(¯`*from..to..*´¯)~Feel like writing down something u wanna say 2 someone?

to: DSP
có nhiều người ăn nhiều quá ko kiểm soát được dây thần kinh thực tế và tuyến nước bọt, thật là kinh tởm :-<. bây h ai mà bảo mình là racist mình cũng ko chối nhé. người đâu vừa hôi vừa vô duyên bất lịch sự. ra ngoài đường lúc trời tối, mình mà đi từ phía ngược lại cũng ko nhận ra là có người đang đi đối diện mình đâu, trừ phi cái bọn đấy nhe răng ra cười. cứ nghĩ đến là lại rùng mình :-<
anw, vì mình vẫn còn ko khí relax và poker sau khi thi, cộng thêm tết sắp đến, mình sẽ ko thèm chấp cái bọn hôi hám đấy nữa. mình muốn đi chơi tết nhưng mà cái đất london này nó chật hẹp kiểu j`, ra ngoài đường là lại gặp cái bọn đấy, nghĩ đến là lại chả muốn đi. chắc lại đem nhau ra china town, mà tuần nào mình chả đi china town rồi :-< thiệt là buồn.

Hà Nội bình yên :)

Về đi nhé
Bình yên nơi thơ ấu xưa
Về đi nhé
Hình như chưa bước chân đi bao giờ
Mỗi bóng dáng Hà Nội
Từng góc phố bồi hồi
Còn mãi

Về đây
Ta tắm mình
Nước sông Hồng nuôi ta lớn lên năm xưa
Chẳng xa cách nào
Dù có thế nào
Thì ta vẫn sẽ về lại đây

Về đây
Bên Tháp Rùa
Những phố phường thân thương vẫn đông vui

Dù mưa nắng Hà Nội
Chẳng thể có nơi nào đẹp hơn

Ta muốn đem Hà Nội đi theo
Giống như mang cả Hồ Gươm theo
Mùi hoa sữa đêm thu chất ngất
Chỉ Hà Nội mới có mà thôi

Giá như mang Hà Nội được theo
Giống như mang cả bình yên giấc mơ
Hà Nội thương yêu trong nỗi nhớ
Cả một trời thơ ấu là đây

Ôi bình yên !

Có những điều
Chỉ người Hà Nội mới hiểu ......

Hà Nội là bình yên
Nhớ sao

Bình yên ............

Ngắm nhìn nét thanh bình của Hà Nội , để lòng mình dịu lại , khắc ghi thật sâu hình ảnh thân thuộc này . Mình không phải người quá lãng mạn . Nhưng những lúc bộn bề phiền muộn thế này , có ai không muốn thu mình lại , làm 1 người thật nhỏ bé thôi , để Hà Nội ôm vào lòng . Phố phường vẫn cứ tấp nập đông vui mặc cho cái rét buốt của mùa đông Hà Nội . Mang Hà Nội bình yên đi , mang cả thương yêu theo nhé :)

Tặng một người sẽ rời xa Hà Nội
Hà Nội nhớ . Và Hà Nội vẫn chờ

Chỉnh sửa lần cuối:
em >:-D<

to Ngàn
mình khóc nhé!
mình kéo đấy!
nhưng thấy sao mà khó quá .....:(

mỗi bước nó đến gần bên kia là mỗi bước nó xa mình....
mình fải làm thế nào đây :(:)(:)((
nhiều khi nghĩ ngợi lại thấy cay cay đầu mũi
muốn khiến bản thân bận rộn để quên đi.....mà sao lúc nào cũng nhớ ....cũng thấy hình ảnh nó xung quanh .....lại muốn nó ôm vào lòng, muốn đc nâng niu như đã từng đc...:((
mình đã làm gì sai để h mọi chuyện trở nên thế này :((
nếu bạn kia ko control đc và ...... thì mình sẽ mất mãi mãi đúng ko???:(:)(:)((
CÓ ĐÁNG LÀM NHƯ THẾ VỚI MÌNH KO??? CÓ CẦN THIẾT PHẢI NHẪN TÂM THẾ KO :(( 7 tháng.....có cần fải giật đi tình yêu của mình thế ko:((
Ngàn nói ko muốn mình quay về con đg cũ đúng ko ? thế mình vẫn làm đấy!
Cầu mong hi vọng cuối cùng đang le lói của mình đừng vụt tắt...nếu ko có lẽ mình sẽ ngã gục mất....

I don't know whether I should forget it or face it.
In the end, I only want you to be happy.

Chỉnh sửa lần cuối:
To: ông Mạnh
Thầy bị làm sao thế ạ? Học 40'. b-(
Con ăn cơm vội vội vàng vàng rồi ngồi trong xe thì không yên sợ muộn.
Trời thì lạnh chứ.
Chán thầy. b-(

em >:-D<
Mình nói thật là lúc em hỏi mình, trong đầu mình phát ra ngay câu:" Em ơi đừng đừng" =)) :">
Nhưng mà, mình vẫn trả lời em là: "Ừ em làm đi" :)
'cuz in this situation, fooling yourself is like... killing yourself :))
mình biết là em chả thể nào quyết tâm được...
cho nên tốt nhất là không tự hành hạ bản thân ;)
làm gì mà em cảm thấy thoải mái nhất ý
nếu em muốn thì cứ cố gắng đi
nhưng mà...
em ơi...
dừng lại cho đúng lúc nhé... ;)
iêu :*

Chỉnh sửa lần cuối:
To 11 văn: love u guls n our parties a lottttt ;))

To mrs.quyên: u r THE BEST!!!!!!!So proud to be ur student.

To Seoul: come home quick~~~~~~ wanna hang out wth u again :(( imusm

To u:
Một ngày đẹp trời mình sẽ thử sống như em :D nói thật là mình chưa trải qua, mình cũng muốn nói cái gì đấy mà lại chả biết nói gì. Haiz có khi mình đi hối hận đấy lẽ ra mình nên thử một lần :)) Nếu là mình thì mình sẽ chọn cái làm mình thoải mái và k quan tâm nó dẫn đến đâu, tùy em thôi, mà hình như mọi thứ ổn rồi đúng k :-s

To u:
Dạo này mình toàn rơi vào tình trạng k biết nói gì, chuyện mọi người phức tạp quá mình nghe còn chả hiểu í :-s, mà có phải là nghe được hết đâu, toàn kiểu nghe một phần đoán phần còn lại. Thôi nói chung nếu mọi thứ cứ như bây h thì cũng chả cần nghĩ ngợi nhiều quá đâu :D

@ em Chim
em ơi đc thoải mái vô tư mà lại đơn giản như em hạnh fúc lắm em à, mình mong còn chả đc :( đúng là nhg lúc đc iêu thương thì vui thật nhưng khi đau thì...ko khác gì dao đâm vào tim đâu :(
thà bình bình như e còn hơn :(
uh thanks em đã ở bên cạnh mình, lắng nghe mình, chỉ cần thế thôi em iêu ạ :p>:-D<
em ơi, btw, chả ổn tí nào đâu em ạ :(

To em Diệp : Mình không phải Ngàn, cũng chẳng có kinh nghiệm gì mà chia sẻ với em cả. Mình cũng chỉ nắm bắt được 1 ít tâm sự của em, và cũng theo dõi cái ít đấy. Nhiều lúc thấy em đứng 1 mình, cũng ko dám ra hỏi :">. Thấy em ôm Ngàn, thì mình thấy yên tâm hơn. Dù sao cũng cố lên nhé :) Chả biết khuyên gì cả :">

To thầy: hôm nay mọi người bức xúc với thầy lắm đấy ;)) Sắp Tết rồi mà, thầy cũng cần nghỉ sớm. Em chúc thầy ăn Tết vui vẻ nhé, dù không biết sau cái Tết này em có cho ra được quả ngọt hay là quả thối =))
:x cảm xúc khó tả :x

@Lanh

ôi cảm ơn Lanh >:-D< mình thật ko nghĩ Lanh care đến mình vậy đâu :">
yêu lắm>:-D<

Cho mình ôm với, ở đây lạnh quáaaaaaaaaa ;)) >:-D<
Em à,
Dù có chuyện gì đi nữa, cứ quyết tâm đối mặt thì sẽ vượt qua được hết mà :x mà chẳng may ko vượt qua được...thì cứ vui đi, vì dù sao mình cũng đã cố gắng hết sức, ko có gì phải hối hận hay đau khổ cả :*
Anh chẳng biết em có chuyện gì :( xin lỗi vì ko qtâm hỏi thăm, an ủi em...:( cũng muốn lắm nhưng ...hoàn cảnh xô đẩy mà hihi >:-D<
Có đi xa xa mới biết ở đâu cũng có áp lực...èo, ng` positive như anh mà còn nhiều lúc downy chếtttttttt đi được, có lúc chỉ muốn give up hoặc cao chạy xa bay đến 1 chỗ hem có ai để hét ầm lên cho teo cục tức trong ng`...nhưng mà ko được...hehe đau sờ-cau ;))
Mà phải có lúc up lúc down thì mới biết thú vị chứ nị ;))...sao lại khuyên em Chim ko nên thử 1 lần ;)) cứ phải thử cho biết ;)) có lúc "dao đâm" thì mới biết quý lúc "iêu thương" :"> để mà biết cách đối xử, hành động...làm gì có ai iêu thương được mãi, thỉnh thoảng dao đâm tí cho thay đổi không khí, hehe...em cứ nghĩ thoáng ra cho anh nhờ ;)) :*...ko việc gì phải lo lắng ủ rũ nghĩ là ko làm được...hít 1 hơi thật sâuuuuuu, nghĩ đến những ng` iêu và luôn ủng hộ em :x...nghĩ đến những thứ làm em cười :x...để lấy lại energy bắt tay vào cuộc chiến chống "dao đâm" ;))
hihi...
Iêu em lắmmmmmmmmmmm
Cố lên :*
Anh cũng vừa mới từ down kéo lên normal đây, chưa up nhưng sẽ up :)..mình mà up thì mng` xung quanh mình cũng được up lây ;)) nhá nhá nhá :* :* :*
Iêuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuu

thật ý , phải positive lên :"> chọn cách nào thì chọn , give up hay tiếp tục là tuỳ mỗi ng thôi , cách j thì j chứ đừng có làm khổ mình [-(
chúng ta cứ yêu đời mà sống :x

mình nghĩ như vầy đó :>
nếu cho điều đấy là quan trọng thì rồi nó sẽ take over toàn bộ cuộc sống của mình :D sống thế rất là ngột ngạt và khó thở
nếu mà thông suốt đc rằng cái đấy nó chỉ là 1 phần của cuộc sống này thôi , mà đúng là nó chỉ là 1 phần =)) thì sẽ thấy nhẹ nhõm hơn nhiều đấy :D

nói chung là cứ phải yêu bản thân trước đã :D nếu giành giật , đấu tranh mà thấy mọi thứ có khả năng tốt đẹp hơn thì cứ làm đi :> còn thấy bỏ đi thì sẽ thanh thản nhẹ nhàng hơn thì cũng càng tốt :x give up ko có nghĩa là mình là kẻ thua cuộc hay j j đâu =)) gạt nó sang 1 bên ko có nghĩa là mình ko giải quyết đc , chỉ là trong thời gian này mình chưa giải quyết được . Có đôi khi , chỉ cần đến thời điểm thích hợp , mọi việc tự nhiên đc giải quyết mà chẳng cần tốn tí calo suy nghĩ , đau khổ nào . Các bạn cố gắng tự ngộ ra chân lí , con đường đi cho bản thân thôi :">

mình chúc các bạn may mắn vậy thôi :">
mình đi theo con đg của Hân :x chờ ngày tươi sáng =))

các bạn phải tích cực lên <:p nói thật chứ dân ngoại ngữ như chúng mình chẳng có mấy thời gian mà ngồi than vãn đâu :D ko nhìn ra xung quanh mà yêu nhau đi rồi đến lúc bay hết cả lũ mới nhớ với tiếc =)) anh Trư ở nơi xa xôi cũng đừng buồn hén :">:x

thôi những bạn nào đang buồn ngoan ngoan nào :"> shương shương iêu iêu :x:*
:"> =))

Chỉnh sửa lần cuối:
ề :">:">:">:">:"> chúng mình an ủi nhau kuteo chế :*>:-D<
anh Trư hi hi biết mà anh ở đâu cũng luôn dõi theo em, luôn an ủi iêu thương em >:-D<

có lẽ em ĐM nói đúng :p có nhiều khi đến thời điểm thích hợp mọi thứ sẽ đều được giải quyết......:)chiều nay mình cũng mới ngộ ra mục tiêu long-term của mình :"> học thôi nào:) đến lúc thật sự fải agressive rồi! Cơ mà mình cũng ko give up cái gọi là L.O.V.E đâu :) chờ ngày tươi sáng để mọi chuyện đc giải quyết :"> .....

Yêu mọi người >:-D< sắp tết rồi đấy...........

Hơ hôm nay rất có hứng viết from to :x
To: nhiều người :x
#1 Em nói đúng quá em à. Đúng là nó chỉ là một phần cuộc sống của mình thôi. :) Cho nên k nên để nó take over thời gian, sức lực, tâm trí,... của mình quá. Học cách sống kiểu take it easy là tốt nhất... Cho nên... mình give up :"> :x Thấy thanh thản hơn rất là nhiều. :)

#2 Mình xin lỗi, hôm qua mình cũng không hiểu mình giận nó vì cái gì, vì... giận lây từ Mạnh chăng? =)) Cho nên mình cũng không hiểu phải share với em thế nào... :"> Chỉ là... nói chuyện với em rất thoải mái, bao giờ cũng vậy. Nhớ hôm sms về a Hoàng không? =)) Rồi hôm nay lúc em đứng chờ bố ở trường với mình nữa... :x
Ai cũng mong đc như cô đấy cô ạ. ;))
P/s: Đừng thử nhá, thử xong chết liền. :-ss [-x

#3 It's great that you've got a long-term target. ;) I'm sure you'll feel better soon. >:-D<
Hate it when i see you feel sad :(

#4 Lanh
Ừ hôm qua giận hơi quá. :">
Con yêu ăn tết vui vẻ... :*
Yêu thế :x

#5 các bạn chiều nay ngồi cười trên xe với mình
ÔI khó đỡ quá. =))
Vui nữa. :x
Unforgetable time :x
Thx everyone :)
See you at v's house ;))

#6 Các em
Các em ăn Tết vui vẻ nhé. :)
Hi vọng bọn chị đã giúp được các em phần nào. :)
>:-D<

#7 bạn xã giao
Chúng mình khác nhau mà. :))
Hôm nay mình đã nhận ra. :)
Bạn tốt và tình cảm quá. :x
Mình thì cười, ăn nói như một con vô duyên. :">
Ừ thôi thế cũng tốt. :x

#8 myself
i give up :)
... to find sth new... ;)

#9 bạn
lúc nào bạn cũng xuất hiện đúng lúc. :">
thx bạn vì send mình cái bài đó. ;)

Sắp Tết rồi, mọi người ăn Tết vui vẻ.
Chắc chắn sẽ vui, vì năm nay rất ý nghĩa.
>:-D<

Chỉnh sửa lần cuối:
sao perspective thay đổi liên xoành xoạch thế này :))

btw, các bạn có định lập sòng ko để mình mua coca nào ;;)

~ wind

to các bạn a1: cảm ơn các bạn đã tổ chức buổi hôm nay :x
to vy :tết cho tao sg nhà mày chơi với nha =))
to thầy đứt vs hân : hôm nay mình phát hiện ra mình vô cùng hợp kạ với 2 ng :"> hì hì :))
đúng là bữa cuối năm thật là ngon (cả nghĩa đen va bóng )
loose ur hair following the wind...
loose my memory following the time...
loose ur aspect following the flow...
and keep my mind wide open :)

Hơ em TChi hôm nay có vẻ máu me lắm Vi ạ. ;)) =))
Có khi em ý lại giống hôm InF. ;))
Ừ lập sòng đi Vi. ;))
Có gì mình... ngồi xem thôi.:"> Tình hình là mình không biết... tính toán như các bạn, sợ hết tiền lắm. :">

Back
Bên trên