(¯`*from..to..*´¯)~Feel like writing down something u wanna say 2 someone?

To: Taxi and everybody
I'm sorry. I was so vexed and angry. I couldn't control myself. I shouldn't have said those things. They made this topic really "ô uế". Sorry! But i can't bear it anymore!:(:)((
Anyway, so sorry!

----------

Con xin thầy, con đã biết lỗi rồi ạ. Thấy đừng mắng con, con sợ lắm ạ!:-ss:((

To a 8x guy with a 9x style :)) : Blin, You're damn Hot :|
To Thảo : I'm bị điên
To Bống : tsb myself
To......To Tu tu xình xịch....

to : bác Triết :))
from : 1 con ranh chưa đủ 16 tuổi :|

30/4 đc nghỉ chẳng có j làm nên cháu cũng có tí thừa cơm viết vài dòng gửi bác :)):)). Cháu thấy thật nhiều thứ chướng tai gai mắt :| Trong khi đất nc thì bao nhiêu vấn đề , bao nhiêu ng đang có nguy cơ chết đói trên thế giới thì lại có những chỗ để giới trẻ tiêu tiền như rác , xa xỉ thác loạn đến thế :|
Việt Nam mới vào WTO , công nghiệp dịch vụ phát triển mạnh mẽ , kinh tế phát triển 8.7 % trong năm 2008, cao hơn 0,3% so với tốc độ tăng năm 2007 , cao nhất trong khu vực đông nam á . Đấy quả là điều đáng chúc mừng . Nhưng nhìn lại mà xem , lạm phát thì tăng chóng mặt đến mức đáng báo động , năm 2007 là 12.6% . Lạm phát còn liên tục tăng cao trong những năm gần đây , cao hơn cả mức trung bình của các nước trong khu vực ( 3.3% năm 2006 ):| GDP tăng trưởng mà lạm phát cũng vèo vèo thế này thì có ý nghĩa j ko :)) Tăng trưởng cao nhưng ko bền vững thì có ý nghĩa j ko :))Việt Nam xếp hạng 104 trên tổng số 175 nền kinh tế trên thế giới :| Ko nói đến mấy nc tư bản , Việt Nam vẫn xếp sau các nc trong khu vực như Thái Lan , Singapore , Malaysia. Chỉ thế thôi cũng đủ thấy cái mác vừa thoát khỏi chuẩn nghèo của LHQ chuẩn bị vứt vào sọt rác đc rồi bác Triết ạ :)) Chẳng phải cái j quá xa xôi , sao ko tự hỏi mình xem , tại sao cùng các nc trong khu vực , cùng chịu tác động của lạm phát các thứ trên thế giới , đồng đô la xuống giá , mà mức lạm phát , chỉ số giá tiêu dùng của Việt Nam vẫn cao nhất ? :| Thực phẩm thì nhiều nhưng giá cả thì ngoài tầm với . Tình hình lương thực của thế giới thì náo loạn , nhan nhản những tin vịt thiếu hụt gạo , lương thực thiết yếu . Hàng triệu ng nghèo ko đủ khả năng afford cho thứ đơn giản nhất là gạo :| LHQ thì cảnh báo với tình hình giá cả tăng cao hiện nay , ko đủ tiền giữ thế giới khỏi tình trạng suy dinh dưỡng :| với tình hình hiện nay , cần ít nhất nửa tỉ USD . Nước mình vẫn chủ yếu dựa vào nông nghiệp , thế mà bác nhìn xem , giá phân bón tăng gấp 2 , thậm chí gấp 3 thì ng dân trồng lúa kiểu j , nào thì global warming , thời tiết ngày càng khắc nghiệt . Cán cân xuất nhập khẩu đã chênh lệch thì chớ , mà còn ko đủ gạo trong nc thì nói j đến xuất khẩu , nói j đến việc giảm nhập siêu :)) kiềm chế lạm phát dưới mức tăng trưởng , kiểm soát giá cả tăng cao phải là ưu tiên hàng đầu :| Tăng mức lương cơ bản tưởng là tốt , nhưng cũng chẳng khác j chạy theo sự trượt giá . Lương tăng 1 thì giá tăng 10 =)) Mẹ cháu thường nói , con ng ta phải đủ ăn đủ mặc mới có thể cống hiến đc cho đất nước . Thanh niên phải ko lo nghĩ về chuyện cơm áo gạo tiền , cái ăn cái mặc hàng ngày thì mới mong họ có những ước mơ hoài bão đc chứ bác :-< Sinh viên trung thành với ng bạn mì gói sống cho qua ngày thì học tập thế nào . Cứ như Bill Gates làm từ thiện 90% số tài sản của mình giúp ng nghèo , mà giả sử hàng ngày cũng phải lo từng miếng cơm manh áo , thì thử hỏi có ai còn tâm trí mà giúp đỡ ng khác thoát nghèo :))

Nguyên nhân khách quan thì lúc nào chả có , nào thì các nc giàu ko chi đủ ODA cho các nc nghèo như cam kết , khó ng khó ta , nc nào chả bị ảnh hưởng bởi biến động giá cả . Tiên trách kỉ hậu trách nhân , phải nhìn xem mình đã dùng những đồng vốn ODA ấy như thế nào bác ạ :)) bớt đầu tư dàn trải đi , tập trung phát triển khu vực kinh tế tư nhân , đấy mới là trụ cột của phát triển . Nhà nc chỉ nên tập trung đầu tư vào những lĩnh vực PHI LỢI NHUẬN , những cái ng ta ko muốn đầu tư :)) cái j cũng tham , cũng muốn quản lí , thì đến bao h mới trở thành nc phát triển đc . Ở việt nam , kinh tế tư nhân đã tăng nhưng kinh tế nhà nước vẫn là chủ yếu . Chỉ có thay đổi tình trạng này , giảm khu vực kinh tế nhà nước , mới mong mở mày ra đc . Nói thẳng ra , state sector là cái nôi của tham nhũng , độc quyền :)) Ng ta nói Việt Nam phải mất 197 năm để bằng đc Singapore năm 2005 cũng chả ngoa :)) Cháu xin nhắc cho bác nhớ , Việt Nam hiện đang nợ 30 tỉ đô la , chưa kể rất nhiều tiền trợ cấp ko hoàn lại ODA :| Thế nhưng cũng phải nói ODA ko phải là những đồng tiên free hoàn toàn mà ng ta vứt cho mình đâu :)) đằng sau đấy là những điều kiện , những thiệt thòi về nhiều phương diện mà ta phải chấp nhận . Đừng phung phí những đồng vốn đấy , đừng để nó trôi đi 1 cách vô ích , để rồi thế hệ tương lai của Việt nam , những con ng như chúng cháu đây , phải è cổ cày bừa để trả cái khoản nợ vô hình đấy :-<
Cũng tương tự như thế , chắc cháu ko cần nói , bác cũng biết vì sao thằng Trung Quốc tăng trưởng 11.9% làm tất cả các nhà kinh tế học phải đi học lại từ đầu , mà nó chẳng sụp đổ j hết :)) đơn giản là trc khi hội nhập , nó đã lo rất tốt cơ sở hạ tầng , đường đợi ng chứ đâu có ng đợi đường như Việt Nam mình :)) Có mỗi một đoạn đg nhỏ mà ko thể hoàn thành nổi chỉ vì giá cả đã tăng chóng mặt so với giá trong hợp đồng :))
Cháu xin nói luôn về giáo dục =)) cháu chả hiểu các bác gọi thế nào là cải cách , nếu việc bọn cháu phải è cổ học vài chục công thức lượng giác của chương trình lớp 11 , học những bài Sử dài vài chục trang kín chữ để rồi ra khỏi phòng thi ko hiểu mình vừa viết cái j , gọi là cải cách thì thôi :)) cháu xin khiếu ^:)^^:)^ Suốt ngày kêu Việt Nam chảy máu chất xám , mà bắt bọn cháu thi 8 môn tốt nghiệp thì có muốn ko vượt biên cũng ko đc :)) Còn những cái khác , ng ta đã nói nhiều , đã bàn luận nhiều , cháu cũng xin phép ko nhắc lại nữa :">
Đã có nhiều thiếu sót nhưng lại ko chịu thừa nhận và sửa đổi , đấy là cái tính xấu của ng Việt Nam . Xem cái cuộc trả lời chất vấn của thứ trưởng bộ Nội Vụ mà thấy nực cười , nói đi nói lại mấy cái báo cáo để câu h , giết thời gian khỏi phải trả lời chất vấn =))=)) Nhạt ko thể tả đc . Ông bộ trưởng nào mà cũng thế này thì thôi , khỏi phải bàn về tình hình của Việt nam :)) Nhất là sự ấu trĩ của những nhà lãnh đạo . Người dân ko hiểu biết đi bầu cho Vịnh Hạ Long đã đành :| đằng này đến chính phủ cũng ra sức kêu gọi trên truyền hình , đài , báo ...... lại còn lập những điểm để bắt hs sv vote cho Vịnh Hạ Long . Bọn nc ngoài mà thấy nó chửi cho vào mặt :| Lãng phí bao nhiêu tiền của , thời gian để đi làm giàu cho ng khác mà vẫn lao đầu vào :| Chính UNESCO đã khẳng định KO HỀ CÓ LIÊN QUAN j đến bọn new7wonders , đã từng cảnh cáo bọn này mấy năm trc vì tội lập ra cái trò tìm 7 kì quan nhân tạo để làm trò :)) Chính Việt Nam hồi đấy cũng uh uh gật đầu lên án , xong bây h quay ra rút tiền của mình bỏ vào túi nó =))=)) để đổi lại 1 thứ hư danh hão :-j thậm chí lại còn bị nó tống tiền cho " mày muốn cái logo new7wonders thì đưa tao 10 triệu $ " =)) nực cười ko tả đc . Leaders phải là những ng lãnh đạo nhân dân , chỉ ra cái nào sai , cái nào đúng , thế mà lại mù mờ ù cạc như thế này , thì thử hỏi đc bao nhiêu % dân chúng hiểu đc :-<

Cũng có 1 số tia hi vọng :x chỉ số giá tiêu dùng của tháng 4 là 2.2% , vẫn còn rất cao =(( nhưng đã giảm 0.2% so với tháng trc --> chính sách kiểm soát giá bắt đầu có hiệu quả . Ng ta dự báo lạm phát năm 2008 sẽ đạt 8.1 % tức là đạt mức chỉ tiêu thấp hơn tỉ lệ tăng trưởng :D . Việt Nam hiện đang là địa chỉ đầu tư tốt thứ 6 trên thế giới :D Cháu chỉ là 1 con ranh chưa hết lớp 10 , hàng ngày vẫn phải sống dựa vào đồng tiền của bố mẹ ;) ko nhiều , nhưng cũng có 1 chút tự thân kiếm sống và ko xa hoa phung phí những đồng tiền đấy :)) còn bác thì sao ạ , bác đã tiêu những đồng tiền của nhà nước , của nhân dân vào chỗ nào rồi :) Cháu xin lỗi nếu có chỗ nào xúc phạm , chỉ mong bác lãnh đạo đất nc cho tốt ;) để chúng cháu còn có chỗ để soi mình mà cố gắng :)) chẳng ai muốn phải chê bai chửi rủa đất nước mẹ đẻ của mình . Đừng để bao nhiêu nỗ lực phát triển kinh tế là bong bóng xà phòng . Một đất nước ko phải tăng trưởng bằng cách bán tài nguyên , bán đi " rừng vàng , biển bạc " mà phải bằng con đường kinh tế tư bản bác ạ :)

Vài dòng thế thôi ạ :"> chào bác cháu đi làm việc có ích cho cháu :-h bác cũng nên đi làm việc có ích cho đất nc đi ạ ;)

Thân :)

ôi Đinh My, bà làm tôi thực sự choáng váng :x 8->
ôi giá mà bài này được nhiều ng biết đến nhỉ 8->

From me
To N'
Cấm hok cho bà đi:|:|:|ở nhà đi đấy:| sợ tả thì ở nhà :| đừng có mà phá hoại ng khác [-x

From me
To chủ: Lại khóc đấy à, khóc như đứa trẻ con í. Đã bảo mọi thứ đều có cách giải quyết rồi, thế mà vẫn quyết tâm khóc. Tớ ko biết cách an ủi người khác, những lúc tớ buồn hình như toàn người ta an ủi tớ :D, thế nên chắc là tớ chẳng biết cách làm ấy hết khóc, có khi làm ấy khóc to hơn í nhở. Thôi dù sao thì mọi chiện cũng đã qua rồi, hôm nay hi vọng là ấy lại cười phớ lớ với tớ như mọi ngày nhớ. :x :x
To Ngàn+Hà Anh: Cãi nhau công khai thì cũng nên làm lành công khai chứ nhở.

To U : Bấn ờ gên? Dát xờ ô kê :x He's damn hot, we know :">

To me : Đấy bây giờ bắt đầu hối hận chuyện tuần trước là ôn hoá không kĩ đi 8-} Muộn rồi em.

from me
to me
có thôi ngay đi ko !!!!!!!!!!!!!!!! bị điên à !!!!!!!!!!!!!! điên chưa????? thấy gì chưa??? rõ như bàn ngày rồi còn tránh, còn muốn gì nữa đây hả ????? thôi ngay lập tức, thôi ngay !!!!!!!!!!!! ko nghĩ ngợi gì nữa ! kệ, có nghe ko, kệ! ko quan tâm nữa, nghe ko???
thả lỏng đi :-j :)

From me to Tee n U :*:*:* : I DO love you >:-D<

From me to guy :* : I love you too :">

To me: I know you can do it. Hê hê... U r super Tee... Hê hê. =))=))
To Bống: Hê hê, he makes u so hottttttttt??? ;));));)) He's kinda well-educated, funny and a lil "ngố" ;));))
To Ket: Hê hê, mỏi chân quớ, hê hê :)):))

To: The copycat.

Dear, your pathetic excuse of "English" is ****ing infuriating. Please, do us all a favor and learn PROPER English before moving on to "Lolzz Language".
And no, your feet can't "felt reali hurt ='=". Much though you think it can, it can't. It just can't.
And stop copying other people ! Aren't you supposed to be an art student ? Think of your own crap !

P.S. Stop saying "omgz..zz". You might think it makes you look cool. But c'mon, get real. It doesn't. Sorry.

Chỉnh sửa lần cuối:
from: me
to: Châu
bà hok fải là người đâu, bà là mem của tứ vật ;)) :* :x

from: tớ
to: các ấy :*
tớ iêu các ấy >:-D< nhiều nhiều nhiều :x :*

Chỉnh sửa lần cuối:
To:
Once again, I say that you don't have to do this way. It may affected our friends. We can have a face-to-face talk, if you want.
Everybody will have their own justification, you don't have to waste your time and effort.

to me: ok #1 calm down #2 set priority #3 do it <~~ that's all, dissss dễ thế làm đi :-w

To: Hà Anh & Hạnh Ngân
Tớ ko có quyền xen vào việc này :( nhưng thực lòng tớ mong hai
bạn có thể làm hòa. Cuối năm rồi đừng như thế :)
Chắc các bạn ko hay đọc truyện tranh :D nhưng ở trong một bộ
truyện mà tớ rất thích có câu như thế này :D
"Hãy cười thật nhiều trước khi hiện tại trở thành một tấm ảnh.
Sau này mỗi người chúng ta sẽ có một con đường riêng :D và đây
là thời khắc con đường của chúng ta trùng nhau vì vậy hãy biết trân trọng nó. :) "
Mọi việc đều có thể giải quyết mà :D
Iêu các ấy :x

To me: Just do it :)) U r super Tee, there's nothing to be afraid. If you hesitate, you will regret for sure [-([-([-(

To me: Wow you're going to break some sort of record in the shortest amount ò time to put together a math presentation.

To whoever: Does it really matter?

Back
Bên trên