầm như thế , dù sao thì những bước đầu tiên đi cũng khó đi , vì thế mà những buổi họp lớp đầu tiên cũng ko suôn sẻ , đừng nản nhé !!! Mong mọi người nếu đi đc thì đi nhé :|

Chỉnh sửa lần cuối:
Duy em không biết trích dẫn bài viết thế nào..em lại dùng từ em để xưng với anh,ngày xưa em vẫn nhớ anh khó chịu với cách xưng hô này vì anh bảo cùng tuổi sao lại nói thế....
Rất vui,thực sự rất vui vì anh đã hiểu ra,trước đấy đã rất tức vì Dương cho 1 câu trừ Trung:p nhưng không sao,em ở xa thế này,vốn không cần gì nhật ký lớp,thực lòng chỉ là muốn cho rõ ràng thôi.
Tính em vẫn như ngày xưa,rất nóng,nếu ai đã là anh em của em thì làm ơn đừng đụng vào họ,em chỉ thấy anh sai ở điểm anh đã nói những câu như thế,anh em mình không còn cái cơ hội gặp nhau như ngày xưa nữa,mỗi người mỗi ngả,mỗi người mỗi cuộc sống riêng,vì thế nếu cứ nói như vậy thì nếu có tức nhau cái gì cũng khó mà giải thích lắm,vì thế nên suy nghĩ về nhau hơn 1 chút...
Và cũng thêm 1 chuyện nữa,tớ chỉ có 1 điều không đổi là tình cảm với tất cả anh em,còn con người đã thay đổi rất nhiều rồi,không còn vô trách nhiệm như ngày xưa nữa đâu Dương ạ....:p tớ nghĩ ấy cũng không phải là quá bảo thủ đến nỗi không hiểu rằng tớ thực sự yêu thương cái tập thể này rất nhiều,chưa bao giờ nếu mọi người rủ nhau đi đâu mà vắng mặt Trung cả...
Tớ cũng muốn nói như Duy,đã là chuyện quá khứ thì bỏ qua đi,cái mình cần đến là tương lai mà...sao ấy không thử một lần xem sao?...bỏ qua cái định kiến cũ về một con người...bởi đã qua lâu lắm rồi cái thời trẻ thơ bồng bột rồi Dương ạ....Tớ thật lòng mong Dương hiểu những gì tớ nói...
Mong tất cả những người ở nhà hãy thật sự vui vẻ bên nhau....tớ xa nhà thế này,chỗ dựa tinh thần không chỉ là gia đình mà còn là tất cả những anh em của tớ....
Rất vui vì buổi tranh luận hôm nay.....
đây là link blog cua em,luôn luôn còn chỗ cho tất cả các anh em...nếu ai có blog ma chưa có Trung thì làm ơn vào đây để add tớ nhé,hoặc ai ko có blog ma muốn biết Trung bây h sống chết thế nào...nhìn có ngu hơn không:D...thì vào đây đẻ xem ảnh tớ nhé..
http://360.yahoo.com/profile-iDXT7Ksyc6feY94xDRkHfah3dlMO6KI-?cq=1

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên