(¯`*from..to..*´¯)~Feel like writing down something u wanna say 2 someone?

From: Tashie
To: My newest, cutiest boy

Don't u realize that i feel it, i know that u're a little but very cute n clever since i saw face. Arghhhhhhhhh, can't u stop it? Just a short time but i wanna say i miss u, ever after that crazy ****in' numbered-seats by Debbie, that speed-dating, watever small chatin'. I dun't care watever they say 'bout boyz in K, i still like talking to u so much

from: me
to: my giường
đêm nay tao sẽ đến vs mày muộn hơn mọi ngày :|

Có lẽ đã 1 thời gian dài chị em mình ko gặp nhau , ko nói chuyện , ko đi chơi . Chị biết , em sẽ ko bao h đọc đc những dòng chữ này , nhưng chị vẫn muốn viết ra , Chị ước j được quay lại những năm tháng trc đây , có lẽ chị đã làm đc 1 điều j để cứu em . Chị chưa bao h quên hình ảnh của 6,7 năm trc . 4 đứa mình đã thật sự vui vẻ bên nhau . Có lẽ lúc đấy chúng ta còn quá nhỏ , vẫn còn ngây thơ bé dại lắm , vẫn hồn nhiên trong sáng lắm . Chính sự đơn giản trong suy nghĩ đã gắn kết chúng ta lại với nhau , ko có khoảng cách , ko có khác biệt ……Lên cấp 2 , chị cũng dần cảm nhận đc khoảng cách giữa chúng ta , em cứ dần dần , từ từ , ngày qua ngày , mỗi bước lại thêm cách xa chị . Em và chị , chúng ta đều lớn lên , đều thay đổi . Nhưng dù em nhuộm tóc hay bấm cả chục lỗ khuyên tai , vẫn còn sợi dây vô hình gắn kết mình lại với nhau , chị vẫn còn giữ đc dù chỉ là 1 chút hình ảnh của em ngày xưa .Nhưng lên cấp 3 , mọi chuyện đã khác hẳn . Em bước vào 1 thế giới khác , mà chị thấy lạc lõng trong đấy , chị thật sự ko thể hiểu , và ko thể hoà nhập đc . Ko có cách nào chạm đc đến em . Mỗi lần em nói chuyện với chị , cái cảm nhận ấy lại càng rõ ràng , càng hiển hiện hơn . Là chị ko biết , hay giả vờ ko biết những j em đang làm . Chị đã ko biết bao nhiêu lần muốn kéo em ra khỏi vũng bùn đấy , nhưng vô vọng …..Suy nghĩ của chị em mình đã quá khác nhau rồi .Chị vô vọng , bất lực , ko thể nào khuyên em đc nữa . Bao năm qua , dù khác nhau như trắng với đen , như trời với đất , mình vẫn luôn hoà thuận bên nhau đúng ko ? Có lẽ chính vì điều đấy , mà chị đã nhắm mắt , bịt tai , tự đánh lừa bản thân rằng : sẽ chẳng có chuyện j xảy ra cả , chỉ vì chúng ta có sự khác biệt mà thôi , rằng tất cả sẽ ổn . Nhưng chị đã nhầm , đến khi em uống thuốc ngủ thì chị hoảng loạn thật sự . Đáng lẽ chị phải là người hiểu và thông cảm cho em nhất trong cái gia đình này . Đáng lẽ chị phải biết những j em đã chịu đựng , phải hiểu những suy nghĩ cảm xúc của em . Đáng lẽ chị phải là ng ngăn em làm cái việc ngu ngốc điên rồ đấy . Đáng lẽ ……
Giá như chữ " nếu " là có thật , có lẽ mọi chuyện đã ko như thế . Có lẽ chị cũng quá bận bịu với việc của mình mà ko dành thời gian ở bên em . Nếu chị biết , nếu chị hiểu , có lẽ chị đã ngăn đc em làm cái việc tự tổn thương bản thân như thế . Nghe những câu chuyện em đánh nhau vặt tóc ng ta thế nào , rồi ng ta phải lạy lục van xin em ra sao , rồi những chuyện chặt , cắt bộ phận này bộ phân kia xào nấu lên …. chị bàng hoàng ko dám tin . Người đang nói chuyện với mình là ai thế . Em mình ko phải thế này . Đây ko phải em mình đâu …... Chị đã suýt nôn khi nghe em kể chuyện chém giết ng với cái vẻ mặt thik thú , phấn khích và bình thản đến phát sợ . Trong 1 thoáng , chị thật sự thấy ghê sợ và kinh tởm . Sao em lại trở nên đáng sợ đến thế , sao em lại có thể bình thản với sinh mạng con người như vậy . Nếu em bị làm sao trong những cuộc đánh nhau điên rồ như thế , thì em có biết mọi ng sẽ đau lòng lắm ko, chị cũng đau lòng thế nào em có biết ko . Em nghĩ là hay lắm sao khi em " nổi tiếng " đến mức ai cũng biết vì cái danh đú đởn đầu gấu . Sao em lại trở thành con người như thế . Đối với em , chị ngày càng nhạt nhẽo phải ko , vì thế giới của chị nó khác , khác hoàn toàn . Hàng ngày gặp em , vẫn thế thôi , vẫn rất vui vẻ với chị đến mức chị ko thể tìm thấy 1 chút nào hung bạo trong mắt em . Vậy thì làm sao chị dám tưởng tượng ra cảnh em cầm vũ khí trong các cuộc ẩu đả đánh nhau . Chị ko dám , ko thể và cũng ko muốn nghĩ . Chị rùng mình với cái cách em bảo vệ chị bằng nắm đấm , tay chân . Mỗi người có 1 suy nghĩ , 1 con đường khác nhau . Em ko thể bảo chị phải làm j , và chị cũng thế . Uh , hết rồi đấy , lần này thì mất thật rồi . Hồi ức đẹp đẽ của chị về 6,7 năm trc đã mất rồi , vỡ tan như bong bóng xà phòng . Chị biết , chị ko thể làm đc j nữa rồi , chị đã mất em thật rồi ……. I'm sorry........

Hey Linh với một Christian thì tình yêu, niềm tin lớn nhất là dành cho ai hả???

arghhhhhhhh, i dunt need ur cheer. i just miss talking to him, lolz
"Roses are red
Some diamonds are blue
Chivalry is dead
But you're still kinda cute"
i like this poem. I'm going crazy lolz

to: today
today's full of surprise from my family n my friends like some one học ngày 29 tết 8-} someone dịch bài hôm nay 8-} someone nhiệt tình dã man 8-} someone hỏi mình 1 câu hỏi khá choáng 8-} someone tiến bộ trông thấy 8-} some đọc luận lúc 12 h đêm 8-} someone lên mạng nhắc nhở mình chút việc lúc 12 h kém8-} someone đến h này vẫn chưa ngủ để học bài 8-} someone ko lên mạng mấy hôm nay 8-}... finally someone like me ăn bánh mì nhiều như ăn cơm 8-} =))

Chỉnh sửa lần cuối:
from: Mơ
to : BFF, sisters

làm ơn đừng bảo iem phải làm j đc kog
nhức đầu lắm rồi

to: everyone

I QUIT. I DON'T WANT TO THINK ANYMORE

cứ kệ nó đi

yêu tất cả mọi ng`

đặc biệt 1 số ng`( ai đó tự bít nha )

TRỪ NGUYỄN VŨ TUẤN

From: Me
To: My friends

sắp giao thừa rồi mình chúc các bạn năm mới mún j` được đấy
mãi iu tất cả các bạn :X

Chỉnh sửa lần cuối:
from:me
to:ai đó
:D:D chức năm mới luôn đáng yêu and kiếm đc nhiều lì xì:p

from : me
to : you, my friend
happy lunar new year >:-D< and wish that i can talk to you again, because :"> (i swear) that brings luck to me this new year :"> but stop talking is also good b-) thanks for being my friend >:-D<
to: you, my girl
you are one of the best girls i've known and one of the best friends i've had :* trust me >:-D< don't ever think of killing yourself please :( you don't know how you mean to me and your parents :(( i love u :x
to: you, my brother
no need to suicide >:-D< hope you'll be fine soon :((

Chỉnh sửa lần cuối:
From: your little sis
To:My sweet bro

Miss you and love you so much...!!!!!!!
Sorry,no emoticon can express exactly my feeling...!!!!!!!!

Chỉnh sửa lần cuối:
to: you
you are wrong 2day >:p so don't wait for my apology >:p hate you >:p
to: you
hope that i can chat with you again :D my good friends >:-D<

@ sếp Chi: e bik ai đã wrong hôm nay với sếp. hem sao đâu, con trai sẽ nhanh hết giận thôi ^^

From: tashie
To: you
Bà ah`, tôi biết bà bận, bà luôn đóng góp hết mình cho fam, nhưng mà bà nên thay đổi cách nói năng đi nha. Tui bik bà hem có joi? tiếng việt nhưng mà cũng nên học dần đi là vừa, vì đằng nào đó cũng là mother tongue của bà còn j`? Chiện bà cứ onl và nói chiện bằng eng ở khu spam làm nhìu ng` khó chịu lắm đó nghen. thêm nữa, nhìu lúc bà giận ng` ta quá đáng, vì tôi hiểu rõ tính bà nên cứ lần nào bà kêu là offended hay là đại loại là angry thì tôi hiểu cái vấn đề chẳng to tát đến mức đấy.
Từ trước đến nay, bà giúp tôi nhìu, khuyên tôi đủ thứ mà tôi thấy rằng có j` khó khăn, bùn thế nào tôi chỉ thik nói chiện với bà thôi. Lâu lém rùi hem gặp bà, nhớ lắm lắm ý. Mong là bà sẽ thay đổi đôi chút nghen, mà bỏ cái tính hay chê người khác nữa. Thik anh nào sexy thì cũng đừng có mà nổi máu sdkfh;ạhgai :)). Mong là bà sẽ zui lên và nhớ là tôi ieu^ bà lắm ý lắm lắm :X

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên