(¯`*from..to..*´¯)~Feel like writing down something u wanna say 2 someone?

From me to my nanny: Có gì cứ nói với con nhé :x
To Thùy Chi: thi Ruthin là thi gì thế?
To TChi and HNgan: Zời chuyện Mạnh bắt ong cứ gọi là =)) =)) =))

From T to T :
Nếu tớ không còn thấy thoải mái ở nơi đấy nữa, ý tớ là không thể ngủ ngon và nhẹ nhõm được nữa, thì làm thế nào?
Nếu tớ không còn muốn được nhìn thấy nữa thì ấy sẽ vẫn ở đấy nhé >:-D< Và kể lể đủ điều về Mr.Spiderman cho tớ nghe >:-D<

sếp trym : ý tưởng hay đấy sếp ạ ;));)) Hân , u should try ;));)) if we can make doughnuts successfully , promise me u'll give it to him ;));)) maybe I ......=))=)) Yeah , say it out :D:D sẽ thoải mái hơn rất nhiều :D:D có lẽ tôi với bà nên tìm 1 ng để có thêm sự động viên + điên rồ ;))

Chỉnh sửa lần cuối:
from: tôi
to: bà
bà ơi :(( tôi biết tôi đã sai :( biết tôi trót dại nói ra cái điều k nên nói :( chỉ đơn giản là tôi k thể biết trước cái câu vớ vỉn ấy lại làm bà giận :(( tôi xin lỗi :(( thật đấy :(( tôi thực sự xin lỗi mà :(( nhưng mà tôi sợ cái cách bà giận lắm :( sợ vô cùg :(
chơi càng thân với ai thì lại càng sợ :-s càng iêu quý ai thì lại càng sợ :-s khỉ thật :(( nhg mà tôi ghét cái cảm giác lo lắng khi chơi quá thân với ai đó :-<
bà ơi, tôi xin lỗi .... :(...
nhớ cái lần giận nhau với sếp Kha ...đúng là đáng sợ thật :-s ...

From: me
To: ĐM, sếp Chi
Thank you so much but I will keep it until....
To: Thảo Hà
Tại bà mà hôm nay tôi bị mắng :((

From: Tas
To: Mee n unknown teacher
thnx both of u for 2day

To: Mum&Dad

i am an irresponsible child. i dont' do my work. i'm lazy. i procrasinate. i act rude, even when i don't know i'm being rude. there are many times where i felt tongue-tied. how embarassing is that? but because of it, i am accused for the things that i don't know i did wrong. i cannot express myself. i'm so disconnected from you even when we live in the same house. i know you like your daughter to confess. you like your kids to love you. you want to find happiness in them, but i'm sorry mother, i can't say that out. even if i try to.

you and father. both are so constricted to the views of the life that you HAD. HAD. why can't you open your views? i hate stereotypes.

i know when u were at my age, u acted responsible w/out good conditions n blah blah blah. however, now the whole thing has changed.

u're watching me as if someone asked u to be the detective. i couldn't tell ss how lame i was when i asked her to book the ticket for me. i couldn't explain to anyone why the hell i'm going that late. they asked me, yes they did, then she phoned mum. luckily enough, everything's been all rite then. if something leaks out 'bout that stuff again, then u're gonna scream, shout at me then blame the change on ss. omg, i'm tired enough.

i'm thankful, with all my heart, even if i don't express it, but please, don't make things seems desperate. why do others live such a happy life and a free lifestyle while you're comdemned to your HOUSE?

anything you say to me is indifferent. anything you tell me does not affect me, and that drove you crazier. made you more angry, and HARSHER those words pour, and the drift lengthen between us.

where the hell is this family going? you provide me with anything i want, need. i need a laptop n u told me to go out to choose, i lost my cell then u took me out the get another one. you give me everything, then why do you scream at me like so? i know you don't hate me, but you're making me feel like you do. please stop it. please just stop it.

i don't talk back. i did? maybe i did not know. you beat me when i was little, you gave me love and caring. you need parenting classes. i'm mất dạy? really? you raised me up, why tell me that? if you say that to me, doens't that mean that you're cussing at YOURSELF?!

why am i stuck like this?

as much as i GET out of objects that i regretted having, i want YOU, more than that!

Kha : Sếp Chi viết ở trên là cho Phan My mà :">
Còn ngày xưa chắc Chi với Kha cũng phải có lần giận nhau rồi chứ ;))
----
To: HỘI CÚC CU ( Ngôi nhà ấm áp cho những đứa trẻ đường phố bị ghẻ chân giữa trời mưa :"> )
Cảm ơn mọi người >:-D<..Hôm qua vui lắm ..Yêu lắm >:-D<
----
To myself
Cứ vui thế này....thì làm sao mà đi nổi đây :) :))...đi thì sẽ nhớ lắm :(...nhưng vẫn phải đi....mà đi thì chắc chắn sẽ rất nhớ.......ôi lủng củng quá :))...chỉ biết là....đang yêu >:-D<...yêu mọi người xung quanh....yêu lắm >:-D<...và sẽ yêu mãi nhé...:D được ko ? ( tsu* từ bé đến h chưa dám nói yêu ai mãi...thế mà bh ...:)) hôm qua dính nước mưa bị i xê ẩm rồi :p )...thôi kệ...Cái gì đến thì nó cứ đến thôiiii....Kệ điiiiiiiiiii
----
To Tashie:
:)....thương em >:-D<...mọi chuyện sẽ tốt đẹp thôi mà :) :* Cố lên >:-D<
----
To sb-shouldn't-be-named-here:
I....feel strange again...every memory just keeps coming back again to my mind....I'm sorry...I know you're still trying to forget everything about us ( just like last year..:) )....but I just couldn't...now I can't...
My friend told me that....only by going away from this country can I forget about you...haha...:)...Really? Run away from this country and go to the country which was filled by our memories?....haha...how the hell can I forget you.....
The truth is that...I don't want to, too ( haha.. what a crazy girl I am :)) ...:) )..Everything was so beautiful....like a dream....of u and me.....I still don't know...How the hell could I break it :))...break everything.....
I miss you......( but you shouldn't know :))...and maybe...you'll never know )...I miss you like this moment...like this moment 1 year ago...like this moment 1.5 years ago....2 years ago....and I will miss u....'til everything fades away....
Seeing your face...looking into your eyes...I feel sad....and still hurt because of hurting you so deep....
Although we still tell jokes...you make me feel angry...haha....but I still miss u...miss the way you call me...( not like this....oh hell...)...everything....
Just feel like I can relax after writing these....so I write...without thinking...
HOPE YOU ARE ENJOYING YOUR LIFEEEEE....
Hope you will find the one who loves you more than I did...and can care about you more than I could....and never hurt you.....like I did....
Eat much.....(you still look so thin, do you know?...)...and take care....

To: hai nhà hàng xóm
Thanks a lot vì đã cho em dùng wifi =))
To: ĐM
=)) =)) =))
Bà nên thay máy tính đi :))
To: someone
...............

from: tớ
to: bạn bè của tớ >:-D<
#1: sao tôi thấy nhớ tứ vật ghê gớm thế nhỉ :x >:-D< thấy iêu cái thời đấy quá các bà ơi >:-D< mà vốn dĩ cái từ iêu đấy rất khó nói í :"> chỉ muốn quay lại cái thời đấy :-<
#2: hnay mệt mỏi 1 tí nên là quên đwa kẹo cho bạn rồi :( xin lỗi bạn nhé >:-D< mai tớ đưa bù :x :*
#3: hnay tớ thấy rất là khó chịu với ấy :( thề luôn đấy :| sao mà khó chịu thế nhờ :(( X(

@ anh Trư : >:-D<>:-D<>:-D<>:-D<>:-D< I don’t know u still have such strong feelings for him . Whatever >:-D< He know how to take care of himself (or there'll be someone else doing that ………like his mom =))=)) j/k :p ) May mắn sẽ đến với cả 2 :D
p/s : this post sounds like last farewell , doesn't it ? /:)

To: hai nhà hàng xóm
Thanks a lot vì đã cho em dùng wifi =))
To: ĐM
=)) =)) =))
Bà nên thay máy tính đi :))
To: someone
...............
@ Hân : wtf , cái mạng chết tiệt nhà tôi :(:)(:)(:)(( chỉ vì nó mà bao nhiêu bí mật chết ng cứ gọi là tung tán hết cả rồi :(( zời ơi là zời . Nếu đc tôi đã cầm búa đập vỡ cái computer đi rồi :-w :-w :-w Tôi thề 1 ngày nào đấy tôi sẽ tống cái máy này vào viện bảo tàng b-(
Định khuyên bà vài câu , nhưng lại ko biết bắt đầu từ đâu :-? Tôi ko đoán đc nó là ai :( nó tên j , học lớp nào :( , cũng ko biết chính xác chuyện của bà với nó :)) Sếp Trym cũng nói rồi : when u love someone , just say it out . 4 năm chỉ dám đứng nhìn từ xa là quá đủ 8-} Mình ko quen nhau ư , mình chẳng có mối quan hệ j à ? Vậy thì mình làm quen đi thôi :)) :)) Nó hiểu nhầm mình ? Lại càng phải nói để nó hết hiểu nhầm :)) Nghe có vẻ điên nếu tự nhiên bảo bà ra : hi ! nhưng tôi thấy nếu cả ngày chỉ lo , mình là con gái , làm sao làm thế đc :| nó sẽ thấy mình vô duyên blah blah blah . Nhưng nếu ko có bắt đầu thì sẽ chẳng bao h có kết thúc . Rồi lại tiếp tục chờ đợi 1 năm , 2 năm , 3 năm hả bà :| Lại còn thêm vấn đề là chứng bệnh đông não trc mặt nó ~x( ^:)^ suy nghĩ vấn đề đơn giản hơn 1 chút :-? cứ coi như mình bắt chuyện làm quen với 1 đứa bt đi :)) nó ko phức tạp như mình tưởng tượng ra đâu :)):)) Có tình cảm với 1 ng ko kinh khủng hay tội lỗi như kiểu bà đi đánh bom hay rải thuốc sinh hoá học đâu :)) Cứ dằn vặt khổ sở trong nhớ nhung đâu phải là giải pháp :-< Bà chẳng thể học nổi hay làm bất cứ thứ j trong cái tâm trạng như thế đâu :)) tin tôi đi . Thử lên sân thượng , gào thật to : I miss u xem nào =))=)) à quên , đừng có tâm trạng quá mà nhảy xuống đấy ;)) Muốn gặp mà ko thể gặp đc , ko thể nói j đc  khổ sở lắm . Ko thể sống suốt đời với cái tâm trạng thế đc đâu [-x Nếu ko nói ra , chắc chắn bà sẽ thấy hối hận [-x Hối hận vì 1 thứ mình đã làm , có thể nguôi đi theo thời gian , nhưng hối hận vì những điều mình ko làm , thì khó mà quên đc đấy [-x Ko nói đc thì dùng hành động , action speaks louder than words mà ;) đâu nhất thiết phải nói :)) Làm bất cứ thứ j mà bà muốn đi , dù nó điên đến cỡ nào :)) bắt chuyện , chat chit , sms , tặng những j bà thik , nói những câu bà muốn nói với nó , thậm chí là gọi điện thoại lúc nửa đêm cũng đc =))=)) dù bà có tự nhiên chạy đến trc mặt nó tôi cũng chả lấy j làm ngạc nhiên :)):)) [ mình điên hết cỡ để điên rồi =)) :">:-" ] 4 năm đâu phải là thời gian ngắn , chẳng nhẽ cứ để thế này đến khi bà bay khỏi cái nc này à 8-} 6 tỉ người trên cái Trái Đất này liệu có đào ra đc vài trăm mối tình từ đầu đến cuối toàn tình cờ với chả duyên số sắp đặt ko 8-} close mate của tôi nói là : we have to create our own fate :D ko thể nào ngồi chờ God hay bất cứ ai đem lại cái duyên số cho bà đc . Mình ko " tình cờ " gặp nhau ư , thì ta tự tạo ra " tình cờ " chứ sao :)) Đương nhiên , nói thì dễ , làm mới khó , tất cả là ở bà thôi :D:D Tôi hết lời để nói rồi =))=)) tình cảm mình thế này bà mới là ng hiểu rõ nhất :D mình cũng ứ đủ tư cách " lên lớp " :">:"> Thế mới nói :-? Crazy chưa chắc đã phải là điều ko hay ;)):"> [ chết , ngại quá :">:-" ] just do whatever u want . Miss him ? tell him about it . Love him ? :"> tell him about it ;))

Hey baby
Don’t be afraid to show who you are
You scared?
Come on
B-)

P/S : à quên , ko đc gọi tôi là ĐM :-w:-w ko thik bị gọi thế đâu [-x

from me to ........... : 2 từ - trích HSM2 :-<

Chỉnh sửa lần cuối:
From: tôi
To: bà :x
Yêu bà quá :x Cảm ơn nhiều vì đã khuyên tôi nhưng tôi thề nếu bà biết
đó là ai thì bà không khuyên tôi thế nữa đâu :))
Thanx nhiều nhá :x
Nếu tôi được visa thì tôi sẽ phun ra cho bà biết ngay :D
Ôi trường dòng của em :((

Chỉnh sửa lần cuối:
To Đinh My ( ko phải ĐM :-" :p ) : Cảm ơn em >:-D<...I'm fine mà, ko sao đâu :p...Dở dời là lại thế ý mà....:p Whether you know who he is or not...please keep it for me, OK ? :p >:-D<
---
To Hân: Hehe...>:-D<...Hãy làm tất cả những gì có thể, để sau này không bao h phải hối tiếc í >:-D<...chả quan trọng là mình nhận lại được cái gì :p...chỉ cần ng`ta biết, ng`ta nghe...chỉ cần mình express được feelings của mình...thế là quá đủ ý >:-D<...ko bị bức bối nữa..sẽ cảm thấy thoải mái >:-D<...You'd better say it outloud...instead of keeping it deep inside....:p Cố lên :*
----
To Mee mee mee....Can't help calling your name >:-D<
Thank you for being beside me...:)...
Touching hands...with tear drops on our cheeks...haha ..
I wonder how I will be without you near me.....
it's so hard to imagine...T_________T How can time fly so fast...:(..everything we've been through together...the heart2heart talks....the crazy laughs...the cute tears ( haha )...the holding-hands...the chats, the sms, the walking...the eating (haha)....
I love you, really....
Though we'll separate....we still can be best friends, right?....:(
I love you I love you I love you I love you.....( ko bị les đâu í :p >:-D< )
My best friend...
TIME ơi...PLEASE STOP FOR A WHILE....
There are still so many things I wanna do...I wanna tell...
I wanna do this for this girl, do that for that boy, do those for those girls and boys...
I wanna tell him this...I wanna tell her that...I wanna tell them these and those.....
Ko biết đâu :(...sao chưa chi đã 23/4 thế này...( 2 3 4 số đẹp nhỉ :) )
Keep sth inside...Smiling all the time...~ Will I live like this till the last moments?...
Thôi...ko điên nữa :))
Hnay điên đủ rồi :)
>:-D<

@ĐMy, Trư, Hân: Các bà sống thật là đẹp, yêu thật là nhiều :-< ước gì tôi được như thế. Yêu các bà, yêu lớp mình >:d<

@ấy: ấy não xừ rồi ấy ạh =)) khổ thân ấy.

Chỉnh sửa lần cuối:
To Linh : >:-D< Thì cứ live with all your heart ;)) ( cái này mà nói TViet. thi` sến dã man ý =)) :p )...cứ yêu hết mình ( yêu gia đình, bạn bè, abc xyz...:p )...Open up your heart ;))....Mở rộng cánh tay hug mọi ng`...choài ơi..còn gì đẹp hơn là yêu và được yêu, ôm và được ôm...>:-D<
Yêu Linh, yêu các vợ và bồ của mình :)), yêu trại trứng, yêu A1, yêu Ams, yêu HN, yêu VN....( lăng nhăng quá :D :p )

Yêu cô Trư, yêu các con điên của đời tôi, yêu 2 cái A1, yêu Tổ quốc, yêu đồng bào =))

Trư làm mình bị lây rồi :"> xướt mướt quá :))

From : me
To : người -đã- biết- là -ai -đấy
Đồ hok biết giứ lời hứa ! Đồ khoác lác !Tao cực ghét đứa nào nói mà hok làm :|

----------

Đọc bài của các bạn tớ hok biết nói gì ngoài 4 từ : đời thật là đẹp :x

Mình ko " tình cờ " gặp nhau ư , thì ta tự tạo ra " tình cờ " chứ sao Đương nhiên , nói thì dễ , làm mới khó , tất cả là ở bà thôi Tôi hết lời để nói rồi tình cảm mình thế này bà mới là ng hiểu rõ nhất mình cũng ứ đủ tư cách " lên lớp " Thế mới nói Crazy chưa chắc đã phải là điều ko hay [ chết , ngại quá ] just do whatever u want . Miss him ? tell him about it . Love him ? tell him about it

ô hô that rocks

To myself: thi tốt, thi tốt, bình tĩnh
To các bạn: thi tốt, thi tốt, bình tĩnh
To các vị giám sư: bình tĩnh, thầy / cô cứ ngồi uống nước nhé :D

Back
Bên trên