Xin hãy cùng tâm sự

Ngô Tố Giao
(togiao)

Administrator
:D Không có gì đâu. Thấy box này lâu nay yên ắng quá, chắc tại những ai làm nhiệm vụ tư vấn, sau 1 thời gian thì lại bận rộn với tình yêu, hạnh phúc hết cả rồi, để mặc cho những người với trái tim tan vỡ đau khổ ngồi nhìn cái box này tan hoang. Có cái link này hay hay, chị post cho mọi người xem cho vui. Có cái đoạn cuối, thay vào việc tìm đến đ/c e-mail kia để tư vấn thì mọi người xin mời cứ tự nhiên đến box này để tư vấn nhé! :D

http://www.webtds.com/links/index.htm

Chị Giao ơi, em cũng đang tìm cách tổ chức lại box GRTL này, cũng không muốn để nó yên ắng quá lâu. Nhưng hiện giờ em cũng chưa nghĩ ra cách nào để cải thiện tình hình. Hay nhân tiện có cái box tư vấn chị Giao mở ra, mọi người hãy tư vấn giúp em làm thế nào để tổ chức và phát triển box GRTL 1 cách hiệu quả nhất bây giờ? :)

Híc, có chị đây. :) Mấy hôm chị bận, quên không reply topic này, sau lại quên luôn. Chị đang nghĩ một cách kiểu như dùng 1 cái tên "Anh Bồ Câu" hay chị "Thanh Tâm" gì đó, rồi khi có ai đó gửi câu hỏi tâm sự tới thì mình sẽ dùng tên đó để post bài trả lời, thay vào dùng tên của mình. Điều đó cũng có cái tiện của nó. Thứ 1: mọi người không biết người trả lời là ai, nên khi đọc câu trả lời sẽ cảm thấy khách quan hơn. Thứ 2: Mình có 1 team work gồm những người phù hợp với từng chuyên mục (VD như thời trang, tuổi học trò, gia đình...) và sau khi phân loại các bài viết ra thì sẽ phân công cho từng người trong team để trả lời. Trước khi post bài trả lời thì nên có 1 người tổng duyệt lại các bài viết cho đạt chất lượng tốt nhất.

Đại ý sơ qua như vậy. Chị sẽ cố gắng thu xếp thời gian để tham gia với mọi người trong mục này. :)

Chị cho em một chân "quản lý box" này đi... đảm bào nó sẽ cực kỳ là sôi động cho mà xem... hehe... không tin thì chị cứ vào box VC và TTTG mà checking... Còn sorry chị.. E_HAO thì em post bài lấy, post để rồi... mà vẫn chậm tiến quá... sau đợt đúc rút kinh nghiệm từ chị tại Hà Nội.. em sẽ thêm phần phấn chấn mà cố gắng được không ạ? :))

Hồi trứơc có ai í ạ, em ko nhớ, gợi ý là dùng tên anh Thủ Thỉ;;) em thấy cũng có vẻ được:D

Đặt tên là Athena được không? Chị không biết dịch tiếng Việt là gì. :D Avatar sẽ là cành oliu và con cú :)

chị ơi,athena hình như là thần chiến tranh mà :D
mà sao avata lại là cành oliu và con cú ạ?

Em nghĩ là nên để cái box này ở một nơi dễ nhìn hơn .
Để nó trong Tâm sự vui buồn thế này , ít người để ý lắm .Bình thường em vào Tâm sự vui buồn hiếm khi nhìn thấy cái box này .
Để cái box này độc lập giống như Tâm sự vui buồn ,chắc sẽ xôm hơn :)>-

Ngô Tố Giao đã viết:
Đặt tên là Athena được không? Chị không biết dịch tiếng Việt là gì. :D Avatar sẽ là cành oliu và con cú :)

Cái chị này, người Việt Nam phải dùng tên Việt Nam chứ, sao lại cứ chuộng tên Tây là sao nhẩy , xời ạ /:) Cá nhân em nghĩ là trứơc khi đặt tên "cụ thể" là gì thì cả nhà mình nên thống nhất với nhau xem là muốn tên mang "sắc thái" như thế nào: nghiêm túc, hay là tếu táo; sang trọng hay là suồng sã; người nhớn hay là trẻ con; ect. như thế sẽ giúp hạn chế phần nào các lựa chọn và có hướng xác định hơn là mỗi người mỗi ý tưởng mà rồi cuối cùng chẳng biết dựa vào tiêu chuẩn gì để cân nhắc, chọn lựa cả, nhỉ Giao xinh xinh yêu yêu nhỉ ;;) À mà nếu Giao cậy có chức có quyền thích lấy thịt đè người thì cứ "Athena" mà thẳng duyệt, không phải nghĩ ngợi gì cho mệt óc, hế hế b-) "Athena"! Chả hiểu nàng ý lôi đâu ra cái tên đấy nữa, nghe mà nẫu hết cả ruột cả gan con cái nhà người ta ra :nono: Cho tôi xin 2 chữ bình tõm đi nàng ạ :)) Em thấy nên đặt tên nào nghe nó vừa dí dỏm, lại thân mật, mà lại độc nữa là hay nhất ạ :x Ví dụ như là Đoàn Trang chẳng hạn ý, nhờ Giao nhờ! ;;)

http://www.goddessgift.com/goddess-myths/greek_goddess_athena.htm

Athena là nữ thần "thông thái" (ôi, quên mất gọi là gì rồi). Đây chỉ là 1 gợi ý một cái tên cho nó có ý nghĩa, giúp mọi người có thể giải đáp những câu hỏi từ dễ đến khó, những câu hỏi về đủ thể loại khác nhau. Tên Việt Nam thì chị không nhớ là có nhân vật nào nghe có vẻ thích hợp kiểu như vậy. Chẳng hạn bảo anh "Thủ Thỉ" hoặc anh Bồ Câu thì lại nghe thiên về tình cảm, sến quá, trạng Quỳnh chẳng hạn thì lại làm cho người ta cảm thấy thiên về lý luận, về luật lệ... chú Cuội lại làm họ cảm thấy nhí nhố quá... Ấy là chị ví dụ thế và gợi ra ý tưởng vậy, chứ có ai bắt là đặt tên vậy đâu. :)

Đơn giản nhất, em nghĩ nên cho phép khách post bài :))

phạm hoàng lê đã viết:
Em nghĩ là nên để cái box này ở một nơi dễ nhìn hơn .
Để nó trong Tâm sự vui buồn thế này , ít người để ý lắm .Bình thường em vào Tâm sự vui buồn hiếm khi nhìn thấy cái box này .
Để cái box này độc lập giống như Tâm sự vui buồn ,chắc sẽ xôm hơn :)>-

Đây cũng là điều mà chị cũng đã từng nghĩ đến em ạ! :) Nhưng hiện nay do 1 số vấn đề chưa thể khắc phục được nên các anh chị chưa dám để độc lập. Rất cám ơn những lời đóng góp của em nhé! Chỉ cần em thường xuyên ủng hộ box thì rồi box cũng sẽ được tách riêng! :x

Ôi, lại 1 lần nữa ngồi tranh luận với nhau về cái tên! :-? 8-} Em thì thấy cái tên nào đơn giản, dễ hiểu, không màu mè là được rồi.

Chị Giao: team work hồi trước bây giờ hầu hết mọi người đều bận cả rồi chị ạ, có lẽ em sẽ lập một team khác. Công việc này thì chắc là để em post trên BQLDD, để như chị nói là mọi người không biết có những ai tham gia BTV. Nhưng có một vấn đề là nếu như thế thì chỉ có những người trong BDH mới vào được, còn những ai muốn tham gia BTV mà không ở trong BDH thì làm thế nào ạ? Nếu xét duyệt để cũng có thể tham gia vào box của BQLDD thì như thế liệu có tiện không?

well, Hiếu ơi, mày cứ nói thẳng với nó là mày ... nó ý ;;) oaach chắc là nó thích con trai confident hơn, chứ 0 nên để bạn mày nói cho nó biết . oaach từ lớp 10 -12 muh 0 nói lần nào [-x oaach. lại còn sắp tới học cùng trg BK nữa chứ ;;) . muh mày đã tâm sự với nó bao rờ đâu muh flirt. oach, chú cứ bình tĩnh tự tin muh win her heart, but tao nghĩ bi giờ còn nhiều việc hay ho hơn để làm. oach chứ flirt nó mất thời gian làm việc #, muh 0 biết khi nào mới win, cái này thì 0 ai biết trước được. mấy girl sến chắc thích cái gì kì diệu hoành tráng :p , nhưng bạn của mày thì 0 phải thế :p. nó còn nhiều tham vọng trong đầu lém, chưa chắc đã giành thời gian để phát triển chuyện tình củm đâu :) . tao chỉ nói thế thôi ah 0:)

Xin lỗi, tớ bỏ 1 số bài phía sau của topic này đi rồi, vì 2 bạn lớp tin cãi nhau vớ vẩn!
Lần sau nếu bạn Hiếu hỏi gì thì nên tạo 1 topic riêng ra nhé! Nếu đồng ý thì tớ tách bài viết trên ra thành topic mới!

Bạn Việt làm rất đúng - tớ đồng ý với quan điểm xóa bài đi .

Em thấy dùng cái tên "anh Thủ thỉ " là hay nhất! Vừa gần gũi, vừa hơi nhí nhố kiểu học sinh.

Nghĩa là đặt tên cho box là "Thủ thỉ" hả anh Khánh ? :-/ :)

Back
Bên trên