xin chào tất cả mọi người

Lương Ngọc Hưng
(ngochung)

Điều hành viên
Em xin chào tất cả các anh các chị, các bạn và những ai quan tâm đến box tiếng Nhật, em là Lương Ngọc Hưng, mới được bổ nhiệm làm mod của Box. Từ trước đến nay, box tiếng Nhật luôn được coi là ít thành viên, ít bài post hơn các box khác, và em muốn xóa đi ý nghĩ không hay đó, em muốn, dù không biết, biết ít, biết nhiều tiếng Nhật, mọi người sẽ cùng học hỏi lẫn nhau,cùng nhau khám phá về một nền văn hóa hết sức mới lạ này (ít nhất là đối với người Việt Nam).
Nhân đây, em cũng muốn lập nên danh sách những người đã và đang tham gia vào Box của chúng ta (em biết khi box mới thành lập cũng đã có rất nhiều các anh chị post bài ở đây)
-Anh Nguyễn Thái Hà (hic, làm thế nào để liên lạc với anh ý bây giờ)
-Lương Ngọc Hưng
-Anh Nguyễn Kiên Cường
-Chị Lê Thu Hoài
-Chị Nguyễn Quỳnh My

Vao day chuc mung em Hung mod moi nao :)
Chuc Box minh ngay cang nhieu posts helpful :) Cam on moi nguoi rat nhieu trong thoi gian vua qua vi da tra loi nhung thac mac trong van de hoc ngon ngu va van hoa Nhat Ban.

Sao ko lam mot cai list nhung nguoi tham gia cau lac bo Tieng Nhat, kem voi dia chi (noi o hien tai), kho'a, email, YM neu co, phone (neu ko qua personal), de co gi he nay lam mot cai Japanese Box Get-together cai nhi.

Xin bat dau luon vay :D

Nguyen Quynh My A1 00-03
Williams College, MA, USA
Email: [email protected]
YM: myquynhnguyen
Other info: Japanese rocks !!!

oke, đó cũng là một ý kiến hay lắm ;)

Lương Ngọc Hưng
Tokyo, Shibuya-ku Jingumae 2-2-39 Gaien House 412
E-mail: [email protected]
Yahoo mes ID luong_ngochung2000

Yoroshiku!

Name: Nguyen Kien Cuong
Univ: Tokyo Institue of Technology
Email: [email protected]
YM_id: (cai nay co can khong nhi, vi moi nguoi hien co biet nhau het roi.. :))) nguyen_kien_cuong
Cell no.: (tinh toi truoc luc thay so moi) (81) 090-6111-0024
Homephone: (Cai nay toan tat chuong, hiem lam moi nghe.. :D) (81) 03-3774-3328

Vì một box tiếng Nhật không còn te tua nữa... Yoroshiku ne... :)

A', đã nhận ra em Hưng quay mặt ra trong avatar rồi :D
Hoài, nhà mày đổi số điện thoại rồi à :D Bao giờ tao về tụ tập cái nhể ;)
Đồng chí Vũ đâu rồi, để em Hoài gọi mãi thế này mà vẫn trốn ạ? :D Up mấy bài hát lên cho cả nhà nghe với ạ :D

Hỏi em Hưng mấy câu cái nhỉ:

Shibuya-ku là ở đâu hả em ? :D Em học trường gì mà tên đầy chất Eigo thế :D international school à?

Chị Hiền Trang hâm dạo này cũng biến đâu mất ấy nhỉ? :"<

oái, quay mặt ra hay không thì có khác gì nhau đâu chị :D
Shibuya-ku có nghĩa là Quận Shibuya chị ạ. Lẽ ra Tokyo phải đề thêm là Tokyo-to (=đô) cơ, nhưng mà đô (thủ đô) chỉ có một nên không đề cũng hiểu ngay, nhưng mà quận thì có nhiều không kể, vậy ghi thêm chữ "ku" cho mấy bác đưa thư dễ hiểu ý mà :D
Hì, Eigo cho dễ hiểu thôi chứ trường em tên thật là DaiichiSyogyo (đề thế này thì khó hiểu quá:p), trường Nhật 100%, không phải international đâu ạ ;)
hì, mong anh Vũ lên post cho mọi người mấy bài hát quá đi :(( anh Cường có ý kiến gì không ạ? em rất mong mọi người được nghe bài Sakura của Moriyama Naotaro, hay tuyệt, nghe đi nghe lại không thấy chán ;) bài này ra đời vào khoảng tháng 3 năm ngoái thì phải

;) Mọi người vào chào Mod mới ra mắt box nào :)

Chúc Mod mới đạt được nhiều thành công trong Box Japanese và trong cuộc sống. Chúc cho các thành viên box cũng gặp nhiều may mắn. Chúc cho box sẽ luôn phát triển cả về nội dung chất lượng bài viết và tình đoàn kết hữu nghị đối nội và đối ngoại ;)

To chú Hưng: Nhắn chú chút xíu :D, nếu lập bài Danh sách thành viên thì phải ghi rõ tiêu đề là Danh sách thành viên - Mọi người vào ghi tên và cố gắng hạn chế chát chít nhé ;) ko lại bàn tán tản mạn :D người ta vào ghi tên cảm thấy không được coi trọng lại ko ghi tên vào danh sách ;) Chú là Mod mới, cố gắng nghe góp ý của mọi người, và cũng mong mọi người cùng giúp đỡ cho Mod nhé ;)

Chào thân ái và quyết thắng ;)

BQLDD

Khiếp, kí tên BQLDD nghe gớm chưa kìa :p Sợ qué :D
Em Hưng nghe dặn dò chưa, nhớ là ko được chatchit gì nhá, phải ghi rõ là Danh sách thành viên nhá, vv và vv nhá
Miu, nhà tao vẫn số cũ, nhưng liên lạc số này với tao cho dễ haha
Tao cũng đang mong bác Vũ như "trời hạn trông mưa" (tao vẫn nhớ bài này là "văn tế nghĩa sĩ Cần Giuộc" nhá :D )mà bác í đi phiêu diêu tận đâu ko biết. Mấy bài kia bảo đánh cho chúng nó tỉnh lại mà chả thấy tăm hơi gì hết :(( Lần đấy tao chậm chân nên chưa kịp download về thì link đã đai roài :( Ôi chính tao là người yêu cầu mà cũng là người duy nhất ko được nghe :(( Tsunami và There will be love there ơi.......
Hay em Hưng hoặc bạn Miu thân mếu up lên lại đi :D

わ たし はTuấn です
Téléphone: 84-4-8232271
Add : 70 Ngọc Hà
Sở thích á : Học tiếng nhật và đọc sách văn học cổ điển

Chỉnh sửa lần cuối:
Luong Ngoc Hung đã viết:
oke, đó cũng là một ý kiến hay lắm ;)

Lương Ngọc Hưng
Tokyo, Shibuya-ku Jingumae 2-2-39 Gaien House 412
Yahoo mes ID luong_ngochung2000

Yoroshiku!

これはなんですか Gaien House ?

Ở Nhật ghi tên và địa chỉ nhà bằng tiếng Anh a`

Chỉnh sửa lần cuối:
Ah em Hung la em cung kha la noi tieng vi duoc nhac den nhieu trong nhung lan hoi hop (vi cu cau nho tuoi nhat ma).Chuc em tich cuc lam mod va tich cuc loi keo moi nguoi nhe ;)
Anh la nguoi dinh lap cai hoi jamsers nhung roi da that bai vi so thanh vien tham gia cung it ma cung cha biet lam hoat dong gi de moi nguoi tich cuc tham gia.Nhieu khi nghi lai la lam mot cai site rieng ra nhung ma thang NKC va Dinh Anh chang chiu giup gi ca nen thoi.
Tran Mai Lam - Chibadai - 090-9310-9803 co gi cu lien lac yoroshiku na

はじめまして、
HCM-LHPのNguyễn Bình Khiêmです。Ams生ではありませんが宜しくお願いします。
皆で豊かな日本語クラブを作りましょ!

Nguyễn Bình Khiêm
Tokyo, Taito-ku, Yanaka 3-2-15
YM ID:bk9a5

Chào cả nhà! Gomen mọi người nhé!
Sau một thời gian tập trung vào vài việc..Mình đã sắp kết thúc 4 năm ròng trên giảng đường theo mình nghĩ là đầy vất vả, sau đại học là cả quãng đường dài, hy vọng là sẽ đóng góp được nhiều cho HAO, và nhất là CLB tiếng Nhật này.
Chắc các anh chị trong BQL cũng trách mình nhiều lắm đây. Mọi người khoẻ cả chứ... bây giờ chúng ta đã nâng con số người quan tâm đến J-box rồi nhỉ. Chính vì vậy, mình nghĩ là tương lai sẽ con tốt hơn nhiều, giống như HAO bây giờ, mình sẽ liên lạc với Hưng để lên một mailing list thuận tiện cho mọi người(rất có thể là một yahoo mailing list). Ok nhé mọi người!
Thông báo tình trạng của Nguyễn Thái Hà...
- Vẫn còn được là mod (phù..phù.. tưởng bị bác Thanh Hà cho tiêu rùi)
- Thể trọng: giảm 2 cân vì tội không vào HAO, [quá Wairui!(!~!)]
- Kiến thức: gần sau Đại học
- Tiếng nhật: Như các bạn beginners
- Tương lai: Salaryman(tại Nhật)
- Địa chỉ sắp thay đổi...--->none
Nguyễn Thái Hà

Mãi tới giờ mới vào chúc mừng em Hưng lên chức mod được. Gomen~ :biggrin:
Tiện gắn cái địa chỉ lên:

Đào Trí Vũ
Địa chỉ: Room 308, KATO Bldg. 1-64 Tomiokashin-machi, Inuyama-shi 484-0099
Điện thoại: +81-9092675350
E-Mail: [email protected] hoặc [email protected] (Thư không dài quá 500 chữ)
YIM: momotaro811

Lê Thu Hoài đã viết:
Khiếp, kí tên BQLDD nghe gớm chưa kìa :p Sợ qué :D
Em Hưng nghe dặn dò chưa, nhớ là ko được chatchit gì nhá, phải ghi rõ là Danh sách thành viên nhá, vv và vv nhá
Miu, nhà tao vẫn số cũ, nhưng liên lạc số này với tao cho dễ haha
Tao cũng đang mong bác Vũ như "trời hạn trông mưa" (tao vẫn nhớ bài này là "văn tế nghĩa sĩ Cần Giuộc" nhá :D )mà bác í đi phiêu diêu tận đâu ko biết. Mấy bài kia bảo đánh cho chúng nó tỉnh lại mà chả thấy tăm hơi gì hết :(( Lần đấy tao chậm chân nên chưa kịp download về thì link đã đai roài :( Ôi chính tao là người yêu cầu mà cũng là người duy nhất ko được nghe :(( Tsunami và There will be love there ơi.......
Hay em Hưng hoặc bạn Miu thân mếu up lên lại đi :D

Hoài yêu quí,

Tao đã tìm lại được cái đĩa The Brilliant Green có bài There will be love there rồi -- có gì tao sẽ cho mày mượn burn ra nha'

Chào mọi người!
Không ngờ trường Ams học xưa kia đâu có tiếng Nhật vậy mà bây giờ box này xem ra cũng có vẻ nhộn nhịp thật!!!
Nhưng ngoảnh đi ngoảnh lại tui thấy tui "già" nhất ở đây hay sao thế này!
Chúc box này ngày càng vui vẻ và nhộn nhịp hơn nữa nhé!

Yokosho~!
Đã tham gia vào Jpbox nói chung và HAO nói riêng, tuổi tác đâu có là vấn đề quan trọng phải không chị :) Xin cảm ơn chị, chúng em sẽ cố gắng. Chúc chị sẽ có những giây phút vui vẻ in Jp box ;) Yoroshiku^^!

(nếu chị chưa ghi tên thì vào trong "danh sách thành viên" đăng ký nhé ;) )

Luong Ngoc Hung đã viết:
Yokosho~!
Đã tham gia vào Jpbox nói chung và HAO nói riêng, tuổi tác đâu có là vấn đề quan trọng phải không chị :) Xin cảm ơn chị, chúng em sẽ cố gắng. Chúc chị sẽ có những giây phút vui vẻ in Jp box ;) Yoroshiku^^!

(nếu chị chưa ghi tên thì vào trong "danh sách thành viên" đăng ký nhé ;) )

êu, ông Hưng. Mấy năm rồi mới gặp lại. Có nhớ tôi là ai không thế? Hope for a deserving answer. (Xin lỗi mọi người nhưng liệu nói chuyện riêng khi gặp lại bạn cũ ở đây có gọi là câu bài không nhỉ?). Chà, ông vẫn ở bên Nhật hả? Năm sau thi DH rồi, ông định thế nào vậy? À, không biết chương trình bên đấy học thi thế nào nữa. Không ngờ lại gặp ông ở đây, haha.

Ơ, mọi người ơi cho em hỏi một câu không phải chủ đề một tí: Sao không có ai nhắc tới box tiếng Ý nhỉ? Tiếng Ý, tiếng Pháp, tiếng Tây Ban Nha là ba thứ tiếng của tình yêu. Mio amo, nghe mới ngọt ngào làm sao, hí hí 8-} Thế mà từ trước đến giờ chưa thấy có nhiều người nhắc tới tiếng Ý hay có chương trình giúp đỡ cho những ai định đi dụ học Ý :-s Hơi buồn nhỉ. Thế nên em bây giờ mới khó khăn thía nầy đây.

Ciao, io mi chiamo Trang. Piacere!

hey, chào bạn Trang, tất nhiên là nhớ chứ, lâu lắm mới gặp ha;) tôi năm nay cũng thi đai học đó, nhưng sớm hơn VN rất nhiều, tháng 10,11 là thi rùi, năm học cũng bắt đầu và kết thúc sớm hơn VN nhiều. Bắt đầu vào tháng 4, nghỉ hè cuối tháng 7 đến đầu tháng 9, nghỉ đông từ Noel, khoảng 2 tuần, kết thúc năm học vào tháng 3, sau đó được nghỉ xuân khoảng 2 tuần. Năm học có 3 học kỳ, ua, đại khái thế nhỉ:)
còn về câu hỏi của bà, cũng giống như tiếng Hàn và tiếng Trung, có nhiều người học và rất giỏi nhưng không phải ai cũng có đủ tâm huyết để lập box cả... hay là bà xin làm box tiếng Ý đi, tui xin ủng hộ cả hai tay+hai chân+một tấm lòng :D còn du học thì hình như trong box Du học cũng phải nói đến chứ nhỉ, tui cũng không rõ lắm...

Back
Bên trên