Xin mời các bạn yêu thích nhiếp ảnh..

món này của Huế ạ? trông giống bánh đúc nóng nhỉ

Đỗ Huyền My đã viết:
Phạm Thủy Anh đã viết:
Bánh cuốn nhìn thèm quá, lâu lẳm rồi ko ăn bánh cuốn.
Tớ đề nghị bạn Thủy Anh nhìn lại lần món này lần nữa rồi phát biểu lại xem có phải đấy là bánh cuốn không nhé ;)

Em góp vui với các bác món này :mrgreen:

--

Chả bánh cuốn thì gì, tao nhìn mãi rồi, mày thử nói xem là món gì?
Món này hihi, nhìn ngon nhỉ, hình như là bánh đúc nóng, tao cũng ko biết nữa, có bánh đúc, lạc, tôm chấy khô, đúng ko?
Quên mất vùa nhìn thấy cái title của em Hằng, hihi, tò mò 1 tí, em có phải là fan của phim Vertigo giống chị ko đấy :p

Chỉnh sửa lần cuối:
Các bác cứ post những món ăn thế này ... chơi nhau quá!! chậc... tìm ở Hà Nội mãi chẳng ra món bánh đúc ngon thế kia... :))

Điều quan trọng của trường phái chụp các món ăn uống là lấy nét (focus của máy). Càng lấy nét bao nhiêu thì độ "trần tục" càng kinh khủng bấy nhiêu. Người xem càng có cảm giác chỉ muốn đập màn hình đến nơi. Như ảnh trên của cháu Thư, mặc dù miếng gà thì rất ngon, nhưng hơi bị sai nét một chút. và để flash quá lộ khiến miếng gà bóng quá, hơi gây cảm giác xa lạ với người xem. Lần sau cố gắng lấy nét thật kĩ vào nhé

Món cánh gà của Em Thư ngon quá, trông đã thấy đủ năng lượng rồi. :)

Quách Tung Dương đã viết:
Up nốt cho bé Khê xem thằng em giai anh này, kháu khỉnh, bô trai lắm, hay là thích thì anh để phần cho, đợi khi nào nó và em cùng về VN tổ chức đám cưới luôn

Trông nó bụ bẫm thế nhưng mà sau này có khi làm sếp to, bây giờ nó đang rất chịu khó quản lý các bạn gái cùng lớp
[/IMG]

Để xem con bé nhà chị có quản lý được thằng em giai của Em Dương không nhé .... Nice chưa.... giống mẹ quá :)) :))

Đính kèm

98.6 KB · Xem: 18
Chỉnh sửa lần cuối:
Wow, lau qua ko "viếng thăm" lai cai forum cua HAO, hom nay ghe chut. Hoan nghenh Tuan Trung Vu (cứ gọi thế, trúng đâu thì trúng) da khai mào cái chủ đề này, interesting! Ở đây toan dan amateur ca, thich du lich, yeu chup anh, va có cơ hội, thế nen cũng nên khuyến khích ý tưởng. Xin mạn pháp được nhận xét chút để chúng ta ngày càng có nhiều ảnh đẹp hơn, đã chơi cái gì là chơi cho "hết nhẽ", mong mọi người đừng phật ý:
- Anh chụp Nite work cua Trung ý tuong tot, ve mat bố cục có lẽ nên để chị "ấy" đứng lùi sang bên tay trái để nhấn mạnh còn 1 chặng đường xa phía trước....đại loại nó là như thế.
- Ảnh mấy con chim của M.T. Hà ;-) đẹp về màu sắc nhưng staystill quá, trông giống mấy con chim nhồi bông hơn. Có bức "Đói quá mẹ ơi" đẹp.
- Hoang Lam Khe sa'ng tạo trong bức anh thứ nhất khi lồng thêm khung cho bức ảnh, trông sống động, kích thích ăn uống một cách "nghệ thuật", nhưng lại ham post bức thứ 2 "không có gì" lên.
- Cậu Đinh Huy Anh không nên post cái ảnh không "hợp chỗ" lên đây chứ.

*) Máy ảnh digital bay gio có rất nhiều tính năng, không thua kém gì máy phim cổ điển cả. Những dòng máy như Canon D300, D20 hay Nikon D70,...đều có ống kính rời (SRL), chỉnh tay, chỉnh độ sáng, độ chập, độ nhạy sáng,... không khác gì máy phim, cũng vẫn tạo được chiều sâu, độ đậm nhạt của bức ảnh, để phục vụ ý tưởng người chụp. Chưa kể được cộng thêm chức năng tuyệt vời của Photoshop nữa, ảnh rất đẹp. Lại thêm 1 ưu điểm nữa là không tốn tiền rửa phim ra xem thử, và có thể chụp ngay kiểu khác nếu chưa cảm thấy ưng ý. Vấn đề chỉ còn là chọn ý tưởng, bố cục thế nào để ảnh nó "nghệ thuật" nữa thôi. Cái đấy thì chưa có dòng máy nào giúp ta được.

Vài lời chia sẻ với các bạn. Chúc một giáng sinh vui thú và một năm mới vui khoẻ;-)

Choy a, mình đúng là ếch quá, xem được trang đầu tiên đã tưởng là hết rồi, té ra còn tới 5 trang, toàn là ảnh chụp để chụp thôi, chứ đi chệch ý tưởng ban đầu của bạn Tuan Trung Vu gì đó rồi.
Lúc nãy quên chưa khen tấm "Autumn spirit" cua bạn Hồng Nhung nên vào khen nốt, rồi...chuồn.
PS: Tớ nghiệm ra rằng cứ ở đâu nắng đẹp, trời quang mây tạnh, press bụp bụp...đều ra ảnh đẹp hết, ít nhất là được cái "tương sáng" cái đã (với điều kiện là đừng rửa ở những hàng ảnh vớ vẩn quá). Còn có "nghệ thuật" hay không thì hậu bình xét.

Em không biết chụp ảnh nhưng cũng xin hưởng ứng lời kêu gọi của chị (?) Ngọc. Hôm vừa rồi nhân lúc đang gật gù trên xe buýt, chợt thấy trời quang mây tạnh, bèn ngẫu hứng chụp vội vàng phát ảnh gửi lên tặng cả nhà :p

Nắng lên

Chỉnh sửa lần cuối:
To Ba'c Sơn: Sao lại dùng Nikon đi chụp ảnh hiện thực, phí. Hôm nào đưa em mượn xài đỡ nhé :*
To My: Em dùng máy gì vậy, bắt cảnh đẹp quá. Qua một lớp kính tự nhiên có nét mờ .

Chỉnh sửa lần cuối:
NTU Campus, Singapore - Mr Ha Dang Son's nest

Chỉnh sửa lần cuối:
Sao các chú có vẻ cay đắng với SG quá nhỉ, Anh sang SG thấy sạch và đẹp gấp 10 cái DC của US... bẩn dã man, sẽ có mấy cái pix thì chú Sơn cũng lăn đùng ra vì iêu quý SG đấy.
(trả lại màu tím cho em Thảo)

O, binh tinh :D

nao de to mang ti mau me thien nhien vao day nha

Trần Minh Hoàng đã viết:
Sao các chú có vẻ cay đắng với SG quá nhỉ, Anh sang SG thấy sạch và đẹp gấp 10 cái DC của US... bẩn dã man, sẽ có mấy cái pix thì chú Sơn cũng lăn đùng ra vì iêu quý SG đấy.

Bác TMH này đầu óc để cả nơi em thỏ nên "thét" hơi nhầm chỗ :p Kính chuyển em thỏ xử lý.

PS.
1 - "bẩn" và "xấu" là hai khái niệm không đồng nhất ạ :D
2 - trình bác, em cũng có vinh dự qua DC chơi rồi, DC không sạch bẳng SG nhưng trong con mắt của em thì nó đẹp hơn SG, đặc biệt là bầu trời mùa hè :)
3 - ở cái góc con con này của HAO cũng có 2 cái topic (... chưa bị admin lock vì tội câu bài :))...) về cái xứ SG, một cái thì positive một cái thì negative, bác khoái cái nào thì vào chơi và cho ý kiến, bọn em quéo-còm bác, chứ chỗ này chủ đề không phải là SG ;)

Chỉnh sửa lần cuối:
Hà Đăng Sơn đã viết:
..."thét" hơi nhầm chỗ... bọn em quéo-còm bác, chứ chỗ này chủ đề không phải là SG ;)...

Đằng nào cũng bị lạc đề rồi, cho tớ nhận xét 1 nhát về nghệ thuật nhiếp ảnh với:

- Tại sao trông avatar của bác Son và cô Khe giống 2 mẹ con thế nhỉ?

/Thanh

PS: Nhét đại 1 ảnh vào đây để tránh mang tiếng

Cái trong ảnh của bác Thanh là nghệ thuật tạo hình ạ. Nghệ thuật đối xứng, từ trên xuống dưới, xuống dưới cùng

Hà Đăng Sơn đã viết:
Trần Minh Hoàng đã viết:

Bác TMH này đầu óc để cả nơi em thỏ nên "thét" hơi nhầm chỗ :p Kính chuyển em thỏ xử lý.

)

Đề nghị chú Sơn không mang tên cúng cơm ra khai thác nhé, em thỏ đâu????? ra đây ngay :)), xử lý xong còn cho chị với chú Sơn... party cái nhỉ.... :))

Back
Bên trên