(¯`*from..to..*´¯)~Feel like writing down something u wanna say 2 someone?

Sắp chiến New rồi, đại ka Ron cố gắng nha ;))

I love you Sun Woo, Min Ye, Huyn Jae, Ji Won.....
I love all of you.
Thank you so much, Mr. Kim
You make me more confident.
I will never let you down and I think one day you will be proud of me.

@ Hân: it seems that u're all so in love with that Koreans ^^. I like SunWoo too, she's so cute ^^

From: Tash
To: cái thằng/con dở hơi hem bik mình là ai

Có những cái bạn nhận xét không sai bạn ạ, nhưng nó đã đi quá mức, nó gọi là đả kích cá nhân chứ chẳng phải gọi là nhận xét công tâm như bạn đã nghĩ.

1 anti fan công tâm mà khi viết 1 bài nhận xét lại thêm những từ đệm, đặt ra những nickname hết sức chướng tai và ra sức rủa xả bên cạnh những lời phê bình, nhận xét thì nó công tâm, công bình và khách quan ở chỗ nào?

Tôi cũng biết ng` nổi tiếng thì có hết 50% là ng` yêu và 50% ng` ghét, và chính họ cũng biết, ng` nổi tiếng là phải biết đạp lên dư luận mà sống, nhưng họ cũng là con ng`, họ cũng có lúc mệt mỏi và đuối sức, trái tim làm bằng máu thịt chứ ko phải là sỏi đá, bạn rủa xả ng` khác như thế bạn có nghĩ đến cảm nhận của họ, của những ng` yêu quý họ ? Đó là điều bạn thích, okay, thì cũng chính do bạn show public đương nhiên phải biết sẽ nhận được nhiều ý kiến phản hồi. Đọc những entry blog này tôi chỉ thấy 1 điều đây là 1 blog anti fans chính hiệu, anti fans đã đc bóp méo qua nhiều thế hệ, nó ko còn đúng cái nghĩa anti fans như ban đầu nữa bạn ạ, tôi chỉ thấy được bạn ghét và bạn đả kích, tôi ko thấy đc công tâm ở đâu, nếu bạn dùng tri thức mà bạn có để nói ra những lý lẽ như 1 ng` có học, có lẽ tôi sẽ phục bạn hơn, tôi thừa nhận mình yêu quý DBSK, nhưng tôi ko mù quáng, tôi ko phải là ng` ko có não để chỉ chạy theo hình thức bên ngoài hay những thứ bạn gọi là tình yêu đồng tính đó, tôi comment ko phải muốn mắng nhiếc hay tức giận gì bạn, nói thẳng, tôi đọc tất cả entry trong đây ko thấy giận mà chỉ thấy buồn cười, buồn cười vì cái cách con đường blog hày đang đi nó khác hẳn tiêu chí mà các bạn đã hô hào ở những entry đầu. Đó cũng là chuyện dễ hiểu, ai mà chả biết, nói thì dễ, làm mới khó, cho nên các bạn đừng trách ng` khác nói mình mà hãy nhìn lại mình như các bạn nói tại sao fans vào đây chỉ biết mắng nhiếc mà ko biết nhìn lại thần tượng của họ có gì sai. Nói ng` ta thì mình phải làm đc trước. Và nữa là góp ý đàng hoàng thì chả ai đả động gì đâu, chỉ có những lời lẽ như thế, vốn từ ngữ thì nhiều nhưng tạp và dùng chẳng đúng chỗ mới khiến ng` khác bất bình.

Tôi tự hỏi các bạn không biết đã bao nhiêu tuổi, đã lớn chưa, mà thích đùa thế, đùa vui thật, các bạn nói là những nickname ấy ko có ý xúc phạm, chỉ là nói cho vui, ừ thì cho vui, thế tôi hỏi bạn, có 1 entry bạn gọi Việt Nam là Vịt Nôm, thế bạn cũng là ng` Vịt Nôm à, bạn sống ở cái đất Vịt Nôm này à, và đang dùng chính từ ngữ của ông cha để lại để mà mặc sức bóp méo nó đi à, các bạn vui tính thật đấy.

Nói nhiều ko phải là hay, nó chỉ càng phô ra cái dốt của mình thôi bạn ạ.

Bạn nói những ng` nổi tiếng ấy não phẳng như đậu hũ và lòng tự trọng như hạt cát, còn các bạn, khi mà dùng đi dùng lại từ đó để gọi nước của mình, lòng tự trọng các bạn vứt đi đâu cả nhỉ.

Ngoảnh đi ngoảnh lại, đôi co với nhau là con đường dài ko có cái kết, tôi ko hề muốn dẫm vào đây, nhưng thực sự thấy chướng mắt với ngôn từ của các bạn nên phải lên tiếng, thế thôi.

Chào.

cái bọn K.A.L điên điên khùng khùng, tốt nhất ấy hem nên đọc, như bọn vô văn hóa ý, mà tớ đã đọc lâu rùi nhưng mà hôm nay có người gợi lại bức xúc nên vít thôi

BTW, from me
To my hunnie

Cheer up, babe, i luv ya A LOT ^^

Ấy "thân iêu",
Tớ đã quên ấy rồi! Tớ không thể tin là tớ đã quên ấy. Cả hè năm nay tớ đã phải ở nhà dằn vặt vì sợ sẽ bị ấy ám ảnh suốt đời. Giờ thì tớ đã quên. Việc đó thật là dễ dàng, dễ như ăn kẹo. Từ khi vào học lớp 10. Có những người bạn đã làm cho tớ cười nhiều hơn, sống lạc quan hơn, điên hơn,.... Và những giây phút ấy đã làm cho tớ quên đi một điều: Tớ từng thích ấy. Ban đầu tớ không hề nhận ra. Nhưng cho đến một ngày, tớ thức dậy, không hình dung ra nổi khuôn mặt ấy. Sau đó, khi mọi người nhắc đến ấy, tớ cũng không còn thấy xao xuyến hay những cảm giác ngu xuẩn đại loại như thế nữa. Và lúc ấy tớ nhận ra.... Bây giờ tớ là một con người mới. Trước mắt tớ là một cuộc sống mới, không có ấy. Tạm biệt ấy, con người mà mãi mãi tớ không thể làm bạn được. Chúc ấy hạnh phúc!:-h :-h :-h :-h :-h :-h :-h

ối jo`i oi, bạn Quân với bạn Đạt vô đây để spam là hem được đâu nha

From: me
To: 1 người không quen biết mà tôi vô cùng yêu quý.

Hôm nay là sinh nhật anh, ở bên đó các anh đang làm gì thế, có biết là tôi nhớ lắm không.
Mới có hơn 1 năm, gần 2 năm :"> biết các anh là ai, vậy mà một đứa như tôi -một người từng theo chủ nghĩa vô thần, từng chê mấy đứa hâm mộ thần tượng trong lớp là vớ vẩn, nhảm nhí; một người từng chỉ biết có ăn, ngủ, học; một người từng không bao giờ buồn, vui bất thường - bây giờ đã thay đổi 180độ. Giờ đây tôi có nhiều thứ để quan tâm hơn, lo nghĩ vớ vẩn cũng nhiều hơn, vui buồn cũng bất thường hơn. Nhưng tôi không hối hận vì đã biết các anh đâu. Được biết đến các anh, yêu quý các anh có lẽ là một niềm hạnh phúc lớn của tôi, cho dù tôi phải tốn biết bao nhiêu tiền cũng như thời gian. Cuộc sống không còn tẻ nhạt nữa mà có mục đích hơn; buồn cũng có nhưng cũng vui rất nhiều; quen được nhiều bạn hơn, những con người mà không biết bao giờ mới được gặp nhưng tất cả họ đều tốt với tôi. Có những người gặp rồi thì chỉ thấy iêu quý và ko muốn thôi nói chiện với họ. Vì thế, cám ơn các anh rất nhiều. Chúc anh 1 sinh nhật vui vẻ dù tôi biết chắc là các anh bận đến nỗi ngủ còn không đủ thì hẹn hò với ai, tổ chức với ai ^^!

P/S: Đã có lúc tôi từng lo lắng mình sẽ yêu quý các anh được bao lâu, vì đã rất nhiều lần tôi hâm mộ một ai đó nhưng tình cảm nhạt đi rất nhanh, nhưng bây giờ tôi rất yên tâm mà khẳng định điều đó hoàn toàn không đúng với các anh. Mãi mãi yêu quý các anh, mãi mãi ủng hộ sự nghiệp của các anh bất cứ nơi đâu, bất cứ lúc nào.

Bây giờ mới đọc đến đây. Trang thân iu, đâu cần phải giấu tên thế! Biết thừa là ai rồi mà!;)) ;)) ;))

Trang: Thank you, my dear >:-D< Saranghaeyo....too :p I'll be OK soon >:-D<

~~~~~~~~~~~~~~
To my Stupid Sun:
Ya...you're so childish...and good at hiding your sadness...
But still...When you hugged and said bi-a-ne...saranghae....also...Your sad smile.. and your back ~ the way you turned your back and leave,control yourself not to turn back to see me cry....
~ they really hurt...
I don't miss you and will not cry, everything will be OK...so don't worry about me much :p Concentrate on your study and...soccer club haha :p What a bad chief :p :p Ashhh :p >:-D<

~~~~~~~~~~~~~~
To Ajussi From Ajumma ( sorry, I copy yours :p )
Ya, cheer up big boy >:-D<
We have to come back to our usual life like what we have talked to ourselves...
Yeah...It will be hard at first...but time will pass and everything will be alright,soon...>:-D<
Anyway...I still miss you saying.."Anh ghet em "..." Em xau xi"..." Em cut di"...and also...when you say " Anh xin loi " "Anh yeu em "...
I will always miss when we sang Korean songs...loudly and crazily on the streets...
But...
:p Ya, be strong....
Just keep in touch till we can...and keep the good memories in our hearts :p
I'm here...bogoshiposo :p

~~~~~~~~~~~~~~
To Ajumma:
Yaa...Bogoshiposooo >:-D< I woke up and received many mails...although I wasn't the first person to write..but so happy to received :p
But...ya....I wonder how you are doing...>:-D< Or you are so "countryside" that you can't get access to the Internet oftenly haha :p
You are the person hugged me so much ( ya, who needed you?? ;)) :p )...and controlled yourself not to cry...till you turned your back ...and shed some tears..>:-D< Aww...big girl :p if you want to cry...just cry...'til you feel comfortable ( you told me that :p )..I miss you much...miss when we laugh crazily with the teachers...singing 1 con vịt, 3 bears, Happi Bday song,...many many :p as you said...we're best friends >:-D< yes...so cheer up best friend :x...Omaa :x Haramoni ( haha ) >:-D<

~~~~~~~~~~~~~~
To Hoony~ Angel of mine...
Takia :p What are you doing now...
I'm reading the letter you wrote me...>:-D<
You said you are poor at expressing your mind....but don't worry...be strong....and follow your heart :p I will help you....until I can't...
You're a real angel....not just in the game...but you cared for me so much...
and ..the last moment together...when I saw your face...I really couldn't stand my tears...
>:-D< Ya...our " honey moon" is not only your best memory in your life ( as you wrote :p )...but also,to me...it's my very happy and unforgettable one >:-D<
So keep it....and care for each other till we seperate, ok ? :)

FROM TRƯ TO THE KOREANS I LOVE MOST >:-D< ( There are still some...but I will write later :p )

Gửi Ron và Roo
2 cú đúp quá đẹp vào lưới New, cứ thế nha 2 ku lớn
Quỷ đỏ rape CHích chòe trên St James Park.Jojo !!!

I'm Goin' Crazy 'Bout U Park Sun Kyu

A, Diệp ngố cuồng anh này à :))
Anh này hôm nọ chơi bóng rổ với mình mà :-" :))
Diệp ơi bệnh nặng quá rồi

Anh Dông Súc và chị Vân lớp chị là một đôi rồi, yêu nhau lắm rồi các em ạ ;))

Bạn Sun Kyu trên kia hôm đấy cả lũ mình ngồi dưới cứ soi bảo là có bạn nào mà cute thế, nhìn uke-ish thế, ôi hội chứng boy sờ lớp 8-|

Chỉnh sửa lần cuối:
Sun Kyu ngu si bỏ xừ hehe...
Lần này sang, đứa nào cũng yêu hết >:-D<

Chà chà, mọi người có vẻ hứng thú với Koreans quá nhỉ. Ta chuyển chủ đề thôi nào ;))
From: Me
To: someone
Cảm ơn vì đã tặng cho em 200 nghìn nhân dịp sinh nhật để em có tiền đi ăn chơi nhảy múa =)) Thực sự xin lỗi anh vì em chẳng làm được gì cho anh. Nhưng em tin rằng hình ảnh của em sẽ mãi trong anh 0:) Niềm tin "tưởng bở" bất tận không bao giờ bị dập tắt =))

from: me
to: you
what the hell is called "Olympic" :(( đăng kí, đăng nhập, forum :(( hocmai.vnnnnnnnn ta nguyền rủa ngươi :((

From: me
To: .....
...............................
Trên đây ko tiện, nói bằng chỗ khác trên cơ thể vậy ;))

From me
To: hocmai.vn
Con lạy bố bố về hưu cho con nhờ :(( Kiếp sau con xin làm trâu làm bò cho bố cưỡi

To myself:
Aw...cảm thấy thật tồi tệ....
Sáng và trưa nay vui thế cơ mà...cười nhiều thế cơ mà...cảm thấy thoải mái thế cơ mà....
Ừ ...sáng với trưa thì thế đấy >:-D<...nhưng buổi chiều thì sụp đổ quá...
Cảm thấy ...nói thế nào nhỉ...xấu hổ ??....và buồn....thấy mình thật kém cỏi...
Ờ...mặt thì vẫn phởn phởn phơ phơ đấy nhưng thật sự là rất....mệt mỏi...
Vẫn chưa ready để có thể cố gắng hết mình....vẫn còn vương vẫn cái sự vui vẻ đã qua...
vẫn còn nhớ lắm....
Và...
Đang lo sợ tương lai....
Sẽ như thế nào khi thiếu mọi ng` ở bên cạnh nhỉ....gia đình, bạn bè..
Người mình thương nhất là mẹ...
Mẹ sẽ khóc rất nhiều vì nhớ mình cho mà xem :p ( tự tin quá nhở hehe )
Còn mình thì sao....
Ko có mẹ ở bên cạnh...ko được ôm ấp yêu thương
( .. như là lúc mình lười ko muốn cởi tất, mẹ cúi xuống nhẹ nhàng kéo cái tất " thúi" ra khỏi chân cho mình ^^......rồi lúc mình dở chứng đói ~ dù ko hề nói với mẹ ^^.. ~..mẹ cũng pha nước + gọt 1 đống hoa quả cho mình ăn để cày đêm ^^...rồi lúc mẹ khoác tay mình lên cầu thang, lúc mẹ tét mông ( haha ), hun má,..lúc mẹ đòi sấy tóc cho mình, bắt mình nhét thật nhiều quần áo vào người cho ấm....rồi lúc 2 mẹ con ôm nhau nằm ngủ, xem TV, xoa tay vào nhau lúc trời dở...rét ...
Sẽ như thế nào nhỉ?..
Ôi thôi...lại khóc rồi :))
Nín ngay đê, mẹ vào bh...
Hít sâu nào....lau mắt đi..
woo~~
Cười nào :D :D :D :D :D
Cái gì qua rồi hãy để cho nó qua...cái gì sắp đến thì cứ....mặc kệ cho nó đến....
Thích thì chiều....
Mạnh mẽ lên nào...>:-D<

from: Tashie
to: my mommy

im not a perfect person.

there's many things i wish i didn't do. but i continued learning, i never meant to do those things to you. so i have to say before i go...

that i just want you to know. i found out the reason for me, to change who i used to be. a reason to start over new, and the reason is you.

i'm sorry that i hurt you. it's something i must live with everyday. and all the pain i threw you through. i wish that i could take it all away, and be the one who catches all your tears.

that's why i need you to hear. i found out a reason for me.

i dun wanna keep this inside anymore. i'm gonna miss u so much. it's time, it's really time i gotta go by myself. i just got the same feeling as u, Trư but i never let my mum to know +.+ how coward am i? it's gonna be that day, very near, i just wanna stay here, to be by ur side. i got help to make it like a poem, even though i'm damned sad inside.

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên